• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.57K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 71 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi e có thai được 7 tháng rồi, dạo này thấy bé đạp nhiều lắm, lúc nào nó cũng đạp e, ko biết như vậy có bình thường ko hé ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mang thai tháng cuối thấy mệt mỏi nhiều

các mẹ ơi giúp e với. e mang thai cuối tháng thứ rồi như 2 tuần này e thấy trong người mệt mỏi nặng nhọc lắm các mẹ à.còn con lại đạp nhiều nữa.e nghe các cụ bảo con đạp nhiều là đòi ra sớm phải ko các mẹ.e vẫn đi làm chưa xin nghị vì tuần này là tuần 36 nên e định làm hết tuần 37 là xin nghị.các...

• Khi nào dùng Siro ho, khi nào dùng thuốc long đàm?

Chào cả nhà, Theo em biết thì Siro ho và thuốc long đàm đều có tác dụng trị ho và...

• Muốn con cao lớn, mẹ hãy chăm chỉ uống sữa

Những đứa trẻ sinh ra bởi những phụ nữ uống sữa khi mang thai có nhiều khả năng cao hơn khi chúng...

• Thai nóng -> Bé đạp nhiều -> Đêm mất ngủ?

dạo này bé đạp mình nhiều quá , bà ngoại bảo có khi thai nóng nên mới vậy ???? Hic hic mình không biết thế nào nữa ! Mà buổi đêm mình lại mất ngủ , ngày k ngủ được nên người rất mệt :( mình mới 26 tuần thôi các mẹ đi giải có nhiều k ?? mình thì nhiều kinh khủng luôn hic các mẹ ơi , thai nóng...

• Tư thế nằm chuẩn theo từng quý thai kỳ

Mắm- nhỏ bạn thân của mình bầu 6.5 tháng hỏi mình lúc ngủ...nằm kiểu gì...mình nói mình nằm nghiêng...

• 34 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

em bé nhà mình cũng dc 7 tháng, mà đạp hoài. quậy lắm. mình nghĩ chắc ko sao đâu,em bé khỏe thì đạp mới khỏe chứ. Bây jo khi mình đang online thì bé vẫn đang quậy mẹ nè. hihi
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

2 nhóc nhà mình (mình sinh đôi) ko những đạp mà còn gò cứng bụng mình nữa ý, các mẹ nào biết em bé gò bao nhiêu lần thì phải thăm khám bác sĩ
    • 823 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Nói về cái vụ đạp nhiều này thì bx mình đang ở tháng thứ 5-6

Dạo này hay dậy xem Euro nên cũng hay để ý, có bận bx mình nằm ngửa mình sờ tay lên bụng thì thấy con đạp nhiều lắm. Giữa đêm mà đạp thì chắc là không bình thường, mình mới lập nghiêng vợ mình nằm xoay về bên trái thì thấy con nó không đạp nữa.

Biết là phải năm xoay bên trái nhưng nhiều lúc mỏi quá mà bx tự động nằm duỗi ngửa ra, phải chăng vì vậy nên con nó đạp vì bị bụng mẹ đè lên khó chịu nhỉ ?
    I'm a father, not a mother.
    • 68 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

đạp nhiều là tốt chứ sao các mẹ. k phải lo đâu. e đc 37w rồi. cu nhà e cũng đạp với gò bụng suốt ngày. lúc nào mà k thấy đạp e lại lo ý chứ
    • 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà e cũng hay đạp lắm. Mỗi lần đạp là e lại vui lắm . E nghĩ là ksao đâu c ah. E thấy có bài báo nói về tín hiệu các kiểu đạp của con đấy
    • 75 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em đang vào tháng thứ 7 các mẹ ah. Mà bé đạp dữ lắm. Đứa này còn đạp nhiều và mạnh hơn chị nó. Nhiều khi làm bụng mẹ cứng đơ, căng ra như kiểu mót đi tiểu lắm ấy.