• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai bị giãn quai ruột non...mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình với! :(

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.15K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 6
    • 264 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susuxuxu Xem bài viết
    Bạn giadinhmeocun ơi bé nhà bạn bao nhiêu tuần rồi? Bạn đi SA ở đâu thế? có lên trung tâm chẩn đoán TS ko? Bé bị giãn mấy mm hả bạn Mình lo thắt cả ruột đây..
    bé nhà m bị nghi là tắc ruột cơ susu ạ, ko bít có khác nhau không nữa. thấy các mẹ bảo phải mổ 2 lần cho con ngay sau sinh mà m đang chán đời đây. m nghĩ giãn ruột non chắc đỡ hơn bé nhà m đó, mẹ nó cứ phải thoải mái chứ bgio có làm đc j đâu, bít đâu bé nhà bạn lại khỏi trong tgian tới, m cũng suốt ngày cầu mong con ko sao mà ko bít hi vọng mong manh đó có thành sự thật đc ko nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 360 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

mình đi SA lại rồi bé vẫn bị và còn giãn hơn, buồn lắm. Nhưng thôi cố gắng chả nghĩ nữa, mẹ u sầu tội nghiệp con hơn, mình đăng kí ở VP rồi có gì sẽ bám bác Thu để theo dõi. Cầu trời phật cho bé sẽ tự hết.

• 1,051 Bài viết

• 1,289 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhmeocun Xem bài viết
    bé nhà m bị nghi là tắc ruột cơ susu ạ, ko bít có khác nhau không nữa. thấy các mẹ bảo phải mổ 2 lần cho con ngay sau sinh mà m đang chán đời đây. m nghĩ giãn ruột non chắc đỡ hơn bé nhà m đó, mẹ nó cứ phải thoải mái chứ bgio có làm đc j đâu, bít đâu bé nhà bạn lại khỏi trong tgian tới, m cũng suốt ngày cầu mong con ko sao mà ko bít hi vọng mong manh đó có thành sự thật đc ko nữa
    c ơi e nt k thấy c tl, hnay thấy c ở đây, cầu trời phù hộ 3 mẹ con chị bình an.mong lắm tin an lành của c.3 mẹ con cố lên nhé

Hạnh phúc đến muộn là hạnh phúc sẽ ở lại lâu....BAO NGÀY MẸ NGÓNG, BAO NGÀY MẸ TRÔNG...
    25/12: CKK
    6/1: IUI lần 2( folitrop75x10, orgalx4)------Tạ ơn trời phật
    18/5-20/5: các con của mẹ rời xa bme vĩnh viễn, các con dc 5,5t...
    Cầu cho các con mẹ dc lên thiên đường...chỉ đường dẫn lối cho em con về với bme, con nhé! yêu con
    BAO NGÀY MẸ MONG CON CHÀO ĐỜI

• 360 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị nghi tắc ruột, bà bác sỹ bảo thử cân nhắc về abortion vì sinh bé ra chăm bé rất vất vả và khổ hơn các bé bt nhiều lần. Có mẹ nào đc bác sỹ khuyên vậy chưa? Mình chắc k thể làm vậy đc, sáng nay nghe xong m chắc lên cơn sốc buồn nôn hoa mắt chóng mặt suýt ngất..
    Mình hỏi khí ko phải chứ có mẹ nào đã từng có ý nghĩ bỏ con chưa? Chồng mình thì có vẻ cũng đã nghĩ đến rồi, làm mình tan nát từng khúc ruột..
    Buồn quá các mẹ ơi..

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone

• 264 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị nghi tắc ruột, bà bác sỹ bảo thử cân nhắc về abortion vì sinh bé ra chăm bé rất vất vả và khổ hơn các bé bt nhiều lần. Có mẹ nào đc bác sỹ khuyên vậy chưa? Mình chắc k thể làm vậy đc, sáng nay nghe xong m chắc lên cơn sốc buồn nôn hoa mắt chóng mặt suýt ngất..
    Mình hỏi khí ko phải chứ có mẹ nào đã từng có ý nghĩ bỏ con chưa? Chồng mình thì có vẻ cũng đã nghĩ đến rồi, làm mình tan nát từng khúc ruột..
    Buồn quá các mẹ ơi..

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    bạn đc bao nhiêu tuần r? m thì sinh đôi, 1 bé bị thế nên ko làm j đc. bạn và gd thử suy nghĩ kĩ xem. nhiều trường hợp nặng phải phẫu thuật nhưng dần dần bé sẽ hồi phục mà, bỏ là trường hợp xấu nhất thôi. số m vất vả vì con r thì lần sau cũng đâu bít tn, bỏ tội con lắm. như m hiếm muộn, mong mãi mới đc, chẳng dám nghĩ đến bỏ. cứ phải cân nhắc kĩ bạn ạ.mong mọi điều tốt đẹp sẽ đến với các bé nhà bọn m
    mà t còn lo hơn vì t chưa là triplest, còn sợ có liên quan đến bệnh lí về NST nữa, cả đêm chẳng ngủ đc j. có ai nhiều kinh nghiệm vào jup bọn m thì tốt quá

• 360 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Mình sang tuần 27 bạn ạ...bạn vẫn còn 2 bé khác để hy vọng.. Mình thấy như trời sụp vậy...

• 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình sang tuần 27 bạn ạ...bạn vẫn còn 2 bé khác để hy vọng.. Mình thấy như trời sụp vậy...
    <br>Mẹ Susu ơi bác sỹ nào khuyên bạn bỏ vậy, có lên chuẩn đoán trước sinh không vì khuyên như thế phải hội đồng siêu âm liên viện mới đưa lời khuyên như thế. Con mình cũng nghi là tắc ruột mà nhưng khi siêu âm các chỉ số khác vẫn bình thường con tăng cân bình thường vẫn thấy con đạp thấy con trong bụng mình thì 2 mẹ con hãy cố gắng lên. Có trường hợp một chị trên diễn đàn bác sỹ cũng khuyên bỏ ở tuần 26 hay gì đó nhưng sau đó 2 mẹ con vẫn kiên trì và đến tuần 32 thì hiện tượng giảm không đáng ngại nữa, chị ấy siêu âm bác sỹ Danh Cường đấy bác cũng hỏi bỏ hay để để thì sau nuôi khó khăn lắm, đến tuần 32 siêu âm lại thì bác bảo ổn rồi quan ruột giãn nhưng quan trọng nó không bị dò dịch trong ổ bụng bé. Bạn và gia đình suy nghĩ kỹ nhé Cố lên chúc 2 mẹ con bạn sớm vượt qua. Bé nhà mình cũng theo dõi tắc ruột do thấy hiện tượng ruột tăng âm và quai ruột giãn nhưng bác sỹ cũng chỉ bảo theo dõi đến lúc sinh thôi. Bác sỹ nói hiện tượng đấy có thể là sinh lý có thể là bệnh lý khi sinh ra khám bé mới biết được nên mình cứ hy vọng cầu trời phật là bé không sao, còn trường hợp xấu nhất là phải phẫu thuật cho bé sau sinh thì mình và con cùng cố gắng thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phuonganh12586; 01/04/2013 vào lúc 11:12 AM.

• 360 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Bác Lê ở Việt pháp là bsy siêu âm ấy ạ, nhưng bác Thu trưởng khoa sản thì có quan điểm khác bảo ko thấy cần thuết đình chỉ thai. Mình quyết đụnh rồi mình ko bỏ cin đc đâu, hai mẹ con cùng cả nhà cố gắng đến cùng , dù sao cũng còn đỡ hơn nhiều bệnh khác mà. Bé nhà m vẫn đạp mạnh và tăng cân, trộm vía con. Bé nhà bạn bao tuần rồi, năng bao nhiêu rồi? Chúc hai mẹ con khỏe mạnh nhé, à có gì cho mình sdt đi có gì mình trao đổi với nhau cho dễ. Nhiêuv khi m thấy cô đơn lắm chả chia sẻ đc với ai, bạn cũng làm mẹ như m chắc đồng cảm đc...

• 264 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Bác Lê ở Việt pháp là bsy siêu âm ấy ạ, nhưng bác Thu trưởng khoa sản thì có quan điểm khác bảo ko thấy cần thuết đình chỉ thai. Mình quyết đụnh rồi mình ko bỏ cin đc đâu, hai mẹ con cùng cả nhà cố gắng đến cùng , dù sao cũng còn đỡ hơn nhiều bệnh khác mà. Bé nhà m vẫn đạp mạnh và tăng cân, trộm vía con. Bé nhà bạn bao tuần rồi, năng bao nhiêu rồi? Chúc hai mẹ con khỏe mạnh nhé, à có gì cho mình sdt đi có gì mình trao đổi với nhau cho dễ. Nhiêuv khi m thấy cô đơn lắm chả chia sẻ đc với ai, bạn cũng làm mẹ như m chắc đồng cảm đc...
    m cũng như bạn vậy. thế nên thỉnh thoảng lên đây tâm sự nhé. mail của mình là Celanomerino@gmail.com
    rảnh thì viết thư nc nhé. mà bạn đã lên trung tâm chẩn đoán trc sinh chưa? m dạo này chán toàn ở nhà thôi. bạn ở HN tìm hiểu xem bgio bệnh viện nhi hay Viet Duc họ phẫu thuật bệnh của con m đấy, làm ngay sau sinh, nhưng m nghe nói là mổ mở, nếu mà mổ nội soi thì đỡ vất vả hơn. m ở xa HN nên chắc là tìm hiểu hơi khó. ju liên lạc nhé. m kém bạn 1w đó

• 360 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Mình gửi email cho mẹ nó rồi nhé.

Tiện thể update cho mẹ phuonganh hôm trước mình có đi SA 1 bác sỹ của PSHN chị ấy bảo là ngưỡng 15mm là vẫn an toàn, trước chị ấy cũng SA cho con một đồng nghiệp từ tuần 26 đến lúc sinh lúc nào cũng giãn tầm 11mm nhưng em bé sinh ra vẫn rất khỏe mạnh an toàn ( trộm vía bé). Bé chưa bị dò dịch trong ổ bụng thì cứ theo dõi 2 tuần một lần thôi. Chị í cũng nhẹ nhàng tâm lý chứ ko gây hoang mang như cái bác Lê ở Việt Pháp, mình ko có ý chê bác Lê nhưng có lẽ bác ấy ko hiểu những gì bác ấy nói có thể ảnh hưởng đến tâm lý của mẹ và từ đó đến thai nhi như thế nào. Bây giờ quan trong nhất là mẹ thoải mái đế con khỏe mạnh , tăng sức đề kháng và sau này ra đời thì bé có đủ sức vượt qua nếu TH xấu nhất phải phẫu thuật.

Chúc các mẹ và các bé khỏe mạnh và sớm có tin vui từ bác sỹ.

P/S: Mẹ Phuonganh có email ko để bọn mình trao đổi thêm. Bạn định sinh ở đâu? Tớ ban đầu định sinh ở VP nhưng thôi chuyển sang Phụ sản HN vì có CT hợp tác với bên Nhi để bác sỹ theo dõi luôn

• Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 6