• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

thai 6 tuần tuổi mà kích thước túi phôi lớn như em ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 75.1K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 18 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em đang rất hoang mang , ko biết có làm sao không nữa ?
    Ngày kinh cuối cùng là khoảng ngảy 7hay tháng 6 , 2007 . Tuy nhiên , chu kỳ kinh em không đều , từ 35 -40 ngày.
    Ngày 21/07/07 , em thu Quickstick nhung chi duoc 1 vạch thoi. Em thấy trễ kinh và rất khó chịu trong người nên đi khám và SA ở ĐHYD , kết quả là chưa có thai , đến ngày 29/07/07 em thử Quickstick thấy lên 2 vạch , 1 tuần sau ngày 04/08/07 em tiếp tục đi khám và SA tại DHYD , SA thấy túi phôi 4mm trong tử cung , bác sỹ cho về, hẹn 2 tuần tái khám .
    Ngày 18/08/07 em tái khám và SA , thấy kích thước túi thai : 20 x 11 mm - chưa có yoilksac và phôi . Bác sỹ khám cầm kết quả siêu âm nói : em 90% thai bị hư rồi , cho về , 1 tuần sau tái khám và sẽ cho hút ra nếu vẫn chưa có phôi và tim thai .Em buồn lắm , vì cơ thể em rất bình thường, ko đau bụng hay ra máu gì cả , khóc cả ngày ở nhà luôn .
    Hôm qua ngày 22/08/07 em đi khám và siêu âm lại chỗ bác sỹ Vũ Hải, thấy kích thước 21 mm , kết luân thai # 6 tuần , chưa thấy phôi thai , hẹn tuần sau tái khám .

Hiện tại em rất hoang mang và lo lắng , em không đau bụng hay ra máu bất thường trong thời gian này . Mấy chị giúp em xem có ai thai 6 tuần mà kích thước 21 mm mà vẫn chưa thấy phôi và tim thai chưa , em lo quá , bình thường kích thước đó là đã có phôi thai rồi chứ? Liệu em sẽ có một em bé khỏe mạnh như mấy chị không, giờ đang đợi ngày SA khám lại , nhưng thực lòng em ko an tâm chút nào, các chị có ai từng như em ko ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lợi ích sinh mổ khiến mẹ bầu mê mẩn hơn sinh thường

Nếu chọn đẻ thường mẹ bầu sẽ phải chờ đợi những cơn đau đẻ từ 2-3 tuần trước ngày dự sinh, chuẩn bị...

• thai 4.5 tuần kích thước túi thai 5mm có sao không ạ?

Các chị cho em hỏi: Chu kì kinh cuối của em bắt đầu vào ngày 10/1/2010. Đến ngày 28/2/2010, vì phải uống thuốc đau răng nên em thử bằng que thử thì thấy 1 vạch. Đến ngày 13/3/2010 (trễ 3 ngày) em thử lại thì kết quả là 2 vạch. Đến ngày 17/3, em đi siêu âm thì bác sỹ kết luận: có 1 túi thai 4,5...

• Nhật ký nhớ đời của “Siêu nhân bố”

Làm bố là một trong những trải nghiệm đáng nhớ và quý giá nhất trong cuộc đời mỗi người đàn ông....

• Học cách chơi cùng con

Giống như ba mẹ ngày xưa, bé con của mẹ bây giờ cũng tò mò, hiếu động và thích tìm hiểu mọi thứ...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Kích thước túi ối theo tuổi thai

Chào các mẹ thông thái! Em nhờ các mẹ tư vấn giúp e với ạ! Hiện tại, nếu tính theo ngày đầu tiên của QKD cuối cùng, thai của e sẽ được 7 tuần. Tuy nhiên, e đi siêu âm, thì chỉ thấy 1 túi hình dạng giống túi ối có kích thước 2.7mm. Các mẹ ơi, trường hợp của e là như thế nào vậy ạ? bsỹ hẹn em 5...

• 7,730 Bài viết

• 7,663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metyhon Xem bài viết

Hiện tại em rất hoang mang và lo lắng , em không đau bụng hay ra máu bất thường trong thời gian này . Mấy chị giúp em xem có ai thai 6 tuần mà kích thước 21 mm mà vẫn chưa thấy phôi và tim thai chưa , em lo quá , bình thường kích thước đó là đã có phôi thai rồi chứ? Liệu em sẽ có một em bé khỏe mạnh như mấy chị không, giờ đang đợi ngày SA khám lại , nhưng thực lòng em ko an tâm chút nào, các chị có ai từng như em ko ?
    6 tuần chưa có tim thai là chuyện bình thường thôi em à. Đừng lo lắng quá. 7-8 tuần sẽ có tim thai thôi.

Việc kích thước to hay nhỏ trong giai đoạn này không phải là vấn đề đáng quan tâm đâu em. Theo em kể, đâu có BS nào nói kích thước lớn nên thế này thế kia đâu. Cứ bình tĩnh nhé. Rồi em sẽ được tận hưởng hạnh phúc làm mẹ như các chị thôi mà.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào metyhon. Mình rất chia sẽ nỗi lo lắng của bạn. Mình từng bị một lần thai lưu, nên lần này có bầu mình rất cẩn trọng, đi khảm thai từ lúc mới 4 tuần. Sau đó lúc 6 tuần minh đi siêu âm, thì kích thước túi phôi của mình mới có 11mm, chưa có mầm thai và tìm thai. Về nhà mình cũng lo lắng mất ăn mất ngủ, nhưng mình đi khám bác sỹ luôn. Bác sỹ chưa cho kết luận gì mà chỉ cho thuốc tiêm, đặt và uống. Một tuần sau mình đi khám lại (7 tuần) thì đã có mầm thai và tim thai, chiều dài thai là 21mm. Theo mình kích thước túi thai của bạn biết đâu lại là thai đôi, nên tốt nhất bạn nên đi khám một bác sỹ có uy tín. Bạn có thể đến bác sỹ Chu - ở 50 ngõ 181 Trường Chin, DT: 0912303094/8.533420 nơi mình khám vì mình thấy bác ấy rất cẩn thận và chữa được nhiều ca khó lắm. Hãy vững tâm lên bạn nhé. Chúc bạn sẽ có tin vui trong tuần sau.
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

xin lỗi mình gõ nhầm: chiều dài túi thai lúc 7 tuần là 21mm
    • 5,280 Bài viết

• 24,466 Được cảm ơn

Ngày kinh cuối cùng là khoảng ngảy 7hay tháng 6 , 2007 . Tuy nhiên , chu kỳ kinh em không đều , từ 35 -40 ngày.
    Ngày 21/07/07 , em thu Quickstick nhung chi duoc 1 vạch thoi. Em thấy trễ kinh và rất khó chịu trong người nên đi khám và SA ở ĐHYD , kết quả là chưa có thai , đến ngày 29/07/07 em thử Quickstick thấy lên 2 vạch , 1 tuần sau ngày 04/08/07 em tiếp tục đi khám và SA tại DHYD , SA thấy túi phôi 4mm trong tử cung , bác sỹ cho về, hẹn 2 tuần tái khám .
    Ngày 18/08/07 em tái khám và SA , thấy kích thước túi thai : 20 x 11 mm - chưa có yoilksac và phôi . Bác sỹ khám cầm kết quả siêu âm nói : em 90% thai bị hư rồi , cho về , 1 tuần sau tái khám và sẽ cho hút ra nếu vẫn chưa có phôi và tim thai .Em buồn lắm , vì cơ thể em rất bình thường, ko đau bụng hay ra máu gì cả , khóc cả ngày ở nhà luôn .
    Hôm qua ngày 22/08/07 em đi khám và siêu âm lại chỗ bác sỹ Vũ Hải, thấy kích thước 21 mm , kết luân thai # 6 tuần , chưa thấy phôi thai , hẹn tuần sau tái khám .

í í metyhon giống i chang trường hợp của suty (ngày kinh...), chỉ khác là suty làm IUI thôi. Hôm qua suty đi siêu âm, kl: thai 6 tuần, chưa thấy phôi + tim thai. hẹn tuần sau siêu âm lại.

Vậy thì có người giống mình rồi, metyhon yên tâm đi. mà hôm qua suty cũng thấy một số người khác cũng 6 tuần nhưng chưa thấy tim thai + phôi. Suty cũng có lo lo, nhưng chắc không sao đâu. Metyhon lo lắng quá như vậy sẽ không tốt cho con. Vui vẻ chờ đợi đến tuần sau nghe - nhớ báo tin trên này cho mọi người cùng biết. Suty cũng sẽ như vậy.
    • 4,338 Bài viết

• 3,378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suty Xem bài viết
    í í metyhon giống i chang trường hợp của suty (ngày kinh...), chỉ khác là suty làm IUI thôi. Hôm qua suty đi siêu âm, kl: thai 6 tuần, chưa thấy phôi + tim thai. hẹn tuần sau siêu âm lại.

Vậy thì có người giống mình rồi, metyhon yên tâm đi. mà hôm qua suty cũng thấy một số người khác cũng 6 tuần nhưng chưa thấy tim thai + phôi. Suty cũng có lo lo, nhưng chắc không sao đâu. Metyhon lo lắng quá như vậy sẽ không tốt cho con. Vui vẻ chờ đợi đến tuần sau nghe - nhớ báo tin trên này cho mọi người cùng biết. Suty cũng sẽ như vậy.
    Mình thì 5 tuần chưa có phôi thai và tim thai. BS hẹn 10 ngày nữa đi khám lại. Bạn đừng lo lắng quá ảnh hưởng đến bé yêu đó
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cả nhà ơi. Em mới có thai lần đầu, hiện nay được 7 tuần. Em đi tiểu rất nhiều lần trong ngày, còn đại tiện thì rất khó. Hậu môn hơi sưng tấy, đi đại tiện khó, đau rát, đôi lúc còn bị dính một ít máu...Có phải em bị bệnh trĩ không? trước khi mang thai em không có các triệu chứng này. Bệnh này có nguy hiểm không? có ảnh hưởng xấu đến thai nhi không? cả nhà tư vấn giúp em với!!!!!!!!!
    • 85 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Metyhon đừng lo, mình cũng giống hệt như bạn vậy. Khoảng 4 tuần (theo cách tính của bác sỹ) thì chỉ thấy hình ảnh túi ối 3,4mm. Hai tuần sau khám lại thấy túi ối trong tử cung 21,6mm, chưa thấy âm vang thai, hen 1 tuần sau khám lại. Mình sốt ruột quá, chẳng đợi được, lại bị ra máu nhiều nên 5 ngày sau khám lại thì thấy tim thai rồi. Cũng uống thuốc, cũng lo lắm (vì trước kia bị thai lưu rồi), ... nghĩ ra đủ mọi chuyện .... :Smiling: Giờ thì mình vẫn phải theo dõi thường xuyên, tuần thứ 12 phải đi siêu âm (bs dặn là quan trọng lắm, đừng đến muộn!), nhưng dẫu sao mình cũng đã yên tâm hơn nhiều, chỉ còn lo "chống chọi" với chuyện nghén ngẩm nữa thôi. Thời kỳ đầu này em bé có nhiều thay đổi lắm, mình giữ gìn cẩn thận hết sức nhưng cũng không nên lo nghĩ quá mà lại ảnh hưởng tới sức khỏe của hai mẹ con.
    Chúc metyhon sớm có tin tốt lành báo với cả nhà nhé :Smiling:
    • 830 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

mình nghĩ là bình thường thôi, bạn đừng lo lắng quá. Hồi mới có 6 tuần mình đi khám cũng chỉ thấy túi thai chứ chưa thấy phôi, nhưng 7 tuần là thấy cả phôi lẫn tim thai. Đừng lo lắng quá, cố gắng giữ sức khỏe nha.
    Mẹ càng yêu con hơn từ những điều như thế...

Yêu mũi tẹt, mắt híp của mẹ

Blog nhà cháu - http://my.opera.com/booHK/blog
    • 18 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

cám ơn các chị nhiều, em bây giờ cũng thấy yên tâm phần nào rồi, nhưng chắc phải đợi lần tái khám tiếp theo thôi, nếu có tin vui, em sẽ thông báo cho các chị nhé.Hiện tại sức khỏe em vẫn bình thường, không có hiện tượng gì bất thường hay ra máu gì hết, nên em cũng thấy yên tâm .Nhưng em thắc mắc, liệu 1 tuần là có đủ thời gian để phát triển cả phôi thai và tim thai khỏe mạnh không hở các chị ?
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

metyhon ơi,nếu metyhon lo như thế thì mũm&mĩm cũng lo chết mất thui, hôm nay mũm&mĩm vừa đi SA về thai cũng 6 tuần nhưng kích thước là 24mm cơ!? mũm&mĩm cũng không bít như thế có bình thường không nữa, hic.Sao của mọi người nhỏ quá vậy?cũng chưa có tim thai metyhon a.Bác sĩ SA bảo một tuần nữa đến SA lại để xem có tim thai chưa! nhưng mũm&mĩm không thấy lo lắng lắm,cũng chẳng bít tại sao nữa mặc dù đây cũng là con đầu lòng đó. Thôi chúng ta đừng nên lo quá kẻo ảnh hưởng đến bé đấy metyhon ah. Thân!
    • 18 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Me suty oi, chi kham lai chua, ket qua the nao roi, toi nay metyhon di tai kham day, gio dang hoi hop lam .Co gi mai metyhon se ke cho chi suty nghe nhe
    • 5,280 Bài viết

• 24,466 Được cảm ơn

Me suty oi, chi kham lai chua, ket qua the nao roi, toi nay metyhon di tai kham day, gio dang hoi hop lam .Co gi mai metyhon se ke cho chi suty nghe nhe
    Chiều nay suty mới siêu âm lại. Hy vọng ngày mai metyhon và suty sẽ có tin vui cho mọi người :Smiling: :Smiling:
    • 4,675 Bài viết

• 1,378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1015579 Xem bài viết
    Cả nhà ơi. Em mới có thai lần đầu, hiện nay được 7 tuần. Em đi tiểu rất nhiều lần trong ngày, còn đại tiện thì rất khó. Hậu môn hơi sưng tấy, đi đại tiện khó, đau rát, đôi lúc còn bị dính một ít máu...Có phải em bị bệnh trĩ không? trước khi mang thai em không có các triệu chứng này. Bệnh này có nguy hiểm không? có ảnh hưởng xấu đến thai nhi không? cả nhà tư vấn giúp em với!!!!!!!!!
    Bạn xem Big Mum2 chưa, vợ nhân vật chính trong phim có bầu kêu than một ngày đi tiểu 52 lần cơ đấy nên việc đi tiểu nhiều lần trong ngày lúc mang bầu là biểu hiện rất bình thường. Ngoài ra cũng có nhiều người dễ bị táo giống bạn và đó có thể là nguyên nhân bạn bị ra ít máu chứ không phải bị trĩ. Nói chung tớ nghĩ là không vấn đề gì đâu, chú ý việc ăn uống để không bị táo nữa là được.
    • 4,675 Bài viết

• 1,378 Được cảm ơn

Chiều nay suty mới siêu âm lại. Hy vọng ngày mai metyhon và suty sẽ có tin vui cho mọi người :Smiling: :Smiling:
    Chờ tin vui của các bạn. Yên tâm đi, thường thì 7,8 tuần mới có tim thai mà. Trong 1 tuần là bé đã có những phát triển khác rồi
    • 63 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ đừng có lo quá, có người còn đến 8-9 tuần mới thấy tim thai cơ. Như mình hồi đầu còn bị ra dịch màu nâu, đến tuần thứ 8 mới nghe thấy âm vang thai, tuần thứ 9 thì nghe rõ. Các mẹ chú ý giữ gìn sức khỏe, đi lại và giữ cho tinh thần thoải mái thôi.

• 5,280 Bài viết

• 24,466 Được cảm ơn

suty sieu âm rồi, đã có phôi nhưng vẫn chưa có tim thai, suty đang thật sự rất căng thẳng vì kq siêu còn ghi "có hiện tượng bóc tách 5% - kluận động thai". Nêu tính từ kỳ kinh cuối thì suty đã qua tuần thứ 8, suty phải làm gì bây giờ???
    • 18 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

me suty oi, the nao roi? Hom qua em di kham va SA lai roi , ket qua van nhu cu , hom nay metyhon di lam de sap xep cong viec roi ngay mai vao benh vien de xem se phai nen uong thuoc hay hut ra day .Bay gio em buon lam , neu ngoi day ma khoc to len duoc thi em da khoc mat roi. Chuc me suty ket qua nhu y nhe . Em se tam thoi nghi 1 time ngan de xem the nao , suc khoe tot se di lam ali. Cam on cac chi da dong vien em trong time qua. Nhung cai so em ko duoc may man nen gio em danh chiu thoi, mong rang dua con sau nay den voi em se khoe manh nhu cua cac chi.Gio em buon lam, nhung cung ko biet lam gi hon, buon lam kia .
    • 18 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

suty oi, xin loi nhe, em chua kip doc tin nhan cua chi. chi co len nhe du sao van hon em day, chang co phoi thai gi het, ma kich thuoc tui thai co to len 1 ty duoc 23 mm roi, nhung gio metyhon danh phai lay ra thoi , chang lam sao duoc. Nghe nguoi ta noi, nhu me suty thi phai nam nghi ngoi o nha day, ko duoc di lai va lam gi manh tay nhe suty , chuc chi se co ket qua tot tuan sau.Co len nhe.
    • 5,280 Bài viết

• 24,466 Được cảm ơn

suty oi, xin loi nhe, em chua kip doc tin nhan cua chi. chi co len nhe du sao van hon em day, chang co phoi thai gi het, ma kich thuoc tui thai co to len 1 ty duoc 23 mm roi, nhung gio metyhon danh phai lay ra thoi , chang lam sao duoc. Nghe nguoi ta noi, nhu me suty thi phai nam nghi ngoi o nha day, ko duoc di lai va lam gi manh tay nhe suty , chuc chi se co ket qua tot tuan sau.Co len nhe.
    Suty nghĩ là metyhon nên đến 1 bv khác siêu âm lại trước khi quyết định nghe. Chia sẽ nổi lo cùng metyhon, suty cũng đang lo lắng lắm.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5