• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai 6-8 tuần tuổi, siêu âm chưa có phôi, tim thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 481K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

59 Người đang theo dõi

• 324 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesaurom Xem bài viết
    Đọc bài của mấy bạn, mình hối hận việc mình đã bỏ thai mà khg tìm hiểu kỹ càng, vừa rồi mình cũng có thai được 8 tuần , đi siệu âm kết luận thai khg có phôi, khg có tim thai..bác sĩ lại tư vấn là thai như vậy là bất bình thường, khong phat trien khoe manh , sinh con ra sẽ bị dị tật, mình sợ quá nên đồng ý dùng thuốc bỏ thai ( em be truoc cua minh thi 6,5 tuan da co tim thai roi), nen bac si noi vay minh tin lien. Mình cũng đau khổ và buồn nhiều lắm vì mình rất thích có thêm em bé nữa và sanh trong năm nay. Sao luc đấy mình ngu quá, chẳng nghĩ đến là phải khám nhiều nơi để đưa ra sự quyết định đúng nhất. Chính mình lại giết con mình rồi.
    c đừng dằn vặt mình nữa. e cũng như c. đi khám nhiều chỗ. nhưng vẫn k có phôi, k có yolksac. r mấy hsau thì tự nhiên e bị sảy luôn

• 65 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người, nhưng bé ko về với mình rồi. Hôm qua là tròn 10 tuần nhưng mình khám ở bvps kết quả vẫn thế nên đành chấp nhận để con ra đi. Chúc các mẹ đang có bé mạnh khỏe và may mắn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 66 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tailieuxaydung83 Xem bài viết
    Cảm ơn mọi người, nhưng bé ko về với mình rồi. Hôm qua là tròn 10 tuần nhưng mình khám ở bvps kết quả vẫn thế nên đành chấp nhận để con ra đi. Chúc các mẹ đang có bé mạnh khỏe và may mắn.
    Thương chị quá, chắc bé ko có duyên với mình rồi. Cầu trời cho bé đc siêu thoát... Chị cố giữ gìn, đừng nghĩ ngợi nhiều mà ảnh hưởng đến sức khỏe. Em mong sớm đc nghe lại chị thông báo tin vui. Chúc chị và gia đình sức khỏe, may mắn và hạnh phúc...
    Mẹ con mình có duyên nhưng ko lên phận... Có thứ tình yêu gọi là " khắc ghi ". Con mãi mãi đã từng là con của mẹ...Yêu...

• 323 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

hix... thươgn bạn quá- thôi thì con đã cố đi thì mình có níu giữ cũng ko dc bạn ah-- cố gắng vượt qua rồi con sẽ về với mình thôi nhé............

• 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiamohq Xem bài viết
    Các mẹ ơi, Hôm qua em đi siêu âm, bác sĩ bảo kích thước túi ối 24 mm, được 6 tuần 3 ngày nhưng không thấy tim thai, phôi thai, em lo quá, vì bác sĩ bảo thường thời gian này là phải thấy phôi thai rồi, bác sĩ hẹn 1 tuần nữa khám lại, có mẹ nào giống em không, cho em biết với, liệu còn hi vọng nữa không các mẹ
    mình cũng như bạn, và hôm nay là 7 tuần rồi, chiều nay mình đi khám lại và .....
    buồn ..... ngày mai mình phải rời xa con rồi........
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tuongvynguyen; 30/03/2012 vào lúc 10:07 PM.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ em, em lo lắng quá, lần đầu em có bé, mà bác sĩ bảo chắc ko giữ dc.....huhuhu
    KN em ko đều. 4/3 thử que chỉ có 1 vạch, 9/3 em thử xuất hiện 2 vạch...em mừng muốn khóc lun... đến 14/3 em đi khám PK tư, BS đo bảo: Lòng TC có túi thai dài 17mm, chưa rõ phôi thai, bóc tách 10%. Thai trong TC #6 tuần. cho em uôngPrenatus DHA, và đặt thuoc Vageston 100. Hẹn 2 tuần sau tái khám.Mấy ngày trước em thấy đau râm ran vùng bụng 28/3 em tái khám : Lòng TC có 1 túi thai dài 21mm. Chưa rõ phôi thai. Thai lưu trong TC.. BS bảo thai có thể hư rùi, em nghe xong khóc tại PK luôn.BS bảo nếu thai 25mm mà ko thấy tim thai là thai hư luôn rồi. BS hẹn 1 tuần sau tái khám lại. Em về đêm đó khóc quá trời, ko ngủ được luôn. Lo lắng và sợ nhiều lắm.
    Nghe chị đồng nghiep cung dang mang thai bảo em đi DHYD-khoa sản để khám thử. Thì SA ngày 30/3 cho ra kết quả: Có hình túi thai 16mm, trong có phôi thai CRL=2mm, chưa thấy hoạt động tim. Thai trong TC #6 tuần/CRST
    BS bảo khả năng hư của em là cao khoảng 80%, em buồn lắm. Nhưng BS cũng giải thích nguyên nhân. Hẹn em 1 tuần sau tái khám.Trong tuần này nếu thấy có dấu hiệu đau râm ran và ra máu đó tuơi, là thai đào thải tự nhiên, Nếu ko thì tuần sau khám lại, nếu vẫn ko có hoạt đông tim thai thì sẽ cho thuốc để can thiệp.
    Từ lúc bik có thai, em ko nghén, ăn uống rất bình thường, ăn được, đau ngực, nhức lưng, hơi mệt 1 tý. Nhưng từ hôm 28/3 nghe thông tin như vậy tự nhiên em ăn ko thấy ngon, ko còn đau ngực, mấy ngày nay còn thấy đau râm ran ở bụng nữa.
    Sao thông tin các lần SA ko giống nhau các mẹ ơi. em lo quá, buồn quá

• 265 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

từ kinh nghiệm đau buồn của mình, thì ko còn đau ngực là 1 tín hiệu ko tốt bạn ạ. Nửa năm trước mình có bầu tầm 5, 6 tuần, cũng ra ít máu, SA chưa thấy túi thai (nhưng mình SA ở Thái thịnh, SA ngoài chưa thấy, họ cũng chả SA đầu dò, chả dặn dò gì mình). Sáng hôm sau thì mình hết đau tức ngực, và chiều thì ra máu nhiều như có kinh và tối đi BV là sảy rồi. Bạn chưa ra máu thì cứ đợi 1 tuần sau khám lại đi. Theo mình biết, thì phôi 5 mm mà ko có hoạt động tim thai thì mới ko phát triển nữa, phôi thai của bạn mới 2 mm, biết đâu vẫn phát triển tiếp.

• 67 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em đi siêu âm, bác sĩ bảo là được 6 tuần, có túi thai trong tử cung, 15mm, phôi thai chưa thấy, em lo quá các mẹ ah, em thấy trong giai đoạn phát triển bào thai trong bụng mẹ, 6 tuần thì phôi đã hình thành, mà sao siêu âm lại chưa thấy phôi thai, hix hix

• 71 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

mẹ nó đừng lo tinh thần lạc quan ,ăn uống tốt cho con yêu khỏe mạnh ,mình ngày 25/3 đi siêu âm bs cũng bảo 5-6tuần GS đuợc 16mm ,chưa có phôi và tim thai mình mất ăn mất ngủ mấy ngày liền lo quá gọi dt hỏi bs cô ấy bảo không sao à bảo đừng siêu âm nhiều nếu bụng vẫn cảm giác sôi ngực vẫn pát triển thì ok đợi đến 12tuần siêu âm rồi xét nghiệm tổng thể ,bạn lo quá thì khoảng 8tuần đi siêu âm lại ,mình cũng đợi đúng 8 tuần nè .chúc 2 mẹ con bình an khỏe mạnh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 63 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chị ơi hôm qua em cũng đi SA thì BS ghi là "Túi thai 6,5 tuần, GS 20mm chưa rõ dấu hiệu sinh tồn" làm em cũng lo quá. Nhưng cô BS nói là tuần thứ 7-8 ttrở đi mới thấy rõ phôi thai và hẹn em 2 tuần nữa. Vậy có sao ko các chị?