Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai 6-8 tuần tuổi, siêu âm chưa có phôi, tim thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 496K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

60 Người đang theo dõi

• 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buiphuonganh1908 Xem bài viết
    Bạn ơi phải đi khám mau đi nếu có ra máu hồng. Hồi mình được 6 tuần cũng bị ra máu, hồng rất nhạt, đi siêu âm đầu dò ở 125 Thái Thịnh thì bị chẩn đoán là thai lưu vì chưa có tim thai, túi ối lại méo nữa. BS nói là phải hút nhưng ông xã nhà mình không đồng ý, đưa mình đến PK 56 HBT của viện C SA lại BS cũng bảo cái thai có vấn đề. Lúc đó mình cũng buồn và khóc nhiều lắm nhưng vẫn quyết định đi kiểm tra một lần cuối cùng ở chỗ BS Tuấn, 91 Hàng Buồm. May cho mình, BS nói là cũng chưa thể KL 100% là thai hỏng và đã cho mình uống thuốc, đặt thuốc. Mình dùng thuốc trong khoảng 15 ngày thì ổn. Hiện giờ em bé nhà mình được 33 tuần rồi, trộm vía khoẻ mạnh bình thường. Vì vậy, mình khuyên bạn nên đến BS Tuấn xem sao, nhất là lại đang bị ra máu thế này. Chúc hai mẹ con may mắn nhé.
    Phương Anh ơi cho mình hỏi nhé, lúc 6W bs bảo bạn thai bị lưu, lúc đó kích thước túi ối của bạn như thế nào, có phát triển theo mỗi tuần không vậy. Bs cũng bảo là mình thai lưu vì cũng chưa có phôi & tim thai và túi ối lại không phát triển, mình muốn biết như thế nào để quyết định bạn à. Mình đang buồn lắm, khóc sưng cả mắt lên đây.
    • 207 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghongko Xem bài viết
    Có mẹ nào online giup em voi, em thai 8w mà cũng chưa có phôi và tim thai, kích thước túi ối chỉ có 17mm va BS bảo là thai hư rồi yêu cầu bỏ, em rất buồn và hoang mang lắm, có mẹ nào giống em xin cho em lời khuyên trong lúc này đi. Em có nên làm theo lời BS khuyên không nữa. Mong nhận được sự giúp đỡ của các mẹ đã đi trước. HUHUHUHU
    Bạn có bị ra máu hoặc đau bụng gì không, bạn đang khám ở đâu vậy? theo mình thì bạn hãy đi khám ơ một vài nơi nữa xem sao nhé, mình thì bị lưu thai cách đây hai tuần thai 11 tuần mà kích thước chỉ có 17mm thôi, ý quên thai của bạn tính theo tuổi thai hay là theo kq siêu âm, nếu trong các trường hợp mình hỏi bạn không rơi vào đó thì cứ đợi khoảng 2 tuần nữa xem sao nhé nhiều người phải 10 tuần mới có tim và phôi thai cơ. Thân chào
    • 596 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghongko Xem bài viết
    Phương Anh ơi cho mình hỏi nhé, lúc 6W bs bảo bạn thai bị lưu, lúc đó kích thước túi ối của bạn như thế nào, có phát triển theo mỗi tuần không vậy. Bs cũng bảo là mình thai lưu vì cũng chưa có phôi & tim thai và túi ối lại không phát triển, mình muốn biết như thế nào để quyết định bạn à. Mình đang buồn lắm, khóc sưng cả mắt lên đây.
    Nếu túi thai vẫn không thấy phát triển khi siêu âm thì khả năng lớn là thai lưu, nếu tiếp tục để có thể sẽ bị ra huyết và phải vào BV nạo hút ảnh hưởng nhiều tới tử cung sẽ khó cho các lần có thai sau. theo mình nếu BS của bạn bảo phải bỏ thì bạn nên quyết định sớm để có thể dùng thuốc cho nó ra, sẽ nhẹ nhàng hơn rất nhiều. Mình cũng bị thai lưu nhưng lần đầu không biết để ra huyết phải nạo hút đau tưởng chết còn lần sau thì uống thuốc khỏe hơn nhiều. Chúc bạn nhiều nghị lực để vượt qua thử thách này.
    Không ai yêu Mẹ bằng Con, không ai yêu Con bằng Mẹ!!!

• 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cam on 2 me Banvan & Monguocconyeu, Thai của mình được tính theo kq sieu âm, lần đầu mình siêu âm cách đây 4 tuần thì túi ối là 6mm, 2 tuần sau SA lại là 16mm, và hqua mình siêu âm (2 tuần sau) là túi ối chỉ có 17mm thôi, bs nói là thai mình bị hư rồi, yêu cầu mình ngưng uống thuốc dưỡng thai và chờ trong 10 ngày nếu không thấy ra huyết sẽ đặt thuốc cho ra huyết, nhưng nghe mẹ Monguocconyeu thì mình phải cố gắng để giải quyết sớm trước khi ra huyết. Cám ơn các mẹ cho mình lời khuyên.
    • 1,250 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honey171 Xem bài viết
    Huhu các mẹ ơi! Help me!
    Em có bầu cũng được 8w rùi. Ở Tuần thứ 6 em bị ra một chút máu nâu nâu nên đi khám.Bs cho em tiêm và uống thuốc nội tiết bảo sau 1 tuần đến khám lại.Trong thời gian nghỉ ngơi ở nhà(nằm bất động) em ko thấy ra máu nữa.Đến tuần thứ 7 em đi khám lại thì bs bảo vẫn phát triển tốt và đã thấy tim thai,đã có âm vang thai nhưng vẫn còn có lớp dịch dưới màng nuôi .Bs lại cho em thuốc về tiêm vì em đã có tiền sử thai lưu,hẹn em 1 tuần nữa đến khám.(2 lần này em đi khám đều là khám ở bệnh viện đa khoa Hòe Nhai)
    Để yên tâm ngày hôm qua đến tuần 8 em đi khám lại ở chỗ bs Tuấn (Hàng Buồm) .Bs siêu âm xong thì bảo là "lủng củng" làm em lo quá.Kết quả S.A là túi ối trong tử cung méo,có hình ảnh chảy máu dưới màng nhau,phôi nhỏ KT 9,3mm,xung quanh ko có gì bất thường.
    Bs bảo thai của em chậm phát triển bây giờ chưa nói lên được điều gì.Lại cho em uống thuốc nội tiết tiếp hẹn 3 ngày nữa đến khám lại xem tình hình thế nào.Huhu các mẹ ơi em lo quá!Lần trc bị thai lưu phải mất 1 năm em mới có thai lại(em ko phải là ng dễ có).Liệu cái thai này của em có lại bị lưu như lần trước ko nhỉ.Từ hôm qua đến hôm nay em buồn quá!
    Chào các mẹ !
    Báo cáo với các mẹ là trộm vía hai mẹ con em đã khỏe rồi ah. Bác sĩ bảo em bé nhà em phát triển bt. Mừng quá đi mất. Hôm nay em mới có thời gian vào thông báo cho cả nhà . Có mẹ nào mà gặp trường hợp tương tự thì đừng lo lắng quá nhé. Quan trọng nhất vẫn là tinh thần các mẹ ah. Mình thấy forum này rất bổ ích, vào đấy đc mọi ng động viên , chia sẻ cũng thấy vững tin lên nhiều. Cám ơn tất cả các mẹ nhé. Chúc các mẹ luôn mạnh khỏe và các bé phát triển tốt !
    Thanh lý túi LV Judy màu trắng , 100% authentic ,new 98% http://mgod.webtretho.com/forum/f2931Hướng Dương Aerobic & Yoga giảm 10% các khóa tập http://mgod.webtretho.com/forum/f2993
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_phuong_tim Xem bài viết
    Em là thành viên vừa mới đăng nhập. Em có một vấn đề muốn nhờ các chị tư vấn giùm.
    Cách đây 6 tháng em có thai lần đầu được 7 tuần thì thai ngừng phát triển.
    Hiện nay em có thai lại,lần siêu âm đầu bác sĩ bảo thai được 6 tuần CRL =9mm có tim thai. Sau 1 tuần siêu âm lại thai được 7 tuần, CRL= 10mm nhưng không có tim thai.
    Bây giờ em rất lo lắng và rất buồn không biết tại sao. Mong các chị giúp em với. Cám ơn các chị nhiều.
    Bạn oi cho mình hỏi, thế cái thai ngung phát triển có biểu hiện gì không? có ra máu hay đau bụng gì đó không? Hay là phải đọi đến khi đi siêu âm lần tiếp bạn moi biết?
    • 1,250 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_phuong_tim Xem bài viết
    Em là thành viên vừa mới đăng nhập. Em có một vấn đề muốn nhờ các chị tư vấn giùm.
    Cách đây 6 tháng em có thai lần đầu được 7 tuần thì thai ngừng phát triển.
    Hiện nay em có thai lại,lần siêu âm đầu bác sĩ bảo thai được 6 tuần CRL =9mm có tim thai. Sau 1 tuần siêu âm lại thai được 7 tuần, CRL= 10mm nhưng không có tim thai.
    Bây giờ em rất lo lắng và rất buồn không biết tại sao. Mong các chị giúp em với. Cám ơn các chị nhiều.

Bạn ơi đừng lo lắng quá nhé! Quan trọng là tinh thần phải thật sự thoải mái và phải có niềm tin bạn ạ. Như mình đây này, lần đầu cũng bị thai lưu ở tuần thứ 8.Đến lần thứ 2 này thì hồi mới phát hiện có thai mình cũng chưa đi khám đâu, đợi đến 7 hay 8t mới đi siêu âm luôn thế. Nhưng đến tuần thứ 5 thì mình bị ra 1 ít máu mầu nâu. Đi khám bsi bảo động thai cho tiêm và uống thuốc nội tiết, 1 tuần sau đến khám lại thì mọi thứ đều ổn và đã có tim thai. Đến tuần sau nữa lại đến khám theo lịch hẹn của bsi thì lại bảo túi ối méo mó, có dịch dưới màng nuôi, phôi bé so với túi ối, ko thấy tim thai. Bs lai cho mình về uống thuốc nội tiết tiếp hẹn tuần sau đến khám lại nữa. Tuần sau đến khám thì thai lại phát triển bt,có tim thai, túi ối đã căng tròn và cũng hết dịch. Cho nên bạn hãy vững tin lên nhé. Chúc hai me con khỏe !
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Thanh lý túi LV Judy màu trắng , 100% authentic ,new 98% http://mgod.webtretho.com/forum/f2931Hướng Dương Aerobic & Yoga giảm 10% các khóa tập http://mgod.webtretho.com/forum/f2993
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 314 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chị ở Cty em cũng gặp phải trường hợp giống thế đó
    chị đi khám khi mới được 4-5 tuần gì đó, thế là bác sĩ nói ko thấy hình phôi thai, có thể thai nằm ngoài tử cung, bắt nằm viện 5 ngày theo dõi, đến ngày thứ 5 yêu cầu bỏ, chị ấy đã lên đến giường phẫu thuật rồi, có tên trên bảng phẫu thuật rồi, mà sao bác sĩ lại cho siêu âm một lần nữa, thì lại kết luận thai đã xuống tử cung, cho về. Lúc thai được 5 tháng lại ra huyết hồng, lo gần chết, thế nhưng bé nhà chị đã được gần 7 tuổi rồi xinh đẹp và rất thông minh. Các mẹ hãy bình tĩnh, đi khám cẩn thận nha .
    • 238 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các mẹ ơi , có mẹ nào trong tình trạng như em chưa ạ?
    KCC cuối của em là 25/1, quan hệ ngày 11/2 và 14/2. Hôm 16/3 em đi khám, tính ra là 7 tuần mấy ngày rồi. Định bụng để dành đến giờ đi khám cho chắc, đỡ lo lắng thì... vẫn chưa thấy tim thai đâu.
    Bác sĩ bảo túi ối 16mm, kích thước của thai 6 tuần. Như vậy liệu có gì bất thường kg ạ? Chờ đến tuần sau khám lại mà em đau tim quá!

Tiện đây cho em hỏi, bsi Chương ở Liên trì khám tốt k ạ? b/sĩ có siêu âm 4D, thu đĩa CD kg ạ?
    Các mẹ giải thích giúp em với ... em lo k ăn k ngủ đc :Worried:
    • 211 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoTuan_MeHien Xem bài viết
    KCC cuối của em là 25/1, quan hệ ngày 11/2 và 14/2. Hôm 16/3 em đi khám, tính ra là 7 tuần mấy ngày rồi. Định bụng để dành đến giờ đi khám cho chắc, đỡ lo lắng thì... vẫn chưa thấy tim thai đâu.
    Bác sĩ bảo túi ối 16mm, kích thước của thai 6 tuần. Như vậy liệu có gì bất thường kg ạ? Chờ đến tuần sau khám lại mà em đau tim quá!

Tiện đây cho em hỏi, bsi Chương ở Liên trì khám tốt k ạ? b/sĩ có siêu âm 4D, thu đĩa CD kg ạ?
    Của mình đến 10w mới nghe thấy tim thai cơ, hồi mình 7w đi khám chưa thấy tim thai cũng lo lắm nhưng bs bảo thế là bình thường vì mình k đau bụng, k ra máu nên k có gì bất thường cả.
    BS Chương ở Liên Trì chỉ siêu âm thôi, k khám thai đâu, bs chỉ khám trong viện Việt Nhật thôi. Theo bs Chương thì nên siêu âm ở tuần 12, 22, 32, mình siêu âm màu 4D ở đó lúc tuần 12 để kiểm tra mọi thông số cho em bé, bs làm rất cẩn thận, nhiệt tình, cho hai vc hỏi thoải mái, siêu âm 4D cả ghi đĩa là 200k. Tốt nhất bạn nên để tuần 12 siêu âm cho chính xác, tiện đo cả khoảng sáng sau gáy cho em bé luôn, giờ còn bé quá siêu âm cũng chưa nhìn thấy gì lại tốn xiền!
    • 1,250 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Bạn ơi ko sao đâu. thường thì 8 tuần mới có tim thai ,nhưng cũng có những trường hợp 6 tuần đã có và những trường hợp 10 tuần mới có .Nên thoải mái tinh thần và chịu khó bồi bổ bạn nhé !
    Mình cũng siêu âm của bs Chương Liên trì 2 lần rùi ( tuần 12,22). Nói chung bs khám rất tốt và nhẹ nhàng . Nếu có thắc mắc gì thì tha hồ mà hỏi ( bs trả lời rất nhiệt tình ). Ở đấy ai vào SA cũng đều được thu đĩa hết, đã tính vào trong giá SA là 200k rồi bạn ah. Chúc 2 mẹ con khỏe nhé !
    • 87 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bạn này có thai cùng đợt với mình. KKC của mình cũng là 25/1. Hnay mình cũng vừa đi siêu âm xong, kết quả là 6 tuần +-1tuần, nhưng túi ối 22mm, thế là có bthg k nhỉ. Tớ cũng chưa có tim thai, bác sĩ bảo 2 tuần nữa siêu âm lại, không có gì phải lo cả. Thường 8 tuần mới có tim thai hay sao í bạn ạ.
    • 619 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Mình cũng có chu kỳ giống hệt hai bạn này! . Hôm qua mình đi khám, túi ối dài 18 x 22mm, thai dài 10mm, đã có tim thai và bác sĩ nói "tốt đấy". Bác sĩ khám thì bảo mình 6-8 tuần nữa mới cần đi khám lại, thế nghĩa là qua mốc 12 tuần. Ko hiểu có bị trễ ko nhỉ???
    • 238 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be_heo Xem bài viết
    Mình cũng có chu kỳ giống hệt hai bạn này! . Hôm qua mình đi khám, túi ối dài 18 x 22mm, thai dài 10mm, đã có tim thai và bác sĩ nói "tốt đấy". Bác sĩ khám thì bảo mình 6-8 tuần nữa mới cần đi khám lại, thế nghĩa là qua mốc 12 tuần. Ko hiểu có bị trễ ko nhỉ???
    2 mẹ này đều có kích thước túi ối lớn hơn của mình nhỉ?
    Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ nhé, mình đang thắc mắc k biết có phải mình k uống đc sữa nên con nó " còi" vậy k?:Worried:
    dạo này hay stress quá, khóc như cơm bữa. Ngày xưa 1 năm may ra khóc 1 lần,hixhixx.
    Được cái mình k nghén ngẩm gì nên vẫn thấy dễ chịu chán. :LoveStruc:
    • 900 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Các mẹ cho em xin địa chỉ của BS Chương ở Liên Trì với. Em cũng đang định sang tuần sau sẽ đi SA, nhưng ko biết đến tuần thứ mấy thì mới phải đến BS Chương các mẹ nhỉ?
    • 619 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ nhé, mình đang thắc mắc k biết có phải mình k uống đc sữa nên con nó " còi" vậy k?:Worried:
    dạo này hay stress quá, khóc như cơm bữa. Ngày xưa 1 năm may ra khóc 1 lần,hixhixx.
    Mang thai cố giữ cho tinh thần vui vẻ để con cũng hay cười bạn ạ! Mới được 7 tuần gì mà lo con còi. Hihi!
    • 1,250 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuyliptim Xem bài viết
    Các mẹ cho em xin địa chỉ của BS Chương ở Liên Trì với. Em cũng đang định sang tuần sau sẽ đi SA, nhưng ko biết đến tuần thứ mấy thì mới phải đến BS Chương các mẹ nhỉ?
    Bác sĩ Chương 15 Liên Trì. Đt 2185741. Trước khi qua bạn gọi điện để lấy số, đỡ mất công phải xếp hàng. Sẽ có người hẹn bạn mấy giờ đến. Nên đi siêu âm ở tuần 12,22,32 ở đấy bạn ah.
    • 87 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ùi, thế là bạn sướng rồi đấy. Tớ bị nghén 1 tuần nay rồi, người mệt và oải lắm. Mỗi lần ăn là 1 cực hình, may mà còn uống được sữa, chứ không thì người chả có cái gì cả. Giờ chỉ mong và chúc các mẹ như chúng mình luôn khỏe để con cũng khỏe thôi:Applause:
    • 166 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chào bạn, rất muốn động viên để bạn đỡ lo nhưng mình nghĩ cẩn thận thì hơn, có lẽ bạn nên chủ động uống 1 số thuốc để bổ sung nội tiết hoặc uống thuốc Bắc chẳng hạn để phòng bất trắc xảy ra
    Như trường hợp mình, thai cứ phát triển chậm so với tuổi thai, cô bạn cùng phòng có bầu cùng đợt với mình, cô ấy khám tuổi thai 5 tuần thì mình lại chỉ có 4 tuần thôi và cứ như thế khi mình đáng lẽ ra tuổi thai 8 tuần thì của mình mới có 6 tuần và chưa có tim thai và sau đó thì bị thai lưu.
    Đừng nghe lời khi bác sĩ nói là khi đau bụng hoặc ra máu mới đáng ngại, chỉ vì không có kinh nghiệm và quá tin lời bác sĩ nên khi đau bụng và ra máu mình mới đi bệnh viện thì lúc đó đã quá muộn vì khi đó thai đã bị lưu rồi, cho nên hãy chủ động cứu mình thì hơn bạn à.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 900 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honey171 Xem bài viết
    Bác sĩ Chương 15 Liên Trì. Đt 2185741. Trước khi qua bạn gọi điện để lấy số, đỡ mất công phải xếp hàng. Sẽ có người hẹn bạn mấy giờ đến. Nên đi siêu âm ở tuần 12,22,32 ở đấy bạn ah.
    Cảm ơn mẹ nó nhiều. Mình sẽ làm theo chỉ dẫn của mẹ nó. Chúc SK 2 mẹ con.:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: