• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai Nhi bị dịch tràn màng bụng khi còn trong bụng mẹ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
    • 82 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Các bạn mang thai khi siêu âm phát hiện thai nhi bị tràn dịch màng phổi, tim, bụng hãy thật bình tĩnh kiểm tra thật kỹ trước khi quyết định diều gì. Mình xin được chia sẻ chuyện của mình. Khi có thai bé thứ 2 mình khám và theo dõi thai ở BVPSQT mọi việc đều tốt đẹp. Khi thai được 37 tuần mình đi khám thai định kỳ, BS nói thai nhi bị tràn dịch màng phổi khối lượng nhiều.....mình buồn vô cùng suốt ngày chỉ khóc. Sau đó mình đi khám ở nhiều chỗ khác nhau, BS đều khuyên đợi 1 tuần sau sẽ khám lại. Lúc đó mình cũng lên mạng để tìm hiểu thêm về bệnh này.....Mình cố gắng ăn thật nhiều để con khỏe có sức điều trị bệnh. 1 tuần sau mình siêu âm lại thì tình hình xấu hơn rất nhiều lượng dịch trong phổi tăng gấp đôi (nếu mình nhớ k lầm thì 30mm) phổi bé bị lép, tràn dịch màng tim.....BS Bệnh viện TD cho mình mổ ngay trong ngày. Trong phòng mổ của mình ngoài BS sản còn có sẵn 2 BS Nhi để cấp cứu cho bé. Vậy mà như có phép mầu nhiệm, sau khi bị giữ ở dưỡng Nhi 2 ngày bé được về với mẹ. BS nói lúc bé sinh ra màng phổi, màng tim k bị gì hết, chỉ có 1 ít dịch ở màng bụng nhưng cũng tự tiêu hết rồi. Bé của mình bg được hơn 7th rồi....trộm vía con, bé rất khỏe mạnh k bị ốm đau vặt vãnh.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi CuHuy; 16/01/2012 vào lúc 05:31 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

me Cuhuy oi,
    me nó may mắn thật đấy, bé nhà mẹ nó dung la dieu ky dieu. sieu am thay dich o tim và phoi ma khi de ra lai ko bị dich.Minh cung mong be nha minh may man nhu the. be nha minh sau time theo doi van con 5mm dich trong bung.Hâm mộ mẹ con nhà day qua. Nhu the co phai la sieu am sai ko, dung la doi khi tin vao sieu am ma quyet dinh voi vang thi toi con lam.
    Chuc mung me no nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 988 Bài viết

• 6,586 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi salebody Xem bài viết
    trom vía, sau 3 tuan theo doi siêu am, em bé nhà mình đã hết dịch trong bụng. Mình mừng lắm. Nhưng vẫn phải tiếp tục theo dõi, vì trong bụng bé vẫn còn hình ảnh canxi rải rác.
    Cầu Trời, cầu Phật phù hộ cho con mình.
    Xoài của mẹ cố lên, mẹ yêu con lắm !
    Chào em!!! bé của em bị canxi rải rác là sao? chị cũng đang lo cho bé của chị, bé gái được 22w, hôm kiểm tra SA 4D tầm soát dị tật cho con thì BS nói bé bị vôi hòa thành tĩnh mạch gan 5.2mm, chị đang buồn lo lắm , BS hẹn 1 tháng sau tái khám, chị chờ đến thứ 5 tuần này mới đc 1 tuần (sao thời gian dài lê thê). Cũng mong 1 tháng sau siêu âm lại con phát triển hoàn thiện và không còn dị tật nữa. Thương con lắm em à!!! chúc cho mẹ con em khỏe mạnh em nha

kissbyrose "Ôm Ta Rê, Tút Ta rê, Tu Rê Soa Ha"
    Trái Sung quả chín đầy cành. .
    Trái nho sung túc an lành yên vui.
    Con yêu giờ đã về rồi.
    Cảm ơn trời Phật thẳm nơi đáy lòng.
    :Rose::Rose::Rose:
    Con cảm ơn Mẹ Uyên My, Mẹ Đủ và các mẹ đã giúp đở cho con gặp được Mẹ Sung_Nho của con!!!

• 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chao chi Sung_nho
    em di kham bsy Cuong o BVPSTW, bac y bao trong bung em be co hinh ảnh canxi rải rác, theo dõi Viêm phúc mạc phân xu. theo tim hieu cua e thi day la mot loai viem duong ruot cua thai nhi.
    Con e be nha chi bi voi hoa thanh tĩnh mạch la sao ha chi.Bay gio sao co con vat va the, du cac loại benh.
    hoi em di s.a 22 tuan, e be vua co dich trong bung la 10mm, vua co hinh anh canxi rải rác, bsy khuyen e nen dinh chi thai chi a.Vo chong e buon kinh khung, nhung van hy vong sau may tuan nua con se đỡ. trom via, con em giam dich roi.em bay gio em cứ song thoai mai, an du chat cho con khoe, cha suy nghi nhieu lam gi lai anh huong den con.Chi cu vui ve,lac quan se giup con khoi benh day.
    Theo em thi khoảng 2 tuan chi nen di s.a lai, de mot thang cho lau sot ruot lam.
    Chuc me con chi manh khoe nha.

• 1,075 Bài viết

• 1,773 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sung_Nho Xem bài viết
    Chào em!!! bé của em bị canxi rải rác là sao? chị cũng đang lo cho bé của chị, bé gái được 22w, hôm kiểm tra SA 4D tầm soát dị tật cho con thì BS nói bé bị vôi hòa thành tĩnh mạch gan 5.2mm, chị đang buồn lo lắm , BS hẹn 1 tháng sau tái khám, chị chờ đến thứ 5 tuần này mới đc 1 tuần (sao thời gian dài lê thê). Cũng mong 1 tháng sau siêu âm lại con phát triển hoàn thiện và không còn dị tật nữa. Thương con lắm em à!!! chúc cho mẹ con em khỏe mạnh em nha
    Hic, sao lần đầu tiên mình nghe thấy cái này nhỉ. Mình đi siêu âm 4D thì chỉ thấy nói về não, tim, phổi, dạ dầy, thận thôi, k thấy nói gì đến gan cả. Giờ lại có cả hiện tượng này nữa à? Sao bây giờ bầu bì lắm thứ phát sinh thế ko biết. Máy móc hiện tại nên đẻ ra nhiều thứ quá. Chiều qua tớ đi siêu âm bác Chuơng mốc 22w bác ý cũng bảo não thất em bé hơi rộng 1 tí 9mm, nhưng vẫn trong giới hạn cho phép (<10), theo dõi lại sau 2 tuần. Tớ k yên tâm sáng nay đi ra 125TT siêu âm phòng VIP4D thì bs bảo có 7,7mm thôi, chị ý còn đo cho tớ xem, và bảo hoàn toàn bình thướng ở tuổi thai này, chả có gì lo lắng cả. Cho nên các mẹ cũng nên siêu âm kiểm tra chéo vài chỗ, chứ k lại thêm lo vào người. Đa phần các em bé đều bt thôi, tỉ lệ dị tật nặng ít lắm.
    Cầu chúc các mẹ và các bé đều khỏe mạnh bình an!

• 988 Bài viết

• 6,586 Được cảm ơn

Chao chi Sung_nho
    em di kham bsy Cuong o BVPSTW, bac y bao trong bung em be co hinh ảnh canxi rải rác, theo dõi Viêm phúc mạc phân xu. theo tim hieu cua e thi day la mot loai viem duong ruot cua thai nhi.
    Con e be nha chi bi voi hoa thanh tĩnh mạch la sao ha chi.Bay gio sao co con vat va the, du cac loại benh.
    hoi em di s.a 22 tuan, e be vua co dich trong bung la 10mm, vua co hinh anh canxi rải rác, bsy khuyen e nen dinh chi thai chi a.Vo chong e buon kinh khung, nhung van hy vong sau may tuan nua con se đỡ. trom via, con em giam dich roi.em bay gio em cứ song thoai mai, an du chat cho con khoe, cha suy nghi nhieu lam gi lai anh huong den con.Chi cu vui ve,lac quan se giup con khoi benh day.
    Theo em thi khoảng 2 tuan chi nen di s.a lai, de mot thang cho lau sot ruot lam.
    Chuc me con chi manh khoe nha.
    Cái này cũng hơi hiếm và ít tài liệu tham khảo, chị năm nay 34 tuổi rồi, mong 3 năm trời mới có bé, cũng mong càng ngày con gái càng hoàn thiện khỏe mạnh chứ giờ chị cũng không biết phải làm sao, thôi thì cứ vui vẻ ăn tết với con rồi qua tết đến đâu hay đến đấy. cầu chúc cho các mẹ đang mang thai mẹ khỏe bé khỏe nha.

Con yêu giờ đã về rồi.
    Con cảm ơn Mẹ Uyên My, Mẹ Đủ và các mẹ đã giúp đở cho con gặp được Mẹ Sung_Nho của con!!!

• 988 Bài viết

• 6,586 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pizaso5 Xem bài viết
    Hic, sao lần đầu tiên mình nghe thấy cái này nhỉ. Mình đi siêu âm 4D thì chỉ thấy nói về não, tim, phổi, dạ dầy, thận thôi, k thấy nói gì đến gan cả. Giờ lại có cả hiện tượng này nữa à? Sao bây giờ bầu bì lắm thứ phát sinh thế ko biết. Máy móc hiện tại nên đẻ ra nhiều thứ quá. Chiều qua tớ đi siêu âm bác Chuơng mốc 22w bác ý cũng bảo não thất em bé hơi rộng 1 tí 9mm, nhưng vẫn trong giới hạn cho phép (<10), theo dõi lại sau 2 tuần. Tớ k yên tâm sáng nay đi ra 125TT siêu âm phòng VIP4D thì bs bảo có 7,7mm thôi, chị ý còn đo cho tớ xem, và bảo hoàn toàn bình thướng ở tuổi thai này, chả có gì lo lắng cả. Cho nên các mẹ cũng nên siêu âm kiểm tra chéo vài chỗ, chứ k lại thêm lo vào người. Đa phần các em bé đều bt thôi, tỉ lệ dị tật nặng ít lắm.
    Cầu chúc các mẹ và các bé đều khỏe mạnh bình an!
    Chị có nhỏ bạn cưới 5 năm mới có thằng cu. SA 4D kiểm tra BS cũng nói có dấu hiện giản não, trộm vía thằng cu đó giờ sinh ra mạnh khỏe bình, đẹp trai và rất lanh lợi ^^. Chúc mẹ con em khỏe mạnh nha.

Con yêu giờ đã về rồi.

• 315 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Các chị ơi bé nha e dc 22w rồi ah, đi SA bs nói: Màng ngoài tim có lớp dịch dày 0,2mm em lo quá ko bít ntn, bs hẹn 2 tuần nữa tới ktra lại xem có giả đi ko, e lo quá các mẹ ah.

• 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chao me be-tac, be nha me no bi co 0,2mm dich la it ma, ko lo dau, chac 2 tuan nua dich se tu tieu di thoi.me no cu binh tinh, an uong day du cho con khoe nhe.

• 315 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

chao me be-tac, be nha me no bi co 0,2mm dich la it ma, ko lo dau, chac 2 tuan nua dich se tu tieu di thoi.me no cu binh tinh, an uong day du cho con khoe nhe.
    e lo lắm mẹ nó ah, tối qua e nc với anh bs e quen o bv đh y a ấy kêu là sợ bé sẽ bị tim bẩm sinh, e nghe xong e chết mất, a ấy kêu là đợi 2 tuần nữa đi SA có kết quả rồi gọi anh ý, vì a ấy k chuyên sản, nhi nên cũng chỉ đưa ra fuong án tốt hơn dc thôi, mà em là bà mẹ độc thân con mà có chuyện gì chắc e chết mất thôi ah

• Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5