Mang thai - Chuẩn bị sinh

thai 6 tuần mà không nghén gì mà chỉ đau lưng.giúp em với các bác ơi!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.56K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các chị!
    Em có thai sang tuần thứ 6 rồi nhưng mà vẫn chẳng có hiện tượng nôn ói hay nghén ngẩm gì cả.hồi mới được 2 tuần thì ngực căng va đau,nhung giờ thì căng mà không đau nữa,nhưng từ khi có thai tới giờ em rất đau lưng vùng gần thắt lưng.lúc cuối tuần thứ 5 em sa thì có túi ối 15mm và có túi noãn hoàng rồi,chưa thấy âm vang thai đâu.tối qua em thấy hơi đau đau ở bụng cả vùng trên lẫn dưới,kéo dài phải gần 2h ấy.các chị cho em hỏi như thế có bình thương không ah?vì em bị thai lưu 1 lần rồi nên lần này càng lo lắng hơn.cảm ơn các chị nhiều!
    Hakuna Matata!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 16 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hồi 6 tuần mình cũng chưa nghén đâu, đến khoảng 7 tuần mới bắt đầu nghén đó. Vậy Mẹ nó phải theo dõi thường xuyên đừng lo lắng nhiều quá nhé.
    • 277 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Chưa đâu mẹ bé oi!!khoãn 1 vài tuân nưa ôm nghén hay không biêt liên ah!!mà không nôn ói nhiêu càng tôt chư sao,thôi ráng dương thai nhé chúc 2 mẹ con khoě
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em cảm ơn các chị đã cho lời khuyên.cũng tại lần trước bị lưu nên lần này em luôn lo lắng.em bi đa nang buồng trứng nên khó có con,năm ngoái iui 3 lần mới được thi gần 2 tháng bi lưu.nên bây giờ lúc nào cũng thấy hoang mang vì các triệu chứng không rõ ràng.các chị cho em hỏi giữ thai ở bác sĩ nào ở hà nội là tốt ah?
    Hakuna Matata!
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Do mang nặng đẻ đau đấy mem à, đau lưng có nguyên nhân từ cột sống: thoái hóa, đĩa đệm, viêm, cột sống quá tải...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 596 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Mình cũng 6 tuần, mấy hôm trc cũng cứ lo lắng là tự nhiên k thấy dấu hiệu gì ốm nghén, cứ như k vậy. Nhưng bắt đầu từ hqua đến nay thì nghén khủng rồi, lợm giọng, chóng mặt, buồn ngủ...giờ thì lại sợ...huhu...k muốn đi đâu và làm gì hết, người cứ mềm nhũn như tàu lá héo...
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hihi!mẹ nó ơi,đâu phải cứ có thai là bị ốm nghén đâu,tùy vào cơ địa của từng ngưới thôi!có người đứa đầu không bị nghén đến đứa sau lại bị,hãi hùng không dám có thai nữa đó!mình thì đang mang thai tuần 36 rồi,từ hồi mang bầu tới giờ chả biết ốm nghén hay mệt mỏi là gì cả!lúc mới mang bầu chỉ bị đau ngực nhẹ như có kinh ấy,đau lưng rồi còn bị hơi đau đau vùng bụng nữa,đại khái là rất giống với các triệu chứng khi có kinh.mình thì kinh nguyệt không đều,tháng có tháng không,nên khi có bầu cũng đâu nghĩ là mình có bầu đâu!điên điên thế nào,gần 29 tết lại lò dò tới tiệm thuốc tây để mua que về thử mà chẳng hiểu là ai xuôi khiến bảo mình đi vậy nữa,thử thì lên 2 vạch,đến mùng 4 tết vì hơi đau bụng nên đi khám thì biết là thai được 4 tuần,nhưng vẫn rất khỏe mạnh.
    bạn đừng quá lo như thế không tốt cho em bé đâu!
    chúc bạn mẹ tròn con vuông nha!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    mình tuần trước siêu âm thai 5 tuần,bs hẹn 2 tuần nữa kiểm tra tim thai nhưng nay được 1 tuần rồi ( tức là thai 6 được 6 tuần).Mìhn rất mong có đứa con này nên lo sợ quá cứ suy nghĩ linh tinh. Từ khi biết có thai đến giờ mình chẳng hề bị đau bụng hay đau ngực gì cả.Lúc mới vừa mất kinh thì có đau đầu ti 1 vài ngày rồi hết. Đến nay bụng dạ coi như không á.Như vậy có bị làm sao không hở các mẹ!
    • 87 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylove122 Xem bài viết
    Chào các mẹ.
    mình tuần trước siêu âm thai 5 tuần,bs hẹn 2 tuần nữa kiểm tra tim thai nhưng nay được 1 tuần rồi ( tức là thai 6 được 6 tuần).Mìhn rất mong có đứa con này nên lo sợ quá cứ suy nghĩ linh tinh. Từ khi biết có thai đến giờ mình chẳng hề bị đau bụng hay đau ngực gì cả.Lúc mới vừa mất kinh thì có đau đầu ti 1 vài ngày rồi hết. Đến nay bụng dạ coi như không á.Như vậy có bị làm sao không hở các mẹ!
    Chị ơi đừng lo lắng nhiều sẽ ảnh hưởng sức khoẻ , tâm lý đó. Bác sĩ hẹn 2 tuàn thì cứ đúng đó mà đi khám thui.Mẹ khoẻ rùi con sẽ khoẻ chị ah.Em lúc mới có bầu cũng chả nghén gì chỉ có đau lưng với đau bụng . Có hôm đang ngồi yên lành tự dưng đau bụng nhói lên 1 cái lạnh hết cả người.Chị đừng lo rồi con yêu sẽ về trong vòng tay mình thui.
    Cảm ơn Trời Phật đã mang Con yêu đến với Bố Mẹ , xin hãy phù hộ cho mẹ con con khoẻ mạnh 9M10D nhé.
    • 178 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

mình mang thai cũng bị y như bạn,đó là sút hông đó,sau tìm hiểu nhiều mới biết nên chiều nào mình cũng đi bấm huyệt,thấy đỡ đau hẳn,có nhiều ng sút hông đến tháng cuối ko đi được nữa,tgian mình bị sút hông,mặc quần mà cũng ngồi khóc vì đau,ko đi lại được,bấm huyệt có 1 tháng thì đỡ hẳn,còn thấy khỏe ra. Bác bấm huyệt bảo,thai phụ mà thỉnh thoảng đc bấm huyệt con khỏe lắm,k biết có phải thế ko,nhưng trộm vía con nhà mình 14 tháng rồi,thi thoảng chỉ sổ mũi đi tướt sệt chứ ko hề ốm nặng. Bạn thử tìm hiểu xem sao,chứ đau nthế khổ lắm.
    Niềm tin vỡ rồi
    Nhặt lại làm gì cho xước nữa bàn tay?
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylove122 Xem bài viết
    Chào các mẹ.

Chị ơi em cũng y như chị, giờ e được 5 tuần rồi, hôm qua còn đau ngực chút, hôm nay hết dấu hiệu rồi, cũng lo vì em vừa bị lưu 3 tháng truoc khi duoc 8 tuan. Thôi thì mình gắng chờ đợi đến tuần 7, 8 xem tim thai ra sao. Mong binh an cho con.

Các chị ơi cho em hỏi .Có chị nào vừa cấn thai mà bị tiêu chảy liên tục kg ? em ăn uống cũng kỹ mà sao hoài kg hết, kg dám uống thuốc luon. uống men nhưng chỉ hết tạm thời, hễ hơi stress chút là y như sau vài giờ sẽ bị lạ. Giúp em với ...hic