• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

thai chết lưu liệu có bị lại không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.97K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với. Em có thai lần này là lần thứ 3 rồi. Lần đầu khi thai vừa vào tử cung thì bị sẩy. Lần 2 thai được 10 tuần thì thai ngừng phát triển (chết lưu). Lần này em thử que thì lên 2 vạch được 1 tuần rồi. Em sợ giống như 2 lần trước mất đi 2 bé đã làm cho vợ chồng em thực sự suy sụp. Chồng em muốn có em bé lắm. Chu kỳ của em không đều thường thì trên 30 ngày nên em không biết là em có thai từ lúc nào. Từ chu kỳ cuối đến nay là 50 ngày rồi.Thấy mọi người bảo người có tiền sử thai lưu và sẩy thai thì rất dễ bị lại nên em thấy lo. Em định đi siêu âm nhưng mà lại lo lắng không dám đi. Các mẹ cho em lời khuyên với. Cám ơn các mẹ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 36 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthu1286 Xem bài viết
    Các mẹ ơi giúp em với. Em có thai lần này là lần thứ 3 rồi. Lần đầu khi thai vừa vào tử cung thì bị sẩy. Lần 2 thai được 10 tuần thì thai ngừng phát triển (chết lưu). Lần này em thử que thì lên 2 vạch được 1 tuần rồi. Em sợ giống như 2 lần trước mất đi 2 bé đã làm cho vợ chồng em thực sự suy sụp. Chồng em muốn có em bé lắm. Chu kỳ của em không đều thường thì trên 30 ngày nên em không biết là em có thai từ lúc nào. Từ chu kỳ cuối đến nay là 50 ngày rồi.Thấy mọi người bảo người có tiền sử thai lưu và sẩy thai thì rất dễ bị lại nên em thấy lo. Em định đi siêu âm nhưng mà lại lo lắng không dám đi. Các mẹ cho em lời khuyên với. Cám ơn các mẹ!
    Chị dâu mình trước cụng bị như bạn, 2 lần dầu cứ đến 7,8 tuàn là bị lưu. Đến lần thứ 3 chị m có bầu nghỉ luôn ở nhà và tiêm thuốc nội tiét giữ thai hết 3 tháng đầu. Bạn nên đi khám luôn 1 bác sỹ và kể vè tiền sử để uống và tiêm thuốc luôn. H chị m đã có 1 bé gái rất xinh xắn 4 tuổi rồi. Mong bạn thành công lần này nhé!
    • 182 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Đầu tiên, chúc mừng vợ chồng bạn đã nhé. Sau nữa là, bạn đừng lo lắng quá, bởi có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến thai lưu. Có thể do dị tật ở trưng hoặc tinh trùng (nhiễm sắc thể ý) làm cho trứng đã thụ không thể phát triển được nên cơ thể tự đào thải, cũng có thể do nội tiết tố của mẹ kém nên không giữ được con.
    Bạn nên đi khám thai và làm các xét nghiệm càng sớm càng tốt, để loại trừ các nguyên nhân nhé. Nếu do nội tiết, mình sẽ được uống hoặc tiêm bổ sung. Chú ý giữ gìn sức khỏe, đừng để bị cúm trong 3 tháng đầu. Bản thân mình cũng bị 1 lần, đến hơn 1 năm mới có lại. Trộm vía lần này, mình được 10 tuần rồi. Đang hồi hộp chờ 2 tuần nữa đi kiểm tra mốc 12 tuần đây. Mình cũng sợ lại như lần trước, nên cứ 2 tuần mình đi kiểm tra 1 lần đấy.
    Bạn lạc quan lên nhé, trời không phụ lòng người đâu mà. Chúc mẹ con bạn bình an 9tháng 10ngày nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Theo mình bạn nên đi khám bác sỹ luôn, nhớ lưu ý với bác sỹ về tiền sử thai lưu của mình. Thai lưu có nhiều nguyên nhân nhưng m thấy phần lớn là do nội tiết kém. Vì vậy, bạn cần đc bác sỹ khám và kê đơn thuốc điều chỉnh nội tiết ngay từ khi biết mình có e bé. Chúc bạn và bé luôn khỏe mạnh, bình an nhé!
    • 504 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Mình đi khám bs thì thấy có nhiều trường hợp như bạn, nhưng lần sau có đi khám theo bs luôn thì bs cho tiêm, uống thuốc nội tiết thì rất nhiều chị (sau đó mình đi khám thai nhiều gặp cũng thấy quen mặt mà), bầu to dần lên, khỏe bạn ạ. Hãy lạc quan lên nhé, mọi người có em bé khỏe mạnh bình thường thì mình cũng có khả năng ấy, phải không nào. Theo mình bạn nên tìm tới bs sản khoa tốt giữ thai, bạn có thể tham khảo trên diễn đàn mình. Riêng mình thì mình tin tưởng giới thiệu bạn tới phòng khám bs Lê Anh Tuấn- 91 Hàng Buồm, từ kinh nghiệm bản thân mình. Thế bạn nhé, chúc bạn thai kỳ khỏe mạnh.
    • 770 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đã bị 1 lần thai lưu không phôi không rõ nguyên nhân lúc 7 tuần. Mình kiêng 3 tháng sau có bầu lại, kết quả giờ bé đã được 2 tuổi dễ thương lắm. Bạn yên tâm dưỡng thai nhé!
    • 140 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Em cũng vừa hút thai 1 tuần do lưu lúc 7 tuần, túi ối phát triển bình thường mà không có phôi. Em lo sợ do rối loạn NST lắm, nếu bị cái này thì vô sinh luôn mất. Hic hic, vì từ lúc e có bầu được 5 tuần, thấy mấy chị ở cơ quan bảo uống thuốc dành cho bà bầu luôn đi, em rất chăm chỉ uống, em sợ ko phải em yếu nội tiết, mà lo lỗi NST thôi. Sợ lắm, huhu
    • 149 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tiền sử thai lưu thì nên tiêm thuốc giữ thai cho ổn định bạn ạ. Chúc bạn nhanh có em bé năm Tị nhé
    • 33 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình cũng bị thai lưu rồi xảy 1 lần lúc thai đc 9w. Bây giờ mình đã có lại sau hơn 1 năm mong ngóng. Minh vừa đi kiểm tra ở PK 56 HBT, em bé đc hơn 6 tuần và đã có tim thai rồi. Bác sỹ cho mình uống Duphaton, Spamas, và thuốc đặt âm đạo Utrogestan nữa. Mình cũng lo lắng lắm. Mong rằng con yêu lớn lên và khỏe mạnh, nhanh đến ngày được thấy mặt con yêu.
    • 155 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

cac me uong noi tiet thi con deu an toan ca chu. minh cung vua bi thai luu lan thu 3. cac me chia se voi minh nhe
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn nên đến bệnh viện khám để được các bác sỹ tư vấn và khám thai để mẹ tròn con vuông nhé
    4 tháng trước mình cũng bị thai lưu khi thai sang tuần thứ 10, mình cũng rất buồn nhưng mình phải mạnh mẽ lên bạn à
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng bị thai chết lưu lúc 5 tuần, sau hai tháng mình lại có lại, mình thấy lo lắng lắm, ko biết do nội tiết hay như thế nào nữa. Mình muốn đi khám thật kỹ xem như thế nào? nhưng chưa biết khám ở đâu. Các bạn chia sẻ với mình nhé