• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai nhi tuần 36 bị bể thận trái giãn nhẹ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.74K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 87 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hôm trước đi siêu âm 36 tuần bs bảo bé trai nhà em bể thận trái giãn nhẹ 7,3mm là sao em cũng không hiểu, có nguy hiểm lắm không hả các mẹ. Hix em còn bị Canxi độ 3 nữa nên giờ lo quá, càng đến tuần cuối lại thấy thêm vấn đề. Có mẹ nào biết về vấn đề này chia sẻ em với ạ để em đỡ lo
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 427 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi trước cũng bị như vậy, mình lo lắng lắm, khi vừa sinh ra bsỹ cũng khám vẫn bị giãn, lúc gần 3 tuổi mình vào Việt Đức kiểm tra lại cho cháu vẫn giãn, đến bây giờ mỗi lần ốm mình đều SÂ cho cháu vẫn giãn. Bsỹ Việt Đức bảo trường hợp cháu bị bẩm sinh thì không sao chỉ cần theo dõi thường xuyên xem mức độ giãn ntn, đến lớn khả năng sẽ bình thường. Khi sinh bé ra và quá trình phát triển của cháu bạn chú ý theo dõi số lần đi tiểu và số lượng nước tiểu nếu cháu vẫn đi nhiều thì không sao.Mẹ nó cứ bình tĩnh nhé, chúc 2 mẹ con khoẻ mạnh mẹ tròn con vuông
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 87 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ trunghien đã chia sẻ với em,bị giãn thận như thế có ảnh hưởng nhiều đến sức khỏe của bé không chị, bé có phải uống thuốc gì không ạ.
    • 1,899 Bài viết

• 2,016 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Q_anh Xem bài viết
    Hôm trước đi siêu âm 36 tuần bs bảo bé trai nhà em bể thận trái giãn nhẹ 7,3mm là sao em cũng không hiểu, có nguy hiểm lắm không hả các mẹ. Hix em còn bị Canxi độ 3 nữa nên giờ lo quá, càng đến tuần cuối lại thấy thêm vấn đề. Có mẹ nào biết về vấn đề này chia sẻ em với ạ để em đỡ lo
    chị ở cơ quan tớ, khi siêu âm con cũng bị giãn bể thận trái nhưng mà sinh ra, trộm vía ko sao cả, sau khi sinh mấy tháng, chị ấy có cho con đi kiểm tra thì đã bình thường rồi. Mẹ nó cứ yên tâm đi, thường bé trai siêu âm hay bị như thế. Còn về canxi hóa độ 3 là cũng cao rồi, mẹ nó chú ý theo dõi, nếu cần thì xin bác sĩ cho sinh sớm hơn dự kiến vì nhau thai đã canxi hoá thì ko thể truyền dinh dưỡng vào em bé được tốt. mẹ nó 36 tuần rồi thì sinh có sớm hơn 1 chút chắc cũng ổn thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 239 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Yên tâm đi mẹ nó, can xi độ 3 cũng không sao vì cũng sắp đến ngày sinh rồi, đến ngày sinh nó độ 4 là kịch kim luôn, nhiều người như vậy, chả ảnh hưởng gì cả, mình cũng như bạn vậy, bé sinh ra 3,4 kg. Có điều lúc này tăng cường ăn uống bồi bổ cho nhau thai chậm can xi lại và để tiếp cho bé có nhiều dinh dưỡng kẻo cái nhau xơ xác quá thì bé đói, vậy thôi. Bé giãn thận nhẹ cũng không sao, khi sinh ra phần lớn lại OK bình thường í mà, có một số lúc lớn thì mới khỏi. Con cái là "nhân sự" trời ban, ta không lựa chọn được. Có những bé sinh ra trục trặc nhưng lớn lại OK và ngược lại - vấn đề là chúng ta thấy mình được như thế đã là HP hơn rất rất nhìu người rồi. Mẹ nó cười tươi lên nha !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 427 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Không phải uống thuốc gì đâu mẹ nó cứ yên tâm đi nhé.
    • 87 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hix đọc được những dòng khích lệ của các mẹ em cũng thấy yên tâm hơn, bớt lo lắng và suy nghĩ nhiều rồi. Cám ơn các mẹ nhìu lắm lắm