Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai bao nhiêu Tuần thì có Phôi và Tim thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 86K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 213 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Chào các mẹ!Em mới đi SA về, BS nói CDTT 8 mm ,kết luận thai 4-5 tuần tuổi, chưa thấy phôi và jolksac.Các mẹ cho em hỏi, CDTT 8mm tương đương 4-5 tuần mà chưa có jolksac là tốt hay không vậy?Các mẹ Chính xác thì bao nhiêu ngày là SA thấy được jolksac và phôi thai, bao lâu thì nghe tim thai.Em lo lắng từng ngày, các mẹ trả lời giúp em với. Cảm ơn các mẹ và mong trả lời tư vấn từ các mẹ.....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi annachan9999 Xem bài viết
    Chào các mẹ!Em mới đi SA về, BS nói CDTT 8 mm ,kết luận thai 4-5 tuần tuổi, chưa thấy phôi và jolksac.Các mẹ cho em hỏi, CDTT 8mm tương đương 4-5 tuần mà chưa có jolksac là tốt hay không vậy?Các mẹ Chính xác thì bao nhiêu ngày là SA thấy được jolksac và phôi thai, bao lâu thì nghe tim thai.Em lo lắng từng ngày, các mẹ trả lời giúp em với. Cảm ơn các mẹ và mong trả lời tư vấn từ các mẹ.....
    Thai khoảng 6 tuần thì sẽ có yolksac/phôi thai, còn tim thai sẽ trong khoảng 6.5 - 8 tuần e ạ, cứ ăn no ngủ kỹ, 2 tuần nữa đi SA lại nhé
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 347 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Như thế là bình thường mẹ nó nhé! 6 tuần trở lên đi siêu âm để nghe tim thai
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 213 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Thai khoảng 6 tuần thì sẽ có yolksac/phôi thai, còn tim thai sẽ trong khoảng 6.5 - 8 tuần e ạ, cứ ăn no ngủ kỹ, 2 tuần nữa đi SA lại nhé
    Cảm ơn chị nhé,bS cũng nói 3 tuần nữa đi SA lại, nhưng chờ từng ngày thấy lâu quá.
    • 151 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình thì 7 tuần là cso tim thai rồi.
    • 213 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Khi có tim thai, mấy chị có dấu hiệu gì để biết không vậy? có bị đau nhói hay bụng bị giựt giựt không? em còn 10 ngày nữa là đi SA lại. nhưng sợ có sớm...hiii.
    • 213 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

lúc chị có ti m thai có dấu hiệu gì để nhận biết ko chị
    • 383 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

lúc chị có ti m thai có dấu hiệu gì để nhận biết ko chị
    Ko có đâu bạn:d lúc này em bé bé lắm nên ko thể cảm nhận đc đâu. Bị nhói là do tử cung đang to ra nên dây chằng bị giãn ra :d
    • 130 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

E cũng đang hồi hộp quá mẹ nó ạ. Bsi hen 2 tuần nữa SA nge tim thai. Nhueng sao túi ối of e 12mm mà bsi chuẩn đoán có 4 tuần 3 ngày nhỉ. Theo KKC of e là fai 6 tuần cơ, bsi thì bảo bt, chạ biế như nào ạ
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ch6ào các mẹ!Em mới đi SA về, BS nói CDTT 8 mm ,kết luận thai 4-5 tuần tuổi, chưa thấy phôi và jolksac.Các mẹ cho em hỏi, CDTT 8mm tương đương 4-5 tuần mà chưa có jolksac là tốt hay không vậy?Các mẹ Chính xác thì bao nhiêu ngày là SA thấy được jolksac và phôi thai, bao lâu thì nghe tim thai.Em lo lắng từng ngày, các mẹ trả lời giúp em với. Cảm ơn các mẹ và mong trả lời tư vấn từ các mẹ.....
    9Mình đi siêu âm thì thai 4 tuần 2 ngày và gs Là 12mm mà tính theo cck Thì đã 7 tuần,bs hẹn Tuần nữa vì Chưa có yolksac,mình lo quá,ko biết có ai giống mình ko
    • 109 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình mới thử que và thử máu thì có thai rồi. Tính theo KCC cũng đã hơn 5 tuần rồi nhưng tháng vừa rồi mình RT muộn (KKC 23/2;RT: 16/3) nên mình đoán chắc thai chỉ tầm 4 tuần. Vậy khoảng bao lâu mình có thể đi SÂ xem thai vào tử cung chưa và khi nào đi SÂ tim thai?
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

túi thai của m là 23mm mới là hơn 6 tuần mà bạn, cái này là túi thai có số đo bao nhiêu rồi mặc định máy tính tuần thai đó, ko nên lo lắng quá nhé. Mình 6 tuần 3 ngày có tim thai phôi thai đầy đủ rồi, nhiều ng muộn hơn, tầm 9 10 tuần ko thấy tim thai mới đáng lo cơ
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hani190 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mình mới thử que và thử máu thì có thai rồi. Tính theo KCC cũng đã hơn 5 tuần rồi nhưng tháng vừa rồi mình RT muộn (KKC 23/2;RT: 16/3) nên mình đoán chắc thai chỉ tầm 4 tuần. Vậy khoảng bao lâu mình có thể đi SÂ xem thai vào tử cung chưa và khi nào đi SÂ tim thai?
    nếu ko bị ra huyết, đau bụng thì b cứ để tháng nữa cho chắc, khi đó có cả tim thai cả phôi thai luôn
    • 109 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang1991 Xem bài viết
    nếu ko bị ra huyết, đau bụng thì b cứ để tháng nữa cho chắc, khi đó có cả tim thai cả phôi thai luôn
    Cảm ơn bạn nhé. Mình sốt ruột quá, muốn được nhìn thấy con yêu và nghe tiếng tim con đập nên dự định là cuối tuần sau sẽ thử đi SÂ. Liệu lúc đó đã có tim thai chưa bạn nhỉ?
    • 13 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình 3 tuần sau rụng trứng đi sa thành bụng đã thấy con yêu làm tổ rồi đấy..bác sỹ hẹn 2 tuần sau sa lại xem có tim thai chưa
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nói chung là các bác sỹ cứ hẹn một tuần khám lại chưa có j lại hẹn tiếp vì mỗi lần khác các bác bỏ túi hơn lít nên tốt nhất khoảng 8 tuần đi siêu âm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu nhanh khoảng 6 tuần nhưng chắc chắn thì là 8 tuần chứ 6 tuần đi khám bs lai hẹn khám lại
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

khoảng 6 tuần nhưng có người 8 tuần và một số trường hợp đặc biệt có thể hơn nên cứ khoảng 8 tuần siêu âm là rõ
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sury0612 Xem bài viết
    9Mình đi siêu âm thì thai 4 tuần 2 ngày và gs Là 12mm mà tính theo cck Thì đã 7 tuần,bs hẹn Tuần nữa vì Chưa có yolksac,mình lo quá,ko biết có ai giống mình ko
    Chị ơi e giống chị này 15mm 4 tuần 6 ngày chưa có yolksac mà tính theo kì kinh cuối thì e cũng phải 6 tuần rồi ạ huhu
    • 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ cứ bình tĩnh ạ
    Tính tuần tuổi thai cũng có nhiều cái lắm.
    Chẳng hạn trong lúc SA thì ghi là 4 tuần.Trong phiếu bác sĩ ghi là 6tuần/KN
    Cho nên mình còn phải coi là đang ở giai đoạn nào.
    Mình đạ 5,5 tuần (SA) và 7,5tuầ/KN nhưng chưa thấy phôi thai nè.
    Tuy nhiên lo lắng nhiều cũng vậy thôi.Nên cứ bình tĩnh mà chờ.Gấp gáp quá cũng không có lợi cho bé
    Nếu chúng ta với bé có duyên thì bé sẽ ở lại với Chị Em chúng ta thôi
    Các mẹ cứ bình tĩnh nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2