• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai 6-8 tuần tuổi, siêu âm chưa có phôi, tim thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 480K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

59 Người đang theo dõi

• 2,046 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Em xin chân thành cảm ơn các mẹ đã quan tâm và động viên. Em đang hy vọng và mong chờ là tình hình sẽ tốt lên đây ạ.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.

• 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banvan Xem bài viết
    Cảm ơn bạn rất nhiều mình lo quá, CK của mình là 31 ngày ( ngày thứ 31 là thấy kinh) vậy tính tuổi thai mình cũng là 5tuần và 5 ngày rồi đấy vậy nếu thấy hình ảnh túi ối ~2mm thì có phải là quá nhỏ không?
    Thanks again!
    Chị ơi, chị nên đi siêu âm lại đi, hôm qua em đi siêu âm tuổi thai em là 5 tuần, 1 ngày mà hình ảnh túi ối là 16mm rồi.

• 2,792 Bài viết

• 5,207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesaurom Xem bài viết
    Đọc bài của mấy bạn, mình hối hận việc mình đã bỏ thai mà khg tìm hiểu kỹ càng, vừa rồi mình cũng có thai được 8 tuần , đi siệu âm kết luận thai khg có phôi, khg có tim thai..bác sĩ lại tư vấn là thai như vậy là bất bình thường, khong phat trien khoe manh , sinh con ra sẽ bị dị tật, mình sợ quá nên đồng ý dùng thuốc bỏ thai ( em be truoc cua minh thi 6,5 tuan da co tim thai roi), nen bac si noi vay minh tin lien. Mình cũng đau khổ và buồn nhiều lắm vì mình rất thích có thêm em bé nữa và sanh trong năm nay. Sao luc đấy mình ngu quá, chẳng nghĩ đến là phải khám nhiều nơi để đưa ra sự quyết định đúng nhất. Chính mình lại giết con mình rồi.
    Bạn kể chuyện thì tớ xin nói thêm, mong là sẽ có nhiều mẹ khác cùng rút kinh nghiệm: Cô bạn cùng cơ quan tớ sau khi khám ở bệnh viện họ nói thai 10 tuần mà ko có tim thai, có thể là thai đã chết lưu và khuyên cô ấy bỏ con. Cô ấy hoảng sợ, khóc ròng nhưng linh cảm người mẹ khiến cô tìm đến bác sĩ Tuấn ngõ Huyện khám lại lần nữa. Bác sĩ Tuấn mắng làm gì có chuyện đó và khuyên cô về nghỉ ngơi, tĩnh dưỡng 1 tuần sau quay lại. Kết quả bây giờ thì cậu biết rùi đó: bé trai 2 tuổi khôi ngô, sáng sủa, yêu vô cùng.......:Smiling: Mình tin với kinh nghiệm vừa qua bạn sẽ tỉnh táo hơn trong mọi quyết định. Và cũng đừng quá buồn vì sai lầm đã qua của mình nhé. Cái gì đã qua thì ko thể lấy lại. Hãy phấn đấu sửa sai lần sau. Chúc may mắn! :Kiss: :Kiss:
    -------------------
    Ước mơ của tôi!

• 1,241 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Huhu các mẹ ơi! Help me!
    Em có bầu cũng được 8w rùi. Ở Tuần thứ 6 em bị ra một chút máu nâu nâu nên đi khám.Bs cho em tiêm và uống thuốc nội tiết bảo sau 1 tuần đến khám lại.Trong thời gian nghỉ ngơi ở nhà(nằm bất động) em ko thấy ra máu nữa.Đến tuần thứ 7 em đi khám lại thì bs bảo vẫn phát triển tốt và đã thấy tim thai,đã có âm vang thai nhưng vẫn còn có lớp dịch dưới màng nuôi .Bs lại cho em thuốc về tiêm vì em đã có tiền sử thai lưu,hẹn em 1 tuần nữa đến khám.(2 lần này em đi khám đều là khám ở bệnh viện đa khoa Hòe Nhai)
    Để yên tâm ngày hôm qua đến tuần 8 em đi khám lại ở chỗ bs Tuấn (Hàng Buồm) .Bs siêu âm xong thì bảo là "lủng củng" làm em lo quá.Kết quả S.A là túi ối trong tử cung méo,có hình ảnh chảy máu dưới màng nhau,phôi nhỏ KT 9,3mm,xung quanh ko có gì bất thường.
    Bs bảo thai của em chậm phát triển bây giờ chưa nói lên được điều gì.Lại cho em uống thuốc nội tiết tiếp hẹn 3 ngày nữa đến khám lại xem tình hình thế nào.Huhu các mẹ ơi em lo quá!Lần trc bị thai lưu phải mất 1 năm em mới có thai lại(em ko phải là ng dễ có).Liệu cái thai này của em có lại bị lưu như lần trước ko nhỉ.Từ hôm qua đến hôm nay em buồn quá!
    Thanh lý túi LV Judy màu trắng , 100% authentic ,new 98% http://mgod.webtretho.com/forum/f2931Hướng Dương Aerobic & Yoga giảm 10% các khóa tập http://mgod.webtretho.com/forum/f2993

• 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn các chị nhiều lắm, em mệt quá cho nên đến hôm nay mới mở ra xem, cảm động vô cùng khi thấy rất nhiều chị quan tâm đến em.

Thai của em ổn rồi, hôm nay đã là tuần thứ 11, vài tuần nữa em sẽ báo các chị là trai hay gái nhé ...hi...hi...Đa tạ các chị nhiều nhiều lắm.

• 2,605 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

@honey171: mình cũng biết 1 trường hợp giống của bạn, chị đó khi có bầu 8 tuần cũng bị dịch tụ dưới màng nuôi, ra máu mấy ngày, khi s.âm thì túi ối bị méo nhưng chị ấy kiên trì làm theo chỉ dẫn của BS: dùng thuốc nội tiết cả tiêm, cả uống và điều quan trọng là nằm nghỉ ngơi tuyệt đối, tránh đi lại hầu như chỉ nằm trên giường trừ khi dậy đi VS. suốt 3 tháng nằm như vậy chị đó đã giữ được bé và bây giờ đã sinh e bé được 3 tháng rồi.
    mình nói với bạn trường hợp trên để bạn đừng lo lắng nhiều vì tâm lý ảnh hưởng rất lớn đến e bé, cố gắng nghỉ ngơi tuyệt đối và làm theo chỉ dẫn của BS nhé.
    chúc bạn và bé mọi điều tốt lành:LoveStruc:

• 1,241 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vịt Xiêm Hay Khóc Xem bài viết
    @honey171: mình cũng biết 1 trường hợp giống của bạn, chị đó khi có bầu 8 tuần cũng bị dịch tụ dưới màng nuôi, ra máu mấy ngày, khi s.âm thì túi ối bị méo nhưng chị ấy kiên trì làm theo chỉ dẫn của BS: dùng thuốc nội tiết cả tiêm, cả uống và điều quan trọng là nằm nghỉ ngơi tuyệt đối, tránh đi lại hầu như chỉ nằm trên giường trừ khi dậy đi VS. suốt 3 tháng nằm như vậy chị đó đã giữ được bé và bây giờ đã sinh e bé được 3 tháng rồi.
    mình nói với bạn trường hợp trên để bạn đừng lo lắng nhiều vì tâm lý ảnh hưởng rất lớn đến e bé, cố gắng nghỉ ngơi tuyệt đối và làm theo chỉ dẫn của BS nhé.
    chúc bạn và bé mọi điều tốt lành:LoveStruc:
    Nghe bạn nói vậy mình cũng thấy yên tâm hơn.Hy vọng là sẽ ko sao.Cảm ơn bạn rất nhiều!
    Thanh lý túi LV Judy màu trắng , 100% authentic ,new 98% http://mgod.webtretho.com/forum/f2931Hướng Dương Aerobic & Yoga giảm 10% các khóa tập http://mgod.webtretho.com/forum/f2993

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em là thành viên vừa mới đăng nhập. Em có một vấn đề muốn nhờ các chị tư vấn giùm.
    Cách đây 6 tháng em có thai lần đầu được 7 tuần thì thai ngừng phát triển.
    Hiện nay em có thai lại,lần siêu âm đầu bác sĩ bảo thai được 6 tuần CRL =9mm có tim thai. Sau 1 tuần siêu âm lại thai được 7 tuần, CRL= 10mm nhưng không có tim thai.
    Bây giờ em rất lo lắng và rất buồn không biết tại sao. Mong các chị giúp em với. Cám ơn các chị nhiều.

• 92 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Xin lỗi bạn vì mình mới có thai nên chưa có nhiều kinh nghiệm nên k biết tư vấn cho bạn như thế nào. Thế lúc khám 7 tuần bs có dặn bạn sa lại để theo dõi lúc nào không. Mình nghĩ bạn cần theo dõi sát sao xem tình hình thế nào, có thể bạn nên đi khám o một chỗ khác nữa để kiểm tra.Mong bạn và e bé bình yên.

• 2,576 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honey171 Xem bài viết
    Huhu các mẹ ơi! Help me!
    Em có bầu cũng được 8w rùi. Ở Tuần thứ 6 em bị ra một chút máu nâu nâu nên đi khám.Bs cho em tiêm và uống thuốc nội tiết bảo sau 1 tuần đến khám lại.Trong thời gian nghỉ ngơi ở nhà(nằm bất động) em ko thấy ra máu nữa.Đến tuần thứ 7 em đi khám lại thì bs bảo vẫn phát triển tốt và đã thấy tim thai,đã có âm vang thai nhưng vẫn còn có lớp dịch dưới màng nuôi .Bs lại cho em thuốc về tiêm vì em đã có tiền sử thai lưu,hẹn em 1 tuần nữa đến khám.(2 lần này em đi khám đều là khám ở bệnh viện đa khoa Hòe Nhai)
    Để yên tâm ngày hôm qua đến tuần 8 em đi khám lại ở chỗ bs Tuấn (Hàng Buồm) .Bs siêu âm xong thì bảo là "lủng củng" làm em lo quá.Kết quả S.A là túi ối trong tử cung méo,có hình ảnh chảy máu dưới màng nhau,phôi nhỏ KT 9,3mm,xung quanh ko có gì bất thường.
    Bs bảo thai của em chậm phát triển bây giờ chưa nói lên được điều gì.Lại cho em uống thuốc nội tiết tiếp hẹn 3 ngày nữa đến khám lại xem tình hình thế nào.Huhu các mẹ ơi em lo quá!Lần trc bị thai lưu phải mất 1 năm em mới có thai lại(em ko phải là ng dễ có).Liệu cái thai này của em có lại bị lưu như lần trước ko nhỉ.Từ hôm qua đến hôm nay em buồn quá!
    hi bạn ơi bạn uống và tiêm thuốc nội tiết có tên là gì vậy bạn , lần trước mình cũng bị thai lưu và bây giờ có lại được khoảng 7tuần rồi ,thế nhưng mình chẳng nghe bác sĩ nói uống hay tiêm thuốc gì cả ,mình cũng đang lo lắng lắm , có lẽ bạn nên nghỉ ngơi nhiều đi nhé ,mong mọi điều tốt đẹp sẽ đến với bạn .