• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai bao nhiêu tháng thì quay đầu xuống??

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 126K Lượt đọc
  • 208 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 167 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Đi bộ nhiều đó chị. Vừa không sợ mập lại không sợ bé nằm ngôi mông. Rủ ai đi bộ chung, vừa đi vừa nói chuyện là ok.

• 129 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chắc phải rủ ox đi bộ cùng quá, chứ 30w rùi mà hông biết em bé xoay đầu xuống chưa? chứ cứ kiểu nằm ngang như vầy mà cho tới lúc sanh thì hông biết sẽ ra sao nữa, mà dạo này em bị đau vùng xương hung nên đi lại thấy mệt mỏi lắm. nhiều lúc đau quá chỉ muốn nằm nghỉ thôi, hix...

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ, mình đang mang thai 29 tuần hôm qua mình đi siêu âm thì bác sĩ kết luận thai chưa xoay đầu lại còn bị dây rốn quấn 2 vòng. Mình rất lo lắng, liệu mình có thể sinh thường được không hay phải mổ:Sad:. Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho mình với đây là em bé đầu tiên nên mình không có kinh nghiệm gì cả. Các mẹ giúp mình với nha!!!

• 580 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Em cũng >28w rùi mà con vẫn chưa quay đầu nè, hic, nghe các mẹ nói cũng lo lo, có lẽ tuần sau lại phải đi SA lại xem tình hình con thía nào? Cầu Trời cho con quay đầu để mẹ cố đẻ thường được :Angel:

• 123 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Em đi khám 28 tuần BS nói em bé quay đầu r, còn tới khi sinh thi k bít như thế nào nữa :Thinking:

• 931 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Mình mới gần 27 tuần thôi, biết là ngôi thai thời điểm này chưa ổn định nhưng hình như bé nhà mình hôm qua xoay đâu rồi thì phải. Lúc trc mình suốt ngày lên DD la làng vì bé toàn đạp xuống bàng quang rất thấp, thế mà hqua tới giờ bé toàn đạp trên rốn dưới ngực thôi! có mẹ nào giống em ko?
    Ba mẹ yêu gái nhất!

NB: 3kg-50cm; 1m: 3.9kg-53cm; 2m: 4.7kg-56cm; 3m: 5.4kg-58cm; 4m:5.8kg-61cm; 5m:6.5kg-63cm; 6m:6.8kg-66cm; 7m: 7.2kg; 8m: 7.7kg; 9m 8.2kg, 71cm, 10m 8.4kg, 10m20d: 8.7kg, 1 tuổi 9.2kg; 2 tuổi 12kg
    Phát triển: 1w biết nằm nghiêng; 1m biết nhìn theo; 2m biết mút tay, hóng chuyện líu lo; 3,5m biết lật, 4m10d biết lạ, biết chổng mông; 5,5m biết lật ngửa lại; 7m biết trườn, mọc răng, làm xấu, múa khéo, vỗ tay; 9m 1w con đã đứng đc 20s và rất siêng đứng! 9m20d mới bò pro, 1 tuổi: 7 răng và tự đứng dậy đi, nói ầm, anh, ông, ba, bà..., 2 tuổi, nói câu ngắn!

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mongmeo Xem bài viết
    Mình mới gần 27 tuần thôi, biết là ngôi thai thời điểm này chưa ổn định nhưng hình như bé nhà mình hôm qua xoay đâu rồi thì phải. Lúc trc mình suốt ngày lên DD la làng vì bé toàn đạp xuống bàng quang rất thấp, thế mà hqua tới giờ bé toàn đạp trên rốn dưới ngực thôi! có mẹ nào giống em ko?
    Có mình đây nè. Bé nhà mình xoay đầu từ hồi 28 tuần rồi, giờ là 36 tuần, bé toàn đạp lên trên gần ngực nhiều khi thấy khó thở luôn ý. Mọi người toàn kêu mình chửa cao thế, chắc phải chịu khó đi bộ để con tụt xuống thôi.
    Các sản phẩm dưỡng da và trẻ hóa làn da.
    http://www./content/nuskin...ts/nuskin.html

• 120 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meolyly Xem bài viết
    Có mình đây nè. Bé nhà mình xoay đầu từ hồi 28 tuần rồi, giờ là 36 tuần, bé toàn đạp lên trên gần ngực nhiều khi thấy khó thở luôn ý. Mọi người toàn kêu mình chửa cao thế, chắc phải chịu khó đi bộ để con tụt xuống thôi.
    Chị chửa cũng cao này. Nhưng đi bộ chả thấy tụt đâu em ơi!
    Happy is for ours, dear

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ui đi bộ mà bé không tụt xuống ạ. Hic hic... Thế thì làm thế nào nhỉ? Em sợ con không tụt xuống lại khó đẻ mất thôi.:Sad:
    Các sản phẩm dưỡng da và trẻ hóa làn da.
    http://www./content/nuskin...ts/nuskin.html

• 191 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mongmeo Xem bài viết
    Ui, có mình nữa.
    Nhưng bé nhà mình mới được gần 26w thôi. Mấy hôm trước bé toàn đạp phía dưới bàng quang, tự nhiên 2 hôm nay cứ thấy bé đạp ngang ngang bụng rồi lên hẳn phía trên rốn. Mình cũng đoán là tầm này là bé đang chuyển ngôi, nhưng ko biết như thế có sớm quá không nhỉ?