Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai được 6 tuần tuổi, túi thai dài 38mm nhưng vẫn chưa có phôi thai và tim thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.6K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Có ai đã gặp trường hợp này chưa thì vui lòng tư vấn giúp em với.
    Chu kỳ kinh cuối của em bắt đầu ngày 31/01/2010. Đế ngày 2/3/10 em thử quickstick nhưng chỉ có 1 gạch, ngày 5/3/10 em thử lại thì thấy 2 gạch nhưng rất mờ. Ngày 8/3/10 em đi siêu âm thì chưa thấy thai trong tử cung. Tuần sau tái khám thì bác sĩ bảo thai được 4.5tuần túi thai dài 8mm và cho thuốc dưỡng thai 1 tuần. Tuần sau thì thai được 17mm nhưng vẫn chưa thấy phôi thai.
    Đến ngày 27/3/10 em đi từ dũ khám thì bác sĩ bảo thai được 6tuần, túi thai bờ đều dài 38mm, trong có yolksac chưa rõ phôi và hẹn tuần sau tái khám.

Em đang rất lo lắng vì thông thường nếu túi thai dài 38mm thì đã có phôi và tim thai rồi. Sau em vẫn chưa thấy. Chỉ 1 tuần sau thì liệu có thể đã có phôi lẫn tim thai chưa? Em sợ siêu âm nhiều cũng không tốt nhưng em không thể kiên nhẫn chờ đợi quá lâu.

Cơ thể em vẫn thấy bình thường, không bị ói mà chỉ thấy ăn không ngon. Có cảm giac rất khó chịu thôi.

Nếu mẹ nào biết hoặc đã trải qua trường hợp này thì tư vấn giúp em nên làm thế nào nhé.
    Cảm ơn các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• thai 7w nhưng vẫn chưa có phôi và yolksac

Chào các mẹ! Mình đi SA bs chuẩn đoán hình túi thai k=10x5mm chưa thấy yolksac và phôi tuần 4-5. Sau 2 tuần tái kkhammuuii1 thai k=13x10mm nhưng vẫn chưa thấy phôi và yolksac.Theo lời bs thì thai nhi phát triển không bình thường , cần phải bỏ. Vì thai phát triển khá chậm. Mình cũng hỏi bác sĩ tư...

• Chuyện ly hôn của người đàn ông mang thai thay cho vợ

Ở nước ngoài có nhiều chuyện thật lạ lùng các mẹ ạ. Mình không dám phán xét, chỉ nêu lại đây một...

• Quả vú sữa- mẹ bầu không thể bỏ qua

Mùa hè là mùa của những quả vú sữa chín mộng, thơm ngon. Đừng bỏ qua với trái cây tuyệt vời này...

• Thai được 23 tuần nhưng vẫn chưa máy/máy ít

Mình nghe nói có bầu khoảng 18 tuần là em bé bắt đầu máy rồi, nhưng sao mình có bầu được 23 tuần rối mà vẫn chưa thấy gì mặc dù tim thai vẫn đập khỏe mạnh bình thường. Mình đi khám bác sĩ thì bác sĩ bảo có thể do con mình cử động nhẹ quá hoặc lười cử động nên mình không cảm nhận được, với lại là...

• Gửi tiết kiệm tại VIB, hưởng lãi suất tới 10%/năm

Ngân hàng Quốc Tế (VIB) chính thức triển khai chương trình “Lãi suất tiết kiệm cực nóng” đến khách...

• 101 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Bạn ơi, ban cứ chờ thêm 2 tuần nữa xem sao. Tuần sau đi khám nếu chưa có tim thai thì chờ thêm một tuần nữa mới biết chính xác được. Nếu lúc đó cũng không có tim thai thì phôi bị hỏng rồi. Tớ cũng từng 2 lần có thai đến tuần thứ 8 vẫn không có tim thai bác sĩ bảo phôi hỏng, bị lưu cuối cùng phải cho ra đấy. Hy vọng tuần sau đi khám bạn sẽ có kết quả tốt.
    • 2,720 Bài viết

• 12,700 Được cảm ơn

Mình đi khám BS cũng bão là thai 8 tuần nhưng không thấy phôi, và vài ngày sau tự nhiên ra luôn.
    CHÚC BẠN MAY MẮN
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cản ơn các bạn.
    Cho mình hỏi thêm. Trước khi bị ra các bạn có thấy trong cơ thể có gì khác lạ không?
    • 2,720 Bài viết

• 12,700 Được cảm ơn

Bụng dưới hơi râm râm giống như là có kinh vậy đó
    • 648 Bài viết

• 2,080 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kid2010 Xem bài viết
    Chu kỳ kinh cuối của em bắt đầu ngày 31/01/2010. Đế ngày 2/3/10 em thử quickstick nhưng chỉ có 1 gạch, ngày 5/3/10 em thử lại thì thấy 2 gạch nhưng rất mờ. Ngày 8/3/10 em đi siêu âm thì chưa thấy thai trong tử cung. Tuần sau tái khám thì bác sĩ bảo thai được 4.5tuần túi thai dài 8mm và cho thuốc dưỡng thai 1 tuần. Tuần sau thì thai được 17mm nhưng vẫn chưa thấy phôi thai.
    Đến ngày 27/3/10 em đi từ dũ khám thì bác sĩ bảo thai được 6tuần, túi thai bờ đều dài 38mm, trong có yolksac chưa rõ phôi và hẹn tuần sau tái khám.

Em đang rất lo lắng vì thông thường nếu túi thai dài 38mm thì đã có phôi và tim thai rồi. Sau em vẫn chưa thấy. Chỉ 1 tuần sau thì liệu có thể đã có phôi lẫn tim thai chưa? Em sợ siêu âm nhiều cũng không tốt nhưng em không thể kiên nhẫn chờ đợi quá lâu.

Cơ thể em vẫn thấy bình thường, không bị ói mà chỉ thấy ăn không ngon. Có cảm giac rất khó chịu thôi.

Nếu mẹ nào biết hoặc đã trải qua trường hợp này thì tư vấn giúp em nên làm thế nào nhé.
    Cảm ơn các mẹ nhiều
    Bạn ơi đừng lo, có Yolksac là chỉ mấy ngày sau có âm vang thai và tim thai thôi, không có vấn đề gì đâu, tớ nghĩ kỳ này bạn RT muộn, thai theo siêu âm mới 6 tuấn thì chưa có tim thai là điều bình thường mà, 1 tuần sau đi siêu âm sẽ nghe thấy tim thai thôi, vui lên nhé, lo lắng ảnh hưởng em bé đó.
    • 9,755 Bài viết

• 1,713 Được cảm ơn

bạn đường lo qúa nhé.lần đầu mình đi khám lúc 5w chỉ có phôi thai thôi,lần thứ 2 đi khám lúc 7w thì đã có tim thai rồi.
    khoảng 7~8w là có tim thai bạn ạ.bạn đừng căng thẳng qúa,hãy thoải mái thì con mới phát triển tốt được.
    chúc bạn mạnh khoẻ,và con yêu bình an nhé:LoveStruc:
    • 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bạn ơi đừng o lắng nhiều ảnh hưởng tới sức khỏe không tốt cho con.Mình cũng vậy ,khám lần đầu tiên thai 5 tuần 3 ngày cũng chỉ có túi thai thôi chứ chưa có tim thai đâu bạn..Mình cũng sốt ruột nhưng cũng ráng đợi đến 1 tháng sau mới đi khám lại thì mới thấy có tim thai đấy ! bạn cố gắng ăn uống nghỉ ngơi ...đừng có suy nghĩ nhiều ko có tốt đâu
    • 464 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Tại thời điểm 6 tuần, mình cũng chỉ có túi ối, không có âm vang thai, không có phôi thai, không có tim thai. Bác sĩ cho tiêm 2 mũi trợ thai (pregnyl hay IVF gì đó) và uống 1 đống thuốc, sau đúng 4 ngày: thì có đủ cả: phôi thai, tim thai.
    Nên bạn thử hỏi bác sĩ xem có cần bổ trợ thêm thuốc gì không nhé.
    Mỗi ngày bình an- mỗi ngày vui:Rose:.
    • 295 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kid2010 Xem bài viết

Cảm ơn các mẹ nhiều
    Chào bạn
    theo tớ thì bạn ko nên lo lắng nhiều, cứ thoải mái tinh thần rồi 1 tuần sau khám lại
    như mình đây hôm 6 tuần siêu âm chiều dài túi ối cũng dài lắm (mình ko mang kq theo nên ko nhớ rõ) nhưng cũng tầm >30mm
    bs bảo sao túi ối dài thế này mà ko thấy phôi đâu nhỉ? rồi hẹn tuần sau khám lại
    đến tuần sau mình được 7 tuần (theo KKC) thì đã có phôi và tim thai nhưng phôi kt rất bé có 4mm tương đương thai 6 tuần, trong khi kt túi ối thì tương đương 8 tuần 5 ngày....
    các chỉ số cứ lệch nhau lung tung vậy đó, bs cứ nhăn nhó làm mình lo ơi là lo. nhưng đến 2 tuần sau khám lại thì mọi thứ bt (trộm vía), và các lần khám thai sau cũng thế

chúc bạn vững tin và may mắn nhé!
    • 626 Bài viết

• 3,379 Được cảm ơn

Bình thường thôi mà, đâu có gì phải lo hả bạn.
    Hôm 26/3 mình đi Sa thai được 6 tuần mà cũng chỉ mới có phôi nhỏ, chứ đã có tim thai đâu. Bs la ai biểu nôn nóng đi sớm làm gì, dặn 7w thì 7w hãy tới. He he, vui lên cho con mau lớn bạn ơi.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lần trước bị sẩy đến tuần thứ 6 siêu âm vẫn chưa có tim thai mà. Bạn kiên nhẫn chờ thêm đi, có thể là chưa hình thành hoàn thiện, đừng quá lo.
    • 208 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

K biết còn mẹ nào quan tâm đề tài nữa k, mình trễ tới ngày hôm nay là 13 ngày. Thử que đã lên 2 vạch đậm. Bác sỹ đã cho đặt urtrogen để dưỡng. Chiều nay đi siêu âm xem có phôi trong tử cung k. Sao mà lo quá vậy trời. Mong có 2 vạch. Rồi lại mong có phôi. Rồi lại mong....Sao mà hành trình làm mẹ gian nan quá.
    • 46 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

vậy các mẹ ơi . vậy đường kính túi ối là 34mm thì tương đương với thai mấy tuân tuổi . em bé nhà e thì có phôi mà chưa có tim thai . nhưng tính phải được 8w rồi chứ
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ thông thái ơi cho em hỏi chút là. Hôm nay em đi siêu âm, kết quả thai 5 tuần, chưa có phôi thai và tim thai. Đọc bài của các mẹ thì em thấy thế cũng là bình thường. Nhưng vấn đề là bác sĩ lại kê cho em thuốc nội tiết (bsi bảo là trợ thai) tên là Duphaston. Đọc công dụng thì thấy dùng cho những trường hợp dọa sẩy thai...Mà em có làm sao đâu? Có mẹ nào có thể cho em biết em có nên uống không ạ? Tại dao lại kê cho em thuốc này làm gì? Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều