Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai được 23 tuần nhưng vẫn chưa máy/máy ít

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 61.6K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 594 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Mình nghe nói có bầu khoảng 18 tuần là em bé bắt đầu máy rồi, nhưng sao mình có bầu được 23 tuần rối mà vẫn chưa thấy gì mặc dù tim thai vẫn đập khỏe mạnh bình thường.
    Mình đi khám bác sĩ thì bác sĩ bảo có thể do con mình cử động nhẹ quá hoặc lười cử động nên mình không cảm nhận được, với lại là con đầu nên như thế cũng là bình thường. Mặc dù vậy nhưng mình vẫn rất lo lắng vì như thế là quá trễ so với bình thường. Không biết có mẹ nào giống trường hợp của mình không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đừng yêu thương khi quá muộn

"Đừng yêu thương khi quá muộn" là bộ ảnh của tác giả Bùi Vĩnh Thế kể câu chuyện về tình cảm gia...

• Thai 7 tuần nhưng vẫn chưa nghe được nhịp tim

Minh đang mang thai 7 tuần. Hôm qua đi khám SA thấy BS bảo có âm vang thai, bé dài 26mm nhưng chưa nghe thấy tim thai. Mình lo lắm. Các me có kinh nghiệm giúp mình với nha.

• Bản tin khuyến mại tháng 7: VMM Times City

MEGA SALE: Kids World giảm giá tới 50%. Để góp phần đem tới mùa hè vui vẻ cho các bé yêu, Kids...

• em mang thai được 7 tuần nhưng bị té

Sáng hôm qua em loay hoay bước xuống gường nhưng không ngờ bước lên tấm thảm , vì mẹ mới lao nhà nên tấm thảm trơn quá nên em bị té,mông rơi xuống sàn nhà mạnh nhưng em không cảm thấy đau mà em chỉ lo cho em bé thôi....huhu em run lắm không biết có gì không nữa. Em để ý từ hôm qua tới giờ vẫn bình...

• Ông bố tuyệt vời nhất trong năm!

Gia đình mình sắp có 1 nàng công chúa nhỏ...Hnay coi hình này...chợt có suy nghĩ sau này sẽ làm 1...

• 195 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thường thì khi nằm mới thấy cử động rõ hơn. Bạn để ý lúc vừa ăn cơm xong và nằm thử xem.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cún Phính Xem bài viết
    Mình nghe nói có bầu khoảng 18 tuần là em bé bắt đầu máy rồi, nhưng sao mình có bầu được 23 tuần rối mà vẫn chưa thấy gì mặc dù tim thai vẫn đập khỏe mạnh bình thường.
    Mình đi khám bác sĩ thì bác sĩ bảo có thể do con mình cử động nhẹ quá hoặc lười cử động nên mình không cảm nhận được, với lại là con đầu nên như thế cũng là bình thường. Mặc dù vậy nhưng mình vẫn rất lo lắng vì như thế là quá trễ so với bình thường. Không biết có mẹ nào giống trường hợp của mình không?
    • 249 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người thành bụng dày quá cũng không cảm nhận được thai máy đâu.
    Bạn cứ đi khám bác sỹ và tư vẫn bs là được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 591 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trong suốt quá trình mang thai, bé nhà mình cũng chả thèm máy gì cả, lần đầu nên cũng lo như mẹ Cún, suốt ngày tự mình lắc lắc cái bụng:Laughing: , nên tháng nào mình cũng siêu âm. Siêu âm thai khỏe, không sao là ổn. Giờ bé đã 19 tháng rồi, nghịch kinh khủng
    • 394 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cún nhà mình cũng vậy, chẳng chịu máy gì cả, thi thoảng chắc là mỏi cô nàng khẽ trở mình chấm hết.Báo hại mẹ lo lắng phải đi khám với siêu âm suốt ngày :Crying:tốn xiền lắm , mọi ng cứ bảo con bé sau này nó hiền,đi xem bói thì thầy bảo là những đứa như thế biết thương mẹ từ trong bụng sau k làm cho mẹ đau lòng .Híc,làm con bé hí hửng mãi rồi vỡ mộng đẻ ra một con giặc nghịch như quỷ sứ đủ trò.Công nhận nó thương mẹ,quấn quýt mình suốt,nó chua làm mẹ đau lòng nhưng mình toàn đau tim vì mấy trò nghịch ngợm của nó thui:Crying: .
    Bạn đừng lo lắng quá, chắc em bé nhà bạn giống em nhà mình đấy, sau này chắc bé cũng n...g...o...a...n :Sigh:
    • 2,064 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Ừh, kể ra 23 tuần em bé chưa máy thì cũng hơi chậm thật. Em bé của mình chưa đến 17 tuần đã máy rồi và giờ 24 tuần thì quậy tưng bừng luôn :Smiling: . Nhưng mẹ nó đừng lo gì cả, chắc do em bé của mẹ nó hiền lành và không thích quậy hihi . Cứ thử nằm nghỉ ngơi và đặt tay nhẹ lên bụng xem có cảm giác gì ko, biết đâu em bé chỉ đạp nhẹ thôi thì sao? :Battin ey: Chúc 2 mẹ con luôn vui và khỏe mạnh :LoveStruc:

• 1,864 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cũng có thể là do lượng nước ối trong bụng mẹ cháu có nhiều nên con đạp sẽ không được rõ bằng những người có lượng ối bình thường chăng? Vì cơ quan em có một chị mang bầu cũng bị hiện tượng đó và bs nói là do lượng ối nhiều nên bị tình trạng đó. Mẹ cháu đừng lo lắng quá, cố gắng ăn uống đều cho con phát triền mạnh khỏe là vui rồi.
    • 144 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nếu bác sĩ nói không sao thì các mẹ cũng đừng lo lắng quá. Mấy hôm trước đi khám, bác sĩ chỗ mình có bảo cơ thể mỗi người khác nhau nên không ai cũng giống ai cả đâu. Thậm chí bác sĩ cũng không hiểu được vì sao lại như vậy nữa. Nhưng bác sĩ mình có khẳng định là việc bé máy sớm hay muộn không hề ảnh hưởng đến sức khỏe hay trí thông minh của bé sau này đâu nhé. Không phải bé máy sớm là bé thông minh hay nghịch ngợm hơn đâu Thế nên các mẹ cứ yên tâm đi.
    Nhà tớ cảm nhận bé máy rõ nhất là khi đói. Hay các mẹ thử để hơi đoi đói thử xem. Bé thúc thúc chân vào bụng mình nhột lắm, nhiều lúc còn cảm nhận rõ cả bàn chân bé thúc vào bụng mình cơ. :LoveStruc:
    • 594 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Kể ra mà nói trước khi mang thai thì mình có một lượng khá mỡ ở bụng, ông xã mình nghĩ hay là do thế nên con có đạp thì mẹ cũng khó cảm nhận được. Mình đã đi khám thai thì tim thai vẫn đập tốt lắm, bác sĩ thì cứ bảo là tuần sau chắc thai sẽ máy thôi nhưng cũng đã qua vài lần tuần sau như thế rồi vẫn không thấy gì. Kể cả khi đói lẫn khi no. Bác sĩ nói vậy thì mình cũng đành nghe vậy nhưng nếu có mẹ nào có trải qua giống mình thì mình yên tâm hơn đôi chút.
    À thế mẹ QuynhPhuong04 ơi, lúc mẹ mang bầu thì bác' sĩ có nói lí do tại sao mẹ không thấy em bé máy không? Kể ra cả quá trình mang thai mà không bé máy chút nào thì chắc mẹ nó lo lắng lắm nhỉ. Nhưng mà bây giờ con khỏe mạnh thế thì mẹ nó sướng nhé.
    To mẹ Cún Vịt 1903, mình cũng không biết lượng nước ối của mình có nhiều không, đi siêu âm thì chỉ thấy nói là có lượng nước ối tốt thôi. À mà nếu lượng nước ối nhiều thì có ảnh hưởng gì không nhỉ?
    • 65 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh 22 tuần rồi mà cũng chưa cảm nhận thấy em bé máy đấy, đâm ra lo lắng đi siêu âm đều để kiểm tra, song lần nào bsĩ cũng nói em bé khỏe nên mình yên tâm, Trước khi có bầu mình cũng béo, mỡ bụng nhiều nên mình nghĩ đấy cũng là một lý do đấy
    • 2,153 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Như em nè chị ơi, chưa thấy bé đạp gì cả. Phải nằm yên và để ý mới thấy búng tanh tách như tôm thôi, máy nhẹ thế chắc con gái rồi, kekeke.
    Blog của Ruby đây http://nhiruby2008.multiply.com
    • 15,483 Bài viết

• 8,831 Được cảm ơn

. À mà nếu lượng nước ối nhiều thì có ảnh hưởng gì không nhỉ?
    Nước ối nhiều hay ít đều không tốt cho bé cả em à, phải ở mức bình thường mới ổn cho bé:LoveStruc:
    • 15,483 Bài viết

• 8,831 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi longvi2008 Xem bài viết
    Như em nè chị ơi, chưa thấy bé đạp gì cả. Phải nằm yên và để ý mới thấy búng tanh tách như tôm thôi, máy nhẹ thế chắc con gái rồi, kekeke.
    Từ 4-6 tháng siêu âm có thể biết trai hay gái rồi mà em! Con trai thì thường 4 tháng là thấy, còn con gái khó thấy hơn và đoán cũng dễ bị nhầm lẫn nữa, có thể con gái khoảng 6 tháng mới có thể kết luận:LoveStruc:
    • 2,064 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Với mọi người thì ko rõ thế nào, nhưng với mình thì trước khi có bầu mình khá béo và mỡ bụng có thể nói là nhiều, ai cũng bảo béo bụng, nhìn cứ như là có em bé 2-3 tháng rồi :Worried: :Crying: Thế mà chưa đến 17 tuần đã thấy em bé máy rồi :Smiling: Các mẹ chưa cảm nhận thấy em bé máy có thể 1 phần do mỡ bụng, mà cũng có thể do nước ối hoặc tính cách của em bé . Nếu bsỹ bảo em bé phát triển bình thường thì đừng quá lo lắng kẻo ảnh hưởng đến sức khỏe cả mẹ và bé nhé :Battin ey: :LoveStruc: .

• 4,454 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

hị hị, còn em thì cũng chẳng thấy em bé máy gì cả, bà con bẩu 3-4 tháng thai máy chứ em mãi chẳng thấy máy, cũng sốt ruột, nhưng em nghĩ vì em béo quá, bụng tuyền mỡ, nên chắc em bé máy nhẹ mình không cảm thấy được,
    nhưng em lại cứ thấy bị sôi bụng, thực ra là vì em ăn nhiều quá, cũng hay bị sôi bụng lắm,
    mãi sau mới biết đấy không phải bị sôi bụng mà là "thai máy"
    hị hị, mình mang thai lần đầu có biết thế nào là máy đâu, hỏi thì bà con bẩu như con tôm nhẩy trong bụng, nhưng mà đã nuốt con tôm sống bao giờ đâu mà biết nó nhẩy trong bụng mình thế nào
    đâm ra cứ tưởng bị sôi bụng :Laughing:
    mãi sau trình bầy với mọi ng mới biết đấy chính là "thai máy" ạ
    em cứ buồn cười em mãi cái vụ này
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu banh nhau (tương đối dầy!) nằm ở trên ngay sát dưới bụng mình thì sẽ thấy máy chậm hơn. Ở những trường hợp này tuần thứ 22 hoặc muộn hơn mới máy là chuyện bình thường. Những người có bánh nhau ở đàng sau phía gần lưng thì sớm máy hơn. Lần sau đi khám bạn thử hỏi bác sĩ xem bánh nhau của bạn nằm ở vị trí nào .
    • 2,105 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Mình cũng đang lo muốn chết đây, thai mình đang ở tuần thứ 21 mà chẳng thấy đạp gì cả, hic... hay là do con gái nên mới hiền lành như thế ko biết nữa.
    • 4,794 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Con_chim_hư_hư Xem bài viết
    hị hị, còn em thì cũng chẳng thấy em bé máy gì cả, bà con bẩu 3-4 tháng thai máy chứ em mãi chẳng thấy máy, cũng sốt ruột, nhưng em nghĩ vì em béo quá, bụng tuyền mỡ, nên chắc em bé máy nhẹ mình không cảm thấy được,
    nhưng em lại cứ thấy bị sôi bụng, thực ra là vì em ăn nhiều quá, cũng hay bị sôi bụng lắm,
    mãi sau mới biết đấy không phải bị sôi bụng mà là "thai máy"
    hị hị, mình mang thai lần đầu có biết thế nào là máy đâu, hỏi thì bà con bẩu như con tôm nhẩy trong bụng, nhưng mà đã nuốt con tôm sống bao giờ đâu mà biết nó nhẩy trong bụng mình thế nào
    đâm ra cứ tưởng bị sôi bụng :Laughing:
    mãi sau trình bầy với mọi ng mới biết đấy chính là "thai máy" ạ
    em cứ buồn cười em mãi cái vụ này
    Mình giống y chang conchimhuhu, mình mới có thai 13 tuần, bữa giờ đang nghĩ sao dạo này bụng mình cứ bị sôi bụng hoài vậy, trước kia khi nào đau bụng mới thế . Đang thắc mắc may mà đọc được bài của CON CHIM :Laughing: . Mẹ chồng mình cũng bảo 3 tháng là thai đã búng như con tôm nhảy heheeh, nhưng mình cũng chẳng biết tôm nhảy trong bụng là thế nào . Thì ra nó giống sôi bụng:Laughing: :Laughing:
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• 4,675 Bài viết

• 1,376 Được cảm ơn

13 tuần mà bé đã máy rồi à, lại còn búng như tôm nhảy nữa rooling: Tớ thấy tôm nhảy là nó búng một phát lên bụng, nhanh lắm, như kiểu quẫy giống tôm ý :LoveStruc:
    Chính xác ra, nếu là con so, thường thì bé sẽ máy vào tuần 18, nhưng sẽ máy thực sự từ sau tuần 21, còn nếu là con rạ thì sẽ sớm hơn, vào khoảng tuần 16. Thường là như thế nhưng cũng còn tùy vào từng người, có thể cảm nhận bé máy sớm hơn hoặc muộn hơn, mạnh hay nhẹ, ví dụ người nhiều mỡ bụng sẽ khó cảm nhận và cảm nhận muộn hơn, rau bám mặt trước (khó cảm nhận hơn) hay mặt sau (dễ cảm nhận hơn), ... nhưng nếu nói với bác sĩ là cảm thấy bé máy từ tuần 12,13 thì bác sĩ dễ ngạc nhiên lắm, toàn bảo đấy là nhu động ruột chuyển động chứ chưa chắc phải bé máy vì 13 tuần thì còn quá sớm.
    Tớ hồi 16 tuần cũng nghe ngóng em bé thế nào vì nhiều người cũng thấy bé máy từ tuần 16 mặc dù là con so, nhưng chẳng thấy gì hic đến tuần 18 thì thỉnh thoảng lắm mới nhận thấy nhưng lại không chắc có phải bé máy hay không, bây giờ gần 22 tuần rồi nhưng bé cũng không máy nhiều, cảm nhận rõ nhất vào khoảng buổi trưa và buổi tối sau khi ăn xong hoặc trước khi đi ngủ, nhiều lúc cũng thấy bùm bụp, hay lắm. Lắm lúc nằm nghiêng cũng cảm giác như bé gõ gõ xuống giường, nhảy như tôm nhưng nhẹ lắm. Tóm lại là vẫn chưa rõ hẳn, lắm lúc thấy buồn buồn phía bụng dưới, chẳng phải có phải bé máy hay không. Cũng mong đến lúc bé đạp thật mạnh, lồi hẳn lên và làm bụng mẹ lệch hẳn đi như nhiều mẹ khác quá rooling:
    • 14,688 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trái ớt dễ thương Xem bài viết
    Mình giống y chang conchimhuhu, mình mới có thai 13 tuần, bữa giờ đang nghĩ sao dạo này bụng mình cứ bị sôi bụng hoài vậy, trước kia khi nào đau bụng mới thế . Đang thắc mắc may mà đọc được bài của CON CHIM :Laughing: . Mẹ chồng mình cũng bảo 3 tháng là thai đã búng như con tôm nhảy heheeh, nhưng mình cũng chẳng biết tôm nhảy trong bụng là thế nào . Thì ra nó giống sôi bụng:Laughing: :Laughing:
    Mình mới 8 tuần, thỉnh thoảng lại thấy cuộn bụng 1 phát, em bé đạp nhỉ....hihihih :Battin ey: :LoveStruc: . Đùa tí thui chứ mình biết mừ....:Battin ey:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3