Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai mấy tuần thì nên uống sữa bà bầu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 30.9K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em có bầu 11w rồi nhưng kô biết là tuần thứ mấy thì nên uống sữa bà bầu ? và uống liều lượng như thế nào thì tốt cho bé và mẹ kô bị tăng cân...?
    Cho em hỏi thêm là, có bầu thì ăn uống như thế nào để mẹ kô bị tăng cân nhiêu ạ?, ăn mà vào mẹ hết thì chán lắm......e chỉ mong bé con trong bụng được khỏe mạnh bụ bẫm thui...^^

• 370 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Lần mình chuẩn bị mang thai là được tư vấn uống sữa bầu trước rồi đó mẹ ạ, 11w mà chưa uống thì hơi trễ đấy, mình cứ theo liều định lượng trong hộp sữa thôi, còn việc vào mẹ hay vào con thì sao mình làm chủ được nhỉ?

• 1,887 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Tớ uống từ khi bắt đầu biết có baby.
    Sáng 1ly, ngang chiều một ly.
    Tớ cũng không biết là vào con hay vào mẹ nữa. HÌ!

• 430 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng uống nhưng hình như không chịu sữa hay sao ấy,toàn đau bụng và bị "tào tháo rượt" thôi,huhu. mình uống enfamama

• 1,060 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

Ăn uống mà vào mẹ hay vào con là tùy từng người các mẹ à. Trường hợp bạn bị tăng cân nhiều mà bé trong bụng lại nhỏ thì vẫn phải ăn để bé lớn chứ, mang bầu thì không được ăn kiêng đâu đấy. Thực đơn nhớ quay vòng đủ chất, uống được sữa bầu càng tốt, còn không uống được sữa bầu thì chuyển uống sữa tươi. Còn nếu uống đc sữa bầu thì uống ngay lúc mình biết có bầu, chuyên gia của enfa người ta còn khuyên uống trước khi mang bầu 3 tháng kia.

Tớ chủ yếu là chú trọng thực đơn 3 bữa hàng ngày, sữa bầu hồi mới có bầu cũng uống khoảng 3,4 cốc/tuần, nhưng vì (trộm vía) con hấp thu tốt quá nên từ tháng thứ 5 trở đi tớ không uống nữa. Ăn uống cũng không phải là hạng ăn khỏe đâu, mỗi bữa chắc được tầm bát cơm đầy, nhưng giờ bé đã 2,3kg rồi. Tình hình này dự đoán tới lúc sinh bé nhà tớ sẽ ~~4kg mất.

À, ngày nào tớ cũng uống một viên bổ tổng hợp có đầy đủ sắt, calci, magie,... theo chỉ định của bsi từ khi biết có bầu tới lúc sinh.

• 430 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tocdaixd Xem bài viết
    Ăn uống mà vào mẹ hay vào con là tùy từng người các mẹ à. Trường hợp bạn bị tăng cân nhiều mà bé trong bụng lại nhỏ thì vẫn phải ăn để bé lớn chứ, mang bầu thì không được ăn kiêng đâu đấy. Thực đơn nhớ quay vòng đủ chất, uống được sữa bầu càng tốt, còn không uống được sữa bầu thì chuyển uống sữa tươi. Còn nếu uống đc sữa bầu thì uống ngay lúc mình biết có bầu, chuyên gia của enfa người ta còn khuyên uống trước khi mang bầu 3 tháng kia.

Tớ chủ yếu là chú trọng thực đơn 3 bữa hàng ngày, sữa bầu hồi mới có bầu cũng uống khoảng 3,4 cốc/tuần, nhưng vì (trộm vía) con hấp thu tốt quá nên từ tháng thứ 5 trở đi tớ không uống nữa. Ăn uống cũng không phải là hạng ăn khỏe đâu, mỗi bữa chắc được tầm bát cơm đầy, nhưng giờ bé đã 2,3kg rồi. Tình hình này dự đoán tới lúc sinh bé nhà tớ sẽ ~~4kg mất.

À, ngày nào tớ cũng uống một viên bổ tổng hợp có đầy đủ sắt, calci, magie,... theo chỉ định của bsi từ khi biết có bầu tới lúc sinh.
    sữa nào thì không bị đau bụng nhi?

• 1,060 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betobenhobetihon Xem bài viết
    sữa nào thì không bị đau bụng nhi?
    Cái này mẹ nó phải thử thôi, EnfaMama mà bị đau bụng thì chuyển SimilacMom, ko thì thử DielacMama, ko thì Anmum, nhiều loại lắm, bạn mua hộp giấy 200g về uống thử, ko hợp thì đổi.
    p/s: Chả bù cho tớ, sữa nào cũng uống được và chả sao cả, mỗi tội giờ phải dừng uống. Tớ ăn trứng gà nhiều, từ hồi mang bầu chắc phải hơn trăm quả rồi.

• 4,959 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Mình uống sữa từ lúc trước khi có bầu,kể cả thuốc bổ!
    Còn sữa nào ko bị đau bụng thật khó,vì mình cũng bị đau với enfa hoặc Similac,nhung khi chuyển sang Cô gái Hà lan thì ko bị nữa!Do bụng của mỗi ng đấy!

• 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ôi, thế mà em kô biết để uống...bây giờ uống chắc vẫn kịp... Vì 3 tháng đầu em nghén quá, nên chẳng thiết ăn uống gì cả..híc..ko biết có làm sao kô nữa...
    Các mẹ cho em hỏi uống sữa bà bầu bgiờ thì uống loại nào thì tốt các mẹ nhỉ? chỉ giúp em với...em cám ơn rất nhìu..^^

• 236 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

nếu mẹ nó nghén wa thì để sau uông cũng dc chứ đừng cố ko sau này thấy sữa lại sợ thì còn khổ hơn. em lúc nghén cũng chả uông dc. bg hết nghén rùi thì uông ngon lành. mà em còn thích uông nữa thấy ngon lắm hihi
    uông similac mom ý dễ uống lắm. mùi rất thơm

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4