• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 131K Lượt đọc
  • 1.02K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1,497 Bài viết

• 572 Được cảm ơn

Các chi oi, hom nay la ngay dau tiên em vao diên dan nay, em thay moi ngươi chia se voi nhau thát chan tinh nen em cung manh dan hoi các chi mót chút kinh nghiem ve chuyên cua em. Em da tung co thai 35 tuân nhung chau da bi chét luu la do nhau thai bi xoan van thung. noi thát khi viết ra nhung dong chu nay em van cam thay buôn chan vo cung, co le em van chua quen duoc noi dau do các chi a. Hom trước vao benh viên Phu san tham mót chi cung cong ty nhin thay tre con moi sinh ma ngươi em lanh toat, buôn ba va nghi rang ko biết con minh ra doi co nhu the ko??Ma thoi, em chi mươn hoi xem co chi nao co biết gi ve trương hop thai luu nhu cua em thi chia se voi em voi.Em cam on!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 loại nước uống quen thuộc cho nguồn sữa mẹ dồi dào

Sữa mẹ là nguồn dinh dưỡng tuyệt vời nhất, vì thế bạn hãy áp dụng những cách đơn giản dưới đây để...

• Nếu đàn ông cũng lên hai vạch thì tính sao?

Một anh chàng phát hiện que thử thai của bạn gái và tinh nghịch lấy ra thử. Tất nhiên chỉ là một...

• Thai 28 tuần dọa sinh non

Xin chào các mẹ trong diễn đàn. Mình đang mang thai ở tuần thứ 28 rồi, mình theo dõi diễn từ rất lâu rồi, nhưng hôm nay mình mới đăng nhập cũng vì mình đang lo qua. Tuần trước mình đi khám thai được 28 tuần nặng 1.6kg rồi nhưng cổ tử cung đã mở 1cm rồi, bác sĩ cho mình thuốc ở hậu môn 1 tuần sau...

• Ốc Thanh Vân luôn muốn cùng con lớn khôn khỏe mạnh từng ngày

“Tình yêu thương, cách chăm sóc, cách nuôi dưỡng con trẻ trong những năm tháng đầu đời sẽ góp phần...

• Bao giờ có thể có thai lại sau khi sinh non

Chào các mẹ WTT. Mình đã từng có thai hồi đầu năm nhưng em bé có vấn đề nên không thể giữ em bé được và phải sinh non lúc hơn 5 tháng. Mình đau lòng lắm và rất mong có thai trở lại sớm, nhưng nghe nói nếu sớm quá dễ bị sảy thai (từ lúc sinh đến giờ được khoảng 2,5 tháng). Có ai đã từng ở trong...

• 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ôi, Me Cún Bi xin chia buồn cùng bạn. Ai ở trong trường hợp của bạn mà không buồn cho được phải không. Đối với phụ nữ chúng mình thì đứa con là điều quan trọng nhất, mình muốn nói là mình rất hiểu nỗi đau của bạn. Tuy vậy hãy kiên cường lên Gyvenchy ạ, hãy coi đó là một tai nạn ta không thể tránh khỏi dù đã cố hết sức, nhưng ta còn chưa hết cơ hội cơ mà. Trong thư của bạn không nói bạn đã có cháu tiếp theo chưa nhưng mình tin và chúc bạn sẽ có những đứa con khoẻ mạnh, ngoan ngoãn và chúng sẽ bù đắp nỗi đau cho bạn, có phải không? Mình cũng tin rằng cuộc đời vẫn còn nhiều điều tươi đẹp dành riêng cho bạn. Mong bạn vượt qua nỗi đau để có cuộc sống vui khoẻ và những em bé thông minh nhé. Thân ái.

----------------------------------------
    Bi là cục vàng của bố mẹ!
    • concunluoi
    Đọc bài của bạn mình rất muốn an ủi, nhưng mình cũng biết rất khó, khó vô cùng, thoi mình kể chuyện bạn thân, rất thân của mình nhé. Chị bạn mình, khi lấy chồng đã 30 tuổi rồi, già rồi phỉa không, bạn mình chửa ngay 6 tháng sau khi cưới, thai được hon 6 tháng thì tự nhiên không thấy máy, đưa đi viện C bác sỹ nói co U nên thai không sống nổi, phải mổ lấy u và thai ra, bạn mình cũng làm theo, nhưng đến khi covac (kinh khủng lắm, thấy chồng bạn bảo là cắt nhỏ thai ra rồi hút ra, không dám nhìn chỉ biết là bé trai) ra thì bác sỹ viện C lại bảo siêu âm nhin nhầm cái đầu bé thành U, nhưng thai thì cũng lựu 3 ngày gì đó rồi. Kết luận thai chết lưu, bác sỹ bảo kiêng 6 tháng tối thiểu hãy có con. 1 năm sau bạn mình có mang lần 2, được 4 tháng cũng hiện tượng như trên,, đưa vào phụ sản (bạn mình sợ C từ đó) thì bảo đã lưu mấy nagyf rồi, sau khi cho thai ra, khám BS bảo nội tiết có vấn đề phải chữa trị khi có thai lại, 1 năm sau nữa lại có thai, được hơn 3 tháng thì thai tự sảy, không phải đi viện nạo. Sau lần thứ 3 bạn minh sọ kinh khủng, ai chỉ lễ chù ở đâu cũng đi, khám ông lang Bảng trên làng cót đường Láng (mình đi ccungf 1 lần nhưng đông quá không nhớ nổi), nhưng theo tây y thì thoe bà Xiêm là giáo su chuyên nọi tiết ở viện C, hiện về hưu và mở phòng khám tại dường bà triệu, ngõ đối diện với phố Hoa lư thì phải. Sau 1 năm xảy thai bạn mình có chửa lần thứ 4, ngay sau khi chậm kinh thì đến ngay phòng khám bác sỹ Xiêm để nhờ bà theo giõi và dưỡng thai, cũng bị ra máu khi được 2 tháng , bà Xiêm có nói do có thể bạn mình thiếu nội tiết gì đó, phải uống liên tục đến khi thai 3 tháng. Bây giò bạn mình đã có 2 con, 1 trai, 1 gai, lớn rồi, em bé đã đi học mẫu giáo.

Bạn õi mình chỉ muốn nói là có nhiều người còn khó khăn gian khổ mới cod con, đùng buoonf nhiều, cố tìm thầy tìm thuốc bạn a. Mà tâm lý quan trọng lắm; Khi xảy lần thứ 2 bạn mình định vứt hết đồ sắm lần trước và rất hay lo sọ, may ông chồng bạn mình rất tốt đã khuyên và làm "mát" vợ, mình cũng nghĩ tâm lỹ cung đóng góp phần nào. Mà cũng do đi bói thầy bói bảo số co trai có gai nên 2 tên hy vọng lắm. Nếu bạn thấy cần khám bác sỹ như bạn mình thì bạn thu hỏi các mẹ trên WTT về địa chỉ chính xác của ong lang Bảng và giao sư Xiêm nhe, mình hỏi bạn mình lần trước nó bảo không nhớ chính xác địa chỉ, chỉ đi theo thói quen nên không biết số nhà. Mà mấy người này đông bệnh nhân lắm. Ông lang Bảng phải phát số từ đầu tháng cơ đấy.
    • 125 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Givenchy
    Các chi oi, hom nay la ngay dau tiên em vao diên dan nay, em thay moi ngươi chia se voi nhau thát chan tinh nen em cung manh dan hoi các chi mót chút kinh nghiem ve chuyên cua em. Em da tung co thai 35 tuân nhung chau da bi chét luu la do nhau thai bi xoan van thung. noi thát khi viết ra nhung dong chu nay em van cam thay buôn chan vo cung, co le em van chua quen duoc noi dau do các chi a. Hom trước vao benh viên Phu san tham mót chi cung cong ty nhin thay tre con moi sinh ma ngươi em lanh toat, buôn ba va nghi rang ko biết con minh ra doi co nhu the ko??Ma thoi, em chi mươn hoi xem co chi nao co biết gi ve trương hop thai luu nhu cua em thi chia se voi em voi.Em cam on!
    Givenchy ơi, đúng là không có gì buồn bằng việc mất đứa con. Tuy nhiên bạn cũng không nên suy nghĩ nhiều quá, trường hợp tương tự như bạn nhiều lắm vì bây giờ cuộc sống và môi trường ô nhiễm nên cũng khó tránh khỏi. Mình hồi sinh Mưỗm cũng đã nằm viện mất cả gần 1 tháng, tưởng là không qua khỏi nữa ( mình bị nhiễm độc thai nghén do huyết áp cao), khu mình nằm toàn người bệnh nặng, mà phần lớn là thai chết lưu do nhiều nguyên nhân. Trong các nguyên nhân thì cao huyết áp là không có hy vọng thôi, còn lại là không vấn đề gì nhiều, như bạn thì không phải do bệnh của bản thân sinh ra nên lần sau bạn nên kiểm tra bác sĩ trước và trong khi có thai thì sẽ ok thôi. Nhiều người phải có đến lần thứ 3 mới được đấy, bạn chỉ cần cẩn thận là ổn.
    • 1,603 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

bạn ơi, trường hợp của bạn nhiều lắm, cô bé cùng phòng mình có thai 2 thãng cũng bị sảy thai, thế rồi chữa trị và hiện dang có thai 7 tuần, nhưng banjk nói rõ là hiện bạn có thai lại hay chưa? hai bạn sợ nếu có thai srx lại bị như lần đầu.

Hãy vững tâm lên, Kh giờ hiện đại lắm, ko có gì là ko làm được cả. Bạn hãy nói rõ tình trạng của bạn hiện nay cho mình để mình hoi hộ bạn luôn nhé. Vì bác mình là BS giỏi của BV phụ sản HN mà.
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 282 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đừng lo lắng quá bạn nhé, chuyện buồn cũng qua rồi, bây giờ phải để tinh thần nhẹ nhõm nhé, rồi bạn cũng sẽ có con thôi mà. Cơ quan cũ của mình có đến 4 người bị sảy thai thế mà bây giờ các chị ấy đều có 1 hoặc 2 bé rồi, vững tâm bạn nhé, chỉ biết chia xẻ với bạn vậy thôi.
    "Cả nhà thương nhau "
    • 1,908 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Chào Givenchi.
    Chuỵện của em (chắc là em ít tuổi hơn chị) chị cũng đã từng trải qua. Khi đó chị có thai được 12 tuần, đi khám định kỳ thôi nhưng siêu âm thấy tim thai không đập. Chuyện buồn không muốn nhắc lại nhưng chị cũng muốn chia sẻ chút kinh nghiệm với em.
    Cho đến nay, y học vẫn chưa tìm ra nguyên nhân xác đáng cho hiện tượng này vì có rất nhiêu nguyên nhân. Sau chuyện đó chị cũng có xem qua một số sách nhưng cũng không kết luận được là vì lý do gì. Tóm lại là có một số lý do sau:
    1. Do nội tiết: một số người nội tiết yếu, noãn không thể phóng hoặc thai chỉ phát triển đến 1 giai đoạn nào đó thì dừng lại, bạn chị bị bệnh này, phải uống thuốc mới đậu thai và tiêm mỗi ngày một mũi cho đến khi thai đưọc 4 tháng tuổi.
    2. Do yếu tố RH trong máu: cái này chị không nhớ rõ lắm nhưng cũng là một nguyên nhân. Yếu tố RH trong máu của mẹ và của thai nhi không hợp nhau. Cái này phải can thiệp bằng y học.
    3. Do nhiễm độc thai nghén: Cái này sách báo nói nhiều rồi, do ô nhiễm môi trưòng, điều kiện sống,..
    4. Do lao động nặng nhọc, áp lực công việc: Cái này hình như là vận vào chị.
    5. Do vận động không đúng cách: với, mang vác, sách nặng làm tổn thương đến nhau thai > thai nhi không được nuôi dưỡng
    6. Do các yếu tố bẩm sinh (dị tật,...) cái này thì người tính không bằng trời tính.
    ......
    Qua loa thế đã thấy là rất phức tạp. Bởi vì mỗi người một hoàn cảnh, một điều kiện. Có những người lao động làm lụng nặng nhọc đến tận khi đẻ nhưng đại đa số vẫn mẹ tròn con vuông, trong khi có người thì lại không như thế.

Quan trọng là em phải lấy lại được thăng bằng trong cuộc sống. Hạnh phúc đôi khi không dễ dàng. Hy vọng những điều tốt đẹp sẽ đến.

(sao dạo này mình nói nhiều thế nhỉ?)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,070 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành thật chia buồn cùng em, chị đã ở trong hoàn cảnh đấy nên rất hiểu tâm trạng của em lúc này. Đúng là chị em mình đã vất vả nhưng còn nhiều người vất vả hơn, nhưng với những người kiên trì thì ông trời không phụ bao giờ. Chị có bầu 4 lần nhưng chỉ 2 lần thành công ( bây giờ chị có hai cu rồi ), chắc do nội tiết của chị có vấn đề nên khi có bầu hai cu chị đều phải dùng thuốc mới giữ được ( mỗi người một kiểu em nhỉ ). Chị chỉ có kinh nghiệm nhỏ là mình phải thật tích cực khám thai để theo dõi.Thời gian có bầu bé thứ hai, trong 3 tháng đầu, tuần nào chị cũng đi khám, lần nào khám cũng siêu âm ( mặc dù thể trạng vẫn khỏe mạnh bt, bs cũng không yêu cầu mình phải làm thế ), sau đó thì cứ 2 tuần khám một lần cho đến lúc sinh.
    Mong rằng với những lời động viên của mọi người em đã nguôi ngoai được phần nào và sớm có tin vui báo cho các chị!
    • 1,497 Bài viết

• 572 Được cảm ơn

Các chi oi, em rát xúc dong khi dóc nhung dong an ui cua các chi. Em co thai lan dau va cau chuyên o cung moi xay ra dước khoang 5 thang nay. Ly do cua em theo nhu BS noi ko phai la do noi tiết ma co le la do em chua co kinh nghiem trong việc mang thai nen da hoi bi chu quan khi minh van thay ngươi khoe ma ko chu y la co mot thoi gian ko thay thai dap nhiêu.
    Em cung biết BS Xiêm va cung co kham o day nhung em thay bác y kham ko ky va may móc ko hiên dai nen em ko quay lai nua.
    Sau lan do em cung co dua chau len chua, lam le cau siêu va le dat ten cho chau de cho long minh dước thanh than các chi a. Do dac cua chau em da di tha troi song de mong rang chau o dươi do chau co the nhan dước.
    • 4,976 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Givenchy ơi, hồi có bầu nhím gần tháng thứ 6 mình bị doạ sinh non (mà tháng thứ 6 sinh non thì là...) nên mình hiểu và thông cảm với bạn lắm. Bạn hãy cố gắng nguôi ngoai và tìm nguyên nhân và cách chữa trị như các mẹ đã bảo nhé. Mong tin vui của bạn lắm đấy
    • 5,176 Bài viết

• 1,183 Được cảm ơn

Mình xin chia sẻ với bạn chuyện buồn ấy nhé. Cũng chẳng có kinh nghiệm gì về chuyện ấy nên chẳng giúp gì được cho bạn, chỉ có vài lời chia sẻ vậy thôi.
    Theo như bạn nói thì chuyện xảy ra là do bạn chưa có kinh nghiệm , vậy thì lần sau chúng mình cố gắng làm tho những gì bác sỹ nói là được thôi mà. Yên tâm đi, và đừng buồn nữa. Tâm lý phải thoải mái thì mới sinh được những em bé khỏe mạnh chứ.
    Cố gắng lên bạn nhé. Mong tin vui của bạn.
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ga Con se ke mot cau chuyen buon cua ban cua ga con cho cac be me nghe…Chuyen xay ra cung hon 5 nam roi….nhung toi bay gio van con am anh co ban cua ga con…va co ta van chua muon co thai lai.
    Co ban cua Ga Con cung mang thai den tuan thu 40 thi bat dau dau bung di sanh….nhung khi vao den phong sanh roi thi cac bac si phat hien ra rang tim cua em be da ngung dap, nhung nguoi me van phai sanh dua be ra chu khong duoc nao hay mo gi het. Em be sanh ra cung duoc cac bac si va y ta lam moi thu tuc nhu tam rua va do dac….roi ho chup hinh cho em be nua. Thang be trong that xinh xan. Luc do cac bac si co xin phep gia dinh phau thuat dua be de tim hieu nguyen nha tai sao em be mat…nhung vi qua dau buon nen hai vo chong cua ban Ga Con khong dong y. Cac ba me biet khong luc do Ga Con khong biet noi gi nua de an ui hai vo chong ho….boi vi Ga Con nghi rang co noi gi di nua cung khong lam di noi dau buon mat con do…Ga Con chi biet khoc cung voi ho ma thoi…
    Sau nay co ban cua Ga Con co ke rang….mot tuan truoc khi sanh…co ta khong thay em be may nua…nhung co ta nghi rang khong sao…nen cung khong di den gap bac si….
    Neu ban cua Ga Con ma can than mot chut va di den gap bac si co le cung khong den noi nao…..dung la moi chuyen tren doi nay deu co su sap dac truoc het.
    Ga Con bay gio dang mang thai duoc 25 tuan roi…..Ga Con rang lam het suc minh de bao ve cai thai….co bat cu chuyen gi nho hay to gi cung chay den gap bac si de chac chan moi chuyen on thoa. Ga Con nghi rang cu lam het minh di……neu sau nay co chuyen gi xau xay ra thi minh khong phai hoi han….
    Ga Con di kham thai moi tuan do….moi lan den gap bac si Ga Con deu ngoi hoi chuyen voi bac si rat lau …tren mot tieng dong ho. Thuong thi Ga Con hay viet xuong so tay tat ca nhung thac mac hay nhung bien doi la trong co the cua Ga Con va nhung thong tin gi ma ga con luom lac duoc tren internet hoac nhung gi chua hieu ro trong sach vo, ro ga con mang theo so tay do den gap bac si roi thao luan voi bac si. Moi lan gap bac si Ga Con deu hoi lai vai cau hoi ma Ga Con da hoi bac si may tuan truoc de coi bac si co tra loi khac khong. Ga Con khong co chon rieng mot bac si ma ga con chon toi 3 bac si de kham thai cho ga con. Trong suot 25 tuan vua qua Ga Con va dua be trong bung rat khoe. Ga Con an/uong ngon va ngu ngon nua. Ga Con cung hen la khong bi non mua trong 3 thang dau…..Ga Con van di tap the duc va boi loi deu dan moi tuan. Con dua be thi dap da lung tung. Ga Con cam giac duoc em be may luc 14 tuan va cam giac duoc be dap vao tuan thu 17. Ga Con duoc biet la nhung nguoi om va nho con co cam giac nay rat som. Ga Con thi rat nho con va chi can nang 43 ki lo thoi. Ga Con trong toi ngay sanh de nhin thay dua con nay de so luon….cu trong tung ngay… :1:

Givenchy chi duoc buon them mot chut nua thoi nha…roi de dau oc duoc thanh than de mang thai nua chu :1: .

Ga Con chúc các ba me vui ve va khoe manh
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hi'c, thương chị Givenchy qua' !!! Chị ơi, cố lên, còn dành tình cảm cho bé sau này nua chị nhé !!!
    • 818 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Sáng nay vào Forum, chợt đọc mẩu tin của Givenchy, buồn quá. Biết chẳng có gì có thể chia sẻ được với bạn nỗi đau này, có khi lại làm bạn buồn thêm, nhưng mình vẫn muốn viết một chút, như là để được đứng bên cạnh mà ôm lấy bạn vậy.

Givenchy ráng vượt qua nhé. Rồi bạn sẽ có những đứa con bụ bẫm, dễ thương.

"Đừng nối mùa Đông đã qua với những mùa Đông sắp tới. Đừng nghĩ rằng một mùa Xuân qua là một mùa Xuân mất. Còn vô tận những mùa Xuân chuyển tiếp trong tương lai..."

Thương thật nhiều

Chou
    • 806 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đúng là người tính không bằng trời tính, nhưng cũng có những việc con người hoàn toàn có thể kiểm soát được.
    Tháng trước, bạn thân của tôi cũng bị mất một đứa con tại bệnh viện Phụ sản TW ( đường đê La Thành). Bạn tôi bị vỡ ối sớm, và sinh mổ sớm 2 tuần. Đứa bé trai được 2,8kg và có vấn đề về hô hấp nên được đưa vào thở lồng kính. Hôm tôi vào thăm thấy cháu vẫn nằm trong lồng kính, thở và ăn sữa bình thường. Hai ngày sau bé mất, bệnh viện thông báo là viêm phổi nặng, đưa vào viện nhi thì không kịp nữa.
    Mình không có chuyên môn, lại cũng được người nhà kể lại nên cũng không có đánh giá gì về bệnh viện này, thế nhưng chỉ có cảm giác là có một cái gì đó không ổn, cộng vào nghe một số chuyện khác của bệnh viện nên rất mất cảm tình với BV này. Biết rằng mình như thế là cảm tính quá, nhưng vì thương bạn nên cứ nghĩ linh tinh.
    Mình cũng xin chia xẻ nỗi buồn với Givenchy. Chúc bạn mau sớm ổn định tinh thần, ăn uống bồi bổ và mau chóng có tin vui nhé.
    Thu Hương - Mẹ Mốc Meo
    • 863 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Bạn nhìn sang Avatar của mình xem nhé. Mình từng bị hệt như bạn đó. Sau một năm kiêng cữ, mình lại mang bầu và bây giờ con trai mình 3 tuổi rồi! Tin ở ngày mai đi nhé! Chúc bạn nhanh báo tin vui!
    • 1,719 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Givenchy ơi đừng buồn nữa chị nha, phải tịnh dưỡng tốt mới có thể có sức khoẻ để mang thai lần sau chứ. Chị đừng quá lo nghĩ mà, em có đứa bạn thân lắm cũng bị giống chị khi thai được 6,5 tháng, nó buồn lắm đó.. cũng tuyệt vọng như chị bây giờ. Nhưng sau gần 1 năm tịnh dưỡng giống như Mẹ trananhminh133 nói đó thì bạn của em nó đã sanh đôi được 2 đứa con gái thật xinh.

Mong rằng chị sẽ sớm có tin vui nha. Hãy nhớ giữ gìn sức khoẻ chị Givenchy ơi.
    • 66 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị ui,
    Có chị nào biết là khi thai đã chết lưu thì sau đó thử thai lại bằng quickstick nó có cho ra kết quả là có thai hay không, chỉ cho em biết với, em mới có thai lần đầu nhưng em lo nhiều chuyện lắm nên em muốn biết hết tất cả các trường hợp có thể xảy ra để có thể yên tâm, các chị giúp em nhé. Cảm ơn tất cả mọi người.
    • 863 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Không giải thích thắc mắc của em đâu. Vớ vẫn lắm! Tất cả các trường hợp có thể xảy ra là em bé đang lớn lên từng ngày ấy! Ăn nhiều vào, uống nhiều sữa vào và nghe nhạc không lời! Sau khi thử que rồi, 4-5 tuấn có thể đi siêu âm để xác định vị trí của thai, và bác sĩ kê một số loại thuốc bổ cho em uống. Mẹ mà nghĩ ngợi nhiều, em bé sẽ buồn đấy!
    • 66 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cam on me cúc cu nhé, chỉ la em lo lang qua thoi, em đọc nhiều thông tin quá nên đâm lo, em sẽ nghe lời của chị, ăn nhiều hơn và uống sữa. Cảm ơn chị nhiều nhiều