Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai bao nhiêu tháng thì quay đầu xuống??

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 137K Lượt đọc
  • 208 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 450 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

To: Mebemeocon

Trước đây thấy mẹ mình bảo khi sinh mình cũng phải chổng mông suốt ngày đấy (mình chỉ nặng có 3,2kg thôi). Thế nhưng, khi mình mang chuyện này ra hỏi thì bác sỹ nói là không nên. Em bé sẽ bị ngạt do nước ối và không giải thích thêm. Nếu em bé bự một chút thì nên mổ đẻ, đừng chổng mông. Mebemeocon cũng nên tham khảo thêm bác sỹ khác nữa nhé.
    • 1,523 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã tư vấn nhé, cảm ơn nhiều nhiều nhé. Sau khi đọc loạt bài tổng kết từ kinh nghiệm của các mẹ thì có lẽ em sẽ ko tập nữa, chỉ chịu khó đi bộ thôi. Cái bụng bự của mình bây giờ không chỉ là của mình nữa mà là của cả cu tý, rồi cu tý lại còn ăn uống nhậu nhẹt, với cả thở thiếc rồi tập thể dục thể diếc đủ cả thể loại trong ấy nữa nên em cũng ko dám làm cái gì mạnh quá. Hôm trước em tập có 1 lần mà cảm giác cái gì cứ chèn chèn ấy, ko thoải mái lắm, bác sỹ em cũng không khuyên là nên tập ngay mà.

2 mẹ con nhà mèo cảm ơn các mẹ lần nữa nhé.

To mẹ nghiasata78: cảm ơn chị nhé, em sẽ lưu ý cái cổ của cu tý :X

Chuyện vu vơ nhà Cò và Sẻ:
    http://my.opera.com/concobebe/blog/
    • 282 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng tập chổng mông lúc có bầu 33tuần vì đi siêu âm thai chưa thuận, b/s của mình bảo là tập được, và thế là bé quay đầu thuận đấy. Còn các bạn thì thử hỏi b/s xem thế nào.
    "Cả nhà thương nhau "
    • 711 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chào mebemeocon,
    Mình khi mang thai cũng ngôi ngược đấy! Nghe lời mọi người khi khoảng 33 tuần thấy ngôi ngược mình hì hục đi bộ, ngày nào đi làm về cũng tranh thủ đi 2 vòng bờ Hồ, cuối cùng đến 36 tuần vẫn ngôi ngược! Cuối cùng mình phải mổ đẻ ở tuần 37 đấy. Nên mình nghĩ quay hay không là tuỳ từng bé thôi, mình vận động thì cũng có tác dụng làm cho bé vận động theo, nhưng còn có quay đầu hay không thì cũng chưa chắc. Hơn nữa, khi 36 tuần mình đi khám BS thì BS khuyên không nên đi bộ nữa vì khi ấy bụng mình rất to rồi, BS nói nên nghỉ ngơi chờ ngày sinh thì tốt hơn,
    Chúc hai mẹ con mèo khoẻ nhé. Đừng lo lắng quá. Ngôi ngược thì mổ, lo gì :3:

• 197 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Em đang mang thai tuần thứ 28 nhưng mà bé vẫn chưa quay đầu xuống. Đi khám thì bác sỹ bảo về nhà tập chổng mông sáng tối, nhưng em không biết cách tập này, mẹ nào có kinh nghiệm trong chuyện này thì chỉ bảo cho em với nhé.
    Cám ơn các mẹ lắm lắm
    • 111 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chi oi! chi tham khao y kien cua cac me o day ne: http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=4708
    • 688 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Sao mình mới 27 tuần mà bé đã quay đầu xuống rồi nhỉ, không biết có phải do mình đi lại nhiều không. Các mẹ ơi có khi nào bé lại quay ngược lên nữa không?
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ cháu muốn tham khảo ý kiến các mẹ tý. Em bé ngôi mông tuần thứ 39 còn có cơ xoay lại cho thuận được không? Đã mẹ nào em bé ngôi mông mà đẻ thường được không? Nếu có thì hộ sinh phải làm thủ thuật gì? Có nguy hiểm không? Hay phần lớn các bác sĩ toàn chỉ định mổ ngay từ đầu? Rất mong các mẹ truyền kinh nghiệm giúp, metit đang lo quá.
    Metit
    • 65 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cứu cứu với các mẹ ơi! Mình mang thai tuần thứ 29 rồi mà đầu em bé cứ quay lên trên (mà hình như từ khi cảm nhận được thai máy mình luôn thấy thai ở vị trí như vậy chẳng thấy thay đổi gì cả). Mình đi bộ suốt mà vẫn cứ thế. Các mẹ có cách nào cho đầu em bé quay xuống dưới chỉ giúp mình với???
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,977 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Phát cho bé mấy cái vào đít ý, tự khắc nó phải quay xuống.
    Hihi, đùa tí, bạn tìm lại link nói về vấn đề này trong mục Bà mẹ mang thai. Có rất nhiều bài cũ đấy. Sorry vì mình quên mất rồi