• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai không phát triển nữa, em phải làm sao để cứu con ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 5.85K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 753 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Hôm nay em khám định kỳ, thai em nay là 10 tuần, tuần trước em khám thai 28mm, vậy mà tuần này thai vẫn 28mm, em lo lắng quá. Em lại sợ bị thai lưu như lần trước ở tuần thứ 8. Theo kết quả siêu âm thì tim thai vẫn còn, em có hỏi bsi thì bác sĩ nói theo dõi tiếp, có thể thai lúc co lúc duỗi nên đo kích thước là vậy. Em thấy càng lo hơn khi ngực đã bớt căng rồi, mặc dù vẫn còn nôn ói. Vợ chồng em lo lắng lắm. Nếu là thai lưu thì vì sao em lại bị như vậy 2 lần? Còn cách nào để có thể cứu con em không? Em chịu đựng không nổi nếu con không phát triển và từ từ chết trong bụng em. Khi viết những dòng này nước mắt em rơi không ngừng, sao niềm vui lại đến ngắn ngủi quá. Em chịu đựng được tất cả những cơn hành ói, đau bao tử, mệt mỏi vật vã, chịu đựng tất cả vì con yêu, vậy mà sao không thể........không thể giữ con đến ngày chào đời. Em luôn cử kiêng mọi thứ, từ ăn uống đến chuyện vợ chồng, vậy mà con cũng không khõe mạnh được.........
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,297 Bài viết

• 3,692 Được cảm ơn

Chỉ căn cứ trên kết quả siêu âm là chưa đủ. Bạn nên đi xét nghiệm các chỉ số máu và đến khám ở bác sỹ giỏi về dưỡng thai để có thể hỗ trợ thêm về thuốc.

Đừng quá lo lắng ảnh hưởng đến cả mẹ cả con nhé.

Chúc bạn mọi điều may mắn

Mins: NB: 3.4kg - 1M: 4.5kg - 2M: 5.4kg - 3M10D: 6.4kg -4M10D: 6kg8 - 5M 7kg1 - 6M 7kg4 - 7M 8kg - 8M 8kg2 ( vẫn rất nhùn 71cm) rooling:

Chưa kháng sinh :LoveStruc tv)
    Chia tay HTX toàn lợi ngày 5.7 rooling:
    Chưa từ chối tình cảm của em nào trong đời.... :Rose:
    • 3,329 Bài viết

• 4,367 Được cảm ơn

Chào em,
    Trước tiên, e đừng quá lo lắng vì chỉ dựa trên 1 két qua siêu âm, v à chính bác sĩ đó cũng nói em theo dõi thôi. Bạn chị dưới 20 tuần, mỗi lần đi siêu âm là 1 lần ngày dự sinh kéo dài ra xa hơn - thai phát triển chậm đi. Nhưng chị ấy chịu khó theo dõi và uống nước mía - nước dừa xiêm, nay đã 35 tuần rồi, bé bắt kịp tốc độ phát triển trung bình của tuổi thai. Chị ấy cũng có "tiền sử" đáng ngại nên cũng lo lăng như em vậy.
    Chúc mẹ con em khỏe.
    • 740 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa-xuyen-chi Xem bài viết
    Hôm nay em khám định kỳ, thai em nay là 10 tuần, tuần trước em khám thai 28mm, vậy mà tuần này thai vẫn 28mm, em lo lắng quá. Em lại sợ bị thai lưu như lần trước ở tuần thứ 8. Theo kết quả siêu âm thì tim thai vẫn còn, em có hỏi bsi thì bác sĩ nói theo dõi tiếp, có thể thai lúc co lúc duỗi nên đo kích thước là vậy. Em thấy càng lo hơn khi ngực đã bớt căng rồi, mặc dù vẫn còn nôn ói. Vợ chồng em lo lắng lắm. Nếu là thai lưu thì vì sao em lại bị như vậy 2 lần? Còn cách nào để có thể cứu con em không? Em chịu đựng không nổi nếu con không phát triển và từ từ chết trong bụng em. Khi viết những dòng này nước mắt em rơi không ngừng, sao niềm vui lại đến ngắn ngủi quá. Em chịu đựng được tất cả những cơn hành ói, đau bao tử, mệt mỏi vật vã, chịu đựng tất cả vì con yêu, vậy mà sao không thể........không thể giữ con đến ngày chào đời. Em luôn cử kiêng mọi thứ, từ ăn uống đến chuyện vợ chồng, vậy mà con cũng không khõe mạnh được.........
    Căn cứ ở kq sa ko nói đc điều j đâu bạn à. bạn cứ theo dõi đi nhé, đừng nghĩ ngợi nhìu mà ảnh hưởng ý
    • 61 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

đừng lo lắng quá bạn nhé, bạn có thể đi bác sĩ khác để kiểm tra lại mà. Thời điểm này rất cần sự bình tĩnh, khi nào bình tĩnh lại bạn sẽ thấy không đáng lo quá vậy đâu. Chúc hai mẹ con khỏe nhé.
    mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    • 532 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Bình tĩnh nhé. Bạn nên đi SA thêm một nơi khác nữa xem, đồng thời thử máu cách nhau 2 ngày để ktra bHCG. Nhưng quan trọng cố găng để bình tĩnh nhé...(dù mình hiểu rất khó).
    Cố gắng lên....

Mong con khôn lớn từng ngày:Rose:

• 3,776 Bài viết

• 3,460 Được cảm ơn

Chị ơi, sai số trong SA là hoàn toàn có thể xảy ra. Chị có thể kiểm tra lại mức độ phát triển của con bằng cách kiểm tra máu. Nhưng trước hết chị đừng vội hoang mang, hay có tâm trạng rối loạn sẽ ảnh hưởng rất nhiều tới con.
    - Ở tuần thai thứ 10-11, ngực thường bắt đầu bớt căng hơn, cho nên chị đừng lo lắng quá.
    Theo em, chị vẫn nên giữ chế độ chăm dưỡng thai bình thường, đi kiểm tra máu và đến 1 bác sỹ dưỡng thai giỏi để có lời khuyên hợp lý. Thường các bác sỹ điều trị vô sinh cũng giỏi trong việc dưỡng thai, giữ thai. Chị có thể tìm đến nha chị
    Chúc mẹ con chị bình an
    • 648 Bài viết

• 2,080 Được cảm ơn

Chị ơi bác sỹ nói đúng đấy em bé lúc co chân lúc duỗi chân mà, có khi còn cong lưng nữa í, chắc bsỹ chụp ảnh lúc em bé đang co người còn lần trước là duỗi thẳng băng đấy. không ra máu, tim thai bình thường thì con bình thường mà, mẹ cứ lo nghĩ là gián tiếp hại con đó. chị cứ xem lại hình siêu âm mà xem nhìn kỹ sẽ thấy bé đang co người chân gập vào đấy. Còn thử HCG giai đoạn này không còn đúng nữa đâu chị nhé vì tăng ít mà có khi còn giảm đi.
    • 753 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã chia sẽ, mình mừng vì vẫn còn tim thai, hy vọng con bình an. 2 tuần nữa sẽ tái khám, có gì mình thông tin cho các mẹ biết.
    • 857 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Nếu bạn ko yên tâm lắm, tốt nhất 3 tháng đầu nên dùng thuốc dưỡng thai của Đông y, bạn có thể vào topic của bs Ngọc Lâm ở Mỹ đình mà tham khảo, bác ý ngoài chữa vô sinh, còn có thuốc dưỡng thai rất tốt. Rất rất nhiều tr.hợp tây y kêu ko giữ đc nhưng bác ý vẫn giữ được đấy. Mẹ mình từng làm cùng viện với bác ý, chứng kiến hơn 30 năm chữa bệnh của bác ý rồi, bản thân mình cũng đã uống thuốc dưỡng thai của bác. Chúc 2 mẹ con khỏe.

• 98 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

ne ban oi! ban sieu am tu luc 10 tuan la tu khi nao vay? Neu sieu am gan qua thi sai so la cuc ki lon day nhe! Nhu to day ne, cung co tien su thai luu. sau 4 tuan tron di sieu am bac si bao to moi co 15 tuan thoi ma khi do 4 tuan truoc to sieu am la 12 tuan 5 ngay roi vay voi ket qua sieu am cua to thi ay co thay lo khong? Ay dung co suy nghi lung tung , Sieu am lien tuc va qua gan nhau thi sai so nhieu lam day va hjon nua moi 1 bac si sieu am lai co 1 ket qua khac nhau. Dung nghi vo van, be van co tim thai la thai van dang tien trien, mat tim thai thi moi dang lo ngai. Gio dung nghi gi het, chiu kho an uong vao. Nhu to day nay thay con yeu van dap , van may deu. Me to bao no la con minh thi co lam the nao van la con minh , con so no khong phai con minh thi co lam the nao no cung bo minh, to rut kinh nghiem xuong mau tu lan mat con yeu do ma lan nay to cu ke va luon tin con cua minh roi khong bo minh nua dau. Dung nghi linh tinh nhe! Chuc hai me con vui khoe!
    • 2,031 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

còn tim thai là còn cơ hội - mẹ nó đừng lo lắng quá - có tin gì mới mẹ nó nhớ báo nhé
    • 1,836 Bài viết

• 719 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Methinho Xem bài viết
    còn tim thai là còn cơ hội - mẹ nó đừng lo lắng quá - có tin gì mới mẹ nó nhớ báo nhé
    Đúng rồi,bé vẫn còn tim thai chứng tỏ vẫn đang tồn tại mà....với lại theo như em biết thì khi thai lưu sẽ có hiện tượng đau bụng or ra máu....chị vẫn bt thì đừng lo lắng gì cả....thời gian này mà lo lắng là không tốt tí nào đâu...còn về ngực ấy,có lúc nó căng đau,nhưng cũng có lúc hết căng đấy........chúc chị và bé con khỏe nhé..........cười tươi lên nào chị:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:

NB: 3,7 kg , 1M: 4,6 kg ,2m: 5,6 kg ; 3,5M: 7 kg 5M : 7,3kg, 10M: 8,5kg ,11M: 9 kg

7M: mọc 2 răng dưới, 9M: 4 răng (sốt), 10M: 6 răng
    2M: biết lật,3M: Biết lẫy,5M: Trườn, 7M: Ngồi, 9M: biết đứng,...,11M: chập chững biết đi, 7 răng xinh xinh....
    1,5M: Thông tắc tuyến lệ, 11,5M: Chích hẹp bao quy đầu.
    9M: biết làm ngáo ộp,10M: phun mưa,mút mỏ như con chim, hoan hô
    11M gọi bà,ba..biết cầm Đt alo cho bà ngoại,ôm cổ mẹ hun hít.....
    • 753 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Mình đã bình tĩnh được phần nào, giờ mình nghỉ làm ở nhà hoàn toàn, không đi cầu thang, không làm việc gì hết, không dám ăn uống bậy bạ gì, giờ chỉ mong con yêu máy trong bụng. Thai được mấy tuần thì mình thấy thai máy trong bụng vậy các mẹ ?
    • 197 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Mình đã bình tĩnh được phần nào, giờ mình nghỉ làm ở nhà hoàn toàn, không đi cầu thang, không làm việc gì hết, không dám ăn uống bậy bạ gì, giờ chỉ mong con yêu máy trong bụng. Thai được mấy tuần thì mình thấy thai máy trong bụng vậy các mẹ ?
    Đọc bài mẹ nó viết thấy thương mẹ nó nhiều lắm. Mẹ nó cứ bình tĩnh và đi khám thêm 1 vài nơi nữa đi cho chăc chắn, tìm bác sỹ có uy tín để khám nhé, mình để ý thấy có nhiều nơi siêu âm kết quả khác nhau lắm, người còn có đầy lúc sai nói chi máy móc chứ. Còn tim thai là còn cơ hội mẹ nó ạ. Hãy chăm chỉ cầu nguyện nữa nhé.
    Mình và các mẹ ở đây ai cũng vậy, từ khi có thai cho đến khi con chào đời có khi nào không lo lắng đâu. Hic, thế này mới thấy thương cha mẹ mình. Mình tin em bé sẽ ổn thôi mẹ nó ạ, đừng quá lo lắng, tinh thần lúc này là quan trọng nhất đấy.
    Còn về việc thai máy thì sớm nhất là tuần 17, còn bình thường từ tuần 18 - 20 là con sẽ cựa quậy nhiều, đủ để mình cảm nhận. Mình cũng đang ở tuần 18 đây, đang mong con đạp từng ngày nè.
    Chúc mẹ và bé khỏe, sớm bình yên trở lại nha.
    • 1,241 Bài viết

• 1,495 Được cảm ơn

Mình nghĩ mẹ nó nên đi SA 3 nơi trong 1 ngày khám, nhờ người nhà đi đến đặt chỗ trước, 1 người đèo đi 1 vòng.. thôi thì vất vả 1 tí mà yên tâm, chắc chắn sẽ có những ý kiến và lời khuyên khác nhau đấy. Chúc mẹ và bé khỏe
    • 2,031 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Nếu con so thì thai khoảng 17 tuần là mình biết chút chút - thai 20 tuần là bé đạp bum bum rồi!
    mẹ nó cứ vui vẻ lên - mang sách bà bầu về đọc cho vui - trong sách có từng giai đoạn phát triển thai nhi- mình đọc thích lắm
    • 641 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Mẹ nó bình tĩnh đi kết quả siêu âm như thế chưa kết luận được là thai không phát triển đâu, tùy thuộc vào tư thế của bé rồi cách đo của bác sỹ chứ. Ví dụ như mình nhé mình sắp sinh em bé (mình chỉ theo dõi ở 1 bác sỹ) tuần trước đo đường kính lưỡng đỉnh của bé là 91mm, tuần sau tái khám lại chỉ là 88mm (mình đi khám trong viên lại là 93mm), tuần sau nữa lại là 95mm (cũng bác sỹ hay khám cho mình) do cách đặt trỏ chuột để đo của bác sỹ thôi mẹ nó ạ, mẹ nó cứ yên tâm đi. Nếu không an tâm mẹ nó có thể khám chỗ khác hoặc hôm nay đi khám lại chỗ hôm trước, mẹ nó đừng để tâm lý ảnh hưởng đến bé nhé, mình cũng có tiền sử thai lưu 8 tuần đây, tim thai vẫn đập thình thịch đo được từ 120 lan/p là yên tâm rồi.
    Bố mẹ yêu con trai
    • 753 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Mấy hôm nay mình cố tỏ ra bình tĩnh nhưng vẫn hồi hộp lắm, bs hẹn 2 tuần mới khám, nhưng mình cứ hồi hộp, tính cuối tuần này khám lại xem sao. Miễn còn tim thai thì còn hy vọng. Mỗi ngày trôi qua, sao mình thấy dài đăng đẳng.
    • 1,207 Bài viết

• 2,683 Được cảm ơn

Chị ơi!
    Chị đừng lo lắng quá mà ảnh hưởng đến sức khoẻ của cả 2 mẹ con.
    Cứ bình tĩnh rồi chuyện gì cũng có cách giải quyết.
    Em có 1 chị bạn, đi siêu âm bác sĩ bảo thai chết lưu rồi vì k có tim thai, mấy chỗ đều bảo thế.
    Vậy mà giờ nhóc ấy đang đi học lớp 1 rồi đấy!
    Bình tâm nha chị!

Chip xinh: 24w: 592g >28w: 1242g >33w4d: 2800g >36w3d: 3200g >38w2d: 3835g
    NB: 3.5kg
    1m10d: 5.8kg
    3m1w: 8.3kg
    4m1w: 9.5kg
    5m3d: 10.3kg + 71cm
    6m: 10.6kg + 72.5cm
    7m: 11kg + 74cm
    8m: 11.3kg + 76cm
    9m: 11.5kg + 78cm
    10m: 11.8kg + 79cm