• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai nhi khỏe sẽ đạp mạnh ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 101K Lượt đọc
  • 169 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em nghe nói là thai nhi khỏe sẽ đạp và quấy mẹ nó dữ lắm ? còn thai của em thì em bé ít đạp lắm.Mấy ngày trước em bé đạp mạnh tới nỗi em cảm nhận được luôn đó.Nhưng mấy ngày gần đây thì không thấy bé đạp gì cả.Đôi lúc có nhưng nhẹ thôi.Không biết vậy có sao không ạ.Còn nữa mỗi lần em bé đạp mạnh em bỏ tay lên thì bụng phía chổ đạp thì không sao tới lượt ông xã em bỏ tay lên thì bé không đạp nữa.Ông xã nói chắc nó không thương ba nó.Có phải không ạ.Các bật tiền bối giúp em với.huuhu:Crying: :Crying: :Crying:
    medoanha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 dấu hiệu của một thai nhi khỏe mạnh

4 dấu hiệu của một thai nhi khỏe mạnh Thai nhi hay đạp, tăng trưởng đều, nhịp tim ổn định, đổi đầu trước thời điểm sinh là 4 dấu hiệu cơ bản nhất chứng tỏ một thai nhi khỏe mạnh. Khi một phụ nữ mang thai, em bé sẽ bắt đầu phát triển từ trứng và đạt cân nặng tiêu chuẩn trên 3 kg vào thời điểm...

• [Clip] Vỡ òa tình mẹ thiêng liêng

Mình sinh thằng ku con bằng phương pháp mổ, có thể nói là khỏe khi sinh bởi gây tê rồi, cơ thể...

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• 10 thực phẩm tốt cho phụ nữ tuổi trung niên

Dùng thường xuyên những thực phẩm dưới đây, chị em sẽ ngăn ngừa được sự phát sinh của nhiều bệnh và...

• Chế độ ăn giúp thai nhi khỏe mạnh

Một chế độ ăn uống lành mạnh sẽ giúp bạn có một em bé khỏe mạnh và xinh đẹp. http://i1297.photobucket.com/albums/ag36/mechichbonghy/bau-e2a8d-20120916140807_zps6e984c93.jpg Ăn để giúp con có làn da đẹp Các chuyên gia sức khỏe cho biết rằng, chế độ ăn uống có thể giúp “can thiệp” và làm bé xinh...

• 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

medoanha giống y như mình rồi..... Mình chơi cùng con thì con zai đạp khỏe lắm, mà bố nó đụng vào là im ngay. Mình toàn bảo ax " Tay anh bị làm sao ấy !" Buồn cười nhỉ? chẳng lẽ bọn trẻ cảm nhận được sự khác biệt về hơi ấm chăng?
    Bé nhà bạn đạp ít thì thử theo dõi và đi kiểm tra xem sao?
    Còn mình thì được 29w rồi, trộm vía con đạp tốt. Nhưng mà thực sự lo lắm, vì hôm trước gặp 1 chị ở chợ, chị ấy hỏi thăm rồi bấm bấm cái gì đấy mà nói rằng: Thằng con em về sau nghịch lắm, làm bao nhiêu nó phá bấy nhiêu :Sick: + Cộng với việc nó đạp khỏe + cộng thêm việc nó bị nhau quấn cổ 2 vòng ( mọi người gọi là: tràng hoa quấn cổ đấy.) = bằng việc: mình lo lắm, nhỡ sau này không dậy nổi thì chết mất, vì nó nghịch từ trong bụng mẹ mà.........:Sad:
    • 303 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Em mang bầu tuần thứ 32 rồi đấy. Trộm vía, gấu nhà em có đôi bàn chân bàn cuốc, đạp mẹ liên hồi, đạp lồi cả bụng lên. Có lúc em tức cả thở. :LoveStruc: Những lúc cu cậu đạp lấy đạp để, mẹ chịu k nổi thì gọi điện mách bố. Nhưng mà lúc nào cu cậu im im lâu, mẹ lại lo lo. Từ tuần 30 đến giờ hình như cu cậu bị chật chỗ nằm hay sao đó, lại thêm trò lần lần, trườn trườn trong bụng.
    Ah, bác sĩ khám bảo em là rau bám thấp, phải hết sức cẩn thận. Gấu nghịch đạp nhiều thế này thì có sợ không các chị nhỉ?
    • 1,058 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Hai hôm nay e cũng mất ăn mất ngủ vì bé Bông nhà e đạp mạnh quá, cứ lúc nào mẹ nghỉ ngơi thì bé đạp hình như nó chẳng ngủ hay sao ấy nên e thấy mệt mỏi lắm
    • 59 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Cu Tũn nhà mình cũng lười lắm. Hàng ngày thì vẫn thấy lục bục, cọ quạy trong bụng mẹ nhưng không đạp mạnh. Cũng có hôm lười quá làm mẹ lo hết hồn. Mình thấy nhiều người nói bé con trong bụng trườn từ bên này sang bên kia bụng, người ngoài có thể nhìn rõ. Vậy mà con mình chả bao giờ thế cả, chỉ nằm im cố định ở bên phải thôi. Từ trước đến giờ vẫn vậy. Bé con nhà các mẹ có thế không? Còn nữa, từ hồi 4 tháng đến giờ, đi siêu âm lần nào cũng thấy ngôi thuận hết, cu cậu cứ yên vị chúc đầu xuống dưới cho đến giờ (sắp đến ngày sinh rồi). Mình thấy mọi người bàn tán chuyện bé quay đầu lên, quay đầu xuống mà thấy lạ quá. Bà chị chồng mình kết luận: thằng cu này chắc lười giống bố. Chắc thế thật! Nhưng thế thì mẹ nó lo lắm!!! Có ai giống mình không?
    • 88 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cac Me ui !

Con em đang được 12 tuần hơn, mấy hôm trước em ăn khỏe, thấy con em cứ tối và tầm trưa là nhúc nhíc, đặt tay lên bụng thấy tim thai đập thình thịnh. Nhưng mấy hôm nay, đặt tay lên bụng mà thấy con em im quá, em đâm lo, không biết có sao ko các chị nhỉ ?

Trích dẫn Nguyên văn bởi medoanha Xem bài viết
    Em nghe nói là thai nhi khỏe sẽ đạp và quấy mẹ nó dữ lắm ? còn thai của em thì em bé ít đạp lắm.Mấy ngày trước em bé đạp mạnh tới nỗi em cảm nhận được luôn đó.Nhưng mấy ngày gần đây thì không thấy bé đạp gì cả.Đôi lúc có nhưng nhẹ thôi.Không biết vậy có sao không ạ.Còn nữa mỗi lần em bé đạp mạnh em bỏ tay lên thì bụng phía chổ đạp thì không sao tới lượt ông xã em bỏ tay lên thì bé không đạp nữa.Ông xã nói chắc nó không thương ba nó.Có phải không ạ.Các bật tiền bối giúp em với.huuhu:Crying: :Crying: :Crying:
    • 1,437 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Lúc em bé ngủ thì nó nằm im lắm, nhưng nếu mẹ thấy bé không cử động lâu lâu thì phải đi khám xem sao nhé!

TK VCB: 0021002026338 (Hương)
    • 7,990 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

Thai càng lớn thì sự "quậy phá" của nó sẽ càng nhiều, vì con cảm thấy chật chội mà!!!, đạp mệt rồi con cũng cần phải nghỉ ngơi đã, nên em thấy các Mẹ cứ yên tâm.
    • 4,404 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Túm lại là đạp nhẹ hay đạp mạnh có liên quan đến khỏe hay k khỏe k thế các mẹ?? Hay còn phụ thuộc vào các yếu tố khac (vị trí rau, lớp mỡ bụng mẹ...)

Thời trang bầu Proud: http://www.facebook.com/BaubiProud
    • 4,676 Bài viết

• 1,381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HanKun Xem bài viết
    Túm lại là đạp nhẹ hay đạp mạnh có liên quan đến khỏe hay k khỏe k thế các mẹ?? Hay còn phụ thuộc vào các yếu tố khac (vị trí rau, lớp mỡ bụng mẹ...)
    Chả liên quan. Có mẹ còn chả cảm thấy con đạp trong suốt thời kỳ mang thai mà cũng chả sao. Còn tớ mãi đến tuần thứ 2 mươi mấy thì mới thấy con mới đạp, rồi từ đó con vẫn đạp nhưng ko nhiều, thỉnh thoảng mới đạp mạnh (mà cũng mạnh vừa thôi, chứ nhiều mẹ khi con đạp còn khuỵu cả chân :Silly: ), đến bây giờ, mẹ suốt ngày phải la: "đạp vừa thôi con" :Laughing: :Laughing: :Laughing: (cho nằm chơi ở giường, mẹ cúi người xuống, ko cẩn thận là con đạp văng cả răng của mẹ ý, toàn gác chân lên vai mẹ thôi :Sigh: )

@sinhno: em ơi, 12 tuần sao mà thai đã đạp được, còn chưa máy nữa kia. Con so thì cũng phải 18 tuần mới máy, có người sớm thì chắc 16 tuần (thường thì con dạ mới máy lúc 16 tuần). Và ko phải là em cảm nhận được tim thai mà cái "đập đập đều đều như tim" khi em đặt tay lên bụng ấy là động mạch thôi, tim của con ko cảm nhận được như thế đâu, nếu cảm nhận được như thế thì chẳng phải đi đo tim thai làm gì :Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,676 Bài viết

• 1,381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaume81 Xem bài viết
    Thai càng lớn thì sự "quậy phá" của nó sẽ càng nhiều, vì con cảm thấy chật chội mà!!!, đạp mệt rồi con cũng cần phải nghỉ ngơi đã, nên em thấy các Mẹ cứ yên tâm.
    CŨng ko hẳn đâu. Đến giai đoạn cuối thai kỳ, nhất là khi gần sinh, thai có thể đạp ít đi vì chật chội quá rồi, ko còn chỗ để đạp nữa đấy, chắc lúc đấy chỉ trườn với bò thôi. Con nhà mình thì hồi trong bụng mẹ toàn trườn thôi, rồi thỉnh thoảng chồi chân tay lên, chứ ko đạp suốt ngày.
    • 457 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Em con so mà em bé nhà e đã bắt đầu máy từ tuần thứ 15 rồi các chị ah, đi S.A bsỹ cũng bảo em bé nghịch lắm...huhu...không biết sau này thế nào chứ bjờ nhiều lúc e đến phát khổ với e ý...
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Em bé nhà mình thì đạp liên hồi khi em xoay mình lúc nằm!Nằm nghiêng thì ngoan lắm,chứ nằm ngửa hình như bé ko thích nên phản ứng dữ dội!Hiện tại nè,em cho bé nghe nhạc cổ điển và Xuân Mai,rồi ngồi xem bài viết của các mẹ mà em bé đạp suốt từ lúc 2g rưỡi đến giờ!Hôm nay ko chịu ngủ rùi!
    Chưa kể cái hồi 3 tháng đi SA ko nổi,vì bé nghịch quá,ko biết đc trai hay gái nữa!Nghích quá chừng!Mình con so,bé nhà mình đạp từ hồi 15w!
    Hôm qua bố bé đang hụn chụt chụt vào bụng thì bé đạp một phát,bố bé bảo mặt anh lõm vì con đạp rồi!Hìhi,em bé nhà mình hum nay đc 20w!
    • 4,237 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng đạp nhiều (trộm vía), nhưng cứ bố động tay vào hoặc nói chuyện là cậu ta xấu hổ sao mà chẳng đạp gì nữa. Mình cứ trêu là con trai ghét bố không nói chuyện. Mặt chồng xị ra. hihihi
    • 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vậy con các chị là con trai hết hả.Còn con của em là con gái đấy.nhưng em nghe nói là 3 tháng cuối thai kỳ,em bé sẽ quay ngang.nhưng em được 27w rồi mà em cảm nhận là em bé lúc đạp bên trái,lúc đạp bên phải, lúc đạp ở giữa .Vậy là sao hả các chị
    medoanha
    • 2,623 Bài viết

• 1,316 Được cảm ơn

Vậy con các chị là con trai hết hả.Còn con của em là con gái đấy.nhưng em nghe nói là 3 tháng cuối thai kỳ,em bé sẽ quay ngang.nhưng em được 27w rồi mà em cảm nhận là em bé lúc đạp bên trái,lúc đạp bên phải, lúc đạp ở giữa .Vậy là sao hả các chị
    Bé nhà mình cũng 27w và cũng lúc thì đạp trái, lúc đạp phải, lúc đạp ở trên, lúc ở dưới, chẳng hiểu đầu và chân bé ở chỗ nào nữa cơ. Có lẽ là do ngôi thai chưa cố định đó thôi. Mẹ nó 27w như tớ sao không gia nhập hội tháng 7 nhỉ, mọi người bên đó cũng đông vui lắm:Battin ey:

• 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Medoanha giống mình quá, dạo này em bé rất ít đạp, chỉ sau bữa ăn mới thấy bé động đậy thôi. Thi thoảng bé lổn nhổn trong bụng mình rất mừng, muốn được OX chia sẻ cảm giác đó nhưng mỗi lần OX chạm tay vào thì y như rằng bé nằm im re. Kể cả mấy lần siêu âm cũng vậy, cứ có mặt bố là cu cậu lấy tay che mặt, chả hiểu sao cu cậu lại hay xấu hổ với bố thế. Mình nghe nói là nếu nhau bám mặt trước thì cảm nhận được cử động của thai hạn chế hơn so với nhau bám mặt sau. Mình cũng nằm trong trường hợp nhau bám mặt trước đấy và mình thấy đúng như thế thật.
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Hik,mình giống mẹ doanha rùi,mình đc 20w rùi,em bé nhà mình cũng đạp như vậy đó!Lúc trái,lúc phải,lúc giữa lúc ở dưới,chẳng còn hiểu là đầu ở đâu nữa!Toàn bảo ox áp tai vào lưng nghe tim thai ở đâu thì đoán đầu ở đó thui!:RollingEy: :Kiss:
    • 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Babykiu Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng 27w và cũng lúc thì đạp trái, lúc đạp phải, lúc đạp ở trên, lúc ở dưới, chẳng hiểu đầu và chân bé ở chỗ nào nữa cơ. Có lẽ là do ngôi thai chưa cố định đó thôi. Mẹ nó 27w như tớ sao không gia nhập hội tháng 7 nhỉ, mọi người bên đó cũng đông vui lắm:Battin ey:
    Vậy gia nhập hội tháng 7 thì phải vào thư mục nào, mẹ nó chỉ cho mình với.Cám ơn nha
    medoanha
    • 1,252 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Vậy gia nhập hội tháng 7 thì phải vào thư mục nào, mẹ nó chỉ cho mình với.Cám ơn nha
    Mẹ nó vào mục "Câu lạc bộ" rồi chọn mục "Mẹ" ý. Trong đấy sẽ có topic "hội các mẹ dự sinh tháng 7....tầng 2 " .
    Còn đây là link topic http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=80772
    Thanh lý túi LV Judy màu trắng , 100% authentic ,new 98% http://zaodich.com/forum/f2931Hướng Dương Aerobic & Yoga giảm 10% các khóa tập http://zaodich.com/forum/f2993
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9