• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

thai nhi 16 tuần siêu âm được 150g :((

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 66.7K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 500 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Hôm vừa rồi mình mới đi dự hội thảo dinh dưỡng cho bà mẹ mang thai, mình có thấy biểu đồ cân nặng của các bà mẹ, tình hình là những bà mẹ nào trước khi mang thai mà bị dư cân hoặc cân nặng ổn thì trong quá trình mang thai ko cần tăng cân nhiều, vì các mẹ đã dư cân trước khi mang thai mà trong quá trình mang thai còn tăng cân nhiều nữa thì sẽ dẫn đến béo phí, ko tốt cho cả mẹ và bé. Còn tuần trước mình đi siêu âm ở phòng khám Minh Khai, thấy có mẹ bầu cũng 16-17 tuần hỏi bác sĩ con cân năng bao nhiêu, bác sĩ bảo, những tuần thai này cân nặng chẳng nói lên điều gì cả, quan trọng nhất là cân năng của bé 3 tháng cuối. Còn những tuần này chỉ cần các chỉ số của bé phát triển tương ứng với tuần thai là ổn rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,134 Bài viết

• 1,096 Được cảm ơn

Thi thoảng lại có topic các mẹ thắc mắc về vấn đề cân nặng của con nhỉ. Các mẹ tìm bảng theo dõi cân nặng của thai nhi trong wtt ý, thực tế đến 28w mới bắt đầu theo dõi về cân nặng vì lúc đó bé bắt đầu hơn 1kg rồi. Chứ còn mới tính theo gr thì ngay cả SA cũng chả chính xác được. Bé 150gr sau này đẻ ra cần gấp 20 lần như vậy thì bây giờ quan tâm cũng chưa thực sự có ý nghĩa gì. Như mình đi SA lúc >17w, 192gr, về bà bạn bảo thế thì bé nhỉ, chẳng nhẽ lại hỏi lại: thế nào mới là to, mà to để làm gì?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

be nha em 16tuan 4ngay ma da nang duoc 178g rui,ko bit be co to qua ko nhi
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hôm 17w m SA e bé có 151g mà bs k nói j có nghĩa là bt b ạ, sau 28w mới cần quan tâm tới cân nặng của e bé nhé. như bé đầu nhà m 32w mới đc 1.8kg mà lúc đẻ hơn 39w đc 3.5kg đấy
    • 1,353 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Bé nhà e 16w mới đc 119gr, bs bảo vẫn vượt chuẩn 5gr nên e cũng ko lo lắng, bé nhà mẹ nó 150gr là đẹp rồi mà

• 127 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

hôm 16w mình đi siêu âm thì bs kêu con 148g, 3 ngày sau tự nhiên thấy đau bụng đi siêu âm lại nghĩa là con 16 tuần 3 ngày thì còn có 125g. Mình hỏi bs thì họ kêu máy móc nhiều khi ko chỉnh xác, chỉ là ước chừng thôi, sai số +/- 20%. Quan trong là những chi số khác như đường kinh lưỡng đỉnh, chu vi bụng,.... phát triển tốt là ok
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!!
    Hôm trước em đi SA thai nhi của em mới được có 16 tuần ( theo em tính dựa vào kỳ SA trước là 12 sau 4 tuần em đi SA lại ) thôi nhưng nặng 194g bác sỹ bảo thai được 17 tuần rồi nặng 194g là hơi bé so với tuổi thai ....
    hic em về tìm hiểu biểu đồ cân nặng thì 17 tuần thai nhi mới nặng được khoảng 140g thôi
    nên các mẹ yên tâm nhé
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

c cứ yên tâm nhé, vì mới 16 tuần mà, như e lúc mang thai 3 tháng đầu không tăng cân nhưng e bé vẫn phát triển bình thương.e cũng ít uống sữa vì uống vào là nôn hết sạch, e ăn nhiều hoa quả, ăn com nhiều, uống nước đủ loại nên mấy tháng tiếp theo tăng 4 cân mà em bé năng hơn mức qui định mấy lạng. sau đó e tích cực ăn mía và quả thơm( dứa) lúc thai đuọc 6 tháng trở đi, bé sinh ra đạt chuẩn luôn. nặng 3.4kg, da trăng hồng.bé nhà e là bé gái.Nhều khi c không tăng cân nhiều nhưng lại vào e bé hết nên c không phải lo lắng quá đau. chúc 2 mẹ con khỏe
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đi sa dc 16w, bé nặng 149gr, mới hết nghén xong nên chưa tăng dc cân nào, còn gầy đi nữa,chồng cứ gọi là mèo đi kiết, buồn quá trời luôn :'(
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 99 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Hồi m 18w siêu âm có 200g thui ksao đâu mà

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2