• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai bị giãn quai ruột non...mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình với! :(

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.22K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 360 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Mình xin phép 1 mẹ post PM của mẹ đó cho mình - TH bé nhà mẹ ấy phải phẫu thuật - để cho các mẹ khác thêm vững tin và hy vọng nhé :

-----

Nhận được thông báo tin nhắn của mẹ nó là mình phải ol để trả lời mẹ nó ngay. Nói thật là tình hình con bé nhà mình gian nan lắm. Cháu bị tắc ruột phân su nên ko tự hết giãn đc. Chỉ trường hợp là rối loạn nhu động ruột thì mới hết giãn trong bào thai thôi mẹ nó nhé. còn các trường hợp tắc thì ko tự hết đc đâu. Mẹ nó đi làm hết các xét nghiệm chưa, đc bao tuần rồi. Bé nhà tớ sau sinh phải mổ cấp cứu cắt ruột. Mình lại sinh non, 32 tuần đã lên bàn đẻ, con thì 2 ngày tuổi cũng lên bàn mổ. Nằm viện mất hơn ba tháng. Hic, gian nan vất vả mãi giờ bé đc 9 tháng rồi mà đc có 6,5 cân thui. Cũng là vc mình chăm bẵm hết sức bé trộm vía mới đc như vậy. Về trí não thì bé vẫn phát triển bình thường, ăn uống tốt, phản ứng tốt, mỗi tội hấp thụ kém do đường ruột bị kém mà. Mẹ nó nên đi tư vấn kỹ càng nhé để xem bé bị tắc cơ học hay dị tật. Nếu chỉ tắc cơ học như con nhà mình thì chỉ phẫu thuật là xong (tất nhiên là chăm sóc vất vả hơn những bé khác rồi) còn nếu bị dị tật thì cần phải có tư vấn của bác sĩ mẹ nó ạ. Nên cân nhắc và bàn bạc kỹ với chồng để có quyết định tốt nhất. Nhưng mẹ nó cũng phải chú ý giữ gìn sức khỏe và tinh thần vững vàng, tránh mọi căng thẳng âu lo quá sức ảnh hưởng đến thai nhi. Hồi đó mặc dù mình cực kỳ lo lắng và buồn sầu nhưng lúc nào cũng tự nhủ mình phải thư giãn và vui vẻ để ko ảnh hưởng đến con. Trộm vía con mình giờ vui vẻ và ngoan ngoãn lắm. Nhìn cháu chơi vô tư chả ai bảo cháu bệnh tật cả. Có gì cần hỏi mẹ nó cứ gọi trực tiếp cho mình nhé. Mình sẵn sàng chia sẻ những điều mình đã trải qua
    • 267 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susuxuxu Xem bài viết
    Mình xin phép 1 mẹ post PM của mẹ đó cho mình - TH bé nhà mẹ ấy phải phẫu thuật - để cho các mẹ khác thêm vững tin và hy vọng nhé :

-----

Nhận được thông báo tin nhắn của mẹ nó là mình phải ol để trả lời mẹ nó ngay. Nói thật là tình hình con bé nhà mình gian nan lắm. Cháu bị tắc ruột phân su nên ko tự hết giãn đc. Chỉ trường hợp là rối loạn nhu động ruột thì mới hết giãn trong bào thai thôi mẹ nó nhé. còn các trường hợp tắc thì ko tự hết đc đâu. Mẹ nó đi làm hết các xét nghiệm chưa, đc bao tuần rồi. Bé nhà tớ sau sinh phải mổ cấp cứu cắt ruột. Mình lại sinh non, 32 tuần đã lên bàn đẻ, con thì 2 ngày tuổi cũng lên bàn mổ. Nằm viện mất hơn ba tháng. Hic, gian nan vất vả mãi giờ bé đc 9 tháng rồi mà đc có 6,5 cân thui. Cũng là vc mình chăm bẵm hết sức bé trộm vía mới đc như vậy. Về trí não thì bé vẫn phát triển bình thường, ăn uống tốt, phản ứng tốt, mỗi tội hấp thụ kém do đường ruột bị kém mà. Mẹ nó nên đi tư vấn kỹ càng nhé để xem bé bị tắc cơ học hay dị tật. Nếu chỉ tắc cơ học như con nhà mình thì chỉ phẫu thuật là xong (tất nhiên là chăm sóc vất vả hơn những bé khác rồi) còn nếu bị dị tật thì cần phải có tư vấn của bác sĩ mẹ nó ạ. Nên cân nhắc và bàn bạc kỹ với chồng để có quyết định tốt nhất. Nhưng mẹ nó cũng phải chú ý giữ gìn sức khỏe và tinh thần vững vàng, tránh mọi căng thẳng âu lo quá sức ảnh hưởng đến thai nhi. Hồi đó mặc dù mình cực kỳ lo lắng và buồn sầu nhưng lúc nào cũng tự nhủ mình phải thư giãn và vui vẻ để ko ảnh hưởng đến con. Trộm vía con mình giờ vui vẻ và ngoan ngoãn lắm. Nhìn cháu chơi vô tư chả ai bảo cháu bệnh tật cả. Có gì cần hỏi mẹ nó cứ gọi trực tiếp cho mình nhé. Mình sẵn sàng chia sẻ những điều mình đã trải qua
    c đọc tin này ở trang nào vậy? cho m link với, m tìm mà ko thấy
    • 360 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Bạn đó Pmcho mình, ko phải tin public
    • 360 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Ko có mẹ nào vào update với m à

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 2,192 Bài viết

• 4,176 Được cảm ơn

Mẹ susu ơi, em vừa đi siêu âm sáng nay ở C, bs Lê vẫn theo dõi em từ đứa đầu, thì thấy hình ảnh quai ruột giãn, quai đại tràng giãn 9mm, thành ruột tăng âm vang. Em cũng đang hoang mang và lo lắng quá, đã đọc các bài của các mẹ rồi, cố gắng nghĩ lạc quan lên nhưng mà ko thể í . 1 tuần sau em sẽ siêu âm lại. Tình hình bé nhà chị như nào rồi ạ?
    • 360 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Me no siêu âm bây h còn giãn ko? Nếu còn quan tâm thì PM cho mình nhé

• 2,192 Bài viết

• 4,176 Được cảm ơn

Me no siêu âm bây h còn giãn ko? Nếu còn quan tâm thì PM cho mình nhé

Em cảm ơn mẹ susu nhiều. Giờ em đang 35 tuần rồi, ngay sau hôm SA phát hiện bé giãn quai ruột 1 tuần thì kiểm tra lại đã bình thường. Bác sỹ giải thích là do nhu động ruột chưa ổn định nên bé hơi tắc 1 tẹo dẫn đến giãn. Cảm ơn Trời Phật thương mẹ con em và cả nhà, lần nào siêu âm em cũng hỏi về ruột thì đều bình thường chị ah. Như vậy là do sinh lý thôi.
    • 360 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

chúc mừng mẹ nó nhé . Mừng cho hai mẹ con nhà bạn ^^ chúc bạn mẹ tròn con vuông nhé

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Thực ra nếu các mẹ không bị sốt hay bị rubella trong quá trình mang thai thì cũng không nên quá lo lắng về biểu hiện ruột non tăng âm đâu. Mình cũng bị đây này, suốt quá trình mang thai từ tuần thứ 24 đến tận khi sinh vẫn không hết, bác sỹ cảnh báo nhiều trường hợp lắm nhưng bé nhà mình sinh ra (mình sinh mổ) khoảng mấy tiếng sau là ị phân su luôn nên được về với mẹ ngay. Bây giờ bé đc 13kg rồi (khi 15 tháng), trộm vía bé ăn tốt và hấp thụ tốt, chỉ có vướng tí là tầm 2 tháng đến 5 tháng đầu bé ị hơi nhiều so với các bé bình thường, trong khi xét nghiệm phân lại không có gì, bác sỹ Nhi kết luận có thể bé dị ứng một thành phần nào đó của sữa mẹ, đến khi bé lớn hơn thì các cơ quan hoàn thiện thì sẽ thích nghi hơn. Các mẹ đừng lo lắng quá, mong mọi điều tốt sẽ đến với các mẹ
    • 2,192 Bài viết

• 4,176 Được cảm ơn

chúc mừng mẹ nó nhé . Mừng cho hai mẹ con nhà bạn ^^ chúc bạn mẹ tròn con vuông nhé

Mẹ susu ơi tình hình bé nhà mẹ thế nào? Bé hấp thu tốt chứ ạ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maichuyenanh; 16/08/2013 vào lúc 08:44 PM.
    • 2,192 Bài viết

• 4,176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cauchuyenxua Xem bài viết
    Thực ra nếu các mẹ không bị sốt hay bị rubella trong quá trình mang thai thì cũng không nên quá lo lắng về biểu hiện ruột non tăng âm đâu. Mình cũng bị đây này, suốt quá trình mang thai từ tuần thứ 24 đến tận khi sinh vẫn không hết, bác sỹ cảnh báo nhiều trường hợp lắm nhưng bé nhà mình sinh ra (mình sinh mổ) khoảng mấy tiếng sau là ị phân su luôn nên được về với mẹ ngay. Bây giờ bé đc 13kg rồi (khi 15 tháng), trộm vía bé ăn tốt và hấp thụ tốt, chỉ có vướng tí là tầm 2 tháng đến 5 tháng đầu bé ị hơi nhiều so với các bé bình thường, trong khi xét nghiệm phân lại không có gì, bác sỹ Nhi kết luận có thể bé dị ứng một thành phần nào đó của sữa mẹ, đến khi bé lớn hơn thì các cơ quan hoàn thiện thì sẽ thích nghi hơn. Các mẹ đừng lo lắng quá, mong mọi điều tốt sẽ đến với các mẹ
    Hôm nay chị gọi cho em đúng ko ạ? Em cảm ơn chị nhiều lắm đã quan tâm hỏi thăm em. Hi vọng mọi chuyện hoàn toàn tốt đẹp đến khi sinh
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các anh các chị.Chị gái em ở quê,mang bầu được 6 tháng.Khi ra bệnh viện phụ sản Hà Nội thì các bác sĩ nói là thai nhi bị giãn ruột non,để biết chính xác kết quả thì hội chuẩn.Sau đó chị em đã đi hội chuẩn,chồng chị cũng đi xét nghiệm máu xem có liên quan gì đến nhiễm sắc thể không.Kết quả là mẹ bình thường,bố bình thường,thai nhi phát triển bình thường nhưng giãn ruột non.Sau khi sinh thì bác sĩ sẽ can thiệp.Các anh các chị cho em hỏi,sau khi sinh,làm phẫu thuật cho em bé thì kinh phí hết khoảng bao nhiêu?Nhà em ở quê,điều kiện kinh tế còn khó khăn nên cần phải chuẩn bị trước về mặt tài chính.em rất mong được sự giúp đỡ của các anh các chị.Em cám ơn các anh các chị nhiều!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cảm ơn bài viết của các chị, hôm qua em đi siêu âm về em bé cũng có kết quả là ruột non tăng âm vang, em hoang mang lắm, mỗi lần nghĩ đến chỉ biết khóc thôi, đọc bài viết của chị em thấy an tâm hơn nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn bạn nhiều lắm, hôm qua mình đi siêu âm em bé nhà mình cũng bị ruột non tăng âm vang, mình rất hoang mang khi đọc những bài viết mà kết quả bi quan, đọc bài viết của bạn mình cảm thấy mình và con còn nhiều hi vọng, cảm ơn ban nhiều lắm!
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3