Thai nhi bị suy dinh dưỡng

• 1 Lượt chia sẻ
  • 35.1K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thai sdd cac me jup minh voi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong0787 Xem bài viết
    Chào cac mom minh là thanh viên mới mong sẽ nhân đc sự phản hồi chân thành từ các mẹ. Minh dang rất lo lắng ko ăn ko ngủ đc. Con g minh dc 30w1d bác sy nói suy dd năng trong TC.em bé hiện khoang 890gam.voi AC :220,
    BPD:70
    Fl:45
    Lo qua cac mẹ ơi có cách nào để cưu con không .hiện bac sy bv tu du khuyen cham dut thai ky vi tiên luong rat thap khoang 20% la tot thoi. Cam on cac mom nhiu
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng đang buồn lắm đây. Em thai được 33t1 ngày mà bé nặng có 1,7kg. Từ tuần 28 đến giờ em không tăng kg nào cả. Lúc 28 tuần thì bé nặng 1,1kg rồi. Em buồn và khóc suốt từ hôm qua đến giờ
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tình trạng con bị suy dinh dưỡng bào thai hình như càng ngày càng nhiều. Mình đang rất tò mò không biết các mẹ lúc đi khám bảo bị SDD đến lúc sinh ra thì được bao nhiêu kg? vì hiện tại mình 35 tuần mà con cũng chỉ được có 1,6kg. Từ tuần 30 trở đi là không tăng cân được nữa. Mình đã đi khám rất nhiều bác sỹ ở PSTW nhưng không có bác sỹ nào có lời khuyên cả, kể cả bác sỹ Cường. Hồi 22 tuần thì mình siêu âm mọi chỉ số đều bình thường. Lúc 35 tuần, con bị SDD, bác sỹ Cường có siêu âm nhưng chỉ nói không tìm ra bệnh. Thật tình là mình đang rất lo lắng, đang cố gắng giữ con trong bụng thêm 2 tuần nữa để cháu đủ ngày đủ tháng rồi sẽ xin mổ.
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vợ mình sinh đôi, 30 tuần 5 ngày, 1 bé 2kg060, 1 bé 1kg1 ( do nhau nằm vị trí ko tốt nên ko lấy được chất dinh dưỡng nhiều. Nằm Từ Dũ 12 ngày Tết mới ra viện được 2 ngày, giờ cũng chẳng biết làm gì ngoài nghĩ ngơi và ăn thật nhiều chất bổ vào. Chán ghê các Mẹ nhỉ?
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bữa nay ( 12/3 ) 2 bé nhà mình được 33 tuần 1 ngày rùi, 4 hôm trước 1 bé được 2k640, 1 bé 1kg4 ( bé này sau 5 ngày không tăng g nào nên 2 vc mình lo quá ). Bsy Mỹ Ý chỉ định nhập viện Từ Dũ để theo dõi tiếp xem sao đây, chỉ mong các con cán mốc 35 tuần là ok rùi mà dường như thấy xa vời wá các Mẹ à huhuhu
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Kể ra thì cũng hơi ít mẹ nó ah. Trước lúc có bầu tầm bạn, bụng mình cũng bé lắm đi siêu âm bác sĩ cứ chê ko chịu ăn uống ảnh hướng tới con. Lúc về nghĩ cũng tủi thân, ông xã nghe người ta mách mua sữa similac về cho vợ tẩm bổ. Mới đầu thì cũng khó uống, mình cho thử Milo uống kèm thấy cũng đỡ hơn, trộm vía bé con thương mẹ lại hợp sữa tăng cân vù vù.
    Về sau mình chỉ uống dòng Similac Mom này thôi. Bạn có thể qua hệ thống siêu thị Tmart hoặc vào mua online tại Tstores.vn - Giá cũng phải chăng mà được tư vấn nhiệt tình. Mình toàn mua hàng qua bàn phím thui hà
    • 76 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

lo qua minh cung bi
    • 76 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongnhungnguyenkt Xem bài viết
    Tình trạng con bị suy dinh dưỡng bào thai hình như càng ngày càng nhiều. Mình đang rất tò mò không biết các mẹ lúc đi khám bảo bị SDD đến lúc sinh ra thì được bao nhiêu kg? vì hiện tại mình 35 tuần mà con cũng chỉ được có 1,6kg. Từ tuần 30 trở đi là không tăng cân được nữa. Mình đã đi khám rất nhiều bác sỹ ở PSTW nhưng không có bác sỹ nào có lời khuyên cả, kể cả bác sỹ Cường. Hồi 22 tuần thì mình siêu âm mọi chỉ số đều bình thường. Lúc 35 tuần, con bị SDD, bác sỹ Cường có siêu âm nhưng chỉ nói không tìm ra bệnh. Thật tình là mình đang rất lo lắng, đang cố gắng giữ con trong bụng thêm 2 tuần nữa để cháu đủ ngày đủ tháng rồi sẽ xin
    mổ.
    mẹ này giống mình năm ngoái, năm nay mình đang có bé nữa. Năm ngoái bé nhà mình siêu âm bình thường cho đến tuần thứ 22 thì bị nhỏ. bs nói em bé bt nhưng nhỏ (sdd), 22 tuần tương đương 20 tuần. Sau đó hẹn 2 tuần sau khám thì e bé có lên và 24 tuần tương đương 22 tuần, vẫn lùi, tuần 26,27 có nhúc nhích và lên tương đương 25 tuần, nhưng sau đó 28.29 vẫn tương đương với 26 tuần và xin nhập viện theo dõi hội chuẩn bs Cường, sau bao nhiêu lần siêu âm k phat hiện ra. Vào viện bs CƯỜNG siêu âm nói là bánh rau nhỏ quá bé sdd là phải, k tìm ra dị tật gì. Vậy là cứ thế tuần 31 bé không tăng cân và bé như e bé tầm 27 tuần. Và rồi kích sinh ra thì yếu lắm... Mình buồn lắm. Không biết cm ở đây có t/h con k tăng cân trong 3 tháng cuối như nào chia sẻ mình biết với. mình thật sự k biết tai sao lai nhu vay và e bé sdd như vậy ra ngoài có bệnh gì không và nuôi chăm sóc thế nào. Mình sợ cho lần sau này lắm.
    • 76 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong0787 Xem bài viết
    Chào cac mom minh là thanh viên mới mong sẽ nhân đc sự phản hồi chân thành từ các mẹ. Minh dang rất lo lắng ko ăn ko ngủ đc. Con g minh dc 30w1d bác sy nói suy dd năng trong TC.em bé hiện khoang 890gam.voi AC :220,
    BPD:70
    Fl:45
    Lo qua cac mẹ ơi có cách nào để cưu con không .hiện bac sy bv tu du khuyen cham dut thai ky vi tiên luong rat thap khoang 20% la tot thoi. Cam on cac mom nhiu
    khổ thân quá! me no giờ thế nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho e hỏi hnay e mới đi siêu âm về.chỉ số như sau: BPD 73, FL 54, AC 278, trọng lượng 1600g. 30tuần.
    Vậy là có bị suy dinh dưỡng ko các mẹ tại e thấy chỉ số giống mẹ kia qá mà sao bác sĩ là bình thường?????
    comment by WTT mobile view
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em được 28tuân đi SA dc 880gram BS bảo bé bị suy dinh dưỡng nặng cần nhập viện để được theo dõi .em vào viện được 4ngay rồi và bs yêu cầu đi chọc ối e rất lo lắng kg biết có nên làm kg.hien tại e đang trong bv hùng vương .ai tung như em tư vấn giup e vơi ah
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em được 28tuân đi SA dc 880gram BS bảo bé bị suy dinh dưỡng nặng cần nhập viện để được theo dõi .em vào viện được 4ngay rồi và bs yêu cầu đi chọc ối e rất lo lắng kg biết có nên làm kg.hien tại e đang trong bv hùng vương .ai tung như em tư vấn giup e vơi ah
    • 64 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

E 38 tuần sắp sinh rồi mà con cungz có 2,1kg thôi. Khám 3 nơi đều bị chê nhỏ nhưng nhau ối bt, bé nhà e bị nhau quấn cổ 2 lần. Cả nhà động viên k sao nhưng e bé nhỏ quá e buồn và lo lắng lắm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kimxuyen90
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 110 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Bạn ơi, cho m hỏi cuối cùng bé bạn sinh ra được bn kg? Mình cũng cùng cảnh ngộ nên giờ m lo quá, huhu.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3