• 3 Lượt chia sẻ
  • 25.5K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình đang mang thai tuần thứ 38 nhưng kể từ tuần thứ 30 trở đi mình thấy bé hay đạp thụt thụt.Mỗi ngày 2,3 lần, mỗi lần 10-15 phút. Hôm nay mới biết là khả năng là do bé bị nấc cụt, chứ lúc trước tưởng là bé đang vận động

Các mẹ có kinh nghiệm gì trong quá khứ về bé nấc cụt trong bụng mẹ không? Chia sẻ giúp em với. Em đang khá lo lắng. Cảm ơn các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé hay bị nấc

Hi! Con tôi được 2 tháng rưỡi, khi bé cười nhiều hay khi 'nói chuyện' thì hay bị nấc. vậy tôi phải làm sao cho bé khỏi nấc đây. Trong 4 tháng đầu tôi cho con bú bằng sữa mẹ, không dùng sữa ngoài thì có tốt hay không? có phải dùng thêm sữa ngoài hay không?? Thân ái! Email: halevu77@yahoo.com

• Mang thai 14 tuần bị nấc cụt

Các mẹ giúp E với. E bị nấc cụt khoảng 1 tuần nay rồi, bất kể lúc đói hay no đều nấc. Làm thế nào để khắc phục được nhỉ? Tại vì nấc không những khó chịu mà còn khiến E thấy dễ buồn nôn mỗi khi ăn cơm. Có ai bị như E ko?

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• Mầm non vinschool - Đánh giá chất lượng

Hôm nay em vừa cho con đi khai giảng ở Vinschool Royal City và thấy chất lượng không tốt như được...

• 132 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoibinet Xem bài viết
    Chào các mẹ, mình đang mang thai tuần thứ 38 nhưng kể từ tuần thứ 30 trở đi mình thấy bé hay đạp thụt thụt.Mỗi ngày 2,3 lần, mỗi lần 10-15 phút. Hôm nay mới biết là khả năng là do bé bị nấc cụt, chứ lúc trước tưởng là bé đang vận động

Các mẹ có kinh nghiệm gì trong quá khứ về bé nấc cụt trong bụng mẹ không? Chia sẻ giúp em với. Em đang khá lo lắng. Cảm ơn các mẹ nhiều
    bé nhà mình cũng 38 tuần giống bạn! bé cũng hay bị nấc cụt lắm, đấy là bình thường bạn ạ không có gì phải lo lắng đâu. bé bị nấc cũng như mình bị nấc ý, lúc đấy bạn sẽ thấy nhưng cử động nhỏ và có chu kỳ không giống như lúc bé cựa quậy đâu. lúc bé nấc yêu lắm cơ ý nhưng lúc nào mình đang bận làm gì thì hơi khó chịu vì mất tập trung
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@diudang300506
    Vậy à, chị cũng bị à, hôm trước em đi khám quên không hỏi bác sỹ là có làm sao không. Lúc bé nấc em cũng không khó chịu lắm, nhiều khi cứ nghĩ là bé mút tay,nhưng bé làm nhiều & đều thế này thì đúng là nấc rồi.
    Hi vọng là các bé vẫn thoải mái trong bụng mẹ.
    • 113 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Ah mình cũng em bé của mình cũng giống trường hợp này nè, mình cứ tưởng là bé máy. Nghe các mẹ nói không sao mình cũng yên tâm
    • 32 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Nhím nhà mình lúc trong bụng mẹ cũng hay bị nấc lắm hầu như tuần vài lần từ tháng thứ 5 đến tận lúc sinh. Mình cũng lo không biết con bị sao, sinh ra liệu có ảnh hưởng gì không. Giờ bé được hơn 4 tuổi rồi.
    Đúng là các bé có tiền sử nấc thì sinh ra hay nấc lắm. Chỉ có cách cho bé ti thôi là khỏi liền. Buồn tè cũng nấc, buồn ị cũng nấc, thương lắm. Khoảng ngoài 6 tháng là hết. Các mẹ yên tâm nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 78 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

em cũng đang tháng thứ 7 mà thấy nhiều lúc bé cứ đập đều đều, chắc là nấc. Em cũng đọc trên diễn đàn, mng bảo uống nước vào cho bé hết nấc.
    Thời trang cho mẹ và bé rẻ-đẹp-độc. Ship toàn quốc https://www.facebook.com/pisamshop
    • 627 Bài viết

• 1,480 Được cảm ơn

Bs baỏ em bé nấc cụt trong bụng mẹ là bé đang tập thở, chuẩn bị cho giai đoạn ra đời. Mẹ có uống nước bé cũng ko hết nấc đâu, vì thật sự ko phải bé nấc do thiếu nước (trong bụng nước ối đầy!). Các mẹ đừng lo lắng quá nhé! Bé nhà tớ cũng nấc hoài, có khi nửa đêm nấc làm mẹ ko ngủ đc.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi rongvang123; 08/09/2012 vào lúc 12:47 PM.
    • 62 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bé nhà mình 33w cũng hay bị nấc lắm , 1 ngày nấc cũng 2 lần , thấy thương con ghê >.<
    • 152 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

bé nhà em dạo này đạp thường xuyên lắm, em thấy cứ khoảng 1 tiếng là thấy bé đạp 2-3 lần, tiếng nào cũng vậy , không biết có phải bé đang nấc không ??? em ngủ ban đêm thức dậy 1-2 lần đều thấy tình trạng bé đạp vậy.... nếu đúng là bé đang nấc cụt, vậy nấc cụt nhiều cosao không các mẹ????
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Me rongvang 123 noi Chinh cac day ! Em o nuoc Ngoai kham Thai cung hoi cau nay , vi so con bat binh thuong , nhug bs cuoi toe bao rang do co hõ anh va phoi be dang phat tien , the thoi ! Cu yen tam di cac me !
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trùi ui ! nghe mấy mẹ nói thì em đây mới biết. Nhóc nhà em cũng như vậy đó. Em cứ thấy gióng như bé máy nhẹ nhưng mà lại đều đều không biết là bé làm gì nên cũng lo lắm. Nghe mấy mẹ nói không sao thì em cũng yên tâm.
    • 797 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

bé nhà mình 30w bắt đầu nấc rồi, bé nấc đèu đều, lại còn cứ tầm giờ nhất định là nấc chứ. Có bữa cho bố áp tai vào bụng nghe bé nấc, buồn cười lắm. Trộm vía các con bắt đầu tập thở và nuốt nước ối nên nấc đấy mà :
    http://mgod.webtretho.com/forum/f275...-that-1623339/
    các mẹ qua xem hàng VNXK giá rẻ mà chất tốt nhé, CHẤT LƯỢNG phải đặt lên hàng đầu ạ, vì con em chúng ta
    • 51 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hì, bé nhà mình đang tuần 24 nhưng đã bị nấc cả tuần nay rùi!!! Đọc thấy các mẹ đều có bé khoảng 30 tuần mới nấc làm mình cũng lo lo k bít con nấc sớm thế có bị sao k!!! Thấy con động đậy thế iu lắm nhưng sợ nấc nhìu bé mệt. K bít mẹ nào có con nấc sớm vậy cho mình hỏi chút kinh nghiệm nhé? Con nấc cả ngày sót ruột lắm các mẹ ạ!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bame_gau; 09/03/2013 vào lúc 12:04 PM.
    • 742 Bài viết

• 1,684 Được cảm ơn

Bé nhà mình mỗi lần nấc mình lại chỉ cho chồng, chồng bảo: con gái tham ăn, tục uống giống bố nên mới nấc thế đấy ) ko sao đâu, các mẹ đừng lo, mình thấy vừa vui, vừa buồn cười thôi.
    • 40 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 37w rồi, nhưng bị nấc cụt từ tuần 31-32 gì đó. có ngày nấc đến 3-4 lần. Lo lắng lắm nhưng cũng k bít làm thế nào được. Các mẹ cho mình hỏi là mình bị dư nước ối, bsi nói góc sâu nhất là 85mm. Có mẹ nào bị như thế k, làm cách nào hết, có gì nguy hiểm k chỉ cho mình với, mình bị từ tuần 36. Cám ơn các mẹ nhìu!
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChipBongPro Xem bài viết
    Bé nhà mình được 37w rồi, nhưng bị nấc cụt từ tuần 31-32 gì đó. có ngày nấc đến 3-4 lần. Lo lắng lắm nhưng cũng k bít làm thế nào được. Các mẹ cho mình hỏi là mình bị dư nước ối, bsi nói góc sâu nhất là 85mm. Có mẹ nào bị như thế k, làm cách nào hết, có gì nguy hiểm k chỉ cho mình với, mình bị từ tuần 36. Cám ơn các mẹ nhìu!
    Dư ối thì uống các loại nước lợi tiểu như râu ngô, bông mã đề, bạn nhé
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thi thoảng e thấy có lúc như nhịp đập của tim ấy, mà bên bụng phải, đập đều lắm, ko khác gì nhịp tim đập. ko bít có phải như thế là bé bị nấc ko hay thế nào. e cứ thắc mắc. ko giống như khi bé đạp hay quẫy nên ko bít là sao hả các mẹ ui?
    • 797 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

là bé nấc đấy bạn
    http://mgod.webtretho.com/forum/f275...-that-1623339/
    các mẹ qua xem hàng VNXK giá rẻ mà chất tốt nhé, CHẤT LƯỢNG phải đặt lên hàng đầu ạ, vì con em chúng ta
    • 608 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Bé nhà mình ngày xưa cũng hay nấc trong bụng. Mình tìm hiểu thì thấy bảo có thể do thiếu canxi. Đến khi sinh ra bé cũng hay nấc lắm, chắc khoảng 4,5 tháng gì đó thì đỡ dần.
    Facebook nhà cháu Khánh Thư: https://www.facebook.com/hien.xinhxinh.1