• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai 8 tuần ko nghe được tim thai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.82K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

:Sad: Hic, các mẹ cho em hỏi nhờ có ai như em ko, em trễ kinh 2 tháng nhưng tháng đầu trể kinh thử que thử ko thấy gì. Sau đó đến tháng thứ 2 thử thì có, em đi siêu âm thì tử cung trống rỗng. 1 tuần sau quay lại thì thấy có phôi thai rồi 12mm, bác sỹ dự đoán là 4 tuần. Sau đó 4 tuần em quay lại để nghe tim thai, tính ra là 8 tuần thì bác sỹ dùng siêu âm đầu dò vẫn ko nghe thấy tim thai, bảo em la thai lưu rồi, phôi thai lên tới 25mm mà chẳng nghe thấy tim thai. BS bảo em giải quyết đi, hic nhưng đây là lần đầu tiên mang bầu, bao nhiêu là hi vọng. Em sợ nhỡ em bé vẫn còn mà vì lí do gì đó chưa nghe được tim thai, em lại... Ko biết có mẹ nào có kinh nghiệm nói cho em nghe với. Em hoang mang quá, BS bảo ko qiải quyết sớm đến lúc to nữa giải quyết càng đau mà lại nguy hiểm, có đúng ko ạ?

Thứ ba này em sẽ đi khám bác sỹ chỗ khác nữa, nhưng viết lên đây hi vọng có chị em nào cũng từng bị như em mà thai nhi vẫn bình thương.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 14,685 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Em có thể tham khảo thêm ở đây nhé
    Khi nào mới nghe thấy tim thai?
    Nghe tim thai cũng còn tuỳ vào trình độ bs và máy móc thế nào nữa cơ...Cứ bình tĩnh em nhé...Có khi tuần sau đi SA lại thấy tim bé đập thình thịch rồi đấy :LoveStruc:
    • 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn chị childlike mother nhé, em đọc xong cũng thấy yên tâm hơn rồi. Từ giờ đến lúc đi khám cố ko lo nghĩ nữa. Chiều nay đi khám về khó 1 trận đã đời, lo quá là lo. Bây giờ có thể yên tâm hơn rồi.
    • 12,907 Bài viết

• 4,759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetlemon Xem bài viết
    Cám ơn chị childlike mother nhé, em đọc xong cũng thấy yên tâm hơn rồi. Từ giờ đến lúc đi khám cố ko lo nghĩ nữa. Chiều nay đi khám về khó 1 trận đã đời, lo quá là lo. Bây giờ có thể yên tâm hơn rồi.
    Tùy theo mình rụng trứng sớm hay muộn nữa, chị 10w siêu âm thử xem sao, nếu không thì đi SA ở những nơi khác nhau, chúc chị mau nghe được tim của bé

• 4,338 Bài viết

• 3,378 Được cảm ơn

Đây là những vấn đề rất quan trọng nên theo mình trong TH này bạn nên đến ngay một bs chuyên sản và có nhiều kinh nghiệm trong sa để khám lại lần nữa. Thông thường thai đã đến 8 tuần thì đều có tim thai chỉ có điều là rõ hơn hay chưa thôi. Vì vậy nếu bs không có kinh nghiệm có thể không rõ được. Như TH của mình nhé mang thai đến tháng thứ 8 không biết bao nhiêu lần đi siêu âm và khám, thậm chí những lần sa 4D cả hai vợ chồng còn mang cả đĩa của con về nhà ngắm. Vậy mà đùng một cái đến tuần 34 bs bảo mình mang thai sinh đôi cùng trứng:Crying: :Crying: :Crying: :Crying:
    Tốt nhất để tránh suy nghĩ và giải quyết được yếu tố tâm lý bạn nên đi đến một nơi có uy tín để khám lại cho chắc chắn. Chúc hai mẹ con bạn mạnh khoẻ:Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 14,685 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cutit07 Xem bài viết
    Đây là những vấn đề rất quan trọng nên theo mình trong TH này bạn nên đến ngay một bs chuyên sản và có nhiều kinh nghiệm trong sa để khám lại lần nữa. Thông thường thai đã đến 8 tuần thì đều có tim thai chỉ có điều là rõ hơn hay chưa thôi. Vì vậy nếu bs không có kinh nghiệm có thể không rõ được. Như TH của mình nhé mang thai đến tháng thứ 8 không biết bao nhiêu lần đi siêu âm và khám, thậm chí những lần sa 4D cả hai vợ chồng còn mang cả đĩa của con về nhà ngắm. Vậy mà đùng một cái đến tuần 34 bs bảo mình mang thai sinh đôi cùng trứng:Crying: :Crying: :Crying: :Crying:
    Tốt nhất để tránh suy nghĩ và giải quyết được yếu tố tâm lý bạn nên đi đến một nơi có uy tín để khám lại cho chắc chắn. Chúc hai mẹ con bạn mạnh khoẻ:Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Hehehe..Nghe rùi mà đọc lại vẫn thấy mắc cười quá em ui...kekek..Đúng là bác sĩ nhìu khi họ làm mình đau tim thiệt :Battin ey:
    • 607 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

:Sad: Hic, các mẹ cho em hỏi nhờ có ai như em ko, em trễ kinh 2 tháng nhưng tháng đầu trể kinh thử que thử ko thấy gì. Sau đó đến tháng thứ 2 thử thì có, em đi siêu âm thì tử cung trống rỗng. 1 tuần sau quay lại thì thấy có phôi thai rồi 12mm, bác sỹ dự đoán là 4 tuần. Sau đó 4 tuần em quay lại để nghe tim thai, tính ra là 8 tuần thì bác sỹ dùng siêu âm đầu dò vẫn ko nghe thấy tim thai, bảo em la thai lưu rồi, phôi thai lên tới 25mm mà chẳng nghe thấy tim thai. BS bảo em giải quyết đi, hic nhưng đây là lần đầu tiên mang bầu, bao nhiêu là hi vọng. Em sợ nhỡ em bé vẫn còn mà vì lí do gì đó chưa nghe được tim thai, em lại... Ko biết có mẹ nào có kinh nghiệm nói cho em nghe với. Em hoang mang quá, BS bảo ko qiải quyết sớm đến lúc to nữa giải quyết càng đau mà lại nguy hiểm, có đúng ko ạ?

Thứ ba này em sẽ đi khám bác sỹ chỗ khác nữa, nhưng viết lên đây hi vọng có chị em nào cũng từng bị như em mà thai nhi vẫn bình thương.
    Nếu mẹ nó ở HN thì qua chỗ chú Cường ở Tôn Thất Thiệp siêu âm đi.Hồi mình được 7 tuần, đi SA đã nghe thấy tim thai rồi. Mẹ nó đi kiểm tra lại cho chắc. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nhe
    • 561 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

đúng là phải đi khám chỗ khác thôi. Hồi 8 tuần, vợ của 1 anh đồng nghiệp mình đi khám và cũng bị phán là thai lưu, cần giải quyết ngay.2 vợ chồng về nhà khóc hết nước mắt, chồng đi làm mặt như đưa đám. Xong đi khám chỗ khác người ta lại bảo bình thường. Giờ chị ý sắp sinh rồi :Kiss: Lạc quan lên bạn nhé
    thật đẹp biết mấy, mỗi khi được yêu ....
    bố nó yêu 2 mẹ con nó nhất trên đời ...:LoveStruc:

• 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm qua viết hẳn 2 bài sau khi đi siêu âm chỗ chú Cường về, cám ơn mọi người đã chia sẻ với em. BS bảo có lẽ thai hỏng rồi, được 7 tuần. Bảo em là nếu muốn chắc chắn thì 1 tuần sau quay lại. Nếu vẫn ko có gì thì giải quyết đi. Hic nhân tiện em hỏi luôn là chỉ có cách hút ra thôi ạ? Ko biết có đau ko nhỉ? Em cứ nghe dọa là đi nạo nhiều người ko được tiêm thuốc giảm đau, đau lắm. Em sợ quá.
    • 242 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

7 tuần có thể phá thai bằng thuốc. Không mất sức và nguy hiểm cho mẹ.
    Bạn cố gắng lên nhé! Mọi chuyện sẽ qua thôi.
    Chúc bạn mau khỏe!
    • 4,338 Bài viết

• 3,378 Được cảm ơn

Hôm qua viết hẳn 2 bài sau khi đi siêu âm chỗ chú Cường về, cám ơn mọi người đã chia sẻ với em. BS bảo có lẽ thai hỏng rồi, được 7 tuần. Bảo em là nếu muốn chắc chắn thì 1 tuần sau quay lại. Nếu vẫn ko có gì thì giải quyết đi. Hic nhân tiện em hỏi luôn là chỉ có cách hút ra thôi ạ? Ko biết có đau ko nhỉ? Em cứ nghe dọa là đi nạo nhiều người ko được tiêm thuốc giảm đau, đau lắm. Em sợ quá.
    Em ơi thật sự chia buồn cùng em nếu điều đó xẩy ra. Nhưng em cứ lạc quan mà nghĩ rằng ngay từ đầu nếu con không khỏe mình có cố giữ thì cũng rất vất vả trong suốt 9 tháng trời. Đừng lo lắng quá nếu thai mới được 7-8 tuần thì lúc đó mới là túi phôi thôi nên em có thể uống thuốc để đẩy ra được. Tuy nhiên cũng cần phải đi khám cẩn thận và sau đó bốc thuốc bắc về uống cho lại sức. Phụ nữ như chị em mình sau mỗi lần như vậy mất sức lắm, vì vậy sau khi giải quyết xong em nên uống thuốc bắc một thời gian cho đủ khỏe rồi hãy có thai lại. Chắc chắn con yêu sẽ lại về với em mà, can đảm lên em nhé.
    Chúc em thật bình tĩnh mà mau khỏe:Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 14,685 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Vẫn còn 1 tuần thì cứ hy vọng ở 1 tuần sau xem sao em nhé :Rose:
    • 431 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Hôm nay mình đi khám về cũng lo quá. Kỳ cuối của mình là 5/2/08, mình đoán chắc khoảng được 6-7 tuần. Kết quả SA là có ít âm vang thai, chưa thấy hoạt động của tim thai. Mình không bị ra máu nhưng mấy hôm nay tự nhiên thấy giảm hẳn các triệu chứng nghén nên lo quá. Có mẹ nào gặp phải trường hợp như mình không chỉ cho mình kinh nghiệm với. Mà hôm nay BS còn phát hiện mình có u nang buồng trứng nữa, không biết có ảnh hưởng đến thai không nhỉ.
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi embekem Xem bài viết
    Hôm nay mình đi khám về cũng lo quá. Kỳ cuối của mình là 5/2/08, mình đoán chắc khoảng được 6-7 tuần. Kết quả SA là có ít âm vang thai, chưa thấy hoạt động của tim thai. Mình không bị ra máu nhưng mấy hôm nay tự nhiên thấy giảm hẳn các triệu chứng nghén nên lo quá. Có mẹ nào gặp phải trường hợp như mình không chỉ cho mình kinh nghiệm với. Mà hôm nay BS còn phát hiện mình có u nang buồng trứng nữa, không biết có ảnh hưởng đến thai không nhỉ.
    Kỳ cuối mà mẹ nó nói có phải là ngày có kinh đầu tiên của CK cuối cùng kô? Nếu thế tính ra thai của mẹ nó được 8 tuần 3 ngày rồi? CK của mẹ nó bao nhiêu ngày?
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 431 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Kỳ cuối mà mẹ nó nói có phải là ngày có kinh đầu tiên của CK cuối cùng kô? Nếu thế tính ra thai của mẹ nó được 8 tuần 3 ngày rồi? CK của mẹ nó bao nhiêu ngày?
    Đúng vậy. Mình lại tính tuổi thai theo ngày rụng trứng, Ck của mình là 30-32 ngày.
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi embekem Xem bài viết
    Bị UNBT khi đang mang thai thì cần phải đi khám BS xin ý kiến tư vấn, tùy từng trường hợp mà BS chỉ định mổ hay kô.

Nếu bạn có thai, lại bị u nang buồng trứng, trước hết cần đánh giá xem u nang đó có khả năng bị xoắn hay vỡ không. Biến chứng vỡ u nang hay xảy ra với nang nước, còn biến chứng xoắn hay xảy ra với u nang thể đặc. Nếu có các biến chứng này, phải mổ cấp cứu dù tuổi thai nhiều hay ít. Khi chưa có biến chứng thì có thể theo dõi, chờ thai được 38 tuần thì mổ lấy thai, kết hợp cắt u nang.

Ngoài ra, cần đánh giá tính chất khối u. Nếu lành tính, u dễ di động, mềm, bề mặt nhẵn, chỉ có một bên (95% u nang buồng trứng một bên hoặc ở phụ nữ đang tuổi sinh đẻ là u lành, nhất là khi có kích thước dưới 6-8 cm). U ác tính thường không di động, rắn chắc, bề mặt gồ ghề, có nước trong ổ bụng, dính. Nếu được chẩn đoán u ác tính, điều cần quan tâm nhất là giữ sinh mạng người mẹ.

Vì các khối u buồng trứng có thể ác tính hoá và thường tiến triển lặng lẽ nên dù u của bạn thuộc dạng nang hay thể đặc, bạn cũng cần đi khám ngay để được theo dõi và đánh giá những nguy cơ trước mắt cũng như lâu dài. Vấn đề có tiếp tục giữ thai hay không phụ thuộc nhiều vào việc xác định bản chất của khối u và biến chứng bất ngờ có thể xảy ra.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hic, tình hình của em là đã bị kết luận thai lưu rồi, mai vào viện hút. Em bị bác sĩ mắng mãi vì tội để lâu thế mới đi khám lại mà hơn nữa, nhìn kết quả siêu âm như thế là biết ngay thai chết lưu, giải quyết sớm nữa thì tốt. . Thôi xong rồi VC cùng tiếp tục có gắng vậy, chắc cũng phải chờ 2,3 tháng nữa nhỉ.
    • 14,685 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

:Rose: :Rose: :Rose:
    Rồi bé yêu sẽ sớm quay về với gia đình em mà...Em nên nghỉ ngơi ít nhất là 3 tháng cho vết thương về thể xác và tâm hồn lành hẳn em nhé :LoveStruc:
    • 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Hic, tình hình của em là đã bị kết luận thai lưu rồi, mai vào viện hút. Em bị bác sĩ mắng mãi vì tội để lâu thế mới đi khám lại mà hơn nữa, nhìn kết quả siêu âm như thế là biết ngay thai chết lưu, giải quyết sớm nữa thì tốt. . Thôi xong rồi VC cùng tiếp tục có gắng vậy, chắc cũng phải chờ 2,3 tháng nữa nhỉ.
    Mình hiểu và thông cảm với vợ chồng bạn vì năm ngoái mình cũng trong hoàn cảnh như bạn. Lúc đó thì đau khổ vô cùng, hai vợ chồng khóc mất 1 tháng. Nhưng rồi 3 tháng sau mình lại có tiếp, bây giờ em bé nhà mình được 7 tháng rùi nè. Chúc bạn may mắn. Hi vọng em bé sớm về với vợ chồng bạn.:Rose:
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đọc mà cảm thấy thương quá.Bạn nên đến BS giỏi hơn khám thử xem.Liệu còn có cơ hội đó.Chúc mẹ và bé đều khỏe
    suong
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2