Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai 40 tuần mà chưa có dấu hiệu sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 28.8K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hum nay là đến ngày dự kiến sinh mà mình chẳng thấy đau bụng gì cả. bác sĩ hẹn hum nay đi khám. Thai minh to ko biết xin mổ có được ko các mẹ nhỉ. Mình còn bị dư ối nhẹ nữa chứ. hix.hix.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 144 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Hi chị,

Em cũng trường hợp giống chị,không nở 1 phân,không rỉ ối,ngoại trừ chằng bụng khó đi lại,khi đến ngày dự sanh,nhưng may mắn có bà chị họ làm y tá,kêu vào bệnh viện,theo dõi thêm một ngày nữa,và nhờ bác sĩ cho em bé ra bằng thuốc giục đó chị,nếu em bé chị không lớn kí, không bất thường,em nghĩ chi nên để bác sĩ tìm cách cho sinh thường giống em,con em sinh ra nặng 3,6kg.Em thấy em còn đẻ nhanh hơn một số chị vô bệnh viện trước em vì có dấu hiệu,nhưng khi đặt thuốc giục lại nở ra lâu hơn.Nên chị cứ đi khám và hỏi bác sĩ xem sao,vì con mình đủ ngày rồi,không sợ khó nuôi,đừng ở nhà đợi mà sốt ruôt nha chị,chúc chị mẹ tròn con vuông!
    Be a good baby!love u so much:LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 728 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

E cũng tham gia với, nhà e hôm nay cũng 40w rồi, sáng hôm qua ra dịch lòng trắng trứng và nhâm nhẩm đau, tối cũng nhâm nhẩm đau bụng kinh nhưng ngủ tới sáng thì hết rồi. E chờ thêm ngày mai nữa rồi tính tiếp
    [
    • 355 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Mình sinh bé đầu ở tuần 42, mổ vì lúc chuyển dạ nhát gan run như cày sấy, bs kết luận ko đủ sức rặn. 40 tuần thì mình vẫn bình chân như vại mỗi tội cứ 2 ngày lại đi khám + siêu âm + developer dây rốn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi valaby; 27/06/2012 vào lúc 10:54 AM.
    Chíp 16M 9.5kg , 82cm, 15 răng
    Bông
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cái đứa làm cquan mình 42 tuần, lên viện bác sỹ quát cho trận, bắt lên mổ luôn, trộm vía thằng cu 4,5kg,mặt như đĩa tây luôn, trông như đứa tháng
    • 237 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Hồi sinh đứa đầu mình cũng bị quá ngày. Sau đó được sinh chỉ huy. Nếu xin được thì nên xin bác sỹ sinh chỉ huy sớm nếu không nhau thai già con ít dinh dưỡng lại còi đi. Lúc sinh con mình có 2.9kg. Trộm vía sinh ra mặt mốc và móng tay dài ngoằng
    Sắp hoàn thành kế hoạch sinh con. ka ka
    • 123 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Mình cũng sinh quá dự sinh 2 ngày đấy. Không sao đâu các mẹ ạ, cứ tắm rửa cắt móng tay chuẩn bị sẵn đi. Cơn đến bất ngờ lắm. Một chị mình biết còn quá ngày dự sinh 5 ngày. Các mẹ cứ chờ và theo dõi. Dư ối nhẹ lúc gần sinh không đáng lo đâu.
    Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình…..
    ……..Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến.

• 232 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Cu Ỉn nhà mình trước cũng 42 tuần chưa thấy dấu hiệu gì lo quá cứ vào viện khám + siêu âm liên tục nhưng bác sỹ bảo bình thường cuối cùng xin mổ đẻ cũng may là mổ vì tràng hoa quấn cổ 2 vòng đẻ thường chắc k xong
    Dù sao thì đi vẫn còn hơn là dừng lại
    • 2,369 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

tham gia phát.trước em sinh bé cũng 40w,k có dấu sinh,tử cung k nở đầu bé còn cao bla...bla... em còn xin cho đi chơi lễ về mới đẻ vì khoẻ như trâu...nhg bsi k cho bảo phải xử lý.Em siêu âm lần cuối thai 3,9kg,nhau bám thấp....Bsi bắt mổ cấp cứu,em xin chờ đẻ thường nhg bsi bảo thai to và nhau bám thấp k cho đẻ thường.Kết quả em ngồi khóc trước khi vào mổ vì k nghĩ mình sẽ sinh mổ.Cuối cùng bé em sinh ra 4,2kg..Mong các mẹ mau dc gặp con yêu nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic, mẹ Subeo giống mình rồi, mình dự sinh 26/6 mà hnay vẫn chưa có dấu hiệu gì cả.Mình cũng bị dư ối nhẹ nè,nhưng hqua đi khám bác sĩ nói vẫn bình thường, 2 hôm nữa vào viện kiểm tra lại.Bé nhà mình 3.7kg rùi, không biết có sinh thường được không nữa đang lo lo...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MamaOfSubin; 27/06/2012 vào lúc 06:19 PM.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hôm nay em đã mang thai tuân thứ 40 + 1 ngày nhưng bác sỹ bệnh viện ĐH Y Dược Huế vẫn không cho nhập viện, bảo về nhà chờ chuyển dạ hoặc 5 ngày nữa không chuyển dạ thì vào nhập viện!!!!
    không biết sao em lo quá, mà em bị ối nhiều nữa chứ.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

MamaOfSubin thế nào rùi, mình không biết thế nào lo quá, sợ con thiếu chất dinh dưỡng thị tội
    • 1,238 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dskieuoanh2712 Xem bài viết
    hôm nay em đã mang thai tuân thứ 40 + 1 ngày nhưng bác sỹ bệnh viện ĐH Y Dược Huế vẫn không cho nhập viện, bảo về nhà chờ chuyển dạ hoặc 5 ngày nữa không chuyển dạ thì vào nhập viện!!!!
    Cứ tn tưởng bs thôi mẹ nó ạ, gần lcus sanh ối cạn nhanh lắm nên đừng lo lắng quá... chúc mẹ nó sinh bé mẹ tròn con vuông
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dskieuoanh2712 Xem bài viết
    e cũng giống chị nè,bsi bảo 5 ngày nữa tái khám,chẳng đả động j đến vde nhập viện,có phải mổ k j cả,bé nhà e 3kg5 rồi
    • 34 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bé nhà em tính theo siêu âm được 3t8 tuần oy các mẹ ạ..tính theo dương lịch chứ âm lịch cũng phải được 9 tháng 3 ngày oy.mà chẳng có dấu hiệu gì sinh cả>< ...bác sĩ đang hẹn chủ nhâtj này đi khám và siêu âm lại ạ...ít ối nữa chứ..con thì được có 3 kí mà thấy nản ghê lun....hồi 37 tuần em có bị đau bung dọa sinh non..bác sĩ có chích mấy mũi giữ thai không biết có sao không nữa
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình 40w nở 1p moi khám cách 1 ngày,hở 1p,ít nước ối,sốt ruột quá.mẹ nào cũng nói mổ.mà bà ngoại ở nhà lại sợ mổ.haiz.....
    • 36 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

bạn đừng ngại mổ, sức khỏe bé là quan trọng nhất mà