Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai bị bóc tách 10%, giúp em với, huhu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.9K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các chị,
    KKC của em là ngày 28/12. Tính tuổi thai thì em được 7 tuần. Hôm nay em đi SA thì bác sĩ nói túi thai em 16.3mm, phôi thai 4.2mm, k có tim thai và thai bị bóc tách 10%. Bs nói thai khoảng 6 tuần thôi, thai yếu lắm và khả năng hư rất cao. Hẹn em 1 tuần nữa quay lại để coi phải bỏ hay k. Em nghe mà bùn quá, khóc quá trời. Có cách nào giữ thai cho tốt k các chị nhỉ? thai em như vậy là quá nhỏ phải k ạ? Hix, em phải làm sao bi giờ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trái Kiwi trồng có dùng hóa chất khồng ?

BTC cho mình hỏi trồng cấy Kiwi có dùng đến hóa chất ko ? Thank's

• Tư thế nằm chuẩn theo từng quý thai kỳ

Mắm- nhỏ bạn thân của mình bầu 6.5 tháng hỏi mình lúc ngủ...nằm kiểu gì...mình nói mình nằm nghiêng...

• khi mang thai bị cúm , các mẹ giúp em với

Em xin được sự giúp đỡ từ các mẹ ạ ! Em và chồng em quan hệ vào đúng ngày em đang bị cúm ( ho với sổ mũi , người oải oải ), trc ngày qhe đó e đã uống thuốc cúm có gồm cả kháng sinh , và sau ngày qhe đó em cũng uống thêm 1,2 liều thuốc nữa , sau đó thì ngừng hẳn ko uống nữa. Do không nghĩ sẽ Dính...

• Quả vú sữa- mẹ bầu không thể bỏ qua

Mùa hè là mùa của những quả vú sữa chín mộng, thơm ngon. Đừng bỏ qua với trái cây tuyệt vời này...

• Thai bị bóc tách ở tuần thứ 8,mong cả nhà tư vấn giúp em!

Em chào cả nhà, Tối qua em mới đi siêu âm móc 8w để nghe tim thai,bác sĩ bảo tim rất khỏe nhưng túi thai bị bóc tách 25%,nguy cơ sẩy thai rất cao và giới thiệu em qua một phòng khám của một bác sĩ khác(là đồng nghiệp cùng bệnh viện của bs sâ này)để dưỡng thai.từ hôm qua tới giờ em rất lo lắng(em...

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cách đây 1 tuần, khi phát hiện 2 vạch em đi SA thì bs nói thai em khoảng 5 tuần, trong tử cung có túi thai 5mm à. Chiều nay thấy đau bụng em mới đi khám, thì kết quả là như vậy, em lo quá, em đã bị hư thai 1 lần rùi, giúp em với
    • 5,568 Bài viết

• 7,008 Được cảm ơn

Bây giờ chỉ có thể nghĩ ngơi hoàn toàn, tinh thần phải thật sự thoải mái, nằm yên xem sao đã nhé, Hỏi bác sỹ xem có tiêm cho mình thuốc nội tiết giữ thai đc ko?
    Thai 7w mà chưa thấy tim thai thì vẫn chưa đáng lo nhé, mẹ nó nghĩ ngơi vài ngày rồi đi khám lại, Hi vọng con yêu hiểu đc lòng mẹ, chúc 2 mẹ con bạn khỏe mạnh, bình an.
    • 27 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thế BS k kê cho bạn thuốc gì để uống ah, ít nhất thì cũng fai cho thuốc giảm co chứ, k biết sau khi đi khám về bạn còn đau bung hay ra máu k? Thai tầm này k có tim thai thì cũng chưa đáng ngại lắm, QUan trong bây giờ là bạn fai thư giãn tinh thân, nghỉ ngơi và dùng thuốc giảm co.
    • 610 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Bạn phải nằm im nghỉ ngơi không được đi lại, thậm chí đi toilet cũng phải tại chỗ. Cứ nằm im nghỉ ngơi thêm 2 wks đi rồi hãy đi khám lại nhé. Mong hai mẹ con bình an, đừng khóc, đừng buồn cố gắng nghĩ ngơi thật nhiều.

Mọi người và đường link bên dưới chia sẻ thông tin gia nhập hội tháng 05 nhé!!!:Applause::Applause::Applause::Applause::Ap plause::Applause::Applause::Applause:
    https://spreadsheets.google.com/spre...hl=en_US#gid=1
    NB: 3kg - 50cm :Thinking:
    1st month: 4,5kg - 55cm :Applause::Applause:
    2nd month: 6kg - 60cm :Applause::Applause::Applause::Applause:
    • 4,661 Bài viết

• 35,883 Được cảm ơn

Em có thai tự nhiên phải không, em ở HN hay SG? em đi khám BS chỉ nói chờ đợi mà không cho thuốc gì hay sao? em có bị đau bụng ra máu hay hiện tượng gì bất thường không? Em đã bị thai lưu 1 lần thì đáng lẽ BS phải lưu ý chứ nhỉ, bây giờ hãy còn thời gian để cứu vãn mà, ít nhất cũng phải cho em dùng thuốc nội tiết và cho xét nghiệm máu để loại trừ các nguy cơ. Nếu ở HN thì em thử đến BS Lan ở Bà Triệu, còn nếu ở SG thì em thử đến BS Sương Bv Hùng Vương xem sao, nhớ khai đầy đủ tiểu sử thai lưu lần trước và nhớ đề nghị BS cho dùng thuốc nội tiết và xét nghiệm máu, làm tất cả những gì cần thiết, còn nước còn tát, nếu không cứu vãn được thì chí ít cũng biết nguyên nhân để lần sau phòng tránh. Mong mẹ con được bình an!
    • 404 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

khi khám mà chưa có tim thai thì đợi một tuần sau đo lại, thai của bạn yếu thì bạn nên đi đứng cẩn thận, tốt nhất là giữ tâm trạng lạc quan, ổn định.
    Nếu bạn lo lắng thì càng làm tình hình xấu thêm thôi.
    Cố lên nha.
    • 58 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

có lên bạn ơi, bạn nên đi khám ở chỗ khác, tốt nhất vào thẳng Bệnh viện Phụ sản, ở đó các bác sỹ sẽ cho thuốc giữ thai, bạn cũng đừng lo lắng quá mà ảnh hưởng ko tốt tới bé, bạn cần lạc quan và nghỉ ngơi, tránh đi lại, vận động nhiều, nằm yên 1 chỗ, có người cơm nước.
    Bạn đừng lo lắng qus nhé, đi khám lại đi bạn ạ
    • 261 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

bạn bundaugiacay ơi, bóc tách 10% cũng ko phải là hết hy vọng đâu bạn, mình nghe bác sĩ khám cho mình nói là có nhiều trường hợp 30 - 40% nhưng vẫn giữ được đấy. Bạn ráng nằm yên trên giường, hạn chế đi lại tối đa nhé. 1 tuần nữa tái khám xem sao. Mình cũng bị bóc tách 5% nè, nên mình nghĩ mình hiểu tâm trạng của bạn. Bác sĩ cho mình thuốc chống co dãn tử cung, và thuốc vitamin Sprenatal và dặn mình nghỉ ngơi nhiều. Tinh thần là quan trọng, bạn đừng nghĩ ngợi quá nhiều, cố nghỉ ngơi nhé. Cầu chúc bạn và bé mạnh khỏe
    • 261 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Àh, nếu bs trước ko cho bạn thuốc gì, bạn thử đi khám chỗ khác xem sao nha. Vì thường động thai thì bs sẽ cho thuốc an thai, chống co dãn tử cung đó bạn.
    • 624 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Bạn đi khám chỗ khác chưa? Tiền sử lần đầu quan trọng lắm, bạn có khai với bs không? Mình thấy bạn nên đi 1 bs giỏi và trình bày nguyện vọng, bs có cho chích thuốc hay uống thuốc thì cứ làm theo. Đặc biệt tinh thần và phải nghỉ ngơi tịnh dưỡng, nên nghỉ làm nhé bạn. Để có bé yêu phải chịu vậy thôi. Cố gắng vượt qua bạn!
    Em có 1 ước mơ! Em có 1 khát khao! Hai thiên thần của em luôn khoẻ mạnh và ăn mau chóng lớn!!!
    • 865 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Mình nghĩ chắc chắn là BS đã cho bạn thuốc rồi, nếu chưa bạn nên ngay lập tức đi khám BS khác để có thuốc uống.
    Còn vấn đề bạn lo lắng là bóc tách 10% thì cũng không đáng ngại đâu, mình cũng bị 10% nè, nhưng cố gắng hạn chế đi lại tối đa, nghỉ ngơi hoàn toàn (chứ không phải chỉ nghỉ việc công ty rồi về làm việc nhà), thoải mái tinh thần nhé bạn.
    Chúc bạn mọi việc an lành
    • 58 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Phải rồi, bạn đừng quá lo. Trước hết là bạn cần phải chọn nơi khám chất lượng, lúc này nên siêu âm đầu dò thì độ chính xác mới cao, tầm này bạn mà siêu âm bụng bác sỹ không nhìn thấy lại phán cho kết luận thai ngưng phát triển xanh mặt đấy. Mình lúc hơn 4w bóc tách đến 30%, sau đó được bác sỹ cho thuốc uống, thuốc đặt, nằm nghỉ 10 ngày khám lại, bác sỹ siêu âm bụng phán cho kết luận làm mình hoang mang, không tin nổi mình đi siêu âm đầu dò thì kết quả đã có tim thai và bóc tách giảm còn 10% lúc ấy mới hoàn hồn, đến tuần thứ 7 siêu âm lại thì thai đã ổn. Bạn hãy nghe lời các mẹ chịu khó nằm nghỉ, khi nào có dấu hiệu ra máu mới đáng ngại. Chúc hai mẹ con bình an
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chichbong2011; 18/02/2011 vào lúc 02:36 PM.
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các chị,
    mấy ngày qua thật sự rất tệ với em. Em ở SG các chị ạ. ngày hôm sau em vô bệnh viện từ dũ khám, có khai hết tất cả các trường hợp thì bs phán là, theo kết quả siêu âm thì thai em cơ hội cứu được rất thấp. Bs hỏi em có biểu hiện nghén gì không thì em nói là rất ít, gần như không. Thế là bs phán khả năng thai em bị chết lưu trong bụng rùi. Em đề nghị được siêu âm lại thì bs nói làm như vậy càng khiến thai hư nhanh hơn. Sau đó bs kê một đống thuốc, bắt em nằm một chỗ trong 2 tuần, sau đó do nghi ngờ thai đã chết nên bs bảo em đi siêu âm đầu dò. QUả thật là sau khi ra khỏi phòng em không thể nào kim nước mắt, chồng em cũng rơm rớm nước mắt. buồn quá, hai đứa ra khỏi bệnh viện, vô quán ngồi, cũng nhờ chồng em động viên mãi suốt mấy tiếng đồng hồ em mới tĩnh tâm lại, rồi tụi em vô bệnh viện siêu âm lại. Thế mà lúc siêu âm lại thì bs siêu âm phán: thai sống, có tim thai, mọi thứ bình thường. Em cứ hỏi đi hỏi lại bs là thai có sao k, có bị bóc tách gì không đến mức bs nổi giận lun: tui nói thai bình thường mà. Em ra ngoài mà hoang mang lun, không biết phải thế nào. Chồng em nói, con cái trời cho, trời lấy. Thế nên em bữa giờ về cố gắng nghỉ ngơi, đi lại nhẹ nhàng, 2 tuần nữa quay lại khám theo lịch hẹn của bệnh viện. Thiệt tình em cũng không biết nên tin ai. Tin bv hơn chứ nhưng o BV thì siêu âm 2d, hình thường, k màu, nhìn mờ hơn và nói thai bình thường, còn chỗ nói thai em bị bóc tách thi là phòng mạch khá lớn, máy màu, hình nhìn khá rõ, 3d hay 4d gì đó. Giờ em chỉ cầu trời khấn phật cho con iu khỏe mạnh, bình an thui.
    Em rất cảm ơn các chị đã chia sẻ, động viên em, em cảm thấy được chia sẻ nhìu lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,905 Bài viết

• 2,534 Được cảm ơn

Cố lên bundaugiacay, mình hồi 7-8 tuần cũng bóc tách 25% nhưng thai càng lớn càng bám chặt mẹ, con yêu mẹ nên nếu mẹ vui và cố động viên thì từ từ thì hết bóc tách, bạn cố gắng nằm 1 chỗ thôi, đừng có cử động đi lại gì nhiều, mình hồi đó cũng nằm yên cả tháng, nghỉ làm đợi 12w thì con khoẻ lại thôi. chúc bạn và em bé khoẻ mạnh, vui vẻ nhé.
    NB:2,9kg 3M:5,4kg 6M:6,7kg 9M:8,2kg, 71cm12M: 9,5kg, 75cm 13M:10,3kg, 76cm14M: 10,6kg, 77cm15M:11,5kg, 78cm16M: 12,5kg, 80cmB]17M:13kg, 82cm[/B]18M: 13,2kg, 83cm 20M: 14,6kg, 85cm
    3m14d: lẫy6M: trườn như du kích[/COLOR]:6,5M: ba bà chà chá 7M: nhổm bò, vịn đứng và ngồi lắt lư 8M: bò, vịn đứng và leo trèo chuyên nghiệp 8M22D(mọc 1 răng 6/12)[B]9M: đứng dựa tường, đẩy xe trò chơi, vỗ tay bye bye bắt chước thở dài 1 tuổi: tự đi được 5m, nói gà, chó, ba, mẹ, mum, xe, chơi 13M: chạy ào ào không phanh16M: mẹ,bà, ông, bé Bo, vòng tay 'ạ', đang tập nói từng chữ 20M: đọc thơ, hát ê a ngọng nghịu
    • 210 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

mấy phòng khám tư máy móc hiện đại nhưng kết quả sâ lại ko chính xác lắm. như hồi mình mới có thai, đi sâ ở pk tư lớn,máy sâ 3d,4d gì đó. nhìn rõ đẹp lắm. thế mà bs sâ bụng xong phán mình là bị động thai 50 60%. yêu cầu nằm nghỉ hoàn toàn ko đi lại,còn nói mình là khó giữ đc thai , ng.ta 30% mà còn ko giữ đc huống gì mình đến 60% :RaisedEye nghe xong rớt nước mắt. về khóc wa trời. hôm sau 2vc vào bv đh y dược sâ lại thì sâ đầu dò bằng máy 2d, bs sâ nói nình chỉ động thai 10% thôi, yêu cầu đi lại nhẹ nhàng. và bây giờ bé nhà mình đã đc 30t rùi nè.
    • 162 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi: nếu uống thuốc do động thai như vậy, thì khi thai ổn, sinh ra em bé có bị di chứng gì không?
    • 87 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

hic, hoá ra cũng nhìu mẹ bị động thai quá. Phoebe cũng đang bị động thai từ tuần 8 rùi, tái khám thì cứ bóc tách 10% dù đã nghỉ ở nhà nghỉ ngơi hơn 2 tuần. Giờ sắp vượt qua ngưỡng 11 tuần, mong bé bám chặt mẹ.
    • 34 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình cũng đang mang thai được 10 tuân bị bóc tách 1/2 Chu vi túi thai từ lúc phát hiện có thai đến giờ vân nẳm 1 chô hạn chế đi lại mình ko bị ra máu hay gì cả chỉ theo kết quả siêu âm thôi. mình có nên đi siêu âm chô khác xem thế nào ko? Mình buồn và lo quá!
    • 87 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

@nahuynh: bây giờ tinh thần của mẹ là quan trọng nhất đấy. bạn đừng lo lắng quá, tạo stress, dễ ảnh hưởng tới bé lắm. Cố gắng suy nghĩ tích cực lạc quan và làm theo chỉ dẫn của bs, mọi chuyện sẽ ổn thôi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2