Thai bị giãn quai ruột non...mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình với! :(

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.5K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mn oi con mình cũng đang bị ruột non tăng âm.hai vc lo quá ma trả biết hỏi ai cả. Mn cho mình hỏi hồi mn siêu âm bị như thế bsi có bắt đi chọc ối ko ? Mình dưới hp. Bsi khám cho minh nói phải lên ha nội chọc ối. Mình lo quá, rất mong hồi âm của mn. Co thể gửi trả lời vào mail hộ mình đc ko? Vì ở trên này minh sẽ ko nhận đc. Mail cua minh la anhseu.anhseu@gmail.com. Cảm ơn mn nhiều
    comment by WTT mobile view
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhà mình trước đó triple test còn nguy cơ cao 1/76. Bác sỹ chỉ định chọc ối nhưng vợ chồng mình tin vào con nên ko đi. Đến tuần 28 đi siêu âm thì hết bạn ạ. Giờ cu nhà mình hơn 1 tháng rồi. Trộm vía ăn ngủ tốt. Mỗi tội đợt dính viêm phổi nằm ở Xanh pôn gần nửa tháng. Bạn cứ yên tâm. Nếu đo đmdg 12 tuần và triple test ko có vấn đề gì thì cứ bình tĩnh nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mn oi minh ko biết cách gửi tin cho b nên đành viết vào đây. Minh cũng đang 20tuan và bị chuẩn đoán ruột non tăng âm vang. Bsi khám xong nói minh lên ha nội để chọc ối. Mà hai vc đang phân vân quá. Mn cho hỏi hồi đấy mn có chọc ối ko? Và tình trạng bé thế nào hả mn? B co thê gưi mail cho minh đc ko? Vi qua đây minh ko nhận đc. Anhseu.anhseu@gmail.com. Hoặc làm ơn nhắn cho mình một tin vào sđt 0934283897 với nhé . Cảm ơn b nhiều
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungvu1601 Xem bài viết
    Nhà mình trước đó triple test còn nguy cơ cao 1/76. Bác sỹ chỉ định chọc ối nhưng vợ chồng mình tin vào con nên ko đi. Đến tuần 28 đi siêu âm thì hết bạn ạ. Giờ cu nhà mình hơn 1 tháng rồi. Trộm vía ăn ngủ tốt. Mỗi tội đợt dính viêm phổi nằm ở Xanh pôn gần nửa tháng. Bạn cứ yên tâm. Nếu đo đmdg 12 tuần và triple test ko có vấn đề gì thì cứ bình tĩnh nhé!
    Cảm ơn hungvu nhiều nhé. Hai cái text đấy của mình đều ko sao cả. Mà hôm qua dc 20tuan đi sâ thì bsi lại nói vậy nên mình rất lo. Bsi chỉ định lên hà nội chọc ối xem bị sao mà lo quá . Thế b ko chọc ối hả? Vậy sau bao nhiêu tuần thi hết hả b
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

sau khoảng 4-5 tuần gì đấy. Thấy bác sỹ có nói là do thời điểm này thai nuốt nước ối nên trong ruột có dịch thôi mà. Đây là hiện tượng sinh lý bt thôi. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh, thân!
    • 49 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, buồn quá e bé nhà mình cũng đang trong tình trạng này. Siêu âm lúc 22t thấy tăng âm ruột non, 24t siêu âm ko thấy mà 28t lại thấy. Hnay mình vừa đi siêu âm hội chẩn ở tt chẩn đoán trc sinh viện C vẫn bị giãn quai ruột non, có hiện tượng tổ ong. Bị giãn hơn hồi 28t. Bác sĩ vẫn bảo để theo dõi tới lúc sinh. Thương con quá mà ko biết làm tn. Hnay con đc 29t4ng theo kcc, 31t theo siêu âm. Đã mẹ nào lúc mang thai nghi tắc ruột sinh con ra bt ko? Cho mình lời khuyên với. Hoăc có mẹ nào có bé bị vậy mà sau sinh phải phẫu thuật thì chia sẻ kn giúp mình nhé. Ví dụ như sinh ở đâu thì tốt, theo bác sĩ sản và bác sĩ nhi nào? Mình đang buồn quá, như ngồi trên đống lửa vì thương con vô cùng. Mình chỉ ước có thể chịu mọi bệnh tật thay cho con đc. Mong chia sẻ của các mẹ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ đã sinh rồi có thể cho em ít kinh nghiệm được không ạ? Thực sự bây giờ em rất hoang mang vì đã bước sang tuần 28. Bé nhà em cân nặng khá tốt, mọi thứ pt bình thường, chỉ mỗi là bị giãn ruột non 😞 bs Thực nói nghi là giãn ở thành đại tràng các mẹ ạ! Mà giãn tận 12mm lận!
    Từ lúc đi siêu âm về mà em buồn quá ạ! Những lần trước em vẫn giữ tinh thần thoải mái cứ nghĩ là con sẽ ổn nhưng giờ em không thể bình tĩnh được ạ 😂😂😂 các mẹ cứu em với 😞😞😞 em thực sự suy sụp quá rồi ạ 😔
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chị ơi trộm vía bé nhà chị như thế nào rồi ạ? em cũng như trường hợp của chị, mà chưa thấy bác sĩ nói đến trường hợp chọc ối. lần đầu bé giãn 8mm, 2 tuần sau là 10mm, bác sĩ hẹn thêm 1 tháng sau theo dõi tiếp, mà em nghe nói chọc ối có rủi ro sảy thai nên em lo lắng quá ạ
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chị ơi trộm vía bé nhà chị như thế nào rồi ạ? em cũng như trường hợp của chị, mà chưa thấy bác sĩ nói đến trường hợp chọc ối. lần đầu bé giãn 8mm, 2 tuần sau là 10mm, bác sĩ hẹn thêm 1 tháng sau theo dõi tiếp, mà em nghe nói chọc ối có rủi ro sảy thai nên em lo lắng quá ạ

Trích dẫn Nguyên văn bởi LttVtAk Xem bài viết
    Cám ơn b nhé , m siêu âm ở VP thì bs kêu về snghi chọc ối , m hoang mang lắm nhưng vào viện C khám thì thấy bs trong đấy ko nói gì , m siêu âm bác Cường. Cũng yên tâm đôi phần , đêm qua m lại sang bác Quý để kiểm tra một lần nữa , bác ý bảo ko phải chọc chiếc gì cả , chọc cũng k giai quyết gì , mà cũng chẳng sao cả , eo ơi nghe xong nhẹ hết cả người , m qđ ko chọc nữa , kệ cứ ăn no ngủ kĩ cho khoẻ sau có sức mà chăm con������������

Gởi từ ứng dụng Webtretho của LttVtAk
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongthuy_mokey Xem bài viết
    Các mẹ đã sinh rồi có thể cho em ít kinh nghiệm được không ạ? Thực sự bây giờ em rất hoang mang vì đã bước sang tuần 28. Bé nhà em cân nặng khá tốt, mọi thứ pt bình thường, chỉ mỗi là bị giãn ruột non ������ bs Thực nói nghi là giãn ở thành đại tràng các mẹ ạ! Mà giãn tận 12mm lận!
    Từ lúc đi siêu âm về mà em buồn quá ạ! Những lần trước em vẫn giữ tinh thần thoải mái cứ nghĩ là con sẽ ổn nhưng giờ em không thể bình tĩnh được ạ ���������������� � các mẹ cứu em với ���������������� � em thực sự suy sụp quá rồi ạ ������
    Chi oi bé trộm vía bé nhà chị hiện jo nhu thế nào rồi ạ? Đi khám bác sĩ có tiến triển tốt ko?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thientrang0707; 06/08/2016 vào lúc 10:25 PM.
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
');