Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai hơn 5 tuần vẫn chưa vào tử cung, kíu em với!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 21.8K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 109 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Các chị ơi, tư vấn giúp em chuyện này với, em lo lắng quá.
    Kinh nguyệt của em rất đều (30ngày), nếu tính từ ngày đầu tiên của kỳ kinh cuối (11/3), thì đến hôm nay em đã phải có thai được 5 tuần 4 ngày rồi. Em đã thử 2 que đều lên 2 vạch. Hôm nay, sau 1 tuần chậm kinh, em đi khám nhưng bác sĩ bảo ko soi thấy gì, thai chưa vào tử cung, niêm mạc tử cung khá dày. Em hỏi là liệu có khi nào thai ngoài tử cung ko thì bác sĩ bảo là ko lo, 1 tuần sau khám lại. Em siêu âm đầu dò, hơi đau 1 chút. Về em thử lại bằng que thì 2v nét căng. Em lo quá. Ko biết là em có bị TNTC ko, và siêu âm đầu dò thế có ảnh hưởng gì ko. Các chị tư vấn giúp em với.
    Em lo và sốt ruột quá nên chẳng có tâm trí tìm xem có top nào nói tới chuyện này chưa. Nếu đã có thì các mẹ cũng thông cảm dùm em nhé. Cảm ơn cả nhà!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 810 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

mới có 5 tuần thui,chẳng có gì phải lo hết nha bạn. Thường phải 6 tuần thì mới siêu âm thấy túi thai. Nhiều người bị trễ thì còn lâu hơn. Nguyên nhân có thể do bạn rụng trứng muộn, thai di chuyển chậm.

08/12/12: Newborn, 3kg, 50cm; 1y: 9.1kg, 75cm, 14m: 9.8kg, 77cm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 109 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

sao bạn em có đứa 4 tuần siêu âm đã thấy túi thai rồi, có đứa 6 tuần thì đã thấy tim thai. Ui, em bảo ko lo mà ko làm sao thoát khỏi ý nghĩ TNTC.
    • 149 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

ko lo đâu nàng ơi, hiện tượng thai chưa vào tử cung là bình thường nếu bạn mới chỉ có 5 tuần mà. Có những người 9 tuần thì mới bắt đầu nên lo lắng thui
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

bạn lo lắng qua là không tốt cho con yêu đâu. Mới có 5 tuần mà, bạn đợi thêm 1 tuần nữa sa lại cho chắc nhe'. Siêu âm đầu dò không ảnh hưởng gì đâu, vì sa thành bụng k thấy bác sỹ họ sa đầu dò sẽ rõ hơn thôi mà...hầu như ai mới có thai sa thành bụng k thấy cũng phải siêu âm đầu dò.
    Bạn chịu khó bổ xung vitamin nhe'(loại elevit của Úc sản xuất rất tốt bạn ạ) vì đủ tiêu chuẩn và hàm lượng vitamin và chất khoáng cần thiết, còn cả có liều lượng folic acid rất cần thiết để bé yêu phat triển nữa. Uống càng sớm càng tốt nhé...
    Nếu suốt ruột quá bạn có thể đi thử máu kiểm tra nồng đọ HCG, mình nghe nói HCG beta tăng gấp đôi trong 48 tiếng, và khi nào đatk đến mức 3000 thì đi siêu âm thai vào tử cung rồi.
    Đây cũng là cách để phat hiện thai ngoài nhé. Nồng độ cao quá, mà chư thấy phôi thai thì bạn mới nên lo lắng...
    chúc bạn mạnh khỏe, con yêu mau về với bạn....
    • 171 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Nếu bị TNTC bạn sẽ có những triệu chứng như đau bụng dữ dội và ra máu. Thường thì nó sẽ xảy ra rất sớm trong thai kì (có thể trước khi bạn nhận biết được là mình có thai cơ). Nên nếu bạn không có triệu chứng gì thì cứ yên tâm mà dưỡng thai thôi. Bạn cũng giống mình lúc mang bầu lần đầu, đi khám thai từ sớm và sau đó lo lắng vì thai chưa vào tử cung. Lần thứ 2 mang bầu mình để đến lúc 7 tuần mới đi khám, nghe tim thai luôn. Chúc bạn mẹ tròn con vuông.
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

muốn hỏi các me xem sao mình sắp đi siêu âm hôm nay RT được 21 ngày thì đã nhìn thấy túi ối chưa. đi thửv hcg cứ tăng lên như có tốt không mong các mẹ tư vấn
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

sao em đi siêu âm bác sĩ bảo túi thai 6 mm trong long tử cung mà thai em mới 3 tuần các mẹ ạ. có khi nào bác sĩ tính tuổi thai sai không các mẹ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi loakentraivu Xem bài viết
    sao bạn em có đứa 4 tuần siêu âm đã thấy túi thai rồi, có đứa 6 tuần thì đã thấy tim thai. Ui, em bảo ko lo mà ko làm sao thoát khỏi ý nghĩ TNTC.
    • 48 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thai 5 tuần chưa vào tử cung là bình thương mà, mình chậm 10 ngày đi khám mới thấy túi thai trong tử cung, rồi đến 8 tuần SA mới thấy tim thai đấy, đừng lo mẹ nó ơi, không tốt cho sức khỏe.
    • 109 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ rất nhiều. nghe các mẹ nói em cũng yên tâm phần nào. Em thì chưa uống vitamin hay gì cả, mà mới chỉ uống sữa tươi thôi, mỗi ngày 1l, vừa vinamilk, vừa TH thay nhau. Em định đi khám xem thai thế nào rồi nghe bác sĩ tư vấn mới về uống vitamin và sữa bầu. Bác sĩ hẹn 1 tuần sau khám lại, nhưng em sốt ruột quá, chắc ko đợi được 1 tuần. hic
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn không nên lo lắng vì khi bị chậm kinh một ngày thì thai mới được khoảng 3 tuần thôi nên chuyện thai chưa vào buồng tử cung là chuyện bình thường , sau một tuần bạn đi khám lại nhé
    Đăng ký Lớp học tiền sản MIỄN PHÍ BiboMart: 04 3787 1168 (101)
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình nè đi SÂ đầu dò thấy thai nằm ở vòi trứng trái kêu phải mổ cắt luôn vòi trứng. mình thấy hoảng wa mặc dù mình chưa thấy ra máu j cả đau bụng thì ms đau tuần trươk nhưng thỉng thoảng thôi mấy ngày liền đây k thấy đau nữa. mình buồn ghê
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tình hình bạn thế nào rùi, thai đã vào tử cung chưa. Mình bây giờ cũng tình trạng như bạn. Thai 3 tuần chưa vào tử cung, lo lắng quá
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanthanhtb182 Xem bài viết
    tình hình bạn thế nào rùi, thai đã vào tử cung chưa. Mình bây giờ cũng tình trạng như bạn. Thai 3 tuần chưa vào tử cung, lo lắng quá
    Thai 3 tuần là bạn tính từ thời điểm rụng trứng hoặc thời điểm xxx hả CKC của bạn là ngày bao nhiêu ? Bình thường KN có đều kô ? Bao nhiêu ngày

Thai 5 tuần chưa vào TC là chuyện bình thường. Với người CK 28-30 ngày thì chậm kinh ít nhất 1 tuần - 10 ngày, SA mới có thể thấy thai trong TC
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 316 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Mẹ đừng lo lắng quá, mới 5 tuần thôi, bạn mình mới có baby tới 8 tuần mà đi siêu âm vẫn chưa có tim thai đó. Kết quả bây h bạn mình cũng gần sinh rùi á. Mẹ cứ an tâm nha mẹ.
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

trời ơi mình chậm kinh đã nửa tháng rùi, trước thường kinh mình rất đều 28 ngày. xét nghiệm beta HCG thì có thai mà ko thấy trong tử cung. Bác sỹ nghi là TNTC. Mêt thật
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

trời ơi mình chậm kinh đã nửa tháng rùi, trước thường kinh mình rất đều 28 ngày. xét nghiệm beta HCG thì có thai mà ko thấy trong tử cung. Bác sỹ nghi là TNTC. Mêt thật
    Beta HCG của bạn là bao nhiêu ? Nếu beta trên 2.000 mà SA chưa thấy thai trong TC thì cũng đáng lo thật

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

trước đấy bạn có thử beta HCG không, chỉ số lên hay xuống.
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

beta của mình xét nghiệm lần 1: 417, lần 2 cách đó 2 ngày là 870. bác sỹ lại hẹn 3 ngày sau khám lại.
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

beta của mình xét nghiệm lần 1: 417, lần 2 cách đó 2 ngày là 870. bác sỹ lại hẹn 3 ngày sau khám lại.
    Beta như vậy SA chưa thấy thai trong TC là chuyện bình thường, chúc bạn lần tới SA có kết quả tốt nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 81vantreranh; 08/01/2013 vào lúc 12:11 PM.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2