• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai 6 tuần tuổi chưa có phôi và tim thai

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 22K Lượt đọc
  • 84 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 171 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Chào các chị em là thành viên mới, mong các chị góp ý và cho em lời khuyên để em có thể vượt qua những ngày này.
    Ngày đầu tiên chu kì kinh nguyệt của em là 29/11/2011. Em có sinh hoạt vợ chồng vào ngày 15,16,17 và 21 tháng 12/2011.
    Ngày 7/01/2012 sau khi thử 2 vạch, e đi khám tại bệnh viện phụ sản Hà Nội, bác sỹ kết luận trong tử cung có túi trống âm giống túi thai, kích thước 9mm.
    Em có tiền sử thai lưu 8 tuần cách đây 8 tháng. Nên bác sỹ cho em uống thuốc Utrogestan 200mg ngày 2 viên chia 2 lần và Enat 400 ngày 1 viên. Hẹn em 2 tuần sau khám lại.
    Tuy nhiên em lo lắng quá nên hôm nay 14/1 em đi khám lại ở chỗ khác (cũng là bác sỹ Hưng ở viện phụ sản HN mở phòng khám tư - 35 Vạn Bảo),
    bác sỹ nói thai của em không bình thường, còn mắng em sao không đến đó khám sớm. Thai của em tính theo chu kỳ kinh nguyệt là 6 tuần rồi mà chưa có phôi và tim thai,
    kích thước túi ối có 11.3cm. Bác sỹ lại kê thuốc Progendo 200mg,và E-nat plus, bảo em dừng uống thuốc kia chuyển sang thuốc này. Hẹn 5 ngày sau khám lại.
    Bác sỹ còn nói nếu thai không phát triển thì phải xử lý sớm. Em lo sợ và buồn nản quá, vì nếu lần này lưu nữa thì bị 2 lần liền rồi.
    Mong các chị cho em lời khuyên sớm. em khóc suốt từ lúc khám xong tới giờ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 880 Bài viết

• 750 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuithui86 Xem bài viết
    Chào các chị em là thành viên mới, mong các chị góp ý và cho em lời khuyên để em có thể vượt qua những ngày này.
    Ngày đầu tiên chu kì kinh nguyệt của em là 29/11/2011. Em có sinh hoạt vợ chồng vào ngày 15,16,17 và 21 tháng 12/2011.
    Ngày 7/01/2012 sau khi thử 2 vạch, e đi khám tại bệnh viện phụ sản Hà Nội, bác sỹ kết luận trong tử cung có túi trống âm giống túi thai, kích thước 9mm.
    Em có tiền sử thai lưu 8 tuần cách đây 8 tháng. Nên bác sỹ cho em uống thuốc Utrogestan 200mg ngày 2 viên chia 2 lần và Enat 400 ngày 1 viên. Hẹn em 2 tuần sau khám lại.
    Tuy nhiên em lo lắng quá nên hôm nay 14/1 em đi khám lại ở chỗ khác (cũng là bác sỹ Hưng ở viện phụ sản HN mở phòng khám tư - 35 Vạn Bảo),
    bác sỹ nói thai của em không bình thường, còn mắng em sao không đến đó khám sớm. Thai của em tính theo chu kỳ kinh nguyệt là 6 tuần rồi mà chưa có phôi và tim thai,
    kích thước túi ối có 11.3cm. Bác sỹ lại kê thuốc Progendo 200mg,và E-nat plus, bảo em dừng uống thuốc kia chuyển sang thuốc này. Hẹn 5 ngày sau khám lại.
    Bác sỹ còn nói nếu thai không phát triển thì phải xử lý sớm. Em lo sợ và buồn nản quá, vì nếu lần này lưu nữa thì bị 2 lần liền rồi.
    Trong trường hợp này thì bạn cứ phải bình tĩnh thôi. Đừng nản. Giờ lo lắng cũng không giải quyết được vấn đề, tốt nhất bạn nên tĩnh tâm, hy vọng và đợi chờ thôi. Nếu bạn lo lắng quá thì thử đi khám thêm chỗ khác xem thế nào?
    NB: 3,4kg - 1m: 5kg - 2m: 6,5kg - 3m: 8kg - 7m: 9,3kg & 70cm - 9m: 9.9kg - 12m: 10,4kg & 77cm - 16m: 11,4kg & 80.5cm - 21m: 11,7kg & 86cm
    • 171 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị, có chuyện gì thì năm nay em ko có tết rồi.
    • 203 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

bạn đừng bi quan thế nha, để tinh thần thoải mái thì bé mới ptrien tốt dc nè, trường hợp của bạn gần giống mình, mình còn bị lưu 2 lần rùi cơ, lần này có cũng bao gian nan, mình cũng đi canh trứng để thụ thai nè, cũng tính theo ngày cuối kỳ kinh đến lúc lên 2v ( trễ 6 ngày) tính ra thai của mình cũng dc 5 tuần, đi khám lần đầu TC chưa có gì mình lo sốt vó lên, lúc đó mình theo khám và tiêm thuốc bsy Dũng 387 Kim Ngưu, rùi cũng 3 lần thử betaHCG tùm lum lên, lần thứ 3 khám bsy Dũng vẫn chưa thấy túi ối, bsy nghi ngờ thai hỏng nhưng vẫn cho mình tiêm và uống thuốc nội tiết (vì tiền sử lưu) rùi mình cũng nản lắm ko theo bsy Dũng nữa vì s.am ko thấy túi ối mà bác nói thẳng toẹt là thai hỏng mình lo lắng ghê lắm, sau đó mình đi s.a bsy gần viện 103 cho gần nhà, lúc đó thì thấy chấm nhỏ xíu 2,5mm thui bsy nghi là túi ối ( mình tiếp tục tiêm và uống thuốc nội tiết) bsy ân cần giải thik là có thể mình thụ thai cuối kỳ kinh tức ko xác định chính xác ngày rụng trứng nên mới có thai thui, 1 tuần sau túi ối ptrien 18mm và 1 tuần sau nữa (13/1 vừa rùi ) bé nhà mình dc 6w có tim thai rùi nè, bsy còn chỉ mình nhìn thấy phôi thai nằm trong túi ối nhìn xinh xinh yêu lắm, mà tình ra từ lúc chu kỳ cuối ( 15/11) đến nay là 2 tháng rùi mà giờ thai của mình dc 6w ptrien tốt lắm, trong khoảng thời gian đó mình cũng lo lắng biết bao nhiu, phải uống và tiêm thuốc rất là đau, gian nan lắm, giờ thì thấy con có tim thai ptrien tốt thì bao khó khăn mình vượt qua hết vì con bạn ạ, mình chia sẻ để bạn có thêm sức mạnh, tinh thần lạc quan chờ ngày bé có tim thai nha vì có thể bạn cũng thụ thai cuối chu kỳ như mình nên thực ra thai bạn chưa dc 6w mà bsy cứ tính theo ngày kinh cuối thì ko chính xác lắm, bạn cứ yên tâm dưỡng thai nha, bạn cũng tiền sử thai lưu thì ngay từ khi bít có thai cũng nên theo bsy uống và tiêm nội tiết vì thường nội tiết kém nên thai lưu đó, 3 tháng đầu bé sống nhờ nội tiết cuả mẹ mà. mình thì tiêm prenyl ( 300k/ ống tiêm cách ngày, mình tiêm 6 ống rùi mà còn phải tiêm đến hết 3 tháng cơ, uống duphaston ngày 4v, mỗi tối đặt utrogestan200mg, uống s-prenatal vitamin của mỹ rất tốt đấy ) bạn tham khảo đơn thuốc của mình xem sao rùi nên theo bsy giỏi giữ thai nha, mình có biết bsy Tuấn 91 Hàng Buồm cũng có tiếng giữ thai, còn bsy Dũng kim ngưu cũng giỏi và đông bệnh nhân lắm,nhưng mình chịu ko theo bác dc vì lần nào ra khám cũng bắt làm cái betaHCG lần nào cũng lấy bao nhiu máu thì ăn bao nhiu cho lại máu mà nuôi con nên mình thui luôn ) bạn lạc quan lên và hy vọng mọi chuyện tốt đẹp với con nha, mình đã trải qua tâm trạng như bạn nên rất hiểu, bạn nhớ cập nhật thông tin chia sẻ cùng các mẹ trong dd cho tinh thần thoải mái nha ^^ chúc 2 mẹ con bạn khỏe 9t10n mẹ tròn con vuông nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,005 Bài viết

• 3,099 Được cảm ơn

Mình cũng giống y như chủ top…đang lo quá,nhưng qua tư vấn of mẹ Uyên My bêb nhà mang thai thì 6w thì chưa có gì là bình thường nên mình cũng bớt lo,nhưng phải 10 ngày sau chắc mình mới dám khám lại.Mà CK của bạn có đều không,nếu thất thường thì có thể trứng rụng muộn nên thai nhỏ.
    Thôi,chúng mình cùng cố gắng nhé

Kho ảnh của Mr.Ken
    :http://s1033.photobucket.com/albums/a411/pikidoll/
    [Cu-Ken[/B][/COLOR]: Star:: 3.6k-51 cm:LoveStruc:- 1M:5k-56cm :LoveStruc:-2M:6.2k - 60cm:LoveStruc:-3M:7.4k - 63cm:LoveStruc:-4M:8.3k - 67cm:LoveStruc:-6M:9k-71cm:LoveStruc:-7M3W:9.4k:LoveStruc:-9M1W : 10k1:Smiling:
    • 203 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

bạn có thể vào nhà mình chia sẻ thông tin nha hihi
    trễ kinh 6 ngày chỉ số beta HCG quá thấp em rất lo lắng...giúp e với ạ
    • 203 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pikidoll Xem bài viết
    Mình cũng giống y như chủ top…đang lo quá,nhưng qua tư vấn of mẹ Uyên My bêb nhà mang thai thì 6w thì chưa có gì là bình thường nên mình cũng bớt lo,nhưng phải 10 ngày sau chắc mình mới dám khám lại.Mà CK của bạn có đều không,nếu thất thường thì có thể trứng rụng muộn nên thai nhỏ.
    Thôi,chúng mình cùng cố gắng nhé
    chu kỳ của mình cực kỳ đều 32 ngày, mình còn đi soi trứng để thụ thai, trứng rụng về chiến đấu thế mà lại ko thụ thai với quả trứng đó mà thụ trứng khác rụng cuối kỳ ( vì khi soi trứng trái rụng rùi thì có thêm trứng phải đang ptrien nữa) đấy nhìu khi mình cũng chẳng thế tính toán theo ý mình dc nên có nhìu trường hợp xảy ra nên các mẹ cứ yên tâm và thoải mái lên nha
    • 171 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Em cảm ơn cả nhà, nghe được những thông tin này của các chị em có thêm niềm tin. Chiều mai e lại đến khám chỗ bác sỹ Hương (Phó viện sản HN) chỗ 850 đường Láng xem tình hình có khả quan ko? xem bác sỹ có giúp đỡ gì cho 2 mẹ con em ko? ngồi ở nhà sốt ruột quá các chị ạ. Mà em ko được bác sỹ cho tiềm thuốc mà chỉ cho uống mối Enat và Utrogestan 200mg, (giờ thay bằng Progendo 200mg)thôi. Tại bác sỹ ko tư vấn tiêm như chị đã chia sẻ nên em cứ mù tịt ko biết làm thế nào. À chị giadinhmeoluoi87 có địa chỉ hay số điện thoại của bác sỹ Tuấn ở Hàng Buồm ko cho em xin với, cả lịch khám nữa ạ. Vì sắp tết đến nơi rồi, không bác sỹ nghỉ mất.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

KKC của em là 21/11/2011 đến hôm 14/1/2012 em đi sa bsy bảo em đc 5w1d, túi ối có kích thước 16,6mm, chưa thấy mầm thai và hẹn 1 tuần sau đến khám lại nhưng không bảo uống thuốc gì, trong khi tính theo KKC của em thì lại đc hơn 7w. em lo lắm không biết bé có bị sao không. các mẹ có kinh nghiệm giúp em với.
    • 171 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Chắc là ko đáng lo lắm đâu bạn ạ, cứ bình tĩnh, tính ra kích thước túi ối của bạn như vậy là to rồi đó. Thế bạn có triệu chứng nghén gì ko? Tớ tính ra tuần này mới là bắt đầu tuần thứ 7 (theo CKKN) nên giờ nghe theo lời khuyên các chị mình phải vui vẻ, lạc quan và nói chuyện động viên con khỏe thôi bạn ạ. Rồi tuần tới đi khám lại, chúc bạn kết quả sẽ khả quan hơn.
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình có được 6 tuần rùi nè có tim thai và phôi rồi
    bạn k phải lo lắng nhìu đâu có n tới 11 tuần mới có cơ
    giữ gìn sức khỏe bạn nhé
    • 203 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Em cảm ơn cả nhà, nghe được những thông tin này của các chị em có thêm niềm tin. Chiều mai e lại đến khám chỗ bác sỹ Hương (Phó viện sản HN) chỗ 850 đường Láng xem tình hình có khả quan ko? xem bác sỹ có giúp đỡ gì cho 2 mẹ con em ko? ngồi ở nhà sốt ruột quá các chị ạ. Mà em ko được bác sỹ cho tiềm thuốc mà chỉ cho uống mối Enat và Utrogestan 200mg, (giờ thay bằng Progendo 200mg)thôi. Tại bác sỹ ko tư vấn tiêm như chị đã chia sẻ nên em cứ mù tịt ko biết làm thế nào. À chị giadinhmeoluoi87 có địa chỉ hay số điện thoại của bác sỹ Tuấn ở Hàng Buồm ko cho em xin với, cả lịch khám nữa ạ. Vì sắp tết đến nơi rồi, không bác sỹ nghỉ mất.
    uh đúng rùi bạn phải lạc quan và có niềm tin lên để bé phát triển tốt nha, mình chỉ nghe bsy Tuấn có tiếng thui chứ chưa ra đó khám, bạn lên google tìm sẽ thấy nhìu thông tin về bsy này đấy, mỗi bsy một kiểu dưỡng thai khác nhau mà nhưng mình nghĩ nội tiết kém thì nên tiêm thì hiệu quả nhanh hơn nhất là với những người tsu lưu,lần 2 mình bầu cũng tiêm ngay từ đầu bé dc 22w đấy nhưng mình ko may bị rubella nên bé bị dị tật thui, chúc bạn mai đi khám kqua bé ptrien tốt đã có tim thai rùi và nhớ cập nhật thông tin cùng nhau chia sẻ nha
    • 317 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Bạn ơi đừng lo lắng quá , khi mình mang bầu bé thứ hai cũng giống bạn , kỳ kinh cuối là 15/11 mà đến hôm 17/1 năm sau mới có phôi thai đó, bây giờ trộm vía ngoan lắm. Mình cũng đang mang bầu bé thứ ba, kkc là 30/11/2011 mà hôm nay đi khám cũnh chưa thấy gì bs hẹn 3 ngày nữa khám lại mình cũng có đôi chút lo lắng nhưng chúng ta cùng bình tĩnh nhé , bé yêu sẽ về với chúng ta hihi. Chúc bạn sớm có niềm vui.
    • 1,005 Bài viết

• 3,099 Được cảm ơn

Cả nhà mình cùng ủn mông cho nhau nào…các mẹ có tt zì thì nhớ post lên cho cả nhà chia sẻ nhé các mẹ

Kho ảnh của Mr.Ken
    [Cu-Ken[/B][/COLOR]: Star:: 3.6k-51 cm:LoveStruc:- 1M:5k-56cm :LoveStruc:-2M:6.2k - 60cm:LoveStruc:-3M:7.4k - 63cm:LoveStruc:-4M:8.3k - 67cm:LoveStruc:-6M:9k-71cm:LoveStruc:-7M3W:9.4k:LoveStruc:-9M1W : 10k1:Smiling:
    • 1,005 Bài viết

• 3,099 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhbinhdat Xem bài viết
    Bạn ơi đừng lo lắng quá , khi mình mang bầu bé thứ hai cũng giống bạn , kỳ kinh cuối là 15/11 mà đến hôm 17/1 năm sau mới có phôi thai đó, bây giờ trộm vía ngoan lắm. Mình cũng đang mang bầu bé thứ ba, kkc là 30/11/2011 mà hôm nay đi khám cũnh chưa thấy gì bs hẹn 3 ngày nữa khám lại mình cũng có đôi chút lo lắng nhưng chúng ta cùng bình tĩnh nhé , bé yêu sẽ về với chúng ta hihi. Chúc bạn sớm có niềm vui.
    ôi ngưỡng mộ chị quá,e cuzng thèm 3 bé lắm nhưng ko biết có kham nổi ko…thôi chị em mình cùng chúc nhau bình an trọn vẹn vậy

Kho ảnh của Mr.Ken
    • 13 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn ơi cứ bình tĩnh, mình có tiền sử lưu thai sớm. lần này có 1 cái là đến nhà bs Dũng ở Kim Ngưu khám luôn. Bs Dũng hay cho xet nghiệm b-HCG. Tuy mất nhiều máu nhưng là biện pháp tốt nhất để kiểm tra nội tiết của mẹ xem có đủ để nuôi thai phát triển không. Và cái b-HCG cũng là chỉ số tốt để tính tuổi thai lúc thai mới hình thành. Mỗi tuần sẽ có các mức b-HCG tương ứng. 6 tuần mình cũng chỉ có âm vang thai thôi. Đến 7 tuần mới có tim thai đó. Bạn mình có người đến 8 tuần tính từ ngày kinh cuối nhé cũng mới có tim thai. Ngày nào vc mình cũng lẩm nhẩm cầu trời khấn phật cho con được thành người.
    • 1,059 Bài viết

• 1,426 Được cảm ơn

hi các mẹ. KKC của e là 22/11/2011 cơ. Em RT ngày 11/12,Tháng 12 em có bé, ngày 05/01 e đi siêu âm thấy túi ối là 8mm, ngày 9/01 do bị ra chút dịch nâu nên e đi siêu âm thấy túi ối là 12mm rùi. Tính ra thì bé của em lúc đó cũng được 6 tuần đấy chứ, nhưng vẫn chưa thấy phôi, và tim thai. Em có hỏi bác sỹ thì bác ấy nói là không lo, vì kích thước túi ối vẫn tăng, nên hẹn e 2 tuần sau quay lại ( thấy bác sỹ ghi trong phiếu là thai có 4 tuần ). Em chẳng đợi được 2 tuần nên 1 tuần sau e quay lại siêu âm, cũng phòng khám đó nhưng bác sỹ khác, thì bé đã có tim thai, phôi và noãn hoàng ( bác sỹ bảo trộm vía nhanh thế). Lại thấy bác sỹ này ghi là thai 6 tuần. hic hic, hình như bác sỹ tính tuổi thai theo kích thước thai mà, chứ chẳng hỏi em ngày em có kinh tháng trước đâu.
    Nên các mẹ yên tâm nha, có thể mình RT muộn, nên thai còn nhỏ lắm. Hạn chót để xem tim và phôi là 7-8 tuần cơ mà các mẹ.( mẹ nào chu kì không đều thì còn xa). Trong thời gian đó các mẹ cứ yên tâm ăn uống, bồi bổ cho 2 mẹ con đi nhé. Đừng suy nghĩ vẩn vơ, ảnh hưởng tới sức khỏe. yêu các mẹ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 171 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị, tí nữa là tới giờ em đi khám đây, đang hồi hộp vô cùng. Công việc cuối năm lại bận nữa chứ, hic. Em vẫn bị nghén chẳng muốn ăn cơm, 2 tuần nay không ăn cơm tẻ rồi, nên mong và hy vọng. Cầu trời khấn phật em bé không sao. Mong ai có hoàn cảnh giống em đều gặp may mắn và được mẹ tròn con vuông năm rồng tới.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bome_tisun Xem bài viết
    Bạn ơi cứ bình tĩnh, mình có tiền sử lưu thai sớm. lần này có 1 cái là đến nhà bs Dũng ở Kim Ngưu khám luôn. Bs Dũng hay cho xet nghiệm b-HCG. Tuy mất nhiều máu nhưng là biện pháp tốt nhất để kiểm tra nội tiết của mẹ xem có đủ để nuôi thai phát triển không. Và cái b-HCG cũng là chỉ số tốt để tính tuổi thai lúc thai mới hình thành. Mỗi tuần sẽ có các mức b-HCG tương ứng. 6 tuần mình cũng chỉ có âm vang thai thôi. Đến 7 tuần mới có tim thai đó. Bạn mình có người đến 8 tuần tính từ ngày kinh cuối nhé cũng mới có tim thai. Ngày nào vc mình cũng lẩm nhẩm cầu trời khấn phật cho con được thành người.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn cứ bình tĩnh, chờ đúng hẹn đến khám lại xem thế nào, đừng bi quan kẻo ảnh hưởng, tớ cũng khám bsi Hưng, nhưng dạo này 35 Vạn Bảo có mỗi ông ấy khám, đông kinh khủng, mỗi hôm đến lại chờ mất 2 tiếng, mệt mỏi quá , tớ đi SA cũng phải tuần thứ 7 mới thấy vào tử cung, trong 1 tuần mà phải đi mất 3 lần, hy vọng ko ảnh hưởng gì đến con
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Fullhouse2007; 17/01/2012 vào lúc 08:28 PM.
    • 171 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thông báo cả nhà tin vui, tin vui......, chiều qua em đi khám, cháu đã có tim thai 128 lần/p, phôi thai có kích thước từ đầu tới mông là 7.1mm, bác sỹ bảo con em bình thường rồi, em sướng quá tí nữa thì khóc ở phòng khám. Tiện đây nói luôn chỗ địa chỉ khám này cho các chị tham khảo, ngõ 850 đường Láng nhé, đi xuống cuối ngõ luôn. Ở đây bác sỹ nhẹ nhàng lắm, cũng đăng kí trước được và không bị mọi người vây quanh khi siêu âm như chỗ bác sỹ Hưng đâu các chị ạ. Hơn nữa, nếu ai mua thuốc chỗ khác rồi, mang hỏi bác sỹ có dùng tiếp được ko? nếu bác sỹ thấy vẫn dùng được thì ko phải mua thuốc mới đâu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5