• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai bao nhiêu tháng thì quay đầu xuống??

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 143K Lượt đọc
  • 208 Trả lời

• 248 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình thì lo gần chít khi 29w bsi bảo bé quay đầu rồi, nên hạn chế đi lại
    Nghe sợ ghê lun, mà lúc 24h thì đầu bé đã ở dưới, lúc đó ko lo đâu, vì nghĩ con còn quay lung tung lắm.
    Nhưng đến 29w nghe bsi dặn thế thì hơi hoảng, mà em có đi bộ gì đâu
    Giờ thì vẫn nghe con đạp lên xương sườn rầm rầm hà
    Đọc từ đầu topic đến giờ thấy cũng an tâm hơn nhều rồi
    Ba mẹ yêu bé Sao nhìu nhì. Mau ăn chóng lớn con nha

• 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Em cũng đang mang bầu ở tuần thứ 29, chưa đi siêu âm nên cũng chưa biết con em có quay đầu xuống dưới không. Ở tuần thứ 25 cháu vẫn quay đầu lên trên nên em cũng thắc mắc không biết khi nào cháu quay đầu xuống dưới là phù hợp. Lần đầu mang thai nên nhiều khi hay lo lắng lắm các mẹ ạ. Mình cám ơn các mẹ vì qua forum này mình học hỏi được nhiều. Mong sẽ có nhiều sự chia sẻ hơn nữa. Chúc các mẹ và bé sức khỏe nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kimdungmpi; 27/06/2012 vào lúc 03:32 PM.
    • 504 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Tớ hồi 31 tuần 5 ngày đi khám bs bảo em bé vẫn quay lung tung lắm, chưa thuận, hỏi bs thì bs bảo phải 34-35 tuần thì mới xác định được thuận hay ngược, cứ yên tâm, em bé giai đoạn này vẫn quay lên quay xuống là bình thường. Mặc dù vậy tớ vẫn chả ...yên tâm gì...hù hù...giờ đang 33 tuần 3 ngày, chắc tuần sau lại đi siêu âm coi con yêu đã biết quay đầu chưa đây.
    • 881 Bài viết

• 1,257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VovaBenten Xem bài viết
    Tớ hồi 31 tuần 5 ngày đi khám bs bảo em bé vẫn quay lung tung lắm, chưa thuận, hỏi bs thì bs bảo phải 34-35 tuần thì mới xác định được thuận hay ngược, cứ yên tâm, em bé giai đoạn này vẫn quay lên quay xuống là bình thường. Mặc dù vậy tớ vẫn chả ...yên tâm gì...hù hù...giờ đang 33 tuần 3 ngày, chắc tuần sau lại đi siêu âm coi con yêu đã biết quay đầu chưa đây.
    Từ lúc 32w đi siêu âm màu thì bác sĩ báo là đã quay đầu ...mà hôm qua đi tái khám 37w thì bác sĩ lại nói thời gian này con cũng quay lung tung hà nên mới có hiện tượng gò từng cục ý nên mẹ nó cũng đừng lo quá có bé gần sinh cũng mới quay đầu ý....lo nhiều quá đâm ra stress mẹ nó ơi
    Topic Hội Cho Mượn váy cưới - vest - áo dài cưới - phụ kiện cô dâu
    http://www.webtretho.com/forum/f630/tang-3-cho-muon-vay-cuoi-hanh-phuc-ben-lau-1269582/
    • 856 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

ĐỢt em siêu âm mốc 28w4d ko thấy bsy nói đến vụ này. Em đang đợi mốc 32w để xem như nào ?

Hqua có anh hàng xóm hỏi em bao tuần rồi, bé quay đầu chưa? mà em hồn nhiên nói sao quay sớm thế? hic hic
    • 66 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

E đây, 27w Chimi đã quay đầu xuống rồi, bs bảo ngôi thuận, đi lại cẩn thận nhẹ nhàng làm e run. Đến lúc 31w Sa lại, bs bảo quay lung tung lắm, chưa thuận đâu. Hic. Cuối tuần này 33w rùi, k bít con đã quay xuống chưa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,493 Bài viết

• 1,397 Được cảm ơn

Em chưa đi siêu âm cho lần hẹn tiếp theo. Nhưng hiện tại là 26 tuần rồi, em cảm thấy bé quay đầu rồi. Vì hồi trước chỉ thấy bé đạp bụp bụp mạnh ở phía dưới, bây giờ thì toàn thấy đạp bụp bụp phía trái phần bụng trên của mẹ thôi. Cuối tuần đi khám mới biết chính xác được. Nhưng 26 tuần mà quay đầu thì có sớm không các mẹ nhỉ???
    • 721 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

hix.mình 28w bé đã quay đầu. tới 33w lại lộn ngược lên. giờ thì nằm ngang. ko bít bé có quay đầu kịp ko. sợ bé lớn quá ko còn chỗ để xoay zòng zòng nữa. chứ tham khảo thấy ngôi ngang chỉ có nước mổ thôi.
    :554:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,681 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Nhà em hôm qua đi khám 29 tuần 6 ngày.
    Thấy bác sĩ ghi là ngôi thai thuận. Em cũng không biết ngôi thai thuận là như nào.
    Giờ vào đây thì hiểu hơn rồi.