• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai 6-8 tuần tuổi, siêu âm chưa có phôi, tim thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 481K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

59 Người đang theo dõi

• 284 Bài viết

• 2,025 Được cảm ơn

[Giờ thì có lẽ mình sẽ chẳng bao giờ có được con nữa rồi.[/QUOTE]
    Sao bạn lại bi quan quá thế? Mình lấy chồng năm 2009, vừa rồi có bầu rồi sinh non và bé mất, cũng đau đớn lắm nhưng mà đc các mẹ WTT và người thân động viên nên mình vẫn bước tiếp và tràn đầy hi vọng 1 tương lai tươi sáng.
    Cố lên bạn nhé, gạt bỏ những suy nghĩ bi quan và cùng hi vọng với những người mẹ chưa đc may mắn như mình nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,104 Bài viết

• 2,015 Được cảm ơn

bạn ah, lần trước mình cũng phải bỏ thai (tháng 2/2010), lúc đó mình có 7w5d, siêu âm nhiều nơi họ nói không tìm thấy tim thai và thai phát triển chậm, khuyên bỏ. mình cố đợi 1 tuần nữa ktra lại, nhưng hồi đó mang thai lần đầu tiên nên mình không biết phải làm thế nào, chẳng thấy bsĩ kê đơn thuốc hay tiêm. vài ngày sau thì bị đau bụng và sảy. bạn cố gắng để theo dõi khoảng 1 tuần nữa xem sao, có người 10w mới có tim thai đấy. đừng lo lắng nhé, và làm theo chỉ dẫn của bác sĩ. cố gắng giữ, hic, một lần sa ba lần sảy mà, như mình đây cố gắng mãi mà bây giờ vẫn chẳng có lại được.
    Chúc hai mẹ con vượt qua được giai đoạn này.

• 75 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

nguyên văn bởi hocon1908 [Giờ thì có lẽ mình sẽ chẳng bao giờ có được con nữa rồi.[/QUOTE]
    Sao bạn lại bi quan quá thế? Mình lấy chồng năm 2009, vừa rồi có bầu rồi sinh non và bé mất, cũng đau đớn lắm nhưng mà đc các mẹ WTT và người thân động viên nên mình vẫn bước tiếp và tràn đầy hi vọng 1 tương lai tươi sáng.
    Cố lên bạn nhé, gạt bỏ những suy nghĩ bi quan và cùng hi vọng với những người mẹ chưa đc may mắn như mình nhé!
    Em cũng mới sinh non va bé mất,...đau khổ vô cùng nhưng phải cố gắng lên vì tuơng lai thôi

• 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, cố gắng lên! Luôn giữ tinh thần, lạc quan, vui vẻ là điều quan trọng lúc này, mẹ nó ạ.
    Mình đây cũng tiền sử lưu 2 lần đấy. Buồn lắm! Hồi đó, lúc bị lưu lần đầu, mình cũng ko tin nổi những gì bsi nói. Rồi mình cũng đi khám rất nhiều chỗ, cũng tiêm thuốc dữ lắm. Nhưng rồi 2 tuần sau, SA cũng chẳng thấy thai phát triển thêm tí nào. Lúc nào chiều dài đầu mông cũng là 3mm. Bsi bảo 2 tuần rồi mà thai vẫn chỉ 3mm, thì chứng tỏ ngừng phát triển rồi, khuyên mình nên bỏ! Vì thế, mình đã phải đến BV để hút ra. Mình đã khóc rất nhiều ngày sau đó! Rồi tự dằn vặt bản thân, ko biết mình làm như thế thì có quá vội vàng ko, nếu để thêm 1 tuần nữa, có khi nào điều kì diệu sẽ xảy ra? Nhưng chẳng có cơ sở nào cả bạn ạ! Nên cuối cùng cũng đành chấp nhận sự thật thôi.
    Đến lần thứ 2 cũng thế! Khi biết có thai, mình đã đi khám rất sớm, để mong được lời khuyên của bsi, nhung chẳng có lời khuyên nào, tất cả chỉ là những yêu cầu đi SA, SA. SA 3 tuần liên tục mà cũng chẳng thấy có dấu hiệu gì thai lớn lên. Thế là mình đổi BV, đi khám chỗ khác. Thêm 2 tuần nữa! SA thai cũng chỉ có thế, và mình đã hút lần 2, mới cuối năm vừa rồi. Buồn lắm!
    Nhưng mình tự nhủ, phải nhìn về phía trước, phải sống lạc quan, để chuẩn bị cho lần tiếp theo nữa.
    Mẹ nó ơi, cho dù kết quả thế nào, thì mong mẹ nó vững tâm nhé! Rồi con cái sẽ về với mình. Tặng mẹ nó để lấy tinh thần này :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose:

• 1,434 Bài viết

• 5,676 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huonggiang80 Xem bài viết
    KKC của mình là 13/1 đến hn là được 8 tuần rồi.Mình tiền sử sẩy thai, lân này mình có thai lại đã rất cẩn thận đi khám bs từ đầu. Bs cho uống và tiêm thuốc nội tiết đã hai tuần. Hnay mình đi siêu âm khám lại kquả chưa có tim thai, lần trước mình sâ có túi dịch dưới màng nuôi lần này sâ vẫn còn túi dịch, phôi 5mm, túi ối 30mm. bs nói thai không phát triển khuyên mình bỏ mình buồn quá. Không biết mình cứ giữ xem có hi vọng gì được không? có ai 9 -10 tuần mà chưa có tim thai không? các mẹ xem thông số sai như vậy tư vấn giúp mình với.
    Bạn chờ thêm 2 tuần nữa như thế nào. Lần mang thai lần trước mình cũng cố chờ thêm 2 tuần nữa mà không được và bị ra máu.... Thuốc nội tiết chỉ có thể giúp thai phát triển được nếu mẹ bị thiếu nội tiết thôi. Còn nếu bị lỗi phôi thì không uống thuốc ko có tác dụng. Nếu lần này lại thất bại, bạn nên hỏi bác sĩ về xét nghiệm phôi cho bạn, để tìm ra nguyên nhân.

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhi_1205 Xem bài viết
    Chia sẻ với bạn, mình cũng từng phải bỏ đi con của mình vì thai không phát triển. Lúc đó mình thật sự chẳng biết phải làm gì giống như bạn lúc này vậy. Mình đi siêu âm bác sĩ nói thai ko phát triển, lúc đó mình lại còn bị viêm bàng quang, viêm âm đạo nữa chứ, có thai mà fải chích thuốc, đặt thuốc liên tục vừa để giữ thai vừa để trị viêm... rồi sau đó siêu âm lại bác sĩ vẫn nói thai k phát triển, k thấy tim thai, và khuyên mình nên bỏ vì sợ con mình sinh ra cũng k hoàn thiện, sẽ khổ mình và khổ cả con nữa. Bạn biết không, mình thật sự muốn giữ đứa con này vì mình đã mong đợi gần 2 năm mới có, vậy mà... đau khổ vô cùng. Giờ thì có lẽ mình sẽ chẳng bao giờ có được con nữa rồi.
    Mẹ này đừng nói bi quan thế chứ, phải lạc quan lên. Mình đây định đón con từ năm Đinh Hợi mà ko được, làm thụ tinh trong ống nghiệm cũng không thành công, đến lúc có bầu tự nhiên thì bị lưu 8 tuần. Vậy mà 7 tháng sau khi bị lưu mình lại có lại. Giờ mình được 32 tuần rồi. Con cái là lộc trời cho. Lạc quan lên nhé.

• M.C
    • 3 năm
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ nó cố gắng lên nhé! Chuyện gì đến rồi cũng sẽ đến, chuẩn bị tinh thần để vượt khó khăn nhưng sau đó thì phải lạc quan lên để còn bước tiếp. Mình cũng đã từng bị thai lưu và sau đó vất vả gần 2 năm mới có tin vui. Giờ thì baby trong bụng đã gần 6 tháng rồi nhưng cũng còn hơi hồi hộp. Mình khuyên bạn chịu khó nghỉ ngơi tuyệt đối và thăm khám ở những bác sĩ uy tín rồi hãy đưa ra quyết định. Chúc mọi sự an lành đến với bạn nhé!
    Ủng hộ tinh thần bạn nè.....:Rose::Rose::Rose::Rose:

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, e tre kinh được 1 tháng rồi. Cách đây 10 ngày e đi sieu âm nhưng BS nói chỉ thấy mờ mờ, chưa chắc chắn là túi thai. Hôm nay em mới đi khám lại lần nữa thi thấy túi thai được 3*7mm nhưng chưa thấy phôi thai. Em lại hay đói bụng và hay bị đau bụng, đau lưng. Không biết như vậy có bình thường không. Các chị giúp e với, e lo lắm vì trễ kinh lâu vậy mà túi thai thì nhỏ & ko có phôi thai nữa.

• 169 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Buồn quá các mẹ ơi sao bao chờ đợi tưởng niềm vui trọn vẹn nhưng hôm qua đi khám bác sĩ cứ lắc đầu liên tục. Thai theo bac si tinh thi đã hơn 6 tuần nhưng siêu âm chỉ có 5 tuần thôi mà lại không có phôi.:Sad:

• 362 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Nếu mẹ nó mang thai lần đầu, ko có bất thường gì thì phôi thai và tim thai có thể chờ đến tuần thứ 8, 9. Như tớ đây, thai lưu 2 lần, đến lần thứ 3 bác sĩ cho thuốc tiêm, thuốc uống đến tuần thứ 8 mới có phôi và tim thai.
    À, ru hời, ơi hời ru... Mẹ thương con có hay chăng, thương từ khi thai nghén trong lòng. Mấy nắng sớm chiều mưa ròng. Chín tháng so chín năm, gian khó tính khôn cùng. À, ru hời, ơi hời ru...:Battin ey:

• 169 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Vậy mẹ Nhimyeu_2008 đã được mấy tuần rồi. nghe mẹ nói mà mình mừng đến chảy nước mắt và cảm thấy có chút hy vọng. mình cũng đã bị lưu thai một lần cách đây 2 năm bây giờ mời có lại chưa kịp vui mừng thì đã phải lo lắng rồi. không biết có cần bồi bổ gì không mẹ nó có kinh nghiệm gì chi cho mình với, tự nhiên mấy bữa nay lại hết thấy mệt mỏi nữa