Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai chết luu to 37w và triệu chứng có thai sau sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 74K Lượt đọc
  • 932 Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 698 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Mình mang thai 37 tuần 4 ngày thì không thấy con đạp mình đi SA bs bảo hok thấy tim thai nữa. mình sinh đc gần 3 tháng rồi, mấy hôm nay tự nhiên có cảm giác đau lưng, đau tức ngực đau nhâm nhẩm bụng dưới 2 tuần này rồi ( mình đã có đèn đỏ trở lại lúc 60 ngày)đầu đau nhức, đêm nằm ngủ hay mơ linh tinh, khi mang thai bé trc mình cũng có triệu chứng gần như thế này. ko biết có phải mình mong có con quá mà tưởng tượng ra triệu chứng như trên ko nhỉ? và nếu như mình mang thai thì có ảnh hưởng ko. Mong các mẹ có kinh nghiệm chia se với mình
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đừng yêu thương khi quá muộn

"Đừng yêu thương khi quá muộn" là bộ ảnh của tác giả Bùi Vĩnh Thế kể câu chuyện về tình cảm gia...

• Toàn là triệu chứng có thai!!!!Liệu có thai hay không ạ ?

Thưa bác sĩ và mọi người Lần cuối em có kinh là ngày 2/7.Vào ngày 26/7 em có quan hệ ko an toàn nhưng xuất tinh ngoài. Chu kì hàng tháng của em đều 28-30 ngày nhưng đến nay em vẫn chưa có( trễ 12 ngày ) Hiện tại em có những triệu chứng như buồn nôn,nhạy mùi,thèm chua,đau bụng dưới,có chất nhờn...

• Triệu chứng có thai sau sinh !

Mình mang thai 37 tuần 4 ngày thì không thấy con đạp mình đi SA bs bảo hok thấy tim thai nữa. mình sinh đc gần 3 tháng rồi, mấy hôm nay tự nhiên có cảm giác đau lưng, đau tức ngực đau nhâm nhẩm bụng dưới 1 tuần này rồi ( mình đã có đèn đỏ trở lại lúc 60 ngày)đầu đau nhức, đêm nằm ngủ hay mơ linh...

• Quả vú sữa- mẹ bầu không thể bỏ qua

Mùa hè là mùa của những quả vú sữa chín mộng, thơm ngon. Đừng bỏ qua với trái cây tuyệt vời này...

• [Cuộc sống Vinhomes] Khai trương cụm bể bơi trong nhà lớn nhất Việt Nam

Ngày 1/12/2013, Cụm bể bơi bốn mùa trong nhà lớn nhất Việt Nam tại Khu đô thị Times City...

• 66 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Chia sẻ với bạn về mất mát vừa qua.Thai lưu lớn thì bạn giữ gìn sức khỏe tầm 6 tháng hãy thả lại nhé,Cơ địa mẹ khỏe thì Con sẽ ok hơn.Trc khi có bầu lại 3 tháng Bạn uống vitamin tổng hợp vs bồi bổ sức khỏe cho lại người.Nếu làm đc zì cho em bé trc thì hãy làm hết khả năng như đi chùa,niệm Phật.Con cái là chuyện duyên số,cố gắng vượt qua nỗi đau và làm lại.Khi có bầu lại bạn nên tìm 1 bác sỹ thật tốt để theo nhé.Có zì PM mình.mình cũng mất bé gái đầu lòng vào năm ngoái 39 tuần.Hiện tại Mình có bầu đc gần 8 tháng rồi..Thân!
    • 81 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành thật chia buồn với các mẹ có hoàn cảnh giống mình. mình cũng thế, năm ngoài mình cũng mất con khi được 40t4 ngày. mình kế hoạch được 5 tháng và giờ thì đang có bầu được gần 3 tháng. đợt này mình đã theo khám 1 bác sỹ từ đầu, và có làm xét nghiệm phát hiện ra mình bị đông máu(Lupus LA+). Hy vọng các mẹ sớm ổn định tinh thần và cố giữ tinh thần thoải mái. Mình sinh xong cũng trong trạng thái buồn tủi, lo lắng bất an nhưng rồi mình đã suy nghĩ tích cực hơn. Chúc các mẹ mau chóng khỏe mạnh, bình an. Niềm vui sẽ đến với chúng ta! Có gì cũng PM cho mình để cùng chia sẻ nhé
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimcoi_Maivan Xem bài viết
    Thành thật chia buồn với các mẹ có hoàn cảnh giống mình. mình cũng thế, năm ngoài mình cũng mất con khi được 40t4 ngày. mình kế hoạch được 5 tháng và giờ thì đang có bầu được gần 3 tháng. đợt này mình đã theo khám 1 bác sỹ từ đầu, và có làm xét nghiệm phát hiện ra mình bị đông máu(Lupus LA+). Hy vọng các mẹ sớm ổn định tinh thần và cố giữ tinh thần thoải mái. Mình sinh xong cũng trong trạng thái buồn tủi, lo lắng bất an nhưng rồi mình đã suy nghĩ tích cực hơn. Chúc các mẹ mau chóng khỏe mạnh, bình an. Niềm vui sẽ đến với chúng ta! Có gì cũng PM cho mình để cùng chia sẻ nhé
    Hix. Đọc chia sẻ của chị mà em thấy lo lắng quá, cứ nghĩ em bé lớn như vậy sẽ an toàn chỉ chờ tới ngày sinh thôi chứ. Vậy nguyên nhân thai lưu của chị là do bị đông máu phải không ahj? Liệu còn nguyên nhân nào khác không để các mẹ khác có thể phòng tránh chuyện này... Em cũng đang mang bầu được 3 tháng, như vậy chắc chị cũng dự sinh t12 phải không ah?
    • 698 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ nhím còi đã chia sẻ, bạn là do bị đông máu à, mình thì chưa xác định đc nguyên nhân, thấy bs bảo cạn ối, mấy tuần cuối chủ quan quá, mẹ nó 40w4day cơ à, khổ thân quá nhưng cũng an ủi hơn là bạn đã có bầu rồi, chúc 2 mẹ con 9t10 ngày an toàn và khỏe mạnh
    • 698 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

mà mẹ nó cho mình hỏi: bạn phát hiện ra mình mang thai khi nào, triệu chứng như thế nào hả mẹ Nhímcoi, mình trễ kinh từ hôm 20/5 đến giờ chưa thấy có mà thử qt 1V đỏ chót :'( buồn ghê mẹ nó à
    • 698 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Mẹ Divine_beauty cho mình hỏi sau khi bị thai luu thì bao lâu bạn hết sữa, như mình thì sau 1 tháng 10 ngày thì hết nhưng đến nay là 3 tháng rồi tự nhiên lại thấy sữa ra, mình nghĩ mình có thai nhưng thử qt chỉ thấy 1V :'( ko hiểu mình bị sao nữa :'(, các mẹ thông thái tư vấn giúp mình với
    • 81 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thực ra lúc đó nguyên nhân của mình mình nghĩ do mình đã vỡ ối(vì mình thấy có nước ào ào chảy ra, ngay lúc đó có đến PSHN nhưng các bác sỹ kiểm tra bảo mình chưa sao, cho đi đo nhịp tim và siêu âm- kết luận là vẫn chưa sao và đuổi mình về mặc dù mình đã đề nghị được mổ). Nguyên nhân vì thế cũng k rõ. Lần này, mình cũng có hỏi bsy về trường hợp như vậy, thì bsy cũng nói là bt nếu Lupus + thì hay bị từ lúc nhỏ thôi, chứ to như vậy thì rất hiếm. nên mình nghĩ khả năng là do mình vơ ối dẫn đến nhiễm trùng ối.
    • 81 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Mình thấy chậm kinh 4 ngày, thử que lên 2 vạch nhưng vạch 2 rất mờ. mình thì nhạy lắm, có một cái là người mệt mỏi, cảm giác chán ăn và hay nôn khan ngay từ khi còn chưa biết có bầu í
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

lúc đó không biết nguyên nhân đâu, chỉ bảo là ối đục thôi bạn ah, nhưng số mình đúng là chưa có duyên với con. theo mình, nếu đã 1 lần như vậy mẹ nó cũng nên đi khám xét nghiệm để biết xem có bị gì không, cẩn tắc vô áy náy mà. nếu có bầu thì qua ngay nhà bác sỹ Dục ở Hoàng quốc việt đẻ được khám và theo dõi nhé
    • 698 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Thực ra lúc đó nguyên nhân của mình mình nghĩ do mình đã vỡ ối(vì mình thấy có nước ào ào chảy ra, ngay lúc đó có đến PSHN nhưng các bác sỹ kiểm tra bảo mình chưa sao, cho đi đo nhịp tim và siêu âm- kết luận là vẫn chưa sao và đuổi mình về mặc dù mình đã đề nghị được mổ). Nguyên nhân vì thế cũng k rõ. Lần này, mình cũng có hỏi bsy về trường hợp như vậy, thì bsy cũng nói là bt nếu Lupus + thì hay bị từ lúc nhỏ thôi, chứ to như vậy thì rất hiếm. nên mình nghĩ khả năng là do mình vơ ối dẫn đến nhiễm trùng ối.
    vậy à, tiếc quá nhỉ, tại Bs làm ăn vô chách nhiệm mới thế, ngta vỡ ối thì cho ngta mổ đi hoặc bắt ở lại theo dõi lại đuổi về, thôi số phận đã thế ròi biết làm sao , chỉ mong cho con sớm ngày siêu thoát, mình thì chậm kinh 10 ngày rồi mà thử QT vẫn 1V chán lắm, hay là lại bị loạn kinh sau sinh, mình hết sữa lúc 1thang 10 ngày nhưng đến nay lại thấy có sữa lại rồi hok biết bị sao :'(
    • 698 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

lúc đó không biết nguyên nhân đâu, chỉ bảo là ối đục thôi bạn ah, nhưng số mình đúng là chưa có duyên với con. theo mình, nếu đã 1 lần như vậy mẹ nó cũng nên đi khám xét nghiệm để biết xem có bị gì không, cẩn tắc vô áy náy mà. nếu có bầu thì qua ngay nhà bác sỹ Dục ở Hoàng quốc việt đẻ được khám và theo dõi nhé
    Cảm ơn mẹ nhímcoi đinh đi SA mà bận quá hok có thời gian, cứ nghĩ có baby nhưng hình như hok phải rồi, chán quá,
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh lan dau vao dien dan,thanh that chia buon voi me linhsentd.nhung cho Minh hoi lam Sao de biet Thai luu zay
    • 698 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Haper Xem bài viết
    Minh lan dau vao dien dan,thanh that chia buon voi me linhsentd.nhung cho Minh hoi lam Sao de biet Thai luu zay
    Thực ra thì mình cũng ko biết là con đã chết, chỉ là thấy thai hok đạp như mọi ngày nữa, có linh cảm xấu mình đi SA thì thấy hok còn tim thai bạn à. nói chung khi thai luu sẽ hết các cảm giác nghén cảm giác bụng mềm nhẹ bẫng, hok có cảm giác mạnh về mùi vị như trước :'(
    • 698 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Bạn nhimcoi đi siêu âm lần mang thai thứ 2 này phát hiện ra bạn bị đông máu à, bs có chỉ định điều trị chưa ?
    • 72 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Chao cac me.Minh mang thai doi va cung bj thai luu luc da 36w.Tu do toi gjo cung duoc gan 3 thang.Minh dau long,so va hoang mang.Nhung tuong chi co minh bi khi thai da lon nhu vay...Thuc long chia buon voi me nhimcoi_maivan va cac me khac co cung canh ngo.Hjx.Me nhimcoi da 40w4d rui ma...Minh cung sinh va moi co kinh lai hum 21.5 vua rui.Nguyen nhan thi minh cung k ro vi minh mang thai doi, co bac si thi bao do thai da oi.Con luc minh sinh thi co nghe co ho ly do de noi nhau thai bi phu.Ma 2 thang con cua minh lon lam.Di sieu am lan nao bsi cung bao 1 dua phat trien bang thai 1 y.Hjx.Nen minh nghi nhau thai bi phu thi chinh xac hon.Thuc long chia buon voi cac me va voi minh nua.Gan day minh cung co hien tuong hay dau bung, cung thay lo khong biet co sao khong.Cung dinh cuoi tuan nay di kham xem the nao.Co me nao biet kham o dau tot khong cho minh dia chi voi?Minh thay dua ban bao kham bsi To Minh Huong o duong lang.Co duoc khong cac me nhi?mung 9.6 toi la 100ngay con minh.Cac me chi cho minh phai lam nhung gi voi? Cam on cac me nhiu!
    • 72 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Cac me thong cam cho minh nhe!Minh vao web tren dien thoai ma chua cai duoc tieng viet nen viet khong co dau!
    • 698 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

mẹ conlatatca2311 ơi, mùng 3/6 tới cũng là 100 ngày con zai mình, chia buồn cùng mẹ nó nhé, cố gắng lên mẹ nó ạ.( động viên mẹ nó thế chứ mình cũng hok khá hơn là mấy đâu ) điều đầu tiên là cầu siêu thoát cho con đã và mua 2 cái trống bỏi thắp hương cho con, nhờ thầy về cúng cầu hoặc đi chùa cầu cho con. chúc mẹ nó sớm có tin vui
    ID MELINHSEN pass 3B768
    -http://www.webtretho.com/forum/f92/c.../#post30152446
    - Mong ngày 28/8/2014 con yêu cán đích mạnh khỏe bình an cùng mẹ :*
    • 81 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhsentd Xem bài viết
    Bạn nhimcoi đi siêu âm lần mang thai thứ 2 này phát hiện ra bạn bị đông máu à, bs có chỉ định điều trị chưa ?
    có bạn ah, bsy chỉ định cho tiêm Lovenex mỗi ngày 1 mũi, rồi cứ 2 tuần xét nghiệm 1 lần.kết hợp uống Aspegic 1 ngày/1 gói
    • 81 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhsentd Xem bài viết
    vậy à, tiếc quá nhỉ, tại Bs làm ăn vô chách nhiệm mới thế, ngta vỡ ối thì cho ngta mổ đi hoặc bắt ở lại theo dõi lại đuổi về, thôi số phận đã thế ròi biết làm sao , chỉ mong cho con sớm ngày siêu thoát, mình thì chậm kinh 10 ngày rồi mà thử QT vẫn 1V chán lắm, hay là lại bị loạn kinh sau sinh, mình hết sữa lúc 1thang 10 ngày nhưng đến nay lại thấy có sữa lại rồi hok biết bị sao :'(
    mình thì hết sữa nhanh lắm, không bị nhiều như bạn đâu, sinh xong khoảng 10 ngày là mình hết rồi, từ đó đến nay cũng k bị ra sữa gì cả, nếu bạn không yên tâm, đi khám xem thế nào, nhiều khi do mình suy nghĩ nhiều cũng có thể làm rối loan kinh nguyệt và một số cái khác nữa, cố gắng giữ tinh thần thoải mái, đi chùa cầu an bạn nhé