• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 55.4K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 386 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bà con ơi, hôm qua baby của Bầu cứ đạp đạp phía dưới (đạp mạnh ý) Bầu cứ tưởng bé sẽ đạp luôn cả chân hay tay ra ngoài luôn. Bầu đang ở tuần 32 không biết như vậy có phải là baby sắp đòi ra không nhỉ? lo quá, đang muốn chơi Tết cái đã. Có ai bị bé đạp như Bầu không nhỉ?

Bầu cũng chưa biết là bé đã xuôi hay chưa, chỉ thấy bé hay đạp phía dưới, gần chỗ ra ý, cảm giác như vỡ luôn bọng đái . Mà sờ phía trên thì thấy cứng cứng như là mông của bé vậy vì thỉnh thoảng thấy nó gồ lên to như mông hay đầu gì đấy. Các mẹ ơi, cho Bầu một vài thông tin đi. 2 tuần nữa mới đến kỳ khám thai, mà siêu âm thì mới đi hôm 30 tuần. Bây giờ làm gì được nhỉ, mà 32 tuần là vẫn còn quá sớm để cho em bé ra. Híc, sao lo thế không biết.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• [Review] Chương trình GLTT "Lớn khôn khỏe mạnh mỗi ngày, con yêu nhé!"

Các thành viên thân mến, Buổi GLTT “ Lớn khôn khỏe mạnh mỗi ngày, con yêu nhé!” tại văn phòng...

• Bụng méo xẹo, thai đạp ít...

Các bác ơi, giúp em với... Em đang được 26 tuần, hôm 24 tuần đi khám định kỳ, bs nói là mẹ khoẻ, con khỏe, em bé được 600g, trộm vía, từ hồi mang bầu đến giờ khỏe re, chẳng nghén ngẩm gì cả. Em cũng chịu khó bồi bổ và ăn uống khoa học. Nhưng tự nhiên hôm qua, em bé đạp ít hơn, nhẹ hơn. Đến...

• Help! Thai 38 tuần mà đau bụng và ói liên tục

Mọi người ơi, em có thai 38 tuần rồi, nói chung từ trước đến giờ cũng khỏe lắm, chỉ ốm nghén 3 tháng đầu như bình thường. Vậy mà từ hôm qua đến giờ cứ lâm râm đau bụng và ói triền miên, còn hơn lúc ốm nghén nữa. Người thì lạnh mà mồ hôi vã ra như tắm, mệt kinh khủng, không ăn nổi thứ gì. Nhưng lại...

• Nếu đàn ông cũng lên hai vạch thì tính sao?

Một anh chàng phát hiện que thử thai của bạn gái và tinh nghịch lấy ra thử. Tất nhiên chỉ là một...

• 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baufamily
    Bà con ơi, hôm qua baby của Bầu cứ đạp đạp phía dưới (đạp mạnh ý) Bầu cứ tưởng bé sẽ đạp luôn cả chân hay tay ra ngoài luôn. Bầu đang ở tuần 32 không biết như vậy có phải là baby sắp đòi ra không nhỉ? lo quá, đang muốn chơi Tết cái đã. Có ai bị bé đạp như Bầu không nhỉ?

Bầu cũng chưa biết là bé đã xuôi hay chưa, chỉ thấy bé hay đạp phía dưới, gần chỗ ra ý, cảm giác như vỡ luôn bọng đái . Mà sờ phía trên thì thấy cứng cứng như là mông của bé vậy vì thỉnh thoảng thấy nó gồ lên to như mông hay đầu gì đấy. Các mẹ ơi, cho Bầu một vài thông tin đi. 2 tuần nữa mới đến kỳ khám thai, mà siêu âm thì mới đi hôm 30 tuần. Bây giờ làm gì được nhỉ, mà 32 tuần là vẫn còn quá sớm để cho em bé ra. Híc, sao lo thế không biết.
    Hê giống mình quá bé cũng toàn đạp phía dưới bụng đêm qua mấy lần đang ngủ giật mình vì bé đạp mạnh quá, mình mới đi siêu âm về bé được 34 tuần nhưng vẫn ngôi ngược chứng tỏ cậu giống mình lên bé mới đạp phía dưới bụng, nhưng yên tâm đi nhiều mẹ tuần 39 thai mới thuận. Chúc 2 mẹ con luôn khoẻ.
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lúc mình 31 tuần cũng có cảm giác giống hệt baufamili. Đang ngồi mà em bé đạp thốc xuống dưới tưởng như...sắp tè ra cả quần . Có cái gì đấy như muốn vỡ ra ở bên dưới. Mình sợ quá chạy đi khám, bs bảo là do vận động nhiều nên bị động, phải tuyệt đối nghỉ ngơi. Mình về nhà nằm nghỉ 1 ngày, hôm sau thấy hết hiện tượng như thế. Nói chung là nếu thấy cái gì khang khác thì nên đi khám cho yên tâm bạn ạ.
    • 386 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bầu muốn đi siêu âm thử, nhưng anh xã thì can. Chẳng biết làm thế nào bây giờ. Chắc cũng không có gì nguy hiểm. Thế có nghĩa là em bé của Bầu vẫn chưa ngôi thuận hả các mẹ. Bé này lì ghê, chị Tẹo quay đầu từ tuần 30 rồi thế mà cô em thì lại vẫn chưa chịu vào vị trí.

Công nhận là lúc ngồi Bầu luôn thấy cái bụng nó đè lên đùi, rồi bé đạp, bé thúc rất khó chịu, cứ phải ngồi ngửa người ra đằng sau. Cảm giác bụng nó tụt xuống đến nơi. Bầu thấy các mẹ vẫn bình thường nên Bầu yên tâm rùi. Hy vọng sang tuần bé sẽ chịu xuôi.
    • 512 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baufamily
    Công nhận là lúc ngồi Bầu luôn thấy cái bụng nó đè lên đùi, rồi bé đạp, bé thúc rất khó chịu, cứ phải ngồi ngửa người ra đằng sau.
    Mẹ Bầu ơi, đừng lo lắng quá! Bé nhà em thuận rồi mà vẫn boxing ở phía dưới đấy, ở gần xxx ấy . em thấy ngày nào cái đùi mình cũng như là cái bao cát cho bé tập đấm bốc vậy. Thỉnh thoảng tay chị ta lại quờ vào túi nước tiểu của mẹ, làm mẹ muốn tè ra quần .Tuy nhiên ở dưới đó bé cử động yếu hơn nên em đoán là tay, ở trên mạnh hơn thì nghĩ đó là chân (E mới SA BS bảo thai thuận). Chị có cảm nhận được ở đâu mạnh hơn, yếu hơn ko ạ?
    Hồi em được <30> tuần gì đó, tự nhiên thấy bị thúc mạnh 1 cái, đau điếng người. Kể từ ngày đó thì em thấy có sự khác biệt giữa thúc phía trên phía dưới. Em đoán hôm đó là ngày em bé quay đầu xuống. Chị đã thấy hiện tượng đó chưa?
    Dù gì thì chị cũng yên tâm đi nhé, một vài tuần nữa bé sẽ chiều theo ý mẹ thôi mà.
    • 903 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình đi siêu âm hồi 22 tuần thì thai vẫn chưa thuận, nhưng mà bây giờ đang tuân 24 rồi cũng thấy có hiện tượng bé đạp ở phía dưới bụng, nhiều khi nằm nghiêng co chân là bé đạp luôn vào đùi, không biết thế nào nữa. Ah mấy mẹ cho mình hỏi siêu âm 2 chiều có biết được nhau quấn cổ hay là phải siêu âm 3-4 chiều? Mình chỉ lo be' bị nhau quấn cổ thôi, vì đọc 1 bài trên DĐ thấy có mẹ kể chuyện nghe sợ quá

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có phải thai đạp ít hay nhiều là do tinh hiếu động của nó không? nếu thai đạp nhiều thì bé mai sau sinh ra sẽ rất nghịch ngợm và hiếu động còn nếu đạp ít thì bé mai sau sinh ra hoàn toàn ngược lại.. Mình thấy bé trong bụng của mình đạp ít lắm. ! có đúng không hả mọi người!!!!!!!!
    Hình đính kèm
    • 59 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Creamcheese Xem bài viết
    Mình đi siêu âm hồi 22 tuần thì thai vẫn chưa thuận, nhưng mà bây giờ đang tuân 24 rồi cũng thấy có hiện tượng bé đạp ở phía dưới bụng, nhiều khi nằm nghiêng co chân là bé đạp luôn vào đùi, không biết thế nào nữa. Ah mấy mẹ cho mình hỏi siêu âm 2 chiều có biết được nhau quấn cổ hay là phải siêu âm 3-4 chiều? Mình chỉ lo be' bị nhau quấn cổ thôi, vì đọc 1 bài trên DĐ thấy có mẹ kể chuyện nghe sợ quá

chị ơi em đang ở giai đoạn 20 tuần ..nhưng sao 2 ngày nay baby cũa em ko đạp nhiều ở trên bụng gần rún nữa mà đạp nhẹ ỡ dưới gần khu vực cỗ tử cung,làm cho em có cảm giác muốn đi tiểu ...với lại hay gò xuống dưới làm nhói nhói ở dưới? ....Mình ngồi máy tính nhiều có làm thai khó chịu ko các chị? ..em ngồi máy phải ngữa ra chứ ngồi thẵng bụng chùng lại thì khi đứng lên là nặng bụng dưới có phải ngồi thẳng người lâu quá làm bé ko có chỗ di chuyển nên dồn hết xuống dưới ko???
    • 398 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_lovely Xem bài viết
    chị ơi em đang ở giai đoạn 20 tuần ..nhưng sao 2 ngày nay baby cũa em ko đạp nhiều ở trên bụng gần rún nữa mà đạp nhẹ ỡ dưới gần khu vực cỗ tử cung,làm cho em có cảm giác muốn đi tiểu ...với lại hay gò xuống dưới làm nhói nhói ở dưới? ....Mình ngồi máy tính nhiều có làm thai khó chịu ko các chị? ..em ngồi máy phải ngữa ra chứ ngồi thẵng bụng chùng lại thì khi đứng lên là nặng bụng dưới có phải ngồi thẳng người lâu quá làm bé ko có chỗ di chuyển nên dồn hết xuống dưới ko???
    Thế là bị thai ngược rồi bạn ạ.
    • 59 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebemao Xem bài viết
    Thế là bị thai ngược rồi bạn ạ.
    chị ơi thai ngược là sao hả chị em ko rành lắm??? tức là đầu và chân em bé nằm ở tư thế nào là ngược vậy chị ??? em mới đi khám bs định kì ngay 4/9 qua bác sĩ vẫn định vị là ngôi thai cao ...ko có nói gì về ngược xuôi??? hay là thai của em quay đầu xuống dưới rồi ..hicc nghe ngược em ko hiểu nhưng thấy sợ mong chị giai thích giúp
    • 3,759 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

chị ơi thai ngược là sao hả chị em ko rành lắm??? tức là đầu và chân em bé nằm ở tư thế nào là ngược vậy chị ??? em mới đi khám bs định kì ngay 4/9 qua bác sĩ vẫn định vị là ngôi thai cao ...ko có nói gì về ngược xuôi??? hay là thai của em quay đầu xuống dưới rồi ..hicc nghe ngược em ko hiểu nhưng thấy sợ mong chị giai thích giúp
    Thai ngược tức là đầu em bé xoay lên trên phía trên, còn thai thuận là đầu em bé xoay xuống cửa mình để chuẩn bị chào đời. Ngôi thai cao có nghĩ là thai vẫn chưa lọt xuống khung chậu, thường là khi thai lọt xuống khung chậu thì là bé sắp sửa chào đời bạn à.
    Hạnh Phúc Của Mẹ Là Khi Các Con Cười
    Mẹ Yêu Lắm Hai Chàng Trai Bé Nhỏ Của Mẹ
    • 59 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kidyeu Xem bài viết
    Thai ngược tức là đầu em bé xoay lên trên phía trên, còn thai thuận là đầu em bé xoay xuống cửa mình để chuẩn bị chào đời. Ngôi thai cao có nghĩ là thai vẫn chưa lọt xuống khung chậu, thường là khi thai lọt xuống khung chậu thì là bé sắp sửa chào đời bạn à.
    vậy chắc của em ko phải bị ngược vì cảm giác đạp ở dưới rất nhẹ có lẽ là tay hay cái gì đó chạm vào gần bọng đái thôi...thai vẫn còn đạp mạnh hơn o ngay rún hicc nghe cũng còn may ...cám ơn chị giải thích mai em phải đi siêu âm kiểm tra thôi ...lo lo rồi hicc cám ơn chị nhiều lắm
    • 5,104 Bài viết

• 3,868 Được cảm ơn

20 tuần thì vẫn là ngôi thai di động cơ mà :Battin ey: . Lúc này bụng mẹ còn rộng rãi nên em bé còn xoay tứ lung tung, chưa cố định ở 1 chiều nào đâu.

• 4,676 Bài viết

• 1,380 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinky2510 Xem bài viết
    20 tuần thì vẫn là ngôi thai di động cơ mà :Battin ey: . Lúc này bụng mẹ còn rộng rãi nên em bé còn xoay tứ lung tung, chưa cố định ở 1 chiều nào đâu.
    Uh đúng rùi, mới 20 tuần thì làm gì đã sợ thai ngược với không ngược, đi khám 22 tuần bác sĩ cũng chẳng xác định ngôi thai nữa là. Hình thư trong tháng thứ 7 bé mới bắt đầu xoay đầu.
    • 830 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

em mới có thai được 4 tháng, đã cảm nhận được em bé máy, mà lúc thì máy bên trái, lúc máy bên phải... đấy có phải là em bé xoay người ko ạ.
    Mẹ càng yêu con hơn từ những điều như thế...

Yêu mũi tẹt, mắt híp của mẹ

Blog nhà cháu - http://my.opera.com/booHK/blog
    • 1,048 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Buồn quá. 28 tuần đi khám, bs bảo con bị nhẹ cân, dây rốn quấn cổ, ngôi ngược làm Mẹ lo lắng, tích cực nghỉ ngơi cho con mau lớn, và cầu mong cho con quay ngược đầu lại, tháo dây ra.
    30 tuần đi khám lại thì con tăng cân tốt, dây rốn đã tháo, ngôi cũng đã thuận làm mẹ mừng quá. Mỗi lần con đạp ở rốn hay đạp ngược lên phía trên thấy yêu con nhiều hơn.
    Vậy mà hôm qua đến giờ (hơn 31 tuần) con toàn đạp thốc xuống phía dưới, chẳng thấy một cử động nào từ rốn trở lên. Chắc là con lại quay chân xuống dưới rồi, mẹ thất vọng quá. Con đã lớn rồi mà quay đầu xuống như vậy thì làm sao quay lên đây. Mẹ đang buồn con lắm biết không.
    Mẹ không muốn sinh mổ, phải mất nhiều thời gian hồi phục sức khỏe. Mẹ sẽ không chăm được con và anh hai của con được tốt hơn, mẹ sẽ không làm được những dự định sau khi sinh mà mẹ đã lên kế hoạch cho hai con của mẹ.
    Mẹ lại thủ thỉ với con, nói con quay đầu xuống dưới. Con có nghe lời mẹ như lần trước không?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,254 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

chị à, chị đừng buồn như thế, có thể bé cựa quậy phía bụng dưới chứ chưa chắc đã là bị ngược ngôi mà. để cho yên tâm chị thử đi khám lại đi. vả lại kể cả có ngược thì bác sĩ vẫn có cách xoay được. em thấy nhiều người cũng có em bé bị ngược, sau đó bác sĩ massage thế nào đó mà em bé đã xoay lại đc, nên chị yên tâm nhé. tốt nhất là đi khám cho chắc đã
    em hơn 21 tuần mà bé dạo này cũng đạp phía dưới bụng nhiều quá, cảm giác này khó chịu hơn là bé đạp ra ngoài thật. nhưng chắc là bé đang xoay lung tung, vẫn còn thời gian để xoay tròn trong bụng mẹ thì cố tận dụng trc khi to quá xoay chẳng nổi nữa
    • 710 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chouette Xem bài viết
    chị à, chị đừng buồn như thế, có thể bé cựa quậy phía bụng dưới chứ chưa chắc đã là bị ngược ngôi mà. để cho yên tâm chị thử đi khám lại đi. vả lại kể cả có ngược thì bác sĩ vẫn có cách xoay được. em thấy nhiều người cũng có em bé bị ngược, sau đó bác sĩ massage thế nào đó mà em bé đã xoay lại đc, nên chị yên tâm nhé. tốt nhất là đi khám cho chắc đã
    em hơn 21 tuần mà bé dạo này cũng đạp phía dưới bụng nhiều quá, cảm giác này khó chịu hơn là bé đạp ra ngoài thật. nhưng chắc là bé đang xoay lung tung, vẫn còn thời gian để xoay tròn trong bụng mẹ thì cố tận dụng trc khi to quá xoay chẳng nổi nữa
    Bạn ơi bạn có biết bác sĩ nào xoay được em bé hả? Chỉ cho mình với. HIc hic, mấy tuần nay mình cũng đang lo lắm vì em bé vẫn chưa chịu quay đầu xuống gì cả. 34 tuần rồi mà vẫn ngôi mông, toàn đạp mạnh ở phía dưới thôi. Chả biết thế nào nữa, thỉnh thoảng cũng thấy em bé đạp ở phía trên, nhưng không mạnh như ở dưới làm mình lo quá.
    Buồn lắm ý. Vì mình cũng nghĩ như bạn ngoc suong là nếu sinh mổ sẽ mất nhiều thời gian để hồi phục, không chăm sóc con ngay được. Lo lắm. Mọi người cũng bảo là em bé sẽ có thể quay đầu xuống nữa nhưng mình vẫn không yên tâm. Sợ bé bướng quá không chịu quay, mẹ phải mổ thì cũng chẳng thích lắm. Mà bé nhà mình lại đang bị dây rốn quấn cổ 1 vòng nên mình chẳng dám làm theo cách mọi người bảo là nằm kiểu chổng mông lên nữa. Hic hic, lo lắm!!!
    ALL ABOUT PIANO
    • 1,254 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

chị à, đừng nằm chổng mông lên, em nghĩ tốt nhất là chị đi khám bác sĩ và nói rõ lo lắng của chị. trong thời kỳ mang thai nên càng tránh căng thẳng càng tốt, cho nên đừng ngại đi bác sĩ, bất cứ khi nào chị có gì vướng mắc
    về chuyện bác sĩ có thể xoay thai lại được, để em hỏi lại. vì hiện em cũng ko ở VN nên phải nhờ người ở nhà hỏi. nhưng chắc chắn đã có trường hợp bác sĩ massage và xoay được rồi, nên chị đừng lo lắng quá nhé. vả lại em nghĩ 31 tuần thì vẫn còn thời gian để bé tự xoay mà
    chị yên tâm nghỉ ngơi nhé
    • 2,234 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

20 tuần thì ngôi thai chưa có ý nghĩa đâu bạn ơi, thời kỳ này tử cung của mẹ vẫn rộng rãi đối với bé nên bé có thể xoay tứ tung, đợt 22 tuần tớ đi siêu âm bé nhà tớ còn đang nằm ngang bụng mẹ nữa cơ Nên bạn đừng lo lắng nhé từ 30 tuần bắt đầu ngôi thai mới có í nghĩa
    Quang Anh

Em Be
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2