Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai mấy tuần thì nên uống sữa bà bầu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32.4K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em có bầu 11w rồi nhưng kô biết là tuần thứ mấy thì nên uống sữa bà bầu ? và uống liều lượng như thế nào thì tốt cho bé và mẹ kô bị tăng cân...?
    Cho em hỏi thêm là, có bầu thì ăn uống như thế nào để mẹ kô bị tăng cân nhiêu ạ?, ăn mà vào mẹ hết thì chán lắm......e chỉ mong bé con trong bụng được khỏe mạnh bụ bẫm thui...^^
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• hỏi về game đuổi hình bắt chữ

cả nhà ai có phiên bản game đuổi hình bắt chữ cho máy tính ko cho em xin với

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Bị nóng trong thì nên uống sữa bà bầu loại nào?

Chào các mẹ, mình bị nóng trong và đại tràng ko tốt lắm nên muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ nên uống loại sữa bà bầu nào cho mát dễ tiêu hóa.và giá cả phải chăng chứ đắt như mấy sữa ngoại thì chết. có mẹ nào biết địa chỉ mua sữa giá rẻ thì bảo mình với. Thanks

• Ông bố tuyệt vời nhất trong năm!

Gia đình mình sắp có 1 nàng công chúa nhỏ...Hnay coi hình này...chợt có suy nghĩ sau này sẽ làm 1...

• Nên uống sữa bà bầu thay đổi nhiều loại thì tốt hơn?

Mình mới biết tin có baby cái là ông xã xách ngay 1 hộp sữa Milmax to tướng về bắt uống. Không biết ông xã nghe ở đâu bảo là uống thay đổi nhiều loại thì tốt hơn vậy là ôx pha cho mình mỗi ngày 3 ly đặc to tướng, nói là uống cho nhanh để đổi sữa khác. Chiều nay lại xách về 2 hộp XO và 1 hộp Similac...

• 368 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Lần mình chuẩn bị mang thai là được tư vấn uống sữa bầu trước rồi đó mẹ ạ, 11w mà chưa uống thì hơi trễ đấy, mình cứ theo liều định lượng trong hộp sữa thôi, còn việc vào mẹ hay vào con thì sao mình làm chủ được nhỉ?
    • 1,887 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Tớ uống từ khi bắt đầu biết có baby.
    Sáng 1ly, ngang chiều một ly.
    Tớ cũng không biết là vào con hay vào mẹ nữa. HÌ!
    • 430 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng uống nhưng hình như không chịu sữa hay sao ấy,toàn đau bụng và bị "tào tháo rượt" thôi,huhu. mình uống enfamama
    • 1,084 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Ăn uống mà vào mẹ hay vào con là tùy từng người các mẹ à. Trường hợp bạn bị tăng cân nhiều mà bé trong bụng lại nhỏ thì vẫn phải ăn để bé lớn chứ, mang bầu thì không được ăn kiêng đâu đấy. Thực đơn nhớ quay vòng đủ chất, uống được sữa bầu càng tốt, còn không uống được sữa bầu thì chuyển uống sữa tươi. Còn nếu uống đc sữa bầu thì uống ngay lúc mình biết có bầu, chuyên gia của enfa người ta còn khuyên uống trước khi mang bầu 3 tháng kia.

Tớ chủ yếu là chú trọng thực đơn 3 bữa hàng ngày, sữa bầu hồi mới có bầu cũng uống khoảng 3,4 cốc/tuần, nhưng vì (trộm vía) con hấp thu tốt quá nên từ tháng thứ 5 trở đi tớ không uống nữa. Ăn uống cũng không phải là hạng ăn khỏe đâu, mỗi bữa chắc được tầm bát cơm đầy, nhưng giờ bé đã 2,3kg rồi. Tình hình này dự đoán tới lúc sinh bé nhà tớ sẽ ~~4kg mất.

À, ngày nào tớ cũng uống một viên bổ tổng hợp có đầy đủ sắt, calci, magie,... theo chỉ định của bsi từ khi biết có bầu tới lúc sinh.
    • 430 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tocdaixd Xem bài viết
    Ăn uống mà vào mẹ hay vào con là tùy từng người các mẹ à. Trường hợp bạn bị tăng cân nhiều mà bé trong bụng lại nhỏ thì vẫn phải ăn để bé lớn chứ, mang bầu thì không được ăn kiêng đâu đấy. Thực đơn nhớ quay vòng đủ chất, uống được sữa bầu càng tốt, còn không uống được sữa bầu thì chuyển uống sữa tươi. Còn nếu uống đc sữa bầu thì uống ngay lúc mình biết có bầu, chuyên gia của enfa người ta còn khuyên uống trước khi mang bầu 3 tháng kia.

Tớ chủ yếu là chú trọng thực đơn 3 bữa hàng ngày, sữa bầu hồi mới có bầu cũng uống khoảng 3,4 cốc/tuần, nhưng vì (trộm vía) con hấp thu tốt quá nên từ tháng thứ 5 trở đi tớ không uống nữa. Ăn uống cũng không phải là hạng ăn khỏe đâu, mỗi bữa chắc được tầm bát cơm đầy, nhưng giờ bé đã 2,3kg rồi. Tình hình này dự đoán tới lúc sinh bé nhà tớ sẽ ~~4kg mất.

À, ngày nào tớ cũng uống một viên bổ tổng hợp có đầy đủ sắt, calci, magie,... theo chỉ định của bsi từ khi biết có bầu tới lúc sinh.
    sữa nào thì không bị đau bụng nhi?
    • 1,084 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betobenhobetihon Xem bài viết
    sữa nào thì không bị đau bụng nhi?
    Cái này mẹ nó phải thử thôi, EnfaMama mà bị đau bụng thì chuyển SimilacMom, ko thì thử DielacMama, ko thì Anmum, nhiều loại lắm, bạn mua hộp giấy 200g về uống thử, ko hợp thì đổi.
    p/s: Chả bù cho tớ, sữa nào cũng uống được và chả sao cả, mỗi tội giờ phải dừng uống. Tớ ăn trứng gà nhiều, từ hồi mang bầu chắc phải hơn trăm quả rồi.
    • 4,956 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Mình uống sữa từ lúc trước khi có bầu,kể cả thuốc bổ!
    Còn sữa nào ko bị đau bụng thật khó,vì mình cũng bị đau với enfa hoặc Similac,nhung khi chuyển sang Cô gái Hà lan thì ko bị nữa!Do bụng của mỗi ng đấy!
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ôi, thế mà em kô biết để uống...bây giờ uống chắc vẫn kịp... Vì 3 tháng đầu em nghén quá, nên chẳng thiết ăn uống gì cả..híc..ko biết có làm sao kô nữa...
    Các mẹ cho em hỏi uống sữa bà bầu bgiờ thì uống loại nào thì tốt các mẹ nhỉ? chỉ giúp em với...em cám ơn rất nhìu..^^
    • 237 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

nếu mẹ nó nghén wa thì để sau uông cũng dc chứ đừng cố ko sau này thấy sữa lại sợ thì còn khổ hơn. em lúc nghén cũng chả uông dc. bg hết nghén rùi thì uông ngon lành. mà em còn thích uông nữa thấy ngon lắm hihi
    uông similac mom ý dễ uống lắm. mùi rất thơm
    • 1,135 Bài viết

• 2,019 Được cảm ơn

hi, mình cũgn đang thắc mắc k biết đã nên uống sữa chưa và uống như thế nào. jờ đã biết. kéo toppic này lên cho những ai quan tâm.
    Bố mẹ yêu con rất nhiều!
    • 9,337 Bài viết

• 68,354 Được cảm ơn

Mình khuyên các mẹ ko nên uống sữa bầu, hiện tại chỉ có VN mới sản xuất sữa bầu thôi, còn đa số các nứoc trên thế giới ko có sản xuất đâu. Các mẹ cứ ăn uống đầy đủ vi chất, chủ yếu khi thai 4 tháng là tăng cường canxi lên

Sữa bầu thường làm cho mẹ tăng cân rất nhiều, mà trên thực tế có mẹ lên 20kg nhưng con sinh ra rất nhỏ. Vì thế các mẹ nên thay thế bằng sữa tươi tiệt trùng không có đường, vừa mát, vừa dễ uống mà con lại trắng trẻo bụ bẫm và hấp thụ tốt nhé
    • 48 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Vậy uống sữa tươi tuyệt trùng cũng được hả mẹ Cua, mình không uống được sữa bầu đứa đầu cố gắng lắm thì uống được 4 hôp nhỏ còn bé này mới uống được có 1 hộp ngán không uống được nữa, mình mua sữa tươi bịch thấy unốg dễ dàng đỡ ngán hơn nhưng cứ lo con không đủ chất thôi.
    • 812 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

mấy chị ở cơ quan cũng chịu khó uống sữa bầu, có mẹ nôn thốc nôn tháo cố uống, nhưng công nhận sữa bầu chỉ béo mẹ, 4 bà tăng trên 20kg mà con chỉ xấp xỉ 3kg, k gọi là còi nhưng so với mẹ thì,.... còn mẹ thứ 5 trộm vía chẳng biết hợp sữa hay không hay do cơ địa mát trong con cũng 3kg8. Tôm nhà e vài tuần nữa là sinh nhưng từ hồi bầu cũng k ham hố vụ sữa bầu, ai ăn uống đc thì theo thôi. k nhất thiết uống sữa bầu đâu ạ. e tìm hiểu rất tỉ mỉ vụ này, đúng là VIệt Nam là nước duy nhất trên thế giới có thị trường sữa bầu, hix cảm giác như dân trí của mình cứ sao í, toaà bị mấy thằng nước ngoài lừa, ngái ngái như vụ Hạ Long í (UNESCO lên tiếng cảnh báo tổ chức N7W rồi mà mấy bác bộ ban ngành vẫn ham hố theo vote, bó tay!!!) hix

• 880 Bài viết

• 750 Được cảm ơn

Các mẹ ơi đừng quan trọng chuyện uống sữa bầu. Mình đây nè, hồi mang bầu nhóc nhà mình, nghén lên nghén xuống, không ăn uống được gì...nghĩ bụng bảo là mình không ăn uống thì lấy đâu ra chất cho con, thế là cố uống một cốc sữa bầu/ngày...kết quả là phải bỏ phí cả nửa lọ vì không tài nào uống nổi...mình chuyển sang uống sữa tươi, có vẻ khả quan hơn...Đến hết tháng thứ 3, hết nghén, ăn uống được thi tự nhiên cân cứ lên vù vù thôi....kết quả, mình tăng 15kg, nhưng con sinh ra 3,4kg....
    Các mẹ cứ chịu khó ăn uống làm sao cho đủ chất thôi...chịu khó ăn những chất có can xi cho con cứng cáp, ăn hoa quả bổ sung vitamin, ăn thịt bò bổ sung sắt...chứ mình nghĩ sữa bầu cũng chẳng qua là sữa + vitamin tổng hợp mà thôi (bạn cứ xem thành phần sữa ấy)...mà đương nhiên, ăn đồ tươi thì can xi hay vitamin cũng đều hấp thụ dễ dàng hơn rồi....

Chị bạn cùng cơ quan mình, mang bầu như mình, ngày nào cũng làm hai đến 3 ly sữa bầu, kết quả con đẻ ra nặng có 2,8kg. Nói chung tùy cơ địa mỗi người. SỮa bầu không làm nên cân nặng của em bé đâu
    NB: 3,4kg - 1m: 5kg - 2m: 6,5kg - 3m: 8kg - 7m: 9,3kg & 70cm - 9m: 9.9kg - 12m: 10,4kg & 77cm - 16m: 11,4kg & 80.5cm - 21m: 11,7kg & 86cm
    • 169 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Mình uống sữa bầu từ khi mới có thai, mỗi ngày 1 ly. Khoảng 28 tuần BS nói em bé bị suy dinh dưỡng chỉ định 1 ngày 3 ly sữa bầu, 2 lít sữa tươi. Uống sau 1 tháng thì con tăng kg thấy rõ

Ôm Ta Rê,Tút Ta Rê,Tu Rê Soa Ha
    "Cám ơn trời phật đã mang con yêu về bên mẹ.Cầu trời khẩn phật cho con yêu luôn khỏe mạnh, bình an "
    • 880 Bài viết

• 750 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotchanh Xem bài viết
    Mình uống sữa bầu từ khi mới có thai, mỗi ngày 1 ly. Khoảng 28 tuần BS nói em bé bị suy dinh dưỡng chỉ định 1 ngày 3 ly sữa bầu, 2 lít sữa tươi. Uống sau 1 tháng thì con tăng kg thấy rõ
    Oạch, phục mẹ nó về khoản uống sữa bầu. Nhưng mà thực ra thì từ 28 tuần trở đi, thai nhi tăng cân nhanh lắm mà bạn...
    NB: 3,4kg - 1m: 5kg - 2m: 6,5kg - 3m: 8kg - 7m: 9,3kg & 70cm - 9m: 9.9kg - 12m: 10,4kg & 77cm - 16m: 11,4kg & 80.5cm - 21m: 11,7kg & 86cm
    • 84 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

ko biết các mẹ hợp chứ e tập 1,cứ cố rồi bỏ hỏng cả 2 hộp luôn,uống vào là nôn ra hết,cả 9w10d tăng 7kg,trộm vía bé đc 3kg tròn,hii,e muốn tăng 20 kg như các mẹ mà ứ đc,ước mơ tăng cân của em nó xa và cao cứ vùn vụt ý,tập 2 này khá khẩm hơn tí là đc mấy tuần đã hết gần hộp 900g rồi,hii,mong là con to,mẹ cũng to theo,hiiiiiiii
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mehuongmai; 10/12/2011 vào lúc 07:57 AM.
    Mẹ đang đếm từng ngày,từng ngày một, chờ 9 tháng 10 ngày mẹ gặp con
    • 843 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

M thì mua sữa tươi tiệt trùng loại 1l về uống nhưng bụng cứ sôi sùng sục, thế là lại quay sang uống sữa bầu. Các mẹ nào thấy khó uống sữa bầu thì mua thử xo mum về uống. Trộm vía mình uống sữa này bụng dạ k làm sao cả, mùi vị cũng dễ uống k ngọt quá cũng k nhạt quá, mỗi lần cũng chỉ phải uống có 120ml thôi, ngày 4 cốc.
    • 172 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trước em sinh bé đầu chỉ uổng sữa bầu 3 tháng giữa, mấy tháng cuối ngán wa nên toàn uống vinamilk. Đợt ấy sinh bé gái nặng 3,9 kg sinh thường luôn nhé
    Đợt này có thai chắc em ko uống sữa bầu nữa , chắc sẽ uống vinamilk thôi

2 tháng: 5 kg :Rose:
    3 tháng: 6kg :Kiss:
    4 tháng: 6,7kg :Straightf:
    6 tháng: 7,5 kg :Crying:
    8 tháng: 7,8kg :RollingEy:
    9 tháng: 8,7kg :Applause: 77 cm:cool:
    12 tháng: 10,5 kg
    13 tháng: 10kg:Worried:
    14 tháng: 10,2kg ặc ặc:Crying:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang