• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai 7-8w mà chiều dài có 12mm thôi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 16.9K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 125 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào các chị!:LoveStruc:

Em mới có thai lần đầu nên có quá nhiều vấn đề lo lắng mà không biết phải hỏi ai? hỏi làm sao?

Hôm trước em đi SA, thai được 7-8w, bị động thai. Bác sĩ đã cho thuốc uống và đặt. Em đọc trên trang thông tin, khi thai khoảng 6w thì đã có chiều dài 22 - 24mmm rồi mà sao thai của em có 12mm thôi hà :Sad:. Vậy là có vấn đề gì không ạh? Chiều dài này là đo khoảng nào vậy các chị?

Cảm ơn các chị.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,699 Bài viết

• 802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phungnguyen_83 Xem bài viết
    Chào các chị!:LoveStruc:

Em mới có thai lần đầu nên có quá nhiều vấn đề lo lắng mà không biết phải hỏi ai? hỏi làm sao?

Hôm trước em đi SA, thai được 7-8w, bị động thai. Bác sĩ đã cho thuốc uống và đặt. Em đọc trên trang thông tin, khi thai khoảng 6w thì đã có chiều dài 22 - 24mmm rồi mà sao thai của em có 12mm thôi hà :Sad:. Vậy là có vấn đề gì không ạh? Chiều dài này là đo khoảng nào vậy các chị?

Cảm ơn các chị.
    1. Chu kỳ kinh của bạn có đều ko? Ngày đầu KKC của bạn là ngày nào?2. Thai 8w tuổi chiều dài khoảng 16mm thôi, nên bé của bạn chiều dài thai 12mm ~7-8w là bình thươg mà.Bạn bị động thai thì tạm nghỉ ngơi đi nha, tốt nhất là theo chỉ dẫn của BS bạn ạ. Đừng lo lắng nhiều nha. Chúc hai mẹ con khỏe
    Tình yêu nào cũng có hạn sử dụng. Chỉ có một thứ tình yêu tồn tại mãi mãi, đó là tình yêu mẹ dành cho con...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,629 Bài viết

• 9,434 Được cảm ơn

em là 8 tuần tính từ KKC, mà đi siêu âm chỉ đc hơn 6 tuần đến 7 tuần, em bé có 7mm thôi ạ, nhưng mà chị hoale bảo là vẫn chưa thể nói là phát triển chậm đc , chị cứ yên tâm mà ăn uống chăm sóc sức khỏe cho tốt nhé !
    • 2,699 Bài viết

• 802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi an nhiên Xem bài viết
    em là 8 tuần tính từ KKC, mà đi siêu âm chỉ đc hơn 6 tuần đến 7 tuần, em bé có 7mm thôi ạ, nhưng mà chị hoale bảo là vẫn chưa thể nói là phát triển chậm đc , chị cứ yên tâm mà ăn uống chăm sóc sức khỏe cho tốt nhé !
    Đúng rồi mẹ an nhien ạ. Mình cũng vậy mà. Nếu tính theo KKC thì bé nhà mình được >15w rồi, nhưng tính theo SA thì chỉ được 14w thôi. Tại trứng rụng muộn mà các mẹ đừng lo nha, bé sẽ lớn nhanh thôi
    Tình yêu nào cũng có hạn sử dụng. Chỉ có một thứ tình yêu tồn tại mãi mãi, đó là tình yêu mẹ dành cho con...
    • 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em bé phát triển rất nhanh chóng, sau 1 tuần chiêù dài có thể tăng gấp đôi âý. Tuần trước mình cũng đi SA, bé nhà mình mơí được 6 tuần 5 ngày chiêù dài đâù mông là 7,7mm. Như vâỵ là bt bạn ạ. Mình đọc sách thâý nói thai 8t thì chiêù dài đâù mông khoảng 20mm, nên bạn cứ yên tâm nhé. Chúc các mẹ và các bé khỏe:Rose:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mình có điều này hơi băn khoăn muốn hỏi các mẹ: Hôm qua mình đi SA ở 125-127 Thái Thịnh, mình chậm kinh 2 tháng, kết quả SA là GS~16mm, bsĩ dự kiến tuổi thai 5W 1 ngày+/- 7 ngày, liệu bsĩ có bị nhầm ko nhỉ? nếu tính theo KCC( 05/03/2009) đến 04/05/2009 cũng đc 8W rồi chứ, với lại 16mm thì thai phải rơi vào khoảng 8W rồi.
    Mong các mẹ giúp đỡ.
    • 2,699 Bài viết

• 802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranngocmai Xem bài viết
    Các mẹ ơi mình có điều này hơi băn khoăn muốn hỏi các mẹ: Hôm qua mình đi SA ở 125-127 Thái Thịnh, mình chậm kinh 2 tháng, kết quả SA là GS~16mm, bsĩ dự kiến tuổi thai 5W 1 ngày+/- 7 ngày, liệu bsĩ có bị nhầm ko nhỉ? nếu tính theo KCC( 05/03/2009) đến 04/05/2009 cũng đc 8W rồi chứ, với lại 16mm thì thai phải rơi vào khoảng 8W rồi.
    Mong các mẹ giúp đỡ.
    BS ko nhầm đâu bạn ạ. Có thể do vòng kinh của bạn ko đều nên tuổi thai nhỏ hơn KKC. thai 8w chiều dài đầu mông (CRL) mới là 16mm chứ ko fải GS bạn nhé.Bạn yên tâm nha
    • 125 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị nhiều lắm lắm! :Rose::Rose: So với KKC thì em cũng đúng 7-8 tuần rồi. Vậy chắc là bác sĩ đã tính đúng rồi hen. Làm em đọc nhiều thông tin quá nên lo sợ không biết thai có bị gì không?
    • 79 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

E bé được 7-8w mà chiều dài 12mm thì mình nghĩ là hoàn toàn bình thường. Nhà mình cũng mới đi siêu âm chủ nhật vừa rồi. Baby được 7tuần 4 ngày, dài đầu mông là 10.6mm mà. Bạn yên tâm đi nhé. Chúc cho baby của các gia đình đều mạnh khoẻ, phát triển bình thường nha :570:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 85 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các mẹ có thể tham khảo các số đo thai nhi theo file "CÁC SỐ ĐO THAI" trong chữ ký của chị hoale10278 tại địa chỉ: http://www.4shared.com/account/dir/1...ng.html?rnd=14

Theo file này, thai:
    7 tuần: GSD=19mm , CRL=9mm
    8 tuần: GSD=26mm , CRL=16mm

Còn mình, khi siêu âm 5 tuần 6 ngày thì GSD=21,3mm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi atlove; 05/05/2009 vào lúc 06:14 PM.
    • 200 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi atlove Xem bài viết
    Các mẹ có thể tham khảo các số đo thai nhi theo file "CÁC SỐ ĐO THAI" trong chữ ký của chị hoale10278 tại địa chỉ: http://www.4shared.com/account/dir/1...ng.html?rnd=14

Theo file này, thai:
    7 tuần: GSD=19mm , CRL=9mm
    8 tuần: GSD=26mm , CRL=16mm

Còn mình, khi siêu âm 5 tuần 6 ngày thì GSD=21,3mm.
    GSD,CRL là chỉ số gì vậy chị? Của em BSĩ ghi toàn TV ko à!
    • 125 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mummydethuong Xem bài viết
    E bé được 7-8w mà chiều dài 12mm thì mình nghĩ là hoàn toàn bình thường. Nhà mình cũng mới đi siêu âm chủ nhật vừa rồi. Baby được 7tuần 4 ngày, dài đầu mông là 10.6mm mà. Bạn yên tâm đi nhé. Chúc cho baby của các gia đình đều mạnh khoẻ, phát triển bình thường nha :570:
    Cảm ơn chị vì lời chúc và lời chia sẻ nhé! Chúc chị và em bé cũng luôn mạnh khỏe và tinh thần thì luôn vui vẻ nhé!:Rose:
    • 85 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bameyeucon2602 Xem bài viết
    GSD,CRL là chỉ số gì vậy chị? Của em BSĩ ghi toàn TV ko à!
    GSD = Gestinational sac diameter (đường kính túi thai) CRL = Crown-rump length (chiều dài đầu-mông)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi ! mình đi SA hôm kia 7w5d mà chưa có tim thai trong khi đó GSD = 25mm , CRL = 7mm liệu e bé nhà mình có làm sao không các mẹ ! bs kêu thai chậm phát triển nên đi bỏ. huhu . các mẹ giúp mình với
    • 74 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em hỏi. Hôm qua em đi SA thì bs nói thai gs 8mm yoldsac (+) tương đương thai 5 tuần vậy là có bt ko các mẹ? với lại nếu em tính ngược lại 5 tuần thì tháng trước thời gian đó em đang QKD mà thì khoảng gần 2 tuần sau trứng và tinh trùng mới gặp nhau nên nếu vậy thì thai của em khoảng 3 tuần thôi các mẹ nhỉ? . Em tính là như vậy còn bs tính sao thì em không biết mà ra đến 5 tuần em cứ thắc mắc hoài, mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với. Em mới mang thai lần đầu nên ko rành lắm
    • 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ ơi còn 2n nữa em bé được 12w mà CRL 58mm thì có bình thường k ạ? Vì mẹ chồng mình mới mất và vứa qua mình có bị xỉu nên lo quá. Tháng này mình k tăng cân mà còn bị giảm 2kg nên lo quá. Giúp mình với nha.
    Chúc các Mẹ đón được con yêu.
    • 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smile566 Xem bài viết
    Các mẹ thông thái ơi ! mình đi SA hôm kia 7w5d mà chưa có tim thai trong khi đó GSD = 25mm , CRL = 7mm liệu e bé nhà mình có làm sao không các mẹ ! bs kêu thai chậm phát triển nên đi bỏ. huhu . các mẹ giúp mình với
    lúc 7w , em bé của mình chỉ 11mm , giờ 2n nứa là 12w thì 58mm, k bít có sao k?Còn nữa. lưỡng đỉnh 22mm thì đủ tiêu chuẩn k các mẹ?Xin tư vấn giúp em.Chúc cả nhà ta được bình an.Em k bít lưỡng đỉnh là gì, xin giải thích dùm.Bạn ơi đừng buồn nha, hy vọng thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi conchoto; 12/01/2012 vào lúc 02:14 PM.
    • 4,372 Bài viết

• 4,961 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conchoto Xem bài viết
    lúc 7w , em bé của mình chỉ 11mm , giờ 2n nứa là 12w thì 58mm, k bít có sao k?Còn nữa. lưỡng đỉnh 22mm thì đủ tiêu chuẩn k các mẹ?Xin tư vấn giúp em.Chúc cả nhà ta được bình an.Em k bít lưỡng đỉnh là gì, xin giải thích dùm.Bạn ơi đừng buồn nha, hy vọng thôi.
    Kết quả của bạn bình thường nhé, còn đường kính lưỡng đỉnh hiểu nôm na là đường kính đầu của bé.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 101 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

bạn chủ top còn đỡ, mình 7,5t mà chiều dài thai có 10mm, mình cũng đang lo lắng ko biết thai có phát triển bt ko,

• 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomecunkin Xem bài viết
    Kết quả của bạn bình thường nhé, còn đường kính lưỡng đỉnh hiểu nôm na là đường kính đầu của bé.
    Ui xin cảm ơn trả lời, mình thấy hết áp lực rồi.
    Nhiều nhiều hoa đẹp tặng bạn nha.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2