Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai 6-8 tuần tuổi, siêu âm chưa có phôi, tim thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 502K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

60 Người đang theo dõi

• 54 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_2nhoc Xem bài viết
    @mummy_kemnem: hôm nay chị đi SA và ktra lại đây. Chị ở nước ngoài em ạ, tuần tới chị cũng về SG và đang chưa biết chọn khám ở đâu trong thời gian ở VN đây. Về nhà rùi hỏi bạn bè vậy. Em ở HN hay SG? Nếu SG thì chị sẽ cho em 1 số địa chỉ khám đáng tin cậy sau khi chị hỏi bạn bè bên Dược, bsy của chị. Trường hợp của chị có thai gian nan hơn em nhiều nên em cứ yên tâm mà dưỡng thai.....Nằm hoài cũng chán nên chị xem film Tam quốc diễn nghĩa cho đỡ buồn....
    Em ở Thanh Hoá chị ạ. Em có thai cũng nan giải lắm. Chị có 2 bé trai chắc giờ bé này là gái hả chị? chị được mấy tuần rồi? Chúc chị luôn vui khoẻ mạnh nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mummy_kemnem Xem bài viết
    Bạn ơi như tình hình của bạn mình thấy ko có j đáng lo đâu vì bạn ko có tiền sử j và hiện tại cũng ko có những triệu chứng bất thường j (như ra máu, đau bụng, v.v...) thì tình hình của bạn vẫn bt mà. Hơn nữa kì kinh của bạn dài và ko đều nên việc dự đoán tuổi thai cũng ko thể chính xác đc. Bạn cứ yên tâm nghỉ ngơi và làm theo lời bác sỹ dặn là đc. Đừng lo lắng quá! Chúc hai mẹ con may mắn nhé!
    Hì, em cảm ơn mẹ nó nhé! Thời gian đầu em bị lâm râm đau bụng. Thỉnh thoảng có vài lần đau nhiều hơn. Nhưng giờ thì khỏi hẳn rồi. em cũng không nghén gì. Mấy tuần đầu thì ngực đau và tăng kích cỡ rõ rệt. Giờ bớt đau rồi, nhưng vẫn nhức nhức 2 cái đầu ti lắm chị ạ. Nhân tiện chị cho em hỏi. Công ty em làm không có điều hoà, lại ở trên tầng 3 rất nóng. Em đang phân vân không biết nên nghỉ việc không, vì sợ nóng ảnh hưởng đến bé. chị cho em lời khuyên nhé!
    • 1,329 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Cảm ơn 2 em!Chị 2 trai rùi giờ muốn thêm 1 bé nữa, con gì cũng ok bởi chị tin Con cái Trời cho mà.Hôm nay chị đi SA đã có tim thai rùi, em bé bé tẹo teo. Chị thấy phần đầu và tim là rõ nhất, nghe tim con đập 120/phú mà chị vui ơi là vui.Chỉ mong Trời cho mấy chị em bầu sức khỏe tốt để 9t10ngay trôi qua thật nhẹ nhàng!
    TrinhTrinh
    • 54 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_2nhoc Xem bài viết
    Cảm ơn 2 em!Chị 2 trai rùi giờ muốn thêm 1 bé nữa, con gì cũng ok bởi chị tin Con cái Trời cho mà.Hôm nay chị đi SA đã có tim thai rùi, em bé bé tẹo teo. Chị thấy phần đầu và tim là rõ nhất, nghe tim con đập 120/phú mà chị vui ơi là vui.Chỉ mong Trời cho mấy chị em bầu sức khỏe tốt để 9t10ngay trôi qua thật nhẹ nhàng!
    hì hì. Em chúc mừng chị nhé, tuần sau em cũng đi siêu âm chị ạ. Nóng lòng muốn nghe tim con đập bình bình quá.hihi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Siêu âm chưa có tim thai, lo quá!

Chào cả nhà! Mình đang có thai , chậm kinh hai tuần rồi.Today đi siêu âm bác sĩ bảo thai được 7 tuần 4 ngày có túi ối trong buồng tử cung là 15 mm. Nhưng mình chưa có tim thai và âm vang phôi thai hẹn 2 tuấn sau quay lại siêu âm.Mình lo quá vì mình đã sẩy một lần hai năm nay giờ mới có lại , nghe...

• Tư thế nằm chuẩn theo từng quý thai kỳ

Mắm- nhỏ bạn thân của mình bầu 6.5 tháng hỏi mình lúc ngủ...nằm kiểu gì...mình nói mình nằm nghiêng...

• Lợi ích sinh mổ khiến mẹ bầu mê mẩn hơn sinh thường

Nếu chọn đẻ thường mẹ bầu sẽ phải chờ đợi những cơn đau đẻ từ 2-3 tuần trước ngày dự sinh, chuẩn bị...

• Vincom Center Bà Triệu: Barishidi Paris ưu đãi đến 30%

Barishidi Paris ưu đãi đến 30% cho các sản phẩm từ 24/6/2014 - 29/06/2014 Thông tin chi tiết...

• Thai bao nhiêu tuần thì siêu âm có thể nhìn thấy!

Cả nhà ơi, tháng này em chậm kinh 10 ngaỳ, thử que thấy 2v và sau đó em đi xét nghiệm máu để làm HCG beta thì kết quả là 598 u/L ở 56 Hai Bà Trưng, kết quả như vậy nghĩa là thế nào,em có thai chưa và nếu có thì tầm mầy tuần đi siêu âm thì nhìn thấy, dưới 4 tuần có nhìn thấy gì không ạ ? Thanks !

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi garo3281 Xem bài viết
    Mình vừa đi khám ở viện C về. Đang ngồi khóc vì buồn quá!
    Lúc thai 6t3 ngày (tính theo CKK) đi siêu âm kết quả là Có 1 túi ối trong BTC kích thước 21 x 11mm, có túi noãn hoàng, có ít âm vangthai
    Hôm nay 7t5 ngày : Có 1 túi ối trong BTC bờ ko đều kích thước 30 x 18mm.
    Không có hoạt động của tim thai

Qua phòng khám bác sĩ nói thai hư,, phải bỏ thôi. Mình nghe tới đó mà nước mắt đã trào ra, hỏi bsi là cháu muốn giữ thì làm thế nào? Bsi bảo ko nên nuôi hi vọng nữa.
    Nhưng mình vẫn cố chờ thêm 1 -2 tuần nữa đây. Hi vọng con yêu về với mình

Em vừa đi siêu âm lại. Thai 8 tuần 2 ngày, túi ối kích thước 21 x 33 mm, túi rỗng, không có phôi và tim thai. Hồi 6 tuân đi SA thì túi ối mới là 11 x 20mm, có noãn hoàng, ít âm vang thai. Em không hiểu sao túi ối rỗng mà vẫn phát triển như vậy. Cơ thể em vẫn bình thường, vẫn có cảm giác tức ngực. Em đang lăn tăn không biết có nên cho thai ra không hay cố đợi thêm 1 tuần nữa cho đủ 9 tuần. Các chị có ai giống tình trạng của em cho em lời khuyên với ạ

Link phần 2: Thai 6-8 tuần tuổi, siêu âm chưa có phôi, tim thai?? - Phần 2
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smod5; 14/11/2013 vào lúc 10:03 PM.