Mang thai - Chuẩn bị sinh

thai nhi 16 tuần siêu âm được 150g :((

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 58.9K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin chào mẹ của các bé. Em mới gia nhập vào trang web này, đọc được nhiều thông tin bổ ích rồi. Tuy nhiên em muốn hỏi mẹ các bé chút xíu. em mang thai lần đầu, tuổi cũng lớn rồi 31 cơ đấy, thai nhi của em đã được 16 tuần rồi mà em chẳng lên cân tẹo nào, siêu âm thì bé gái nhà em mới được 150g, không biết bé nhà em có bị còi không nhỉ. Nhờ mẹ các bé có kinh nghiệm chỉ giùm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 88 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cũng có ng` thời gian đầu kô tăng cân, nhưng từ giờ chị cố gắng ăn uống tốt hơn đi cho em bé mập, em bé nhà em lúc 14 tuần đã cân nặng như bé nhà chị rồi đấy, mà em kô uống sữa bầu đâu, toàn sữa thanh trùng đóng chai 1 lít, 1ngày/1lít, dễ uống mà bé có vẻ tăng cân tốt đấy, em uống procare nữa, (chỉ thế thôi)
    chị cố gắng ăn nhiều bữa và ăn hoa quả vào, thời gian sau em bé sẽ tăng cân bù :Smiling:
    cố lên cố lên
    • 108 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mayhongbupbe Xem bài viết
    Xin chào mẹ của các bé. Em mới gia nhập vào trang web này, đọc được nhiều thông tin bổ ích rồi. Tuy nhiên em muốn hỏi mẹ các bé chút xíu. em mang thai lần đầu, tuổi cũng lớn rồi 31 cơ đấy, thai nhi của em đã được 16 tuần rồi mà em chẳng lên cân tẹo nào, siêu âm thì bé gái nhà em mới được 150g, không biết bé nhà em có bị còi không nhỉ. Nhờ mẹ các bé có kinh nghiệm chỉ giùm.
    me nó xem bảng này nhé:

6. BIỂU ĐỒ CÂN NẶNG CHIỀU CAO THEO TUẦN

Tuổi thaiChiều dàiCân nặng
    8 Tuần 1.6 cm 1 gram
    9 Tuần 2.3 cm 2 grams
    10 Tuần 3.1 cm 4 grams
    11 Tuần 4.1 cm 7 grams
    12 Tuần 5.4 cm 14 grams
    13 Tuần 7.4 cm 23 grams
    14 Tuần 8.7 cm 43 grams
    15 Tuần 10.1 cm 70 grams
    16 Tuần 11.6 cm 100 grams
    17 Tuần 13 cm 140 grams
    18 Tuần 14.2 cm 190 grams
    19 Tuần 15.3 cm 240 grams
    20 Tuần 16.4 cm 300 grams
    21 Tuần 26.7 cm 360 grams
    22 Tuần 27.8 cm 430 grams
    23 Tuần 28.9 cm 501 grams
    24 Tuần 30 cm 600 grams
    25 Tuần 34.6 cm 660 grams
    26 Tuần 35.6 cm 760 grams
    27 Tuần 36.6 cm 875 grams
    28 Tuần 37.6 cm 1005 grams
    29 Tuần 38.6 cm 1153 grams
    30 Tuần 39.9 cm 1319 grams
    31 Tuần 41.1 cm 1502 grams
    32 Tuần 42.4 cm 1702 grams
    33 Tuần 43.7 cm 1918 grams
    34 Tuần 45 cm 2146 grams
    35 Tuần 46.2 cm 2383 grams
    36 Tuần 47.4 cm 2622 grams
    37 Tuần 48.6 cm 2859 grams
    38 Tuần 49.8 cm 3083 grams
    39 Tuần 50.7 cm 3288 grams
    40 Tuần 51.2 cm 3462 grams
    theo như bảng ý thì bé nhà chị ko còi đúng ko? đùng lo lắng nhìêu nua nhé! bay gio nếu van so bé nhõ cân thì cố an nhiều vào, ngày ăn 5 bữa như em bây giờ ne! dem theo đồ an lên cty luon, chia gio ra an: 7am, 9am, 12pm, 3pm, 6pm. mẹ nó thử xem nhé!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 555 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Em cũng chỉ uống sữa thanh trùng thôi.Uống đc hơn 10hôp sữa bầu thì tăng cân mẹ vù vù còn con thì vẫn bị còi.Chuyển sang sữa tươi thì lại vào con.Cân mẹ kô quan trọng lắm đâu chị ạh!Chị cố gắng ăn uống đủ chất để em bé fát triển là đc rồi.ăn mía,xôi,cua,ghẹ cho con cứng cả to chị ạh.Có ng lên 8kg mà đẻ con hơn 4kg kia kìa.
    • 2,497 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

mình cũng k lên dc kí nào dù đã hơn 13w, do vẫn chưa hết nghén.
    • 1,417 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Các mẹ nên ăn thêm đậu (đỗ) còn nguyên hạt vào, có nhiều acid folic tốt cho con lắm đấy, tăng cường uống thêm nước hoa quả nữa nhé.
    Mình ăn uống bình thường không nhiều hơn trước là mấy, chỉ ăn thêm trái cây và mỗi ngày uống một ly sữa Enfa Mama A+ mùi chocolate (mẹ nào sợ uống sữa thì uống cái này thử xem, dễ uống hơn các loại khác đấy), bi giờ lên được 13 kg rồi này, đến lúc sinh chắc lên đủ 15kg theo chuẩn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 277 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Minh cũng thế, được 13 tuần hơn rồi mà chẳng tăng được kg nào vì nghén chẳng ăn được gì. Chỉ sợ em bé bị còi thôi, may có các chỉ số của các mẹ đây để về theo dõi tình trạng sức khỏe của em bé. Thế ban lammethatkho cho mình hỏi bạnlấy bảng theo dõi này từ nguồn nào vậy?
    • 150 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hu hu... MÌnh cũng thế đây. 13 tuần rồi mà không tăng được kg nào? Ăn, uống sữa vào toàn bị đi ngoài hết thôi. Bụng lúc nào cũng lục ục. Có mẹ nào có cách gì cải thiện tình hình không?
    • 2,497 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

chồng nhăn quá trời vì k ăn uống dc gì, nhìn da như bọc xương, thảm thiết lắm. Nhưng cũng chưa biết làm sao, may mà giờ đã uống được sữa tươi, mà mình định uống sữa tươi thay sữa bầu vì làm biếng pha sữa quá. Chắc vậy cũng được
    • 1,581 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Chị ơi, vậy là hoàn toàn bình thường đó!
    Bé nhà em 16w đc 178g, hihi!:Kiss::Kiss::Kiss:
    :LoveStruc: :LoveStruc:

• 317 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đừng wa lo lắng nhé. Vì bây giờ các mẹ chưa qua thời kỳ thai nghén nên việc lên cân và cân nặng của thai nhi chưa phẳn ánh rõ là bé bị còi hay không đâu. QUan trọng bé vẫn khoẻ mạnh là tốt. Nhưng các mẹ cố gắng ăn uống đày đủ dưỡng chất và nghỉ ngơi vì thời gian này rất quan trọng với bé. Như mình này, 3 tháng đầu thậm chí còn sụt mất 3kg, bây giờ gần 5 tháng mới lên được 2kg thui à, mà em ăn như pig í. Nhưng đi khám thì cục cưng khoẻ mạnh và so với chỉ số quy định là " nhớn " nữa í ( trộm vía cục cưng). Tức là ăn bao nhiêu vào con được hết đấy, nên mẹ có bầu mà nhìn vẫn xinh. hi hi hi. Các mẹ cố gắng qua thời gian đầu này nhé, nếu nghén quá khó ăn thì chia nhỏ bữa ăn, ăn ít nhưng chất lượng cũng tôt đấy. Chúc các mẹ và bé khoẻ nhé!
    • 100 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình cũng lên cân rất ít, chưa kể 3 tháng đầu nghén sụt mất 3kg. Nhưng trôm vía, con vẫn trong ngưỡng bình thường
    • 951 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

bình thường ở tuần 16 em bé là 100g. Mẹ nó 150g còn kêu ca gì? đừng ham bé to. Bé trong giới hạn bình thường là ok nhé.
    • 170 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

bé em 15 tuần mà 90gr mà khỏe lắm,em cũng ko tăng cân mà chỉ thấy ngực to hơn bụng,khổ thật
    • 1,885 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

lên đây thấy các mẹ kêu ca....Em nè, tuổi thai là 15w 4 ngày mà hôm qua đi sâ bé nặng có 79g à! Bs nói vẫn bình thường, con máy tanh tách như tôm ý.:cool:
    Mà em ăn được nhé, ngày 2 cốc sữa bầu, cơm ăn xả láng, chả kiêng gì, gì cũng thèm....
    Trộm vía con khỏe mạnh là được mà chị

:Kiss:
    Nhà 2008 của em!!! :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Baby nhà em được 14 tuần rồi ko biết khoảng tuần thứ 16 đi sa lại được ko?em vừa sa lúc 12 tuần.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

k sao chị ạh. Lần trước có bầu Nhím, 16w2d cũng đc có 130g. Thế mà lúc sinh cũng được 3.9 kg chị ah. Lần này, e cũng 17w rồi ,nhưng k bit Kem nhà e đc bao nhiêu đây?
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Shushi's mom Xem bài viết
    Các mẹ nên ăn thêm đậu (đỗ) còn nguyên hạt vào, có nhiều acid folic tốt cho con lắm đấy, tăng cường uống thêm nước hoa quả nữa nhé.
    Mình ăn uống bình thường không nhiều hơn trước là mấy, chỉ ăn thêm trái cây và mỗi ngày uống một ly sữa Enfa Mama A+ mùi chocolate (mẹ nào sợ uống sữa thì uống cái này thử xem, dễ uống hơn các loại khác đấy), bi giờ lên được 13 kg rồi này, đến lúc sinh chắc lên đủ 15kg theo chuẩn.
    Hix mình cũng gần 16 tuần rùi nhưng cũng ko tăng cân tẹo nào, cũng ko dám siêu âm nhiều vì mới vừa SA tháng trước ( lúc 12 W), còn sư ANFA MAMA ( hương socola) nghe mùi đã ói rùi!
    Không biết mẹ nào có kinh nghiệm chọn sữa cho dễ uống ko mách dùm mình với!
    • 206 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Mình uống sữa bầu của Friso hương vani cũng thấy dễ uống, uống của Abbot thấy khó uống quá.
    • 441 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

em uống ANMUM thấy cũng dễ uống .còn ANFA MAMA chắc không hạp nên cứ uống vào là lại nôn ra ...
    chiều qua em mới đi siêu âm,16 tuần 156g ....bây giờ đang hồi hợp chờ kết quả triple test ...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2