Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai 6-8 tuần tuổi, siêu âm chưa có phôi, tim thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 503K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

• 238 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuvom Xem bài viết
    Chào bạn, rất muốn động viên để bạn đỡ lo nhưng mình nghĩ cẩn thận thì hơn, có lẽ bạn nên chủ động uống 1 số thuốc để bổ sung nội tiết hoặc uống thuốc Bắc chẳng hạn để phòng bất trắc xảy ra
    Như trường hợp mình, thai cứ phát triển chậm so với tuổi thai, cô bạn cùng phòng có bầu cùng đợt với mình, cô ấy khám tuổi thai 5 tuần thì mình lại chỉ có 4 tuần thôi và cứ như thế khi mình đáng lẽ ra tuổi thai 8 tuần thì của mình mới có 6 tuần và chưa có tim thai và sau đó thì bị thai lưu.
    Đừng nghe lời khi bác sĩ nói là khi đau bụng hoặc ra máu mới đáng ngại, chỉ vì không có kinh nghiệm và quá tin lời bác sĩ nên khi đau bụng và ra máu mình mới đi bệnh viện thì lúc đó đã quá muộn vì khi đó thai đã bị lưu rồi, cho nên hãy chủ động cứu mình thì hơn bạn à.
    mẹ nó nói thế cũng đúng. Mình muốn uống thêm axit folic và sắt quá, nhưng cứ chờ bsi cho thì mới dám. Chờ 2 ngày nữa đến thứ 7 mình đi SA lại, nễu vẫn chậm phát triển thì mình sẽ chủ động uống vậy!
    Các mẹ bảo bsi Chương chỉ siêu âm, thế có mẹ nào cho mình địa chỉ bsi khám thai định kì, tốt và nhiệt tình, hiền lành k ạ (em sợ bị mắng lắm,hihi)
    • 5,197 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

tùy vào từng người và sự phát triển của bào thai thôi. Có người 8t mới có tim thai đấy. Cứ bình tĩnh đã nhé :Rose:
    • 2,183 Bài viết

• 2,689 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoTuan_MeHien Xem bài viết
    mẹ nó nói thế cũng đúng. Mình muốn uống thêm axit folic và sắt quá, nhưng cứ chờ bsi cho thì mới dám. Chờ 2 ngày nữa đến thứ 7 mình đi SA lại, nễu vẫn chậm phát triển thì mình sẽ chủ động uống vậy!
    Các mẹ bảo bsi Chương chỉ siêu âm, thế có mẹ nào cho mình địa chỉ bsi khám thai định kì, tốt và nhiệt tình, hiền lành k ạ (em sợ bị mắng lắm,hihi)
    Chị ơi, em ko chắc nhưng theo em hình như ý mẹ tuvom khuyên chị nên hỏi ý kiến bác sỹ để uống thuốc để bổ sung nội tiết của người mẹ kìa, uống vào để hỗ trợ sự phát triển của thai được tốt hơn (về lý thuyết). Cònâxìt folic thì cũng tốt cho e bé.

Theo e chị nên đi khám thêm 1 chỗ khác nữa cho an tâm, như em nè cũng đang phải theo dõi do thai bị yếu, theo chù kì kình thì lẽ ra e phải 6, 7 tuần nhưng siêu ấm chưa thấy được túi thai rõ ràng nữa. Em đi khám 2 nơi, 1 nơi (Từ Dũ) bảo ko sao, bình thường vì chắc thai còn quá nhỏ, trong khi bên Y dược thì bảo có khả năng ko tốt,phải bỏ (:Crying: buồn quá nhưg còn hy vọng là bên Từ Dũ nói ko sao).

Bác sỹ bên Y dược cho e thuốc bổ sung nội tiết về uống và đặt nữa để hổ trợ vào.

Em cũng đang mong là ko sao hết, cuối tuần e sec đi khám lại.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi!
    Em cũng lo lắng quá, cách đây 4 tháng em cũng bị thai chết lưu và phải xử lý. Bây giờ em lại có thai, KKC là ngày 15/01 và em sợ chưa dám đi siêu âm vì nghĩ nó lại giống lần trước thì buồn lắm. Lần trước em cũng để được khoảng 7 tuần thì đi siêu âm và cũng chưa nghe thấy tim thai, sau đó thì 2 tuần sau siêu âm túi ối nó cứ méo và bác sỹ nói thai đang ngừng phát triển thề rồi 2 hôm sau nó ra máu nâu đen và bác sỹ nói bị thai chết lưu rồi. Các chị cho em lời khuyên với!!!
    • 143 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Mình khám lúc 6 tuần cũng chưa nghe thấy tim thai, đến tuần thứ 8 mới thấy. Nhưng lúc đó không hiểu biết lắm nên rất vô tư. Đến ngày cuối cùng của tuần thứ 8, tức là ngày mai sang tuần thứ 9 đọc sách thì mới biết rõ tình hình của mình, đêm đó mất ngủ. Sáng hôm sau đi kiểm tra bs nói "thai sổng rồi"... Mừng rơi nước mắt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 80 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Theo tớ thì các mẹ nên đi siêu âm thêm một nơi khác xem sao. vì đôi khi bác sỹ siêu âm cũng không chính xác lắm. Như trường hợp của tớ đây này. Ngày kinh cuối cùng của tớ là 17/ 1. Lúc được 7 tuần tớ bị ra máu, tớ phải vào bênh viện Phụ sản Hà Nội khám. Bs siêu âm có túi ối 15mm chưa có mầm thai và tim thai, thai tương đương 5 tuần. Bác sĩ cho đơn thuốc và hẹn 10 ngày sau khám lại. 10 ngày sau( túc là hôm qua) tớ đến khám lại Bs bắt đi siêu âm. Kết quả là túi ối 20mm, có mầm thai, chưa rõ tim thai, thai tương đương 5tuần 6 ngày. Bác sỹ nói thai của tớ cần theo dõi và kê thuốc Pregnyl tiêm bắp và utrogestan đặt AD. Vợ chồng tớ lo sợ quá. Hôm nay tớ đi siêu âm ở 125 Thái Thịnh thì kết quả là thai của tớ đã 7 tuần 2 ngày, thai được 10,4mm và đã có tim thai. Bác sỹ còn khen thai phát triển tốt.

Đấy hậu quả là tớ đã bị ế mất gần 400 ngàn tiền thuốc. Có mẹ nào cần phải điều trị bằng Pregnyl và Utrogesstan thì alô cho tớ nhé. tớ để lại bằng giá 1/2 thôi cho đỡ phí. ( Thuốc tớ mua tại nhà thuốc của bệnh viện, Tớ còn 19 viên Utrogestan 200mg và 4 ống Pregnyl 1500UI,).
    Tớ tên Vân, đt 0912002183
    • 1,934 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Chị ơi, em thấy sao KT túi thai của chị bs ở thái thịnh s/a bé vậy mà lại là 7w rồi ??
    Khi em 5w5d thì kt thai của em là 14mm
    Khi 7w3d thì là 26,8mm, nếu cảu chị mới 10mm thì quá bé ấy

Chị đừung xem thường nhé, giữa 2 kq khác nhau thế. tim thai bs đã nghe rõ chưa ???

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevyhuyen Xem bài viết
    Theo tớ thì các mẹ nên đi siêu âm thêm một nơi khác xem sao. vì đôi khi bác sỹ siêu âm cũng không chính xác lắm. Như trường hợp của tớ đây này. Ngày kinh cuối cùng của tớ là 17/ 1. Lúc được 7 tuần tớ bị ra máu, tớ phải vào bênh viện Phụ sản Hà Nội khám. Bs siêu âm có túi ối 15mm chưa có mầm thai và tim thai, thai tương đương 5 tuần. Bác sĩ cho đơn thuốc và hẹn 10 ngày sau khám lại. 10 ngày sau( túc là hôm qua) tớ đến khám lại Bs bắt đi siêu âm. Kết quả là túi ối 20mm, có mầm thai, chưa rõ tim thai, thai tương đương 5tuần 6 ngày. Bác sỹ nói thai của tớ cần theo dõi và kê thuốc Pregnyl tiêm bắp và utrogestan đặt AD. Vợ chồng tớ lo sợ quá. Hôm nay tớ đi siêu âm ở 125 Thái Thịnh thì kết quả là thai của tớ đã 7 tuần 2 ngày, thai được 10,4mm và đã có tim thai. Bác sỹ còn khen thai phát triển tốt.

Đấy hậu quả là tớ đã bị ế mất gần 400 ngàn tiền thuốc. Có mẹ nào cần phải điều trị bằng Pregnyl và Utrogesstan thì alô cho tớ nhé. tớ để lại bằng giá 1/2 thôi cho đỡ phí. ( Thuốc tớ mua tại nhà thuốc của bệnh viện, Tớ còn 19 viên Utrogestan 200mg và 4 ống Pregnyl 1500UI,).
    Tớ tên Vân, đt 0912002183
    • 238 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhtinhyeu Xem bài viết
    Chị ơi, em thấy sao KT túi thai của chị bs ở thái thịnh s/a bé vậy mà lại là 7w rồi ??
    Khi em 5w5d thì kt thai của em là 14mm
    Khi 7w3d thì là 26,8mm, nếu cảu chị mới 10mm thì quá bé ấy

Chị đừung xem thường nhé, giữa 2 kq khác nhau thế. tim thai bs đã nghe rõ chưa ???
    bạn ơi xem lại xem bạn có nhầm không? Chị ý nói có lẽ là kích thước của phôi thai, còn của bạn là KT túi ối!:Smiling:
    Mình thì bsi ghi là túi ối không đầy, (mình tự nhìn siêu âm thấy nó hơi méo, k biết mình nhìn đúng k). Thế này có bất thường k nhỉ ?
    nếu t7 này mà chưa thấy tim thai,chắc chắn mình sẽ đi khám 1 nơi khác, hoặc SA đầu dò cho chắc !
    Các mẹ chỉ cho em chỗ khám và SA tốt với! SA đầu dò có cần thiết, và rủi ro có cao k a? đau k a?:rolleyes:
    • 80 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

KHông, của mình là kích thước phối thai ấy. Bác sỹ còn mở ngoặc là chiều dài đầu mông. Tim thai của mình 142 lần/ phút. Bác sỹ bảo là thai phát triển tốt mà. Còn dặn mình là đến 12 hoặc 13 tuần thì đi siêu âm 3D
    • 92 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

bạn ơi xem lại xem bạn có nhầm không? Chị ý nói có lẽ là kích thước của phôi thai, còn của bạn là KT túi ối!:Smiling:
    Mình thì bsi ghi là túi ối không đầy, (mình tự nhìn siêu âm thấy nó hơi méo, k biết mình nhìn đúng k). Thế này có bất thường k nhỉ ?
    nếu t7 này mà chưa thấy tim thai,chắc chắn mình sẽ đi khám 1 nơi khác, hoặc SA đầu dò cho chắc !
    Các mẹ chỉ cho em chỗ khám và SA tốt với! SA đầu dò có cần thiết, và rủi ro có cao k a? đau k a?:rolleyes:
    chao ban, mình nghĩ thông thường thì không sa đầu dò, tuy nhiên trường hợp của bạn thì cũng có thể sa đ để biết rõ tình hình hơn đây.Bạn đừng lo lắng quá, sa đó không đau đâu, vả lại cũng không rủi ro cao đâu, vì mình biết có nhiều trường hợp bs cũng chỉ định sa dd khi thai ít tuần mà sa đường bụng không rõ đấy. Đìa chỉ khám thì có rất nhiều, bạn có thể tham khảo ở mục địa chỉ khám, bác sĩ sản ý. Mình thì đang theo dõi thai ở 35 vạn bảo, bạn có thể đến đó khám bs Ánh, bs rất mát tay và nhẹ nhàng đấy. nếu cần thêm thong tin, cứ hỏi, mình se trả lời.
    • 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

[QUOTE=BoTuan_MeHien;Mình thì bsi ghi là túi ối không đầy, (mình tự nhìn siêu âm thấy nó hơi méo, k biết mình nhìn đúng k). Thế này có bất thường k nhỉ ?
    Các mẹ chỉ cho em chỗ khám và SA tốt với! SA đầu dò có cần thiết, và rủi ro có cao k a? đau k a?:rolleyes:[/QUOTE]

Mình thấy các mẹ trao đổi nhièu nên cũng muốn tham gia một chút mặc dù mình đã có 2 con lớn rồi. Những lo lắng của các mẹ mình đã từng trải qua nên rất thông cảm. Lần đầu mình có thai đến 7 tháng thì chết lưu vì xoắn dây rốn, lần thứ hai thì bị thiếu nội tiết tố (hậu quả lần 1) nên 9 tuần lại bị chết lưu. Nhưng lần thứ hai này thì sau này nghĩ lại mình mới thấy là nếu có bác sĩ có kinh nghiệm giúp đỡ thì đã không sao. Mặc dù chú mình là GS.TS đầu nghành ở C nhưng chung quy vẫn phải tự mình mới biết rõ mình được. Hồi đó mình có thai khoảng 6 tuần thì đi siêu âm, chú mình bảo chưa âm vang thai chưa có tim thai, túi ối hơi nhỏ nhưng chỉ cho mình uống loại thuốc kích thích tăng nội tiết tố của bản thân chứ không phải là bổ sung nội tiết tố. Đến hơn 7 tuầnhơi ra một chút máu đen (có hiện tượng rỉ máu bên trong) siêu âm thấy khối thai bé nhưng vẫn chưa thấy tim thai, túi ối bắt đầu hơn méo. 9 tuần túi ối méo hẳn đi, chú mình báo thai hỏng.
    Hai lần sau mình có thai 2 đứa con hiện giờ của mình đến 7 tuần cũng có hiện tượng tương tự nhưng mình đề nghị chú mình cho tiêm bổ sung nội tiết tố ngay thì đều chỉ tiêm khoảng 5 ngày là ổn. Tuy nhiên 2 lần sau này mình cũng đau tim lắm vì hơn 7 tuần chú mình siêu âm bảo chưa thấy tim thai, mình liền dấu chú đến chỗ Phan Chu Trinh siêu âm thì lại thấy có tìm thai, nên theo mình còn phụ thuộc máy và lúc đó bàng quang phải thật căng thì mới nhìn rõ được.

Mẹ Hiền hãy cứ bình tĩnh, nếu không có hiện tượng gì khác thường thì cũng đừng lo lắng quá, nhưng nếu bác sĩ nói túi ối không tròn đều thì nên đi siêu âm ngay ở chỗ khác và phải uống nước cho thật căng bàng quang (nếu không siêu âm đầu rò) để nếu cần thì phải bổ sung ngay nội tiết tố.

Chúc mọi điều tốt đẹp sẽ đến với bạn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 957 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Các mẹ ơi , có mẹ nào trong tình trạng như em chưa ạ?
    KCC cuối của em là 25/1, quan hệ ngày 11/2 và 14/2. Hôm 16/3 em đi khám, tính ra là 7 tuần mấy ngày rồi. Định bụng để dành đến giờ đi khám cho chắc, đỡ lo lắng thì... vẫn chưa thấy tim thai đâu.
    Bác sĩ bảo túi ối 16mm, kích thước của thai 6 tuần. Như vậy liệu có gì bất thường kg ạ? Chờ đến tuần sau khám lại mà em đau tim quá!

Tiện đây cho em hỏi, bsi Chương ở Liên trì khám tốt k ạ? b/sĩ có siêu âm 4D, thu đĩa CD kg ạ?
    Các mẹ giải thích giúp em với ... em lo k ăn k ngủ đc :Worried:
    Chị àh, thế chị siêu âm 7 tuần đã có hình ảnh của túi noãn hoàng chưa? hay có phôi thai chưa? Nếu chưa có thì mới đáng lo, còn nếu có rồi thì ko nên quá lo lắng. Vì nếu tim thai thì có người đến 10 tuần mới có cơ. Nên chị yên tâm, như đợt trước em đó lúc siêu âm 7 tuần cũng chưa có phôi thai và đến 9 tuần thì kết luận là bị thai lưu. Nhưng dù gì, chị cũng nên hy vọng và để tinh thần thoải mái. Đợi đến ngày đi khám. CHúc 2 mẹ con chị Khỏe!
    • 619 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevyhuyen Xem bài viết
    KHông, của mình là kích thước phối thai ấy. Bác sỹ còn mở ngoặc là chiều dài đầu mông. Tim thai của mình 142 lần/ phút. Bác sỹ bảo là thai phát triển tốt mà. Còn dặn mình là đến 12 hoặc 13 tuần thì đi siêu âm 3D
    Ùi, thế thì em bé của bạn to thật đấy. Mình siêu âm lúc 7 tuần, túi ối là 18mm x 22mm, túi thai là 10mm. Bác sĩ nói thai của mình rất tốt. Mình nghĩ là mới là túi thai, chưa hình thành hết các bộ phận, sao mà đo chiều dài đầu mông được nhỉ!
    Bác sĩ cũng nói mình chưa thể đo được chính xác nhịp tim lúc này!
    • 229 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Các mẹ đừng lo lắng, 7 tuần nhiều ng vẫn chưa nghe thấy tim thai đâu. Hồi tớ được 7 tuần, do bị ốm nên sợ quá, đến viện C siêu âm. Ông bác sỹ bảo túi ối bị méo, tim thai rất yếu, lại còn bị ốm nên khuyên tớ nên bỏ thai làm cho tớ khóc suốt mấy ngày.

Về nhà suy nghĩ lại, tớ kiên quyết ko bỏ thai. Nhiều ng rỉ tai bảo tớ là đi viện C, khám lần đầu mà ko "đút túi" bác sỹ thì họ toàn nói bậy thôi!

1 tuần sau tớ đi siêu âm lại ở Phòng khám tư của Bsỹ Xuân Lan ở BV Phụ sản thì thấy tim thai rất khỏe, túi ối tròn xoe, chả méo tí nào... Bây giờ mẹ con tớ đều khỏe lắm!

:mad: Càng nghĩ càng thấy tức lão bác sỹ ở viện C. Mọi người đừng vì 1 lần khám mà lo lắng quá nhé!
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

Then I show you there's a destiny
    The best thing in life
    They are free

• 619 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_puppy Xem bài viết
    Các mẹ đừng lo lắng, 7 tuần nhiều ng vẫn chưa nghe thấy tim thai đâu. Hồi tớ được 7 tuần, do bị ốm nên sợ quá, đến viện C siêu âm. Ông bác sỹ bảo túi ối bị méo, tim thai rất yếu, lại còn bị ốm nên khuyên tớ nên bỏ thai làm cho tớ khóc suốt mấy ngày.

Về nhà suy nghĩ lại, tớ kiên quyết ko bỏ thai. Nhiều ng rỉ tai bảo tớ là đi viện C, khám lần đầu mà ko "đút túi" bác sỹ thì họ toàn nói bậy thôi!

1 tuần sau tớ đi siêu âm lại ở Phòng khám tư của Bsỹ Xuân Lan ở BV Phụ sản thì thấy tim thai rất khỏe, túi ối tròn xoe, chả méo tí nào... Bây giờ mẹ con tớ đều khỏe lắm!

:mad: Càng nghĩ càng thấy tức lão bác sỹ ở viện C. Mọi người đừng vì 1 lần khám mà lo lắng quá nhé!
    Eo ơi, thực sự mà như thế thì bs giờ vô lương tâm nhỉ? Em cũng được bác sĩ kê thuốc canxi cho uống mà con bạn dược sĩ kêu là chưa gì đã uống canxi làm gì, sức khỏe em hoàn toàn bình thường!
    • 229 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be_heo Xem bài viết
    Eo ơi, thực sự mà như thế thì bs giờ vô lương tâm nhỉ? Em cũng được bác sĩ kê thuốc canxi cho uống mà con bạn dược sĩ kêu là chưa gì đã uống canxi làm gì, sức khỏe em hoàn toàn bình thường!
    Uh, thai được 3 tháng thì bác sỹ mới cho mình uống can xi, nhưng mình nghĩ là bạn uống sớm cũng không sao đâu mà... Các loại thuốc dưỡng thai thường có lợi chứ ko mấy khi có hại. Tùy theo kinh nghiệm mà mỗi bác sỹ cho uống theo một kiểu khác nhau!

Then I show you there's a destiny
    The best thing in life
    They are free

• 238 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, mẹ nó với các chị em trong D Đàn này tận tình chỉ bảo em thật đấy, làm em đỡ lo lắng hơn bnhieu.:561:
    Chiều nay em lại uống 1 lít nước, lội mưa gió lên SA lại. Ôi tự em nhìn cũng thấy túi ối căng tròn, tim đập tanh tách, túi ối to hẳn. Bác sĩ còn cho em nghe nhịp tim khuyếch đại 2 lần, sướng thế k biết :Silly: Đo đc tim thai la 135 nhịp/fut
    Thì ra giờ em bình tĩnh em mới nhớ rõ, em tính nhầm ngày, đến giờ em mới đc 7 tuần. Mà bsi cũng kết luận kích thước em bé là tương đương 7w2d
    Giờ Gấu nhà em đc 9mm dài, túi ối 25mm, noãn hoàng to hơn tuần trước 1 tí là 4mm.
    Em happy quá, nhẹ cả ng` .... nghĩ cũng buồn cười, cũng tại em mắn quá dính ngay lần đầu nên k nhớ nổi ngày nữa,hihi

Giờ em sẽ đi mua thuốc, theo các mẹ em nên uống tất cả axit folic, sắt, canxi k? em thấy bsi bảo axitfolic có trong thuốc sắt rồi, em k hiểu mấy !

Mong những mẹ nào đang lo lắng như em tuần vừa rồi đều gặp đc tin tốt lành cả nhé!:Rose:

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeAnKhang Xem bài viết
    Mình thấy các mẹ trao đổi nhièu nên cũng muốn tham gia một chút mặc dù mình đã có 2 con lớn rồi. Những lo lắng của các mẹ mình đã từng trải qua nên rất thông cảm. Lần đầu mình có thai đến 7 tháng thì chết lưu vì xoắn dây rốn, lần thứ hai thì bị thiếu nội tiết tố (hậu quả lần 1) nên 9 tuần lại bị chết lưu. Nhưng lần thứ hai này thì sau này nghĩ lại mình mới thấy là nếu có bác sĩ có kinh nghiệm giúp đỡ thì đã không sao. Mặc dù chú mình là GS.TS đầu nghành ở C nhưng chung quy vẫn phải tự mình mới biết rõ mình được. Hồi đó mình có thai khoảng 6 tuần thì đi siêu âm, chú mình bảo chưa âm vang thai chưa có tim thai, túi ối hơi nhỏ nhưng chỉ cho mình uống loại thuốc kích thích tăng nội tiết tố của bản thân chứ không phải là bổ sung nội tiết tố. Đến hơn 7 tuầnhơi ra một chút máu đen (có hiện tượng rỉ máu bên trong) siêu âm thấy khối thai bé nhưng vẫn chưa thấy tim thai, túi ối bắt đầu hơn méo. 9 tuần túi ối méo hẳn đi, chú mình báo thai hỏng.
    Hai lần sau mình có thai 2 đứa con hiện giờ của mình đến 7 tuần cũng có hiện tượng tương tự nhưng mình đề nghị chú mình cho tiêm bổ sung nội tiết tố ngay thì đều chỉ tiêm khoảng 5 ngày là ổn. Tuy nhiên 2 lần sau này mình cũng đau tim lắm vì hơn 7 tuần chú mình siêu âm bảo chưa thấy tim thai, mình liền dấu chú đến chỗ Phan Chu Trinh siêu âm thì lại thấy có tìm thai, nên theo mình còn phụ thuộc máy và lúc đó bàng quang phải thật căng thì mới nhìn rõ được.

Mẹ Hiền hãy cứ bình tĩnh, nếu không có hiện tượng gì khác thường thì cũng đừng lo lắng quá, nhưng nếu bác sĩ nói túi ối không tròn đều thì nên đi siêu âm ngay ở chỗ khác và phải uống nước cho thật căng bàng quang (nếu không siêu âm đầu rò) để nếu cần thì phải bổ sung ngay nội tiết tố.

Chúc mọi điều tốt đẹp sẽ đến với bạn.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic năm ngoái mình cũng 7 tuần di khám chưa co túi phôi và tim thai mình lo lắng đi kiểm tra các nới rồi đến 8w kết quả vẫn thế và mình di thử HCG thì bs thai không phát triển mình rất buồn vì mình cưới 2 năm mới có thai. Bây giờ mình đang có thai lại rùi nhưng vẫn lo lắng và không biết nên đi khám ở đâu nữa , bạn nào biết bs nào chuyên giữ thai lưu và không phát triển thì mách cho mình nhé .
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hỏi em được 5W nhưng đi SA thì chưa có túi ối mới chỉ thấy niêm mạc dày 19mm. Như vậy có vấn đề gì không các chị? Bs hẹn em 1 tuần nữa quay lại
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các chi. Em lập gia đình đã 4 năm rồi, giờ mới có được bé đầu tiên. Hôm đi khám đầu tiên (21/03) bác sĩ siêu âm và cho em kết luận là

Tử cung: có hình túi thai dài 6mm
    Mật độ; chưa thấy yolksac, chưa phôi
    ĐKTS (em ko hiểu viết tắt của chữ gì): 2 BT bình thường
    Kết luận: Thai trong TC giai đoạn sớm và hẹn 3 tuần sau SA lai

Đến tối qua (12/04) em đi siêu âm lại, bác sĩ lại cho kết luận

Tử cung ; có hình túi thai bờ tương đối
    Mật độ; đều trong có phôi thai nhỏ dài
    ĐKTS: 3mm, chưa rõ tim, BT (P) có nang echo trong 20x24mm,BT (T) bình thường.
    Kết luận: Thai trong TC 7 tuần+ Nang BT (P) type IA

Bác sĩ nói với em là với kết quả SA như trên, thai của em phát triển quá chậm so với chu kỳ và có khả năng đã bi hư thai rồi. Bác sĩ hẹn 1 tuần sau khám lại và có khả năng phải cho bé ra. Vợ chồng em hiện rất buồn và hoang mang vì lâu rồi tụi em mới có được bé. Các chị các mẹ đã có kinh nghiệm xin hướng dẫn giúp em với, có cách nào để giữ thai lại đc không. Cả hai lần SA em đều phải dùng đầu dò cả vì thai của em quá bé.