• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai lưu sau 8 tuần...sau đó... em phải làm sao???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em lần đầu mang thai, khi thai được 8 tuần em có đi siêu âm và thấy đã có tim thai, thai phát triển tốt, bác sĩ hẹn 4 tuần sau đi khám lại. Em thấy cơ thể mình không có hiện tượng gì bất thường, nhưng đến hơn 11 tuần, em thấy mình ra máu hồng(chỉ một vài giọt), em đi khám và bác sĩ nói thai đã hỏng, kích thước thai chỉ bằng lúc 8 tuần, không thấy có tim thai, hỏi bác sỹ nguyên nhân tại sao nhưng bác sỹ chỉ nói có nhiều nguyên nhân. Em đã phải nạo thai vì bác sỹ nói nếu không sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe. Em đã bỏ thai, và rất băn khoăn về sức khỏe của mình, em muốn hỏi bây giờ em nên đi khám ở đâu để biết nguyên nhân thai lưu, và phải làm gì để tránh bị thai lưu trong lần tiếp theo. Em rất lo lắng.
    Bố Thơly làm về quảng cáo ngoài trời, mẹ Thơly làm về văn phòng phẩm, công việc vất vả tất cả vì Thơly. Mong con sớm bên bố mẹ!!!! :LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 356 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

thực ra bh hỏi nguyên nhân cũng khó lắm chị ạ.Trc em được 13w cũng bị lưu nhưng k rõ nguyên nhân.chị cứ chịu khó tẩm bổ ăn uống vào và đừng lo lắng nhiều chị nhé.mong con yêu sẽ sớm về vs vc chị.
    ]Nấm chân dài : NB : 3,45kg - 1yr : 12,5kg / 80cm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,937 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Nói đến thai lưu thì có nhiều lý do lắm bạn ạ. Đừng nghĩ nhiều nữa. Bây giờ quan trọng là nghỉ ngơi ăn uống giữ gìn sức khỏe. Cố gắng kiêng 3 chu kì, rồi con yêu sẽ lại về bên bạn. Khi Có thai lần sau, Bạn nhớ nói với bác sĩ về tình trạng thai lưu của mình để bác sĩ lưu tâm theo dõi kĩ nhé!
    • 435 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Năm ngoái tớ cũng bị thai lưu lúc 9 tuần, cũng chẳng tìm được nguyên nhân. Bây giờ bạn cứ ăn uống tẩm bổ, sau 3 chu kỳ thì thả lại, bé yêu sẽ mau về với bạn thôi. Lần sau chậm kinh là bạn đến bác sĩ ngay, bác sĩ sẽ cho bạn uống nội tiết để giữ em bé. Bây giờ bạn có thể tự mua vitE uống mỗi ngày 1 viên. Quan trọng là tinh thần phải thoải mái. MÌnh cũng đã từng có tâm trạng như bạn nên rất hiểu. Chúc hai vợ chồng bạn mau có em bé lại.
    NB:3,2kg- 1M: 4kg, 54cm :Thinking:- - 2M: 4.8kg, 57cm :Crying:- 3M: 5.7kg, 60cm:Smiling:-4M: 6.4kg, 64cm :Smiling: 5M: 6.9kg, 66cm-6M :7.2kg, 68cm- 7M: 7,8kg, 70cm- 8M: 8.3kg,71cm, 12M 9.6KG, 74cm; 18M 10.7kg. 80cm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thank mọi người nhiều! Nhưng thấy buồn lắm! Cứ nghĩ đến con là lại muốn khóc thôi. À. Mà các chị có thể cho em biết lần sau nên đi khám ở đâu cho tốt không? Em thấy mọi người bảo bị thai lưu nên uống thuốc Đông Y. Mà Bệnh viện y học cổ truyền tốt đúng không ạ.
    • 100 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

cái này có thể do nội tiết tố mình không phù hợp trong quá trình mang thai.bạn nên nghỉ ngơi để lần sau sinh bé khỏe mạnh,bạn nên đến BS và uống thuốc trước sẽ chắc chắn hơn.
    Coi như bé không có duyên,bạn đừng suy nghĩ nhiều,mình đang 8w và đang dọa sảy đang nằm ở nhà thôi.hi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vâng, cảm ơn chị! Nhưng em nghe nói có thai nên tránh tiếp xúc nhiều với điện thoại và máy tính đấy chị ạ. Chị phải cẩn thận nha. Chúc bé yêu của chị sớm chào đời nhé. Phải cố gắng giữ gìn chị ạ. Em thấy mọi ngừoi có baby mà thèm quá. Huhu
    Bố Thơly làm về quảng cáo ngoài trời, mẹ Thơly làm về văn phòng phẩm, công việc vất vả tất cả vì Thơly. Mong con sớm bên bố mẹ!!!! :LoveStruc:
    • 458 Bài viết

• 1,489 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tholy Xem bài viết
    Em lần đầu mang thai, khi thai được 8 tuần em có đi siêu âm và thấy đã có tim thai, thai phát triển tốt, bác sĩ hẹn 4 tuần sau đi khám lại. Em thấy cơ thể mình không có hiện tượng gì bất thường, nhưng đến hơn 11 tuần, em thấy mình ra máu hồng(chỉ một vài giọt), em đi khám và bác sĩ nói thai đã hỏng, kích thước thai chỉ bằng lúc 8 tuần, không thấy có tim thai, hỏi bác sỹ nguyên nhân tại sao nhưng bác sỹ chỉ nói có nhiều nguyên nhân. Em đã phải nạo thai vì bác sỹ nói nếu không sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe. Em đã bỏ thai, và rất băn khoăn về sức khỏe của mình, em muốn hỏi bây giờ em nên đi khám ở đâu để biết nguyên nhân thai lưu, và phải làm gì để tránh bị thai lưu trong lần tiếp theo. Em rất lo lắng.
    Bạn nên đi khám tổng quát lại đi nhé, để xem mình có thiếu chất gì ko ? đó cũng là 1 phần nguyên nhẫn dẫn đến thai yếu và bị chết lưu đấy bạn.Giờ bạn đừng nên có em bé ngay mà phải nghỉ ngơi khi nào tinh thần đã ổn định rồi lại đi khám lại 1 lần nữa và nói với bs về tình trạng trước đây của bạn. Tốt nhất bạn nên đến bv để nhờ tư vấn cũng như kiểm tra sức khỏe. Chứ đừng nghe mỗi người 1 ý là ko tốt đâu vì mọi người chỉ cho bạn những ý kiến chung chung chứ ko hoàn toàn thích hợp vào trường hợp của bạn
    Trần Bảo Lâm
    • 458 Bài viết

• 1,489 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tholy Xem bài viết
    Vâng, cảm ơn chị! Nhưng em nghe nói có thai nên tránh tiếp xúc nhiều với điện thoại và máy tính đấy chị ạ. Chị phải cẩn thận nha. Chúc bé yêu của chị sớm chào đời nhé. Phải cố gắng giữ gìn chị ạ. Em thấy mọi ngừoi có baby mà thèm quá. Huhu
    Bạn ơi ko phải có thai thì tránh tiếp xúc với máy tính và điện thoại đâu vì chưa có nhà khoa học nào dám khẳng định về tác hại của sóng điện thoại và máy tính cả . Chỉ có lò vi sóng là có hại thôi, người ta khuyến cáo phụ nữ mang thai ko được tiếp xúc với lò vi sóng ví sóng điện của lò vi sóng khá cao làm ảnh hưởng cả đến mẹ và bé
    Trần Bảo Lâm
    • 426 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

nói nguyên nhân thai lưu thì khó lắm bạn ạ. mình lần đầu cũng như bạn. 6w đã có tim thai, 9w đi siêu âm thì ko còn tim thai nữa, hic. mình cũng chả đi khám lại, lần thứ 2 mình cũng bị lưu tiếp, ko có tim thai. đau khổ và thất vọng vô cùng. sau đó mình cũng giữ gìn 3 tháng, ăn nghỉ điều độ, có skhoe, sau 3 tháng mình thụ thai và giờ bé nhà mình đc hơn 28w rồi, trộm vía, be ptrien ok. lần thứ 2 bị lưu thì bs nói mình có thể do phôi lỗi, còn nội tiết ko vde, có thể do lúc thụ thai sk 2 vchong ko dc tót nên trứng hoặc tinh trùng ko tốt. vậy bây giờ điều đầu tiên là bạn hãy để tinh thần thoải mái, ăn nghỉ điều độ, kế hoạch 3 tháng cho sk ổn định lại rồi bdau thả. khi phát hiện có thai bạn hãy đến bs ngay để bs sẽ kê thuốc nội tiết cho bạn uống, kể cả bạn ko thiếu hụt nội tiết thì thuốc cũng ko ảnh hưởng gì cả.
    chúc bạn khỏe
    Mẹ thương con có hay chăng.....
    Thương từ khi thai nghén trong lòng......
    • 32 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

nhà tholy thân mến bạn có thể đi khám thai ở các địa chỉ sau nếu bạn ở Hà nội: khoa sản - BV Bạch mai, BV phụ sản trung ương, BV phụ sản hà nội, phòng khám tự nguyện 56-58 Hai bà trung - Hn, hoặc phòng khám của bác sĩ Cường - bV phụ sản trung ương.....hoặc khoa sản - BV ĐH Y Hà nội nhe!!!! chúc bạn sớm có niềm vui mới nhé!!!!! nhưng bạn cũng cần chăm sóc sức khỏe nữa nhé, chịu khó ăn uống vao nhé!!!!

TẤT CẢ VÌ CON YÊU KHỎE MẠNH:Angel::Angel::Angel::Angel::Angel:
    • 84 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Dung la neu hoi nguyen nhan thi kho lam ban ak.Ban nen den bs kham va tu van cho mk nhe.Ban den pk 125 thai thinh kham xem sao.Thac mac gi cu phai gap bs de tu van da.Mk thay pk do duoc nhieu ng biet den va kham lam.Chuc ban manh khoe nhe!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thực ra hiện tượng thai lưu có rất nhiều nguyên nhân nhưng đa phần là do thai nhi có phát triển bất thường như dị dạng, khuyết tật ... nên thai sẽ tự bị hỏng.Một nguyên nhân nữa là do cơ thể người mẹ sinh ra một loại kháng thể chống lại thai nhi,nếu người mẹ bị thai lưu nhiều lần sẽ được bác sĩ cho làm xét nghiệm tìm kháng thể này, càng sớm càng tốt ngay khi phát hiện có thai, nếu tìm thấy người mẹ sẽ được tiêm thuốc điều trị ngay và có kết quả khá tốt.Tóm lại bạn nên đến viện C khám và nghe tư vấn sẽ hiểu rõ hơn.Chúc bạn sớm có tin vui.Good luck
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng y hệt mẹ Tholy, hút thai lưu 17/4/2011, giờ chưa có thai lại, vẫn không thấy kinh, đi khám thì BS nói chưa phát hiện gì bất thường. Mong con về với ba mẹ quá.
    • 76 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sau khi mang thai, bs mới làm xét nghiệm xem mình có sinh ra kháng thể chống lại thai hả c? E lưu 2 lần r. K biết phải làm sao?
    • 187 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi enquis Xem bài viết
    Sau khi mang thai, bs mới làm xét nghiệm xem mình có sinh ra kháng thể chống lại thai hả c? E lưu 2 lần r. K biết phải làm sao?
    Có thể do chị thiếu nội tiết nữa, khi có thai lại chị cần phải bổ sung nội tiết ngay để cơ hội giữ thai cao hơn.
    • 76 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn c. Gjờ e vẫn còn bv. Đặt thuốc cho ra rồi. Mà siêu âm còn sót. Hút r mà cũng vẫn còn c ơi. Sợ ảnh hưởng sau này wá. Cho tiêm thuốc chống viêm thôi thì có sao mấy mẹ thông thái ơi.