• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai 4 tháng nặng 104 gam, liệu có bé quá kô ạ ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22.1K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 325 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các chị ơi hôm qua em đi siêu âm 4 D, BS nói là con gái, các chỉ số khác thì bình thường, duy nhất em lo là thai nặng có 104 gam thôi, như vậy là quá bé phải không các chị, em được 4 tháng rồi mà lên đựơc có 1 kg thôi ạ, Siêu âm là con gái liệu có chắc chắn 100 % ?, cả gia đình em đang mong có 1 cô công chúa mà khó quá.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• bé 7 tháng như con em liệu có phải là thiếu canxi

Các mẹ ơi cho mình hỏi 1 chút, con mình được 7 tháng 10 ngày rồi mà chưa thấy mọc cái răng nào cả, chưa ngồi vững, cũng không trườn, bò gì luôn chỉ lẫy thôi, mình rất sốt ruột :(( liệu như vậy có phải là thiếu canxi không? có nên lo lắng không? (ngày nào mình cũng cho uống D3 2 giọt vào buổi sáng)...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• Bí quyết để luôn rạng rỡ như ca sĩ Harri Won

Gần đây cái tên Hari Won trở nên khá nổi sau chương trình “Ơn giời! Cậu đây rồi” và được nhiều bạn...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Bé 22 tháng nặng 11kg còi lắm, có cách nào cải thiện ko các mẹ???

Chào các mẹ! Các mẹ ơi! cho mình hỏi tý. Bé nhà mình 22 tháng nặng 11kg còi lắm, bé đi nhà trẻ tư nhân. Bé nhà mình cũng biếng ăn nhưng đi trẻ thì chịu ăn, mình đang định sử dụng sữa PEDIASURE cho bé lâu dài, ko biết có hiệu quả ko các mẹ. Có ng nói sử dụng sữa năng lượng cao nhiều đạm quá, cũg...

• 229 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voi coi Xem bài viết
    Các chị ơi hôm qua em đi siêu âm 4 D, BS nói là con gái, các chỉ số khác thì bình thường, duy nhất em lo là thai nặng có 104 gam thôi, như vậy là quá bé phải không các chị, em được 4 tháng rồi mà lên đựơc có 1 kg thôi ạ, Siêu âm là con gái liệu có chắc chắn 100 % ?, cả gia đình em đang mong có 1 cô công chúa mà khó quá.
    Bạn nói 4 tháng nhưng chính xác là bao nhiêu tuần?

Em bé ở giai đoạn đầu thường phát triển về trọng lượng rất chậm mà chủ yếu dành thời gian để hoàn thiện các bộ phận và nội quan bên trong.

Ví dụ như mình đi siêu âm ở tuần 13 bé mới có 35 g vậy mà đến tuần 16 đã là 165 g. Bây giờ ở tuần 19, bé đã được 255 g rồi.

Mình nghĩ chắc bé của bạn đang ở tuần thứ 15 hay 16 phải không? Nếu bác sỹ siêu âm của bạn không thắc mắc gì thì không sao đâu, em bé của bạn không phải là quá bé đâu!

Bạn nên cố gắng ăn nhiều thêm 1 chút và uống sữa bầu vì mới 4 tháng mà mẹ tăng có 1 kg thì hình như hơi ít... hic ...
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

Then I show you there's a destiny
    The best thing in life
    They are free

:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 1,059 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

lúc 13tuần e đi siêu âm bác sĩ bảo là bé gái bây h được 22 tuần e đi siêu âm lại cũng vẫn là bé gái đấy. Bé nhà e được 574g chắc là cũng ko bị nhỏ các mẹ nhỉ?
    • 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thao-oanh Xem bài viết
    lúc 13tuần e đi siêu âm bác sĩ bảo là bé gái bây h được 22 tuần e đi siêu âm lại cũng vẫn là bé gái đấy. Bé nhà e được 574g chắc là cũng ko bị nhỏ các mẹ nhỉ?
    Trộm vía, bé nhà bạn thế là to đáy. Bé nhà mình hổi 21 tuần đi siêu âm nặng có 400 gram thôi. Yến tâm nhé, trọng lượng của bé sẽ phát triển rất nhanh vào những tuần cuối.
    • 1,297 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trưa vừa hì hụi post bài tự dưng lại biến mất!
    5hôm trước mình đi s.âm BS Chương. Bé trai, 15w (thực tế chỉ 14w thôi vì máy s.âm thường tính từ kì kinh cuối nên phải trừ 1w), được 107gr, BS kết luận tất cả đều bình thường.
    Chị người quen của mình 16w, bé gái, 100gr bs bảo hơi nhỏ cần ăn nhiều mía và trứng vịt lộn.
    Dạo này mình cũng bon chen ăn mía vì thấy nhiều mẹ bầu bảo tốt, hihi..
    Không biết mẹ Voi coi chính xác bn tuần rồi?
    Vài điều chia sẻ cùng mẹ voi coi nhé
    à, mẹ voi coi cùng sinh bé vào tháng 9 giống mình nhỉ?
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Thai 4 tháng mới được có 104g thì đúng là hơi nhỏ 1 chút nhưng bạn yên tâm đi, mấy tháng cuối 2 mẹ con sẽ tăng cân vù vù, lúc ấy thành voi còi luôn, hi hi.

Thai 16w0d TB là 146g, thai 17w0d (tương đương với 4 tháng) TB là 181g.

Túm lại, mẹ nó cố gắng tẩm bổ thêm cho mẹ con đều tăng cân và khỏe nhé.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 1,026 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Em bé thường tăng nhanh vào những tháng cuối, không lo đâu bạn ạ.

Em bé nhà mình lúc 14 tuần nặng có 42g, mẹ tặng 1.5 kg

19 Tuần nặng 272g,mẹ tăng 2.5kg

22 tuần nặng 602g, mẹ tăng 8kg:Sad: mình tăng kg hơi nhiều
    • 325 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tính đến thời điểm siêu âm là em được 16 tuần rồi, dự kiến ngày sinh 15/09/2008, ngày kinh cuối cùng của em là 13/12/2007. Em cũng chả hiểu máy siêu âm tính như thế nào nữa, đọc bài các mẹ em cũng thấy yên tâm hơn, bây giờ đang cố gắng bồi bổ cơ thể cho 2 mẹ con cùng tăng kg đây.
    • 211 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Thai 4 tháng mới được có 104g thì đúng là hơi nhỏ 1 chút nhưng bạn yên tâm đi, mấy tháng cuối 2 mẹ con sẽ tăng cân vù vù, lúc ấy thành voi còi luôn, hi hi.

Thai 16w0d TB là 146g, thai 17w0d (tương đương với 4 tháng) TB là 181g.

Túm lại, mẹ nó cố gắng tẩm bổ thêm cho mẹ con đều tăng cân và khỏe nhé.
    Mình SA lúc 18w thì bs tính theo máy SA mới là 17w, con được 198g, nhưng đến 20w tròn SA lại thì con mới được 256g mà mình đọc sách nói đến 20w bé phải đạt tiêu chuẩn là 340g, mình lo con bị bé nhưng bs bảo như thế vẫn trong giới hạn bình thường vì giai đoạn này bé phát triển chiều dài và hoàn thiện hệ thống phòng vệ của cơ thể hơn là tăng về trọng lượng.
    Các mẹ đến 21-22w bụng có to không , mình thấy bụng chẳng to lên mấy, mặc áo thường thì thấy lùm lùm lên một chút nhưng áo bầu thì lại rộng thùng thình, mọi người toàn bảo bầu 5 tháng mà bụng bé thế, toàn thấy vào mẹ, mình lên 4kg rùi:Thinking:
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hik, sao mọi người tăng cân nhiều thế nhỉ . Bé nhà em hôm trc SA 20 tuần 5 ngày được 370 gram( lệch 2 tuần so với lịch SA của bác sĩ Chương, em chẳng hiểu SA thế nào là chuản nữa). Nhưng em tăng có 1.5kg đến giờ, hik mẹ còi dã man, không bít có làm sao không nữa.
    • 89 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

ui, vào đây em cũng mới thấy mọi người tăng cân nhiều thật. Em được 18 tuần rồi mà chẳng tăng được cân nào, bụng mới chỉ nhô nhô ra tẹo, nếu kô mặc áo bó thì chắc chỉ như người béo bụng chút xíu thôi. Hic hic có phải do em còi quá nên mới vậy kô nữa?
    em cao 1m58 mà trước khi có bầu đến khi có bầu cân nặng vẫn 45kg kô giảm đi hay tăng lên tẹo nào.
    Nhưng hôm em đi siêu âm bé được 15w1d thì bé nhà em cũng được 113g rồi đấy.
    Bạn Voicoi thai được 16w mà được 104g là hơi bé chút xíu thôi, chắc nhà bạn cao nên bé phát triển chiều dài nhiều các tháng cuối bé mới phát triển cân nặng mạnh được

• 1,701 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Chia sẻ với các mẹ 1 chút vì lúc có bầu mình cũng tăng ít cân lắm, và con đi s.â thì thg ít hơn bt. Lý do là mình nghén dữ lắm, k ăn đc. 3 tháng đầu giảm 4kg, sau đó mới tăng dần lên. Đến 22w mình mới trở lại số kg ban đầu. Sau đó mới bắt đầu gọi là tăng cân. Cho đến lúc sinh mình tăng tổng cộng có 8kg thôi. Con sinh ra đc 2.6kg.
    Mình nghĩ là các bạn còn đang mang bầu hãy bằng mọi cách thư giãn tinh thần và bồi bổ cơ thể thật nhiều, ăn tất cả những gì có thể + uống sữa để mẹ và con đều khoẻ và tăng cân. Cố gắng cho con pt tốt, sinh đủ cân (3.2 - 3.7 kg). Chứ như mình sinh con hơi bé tội nghiệp con lắm.
    • 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

tớ 14 tuần sa mới có 99g thôi. :cool:
    • 325 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình cao 1m63, chưa mang bầu thì nặng 49.50kg, bây giờ được 16 tuần lên được có 1 kg à, bụng thì cũng chẳng có, vẫn mặc được quần áo bình thường, vì lúc bt ng mình rất mỏng ( theo nhận xét của mọi ng ) nên cũng chẳng nhìn thấy bụng đâu cả, hồi mình sinh tập 1 tăng 13 kg ( là 63 kg ) đẻ xong 1 tháng chỉ còn 52 kg và cứ tụt dần lại về như cũ, bụng đẻ xong lép kẹp 4 tháng đi làm vẫn mặc được quần áo cũ. Mình kô ghen bụng gì cả, ko dùng biện pháp giảm béo gì cả, vậy mà xuống cân ngay, đẻ đc 4 tháng đi làm ai cũng nói trông như kô phải nuôi con nhỏ ( hi chic ) đặc biệt cún nha fmình rất ngoan ăn ngủ tì tì vậy mà mẹ chẳng béo lên đc tí nào cả. MÌnh nghĩ cũng tuỳ cơ địa của mỗi người, tất cả vì con em các mẹ hãy cố gắng lên nhé.
    • 188 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hôm mình 18w5d đi siêu âm 4D thì được có 186g thôi, bác sĩ bảo cả mẹ và con đều hơi còi, mình lúc đó lên có 2kg. Thế là từ hôm đó tới giờ ăn uống như điên..2 tuần nữa đi khám lại xem sao..
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cao 1m63, chưa mang bầu thì nặng 49.50kg, bây giờ được 16 tuần lên được có 1 kg à, bụng thì cũng chẳng có, vẫn mặc được quần áo bình thường, vì lúc bt ng mình rất mỏng ( theo nhận xét của mọi ng ) nên cũng chẳng nhìn thấy bụng đâu cả, hồi mình sinh tập 1 tăng 13 kg ( là 63 kg ) đẻ xong 1 tháng chỉ còn 52 kg và cứ tụt dần lại về như cũ, bụng đẻ xong lép kẹp 4 tháng đi làm vẫn mặc được quần áo cũ. Mình kô ghen bụng gì cả, ko dùng biện pháp giảm béo gì cả, vậy mà xuống cân ngay, đẻ đc 4 tháng đi làm ai cũng nói trông như kô phải nuôi con nhỏ ( hi chic ) đặc biệt cún nha fmình rất ngoan ăn ngủ tì tì vậy mà mẹ chẳng béo lên đc tí nào cả. MÌnh nghĩ cũng tuỳ cơ địa của mỗi người, tất cả vì con em các mẹ hãy cố gắng lên nhé.
    Chào bạn,

Mình nghĩ chắc là không sao đâu, mình cũng đang có bầu bé đầu tiên, chưa tăng được kg nào cả, thậm chí là gầy hơn lúc chưa có bầu. Lúc 13w mình siêu âm bé nhà mình được 71g, đến bây h là 16w rồi vẫn chưa tăng cân. Nhiều lúc mình lo lắm chỉ sợ con mình còi vì mình ko ăn được nhiều, mọi người khuyên ăn nhiều trứng, cá chép, uống sữa... nhưng mình lại sợ tất cả những thứ đấy, ăn chủ yếu là hoa quả thôi.
    Mình đang đợi đến tuần 18 siêu âm lại nếu bé nhẹ cân thì phải nhắm mắt mũi vào để ăn thôi. Bạn cũng có thời gian dự kiến sinh cùng mình đấy, bọn mình cùng cố gắng để con mình đỡ còi nhé.:LoveStruc::LoveStruc:
    • 1,026 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Đúng là tuỳ thể trạng từng người. Mình trước khi có bầu cao 1m58, nặng 51 kg. Có bầu vẫn ăn uống bình thường, ko ăn cháo cá chép, uống sữa bà bầu. Chỉ thỉnh thoảng uống sữa tươi. Vậy mà em bé và mẹ cứ tăng cân đều đều thôi.
    • 200 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ui. mình 21 tuần mà em bé nặng có hơn 300g, thế thì bé quá phải ko?mình nghén đến tận tháng 4, giờ thỉnh thoảng vẫn nôn . chán lắm, nhưng 1 tháng nay cũng tăng gần 5 cân rùi. ăn đươc cái là tăng nhanh lắm.
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_coi Xem bài viết
    ui. mình 21 tuần mà em bé nặng có hơn 300g, thế thì bé quá phải ko?mình nghén đến tận tháng 4, giờ thỉnh thoảng vẫn nôn . chán lắm, nhưng 1 tháng nay cũng tăng gần 5 cân rùi. ăn đươc cái là tăng nhanh lắm.
    21 tuần mà thai 300g thì hơi bé thật, TB là 399g, còn giới hạn là từ 331 - 467g
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 65 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Em siêu âm lúc 16 tuần, con nặng 193g. Trộm vía, về cân nặng chắc cũng ổn rồi nhwng chiêu cao tính twf đỉnh đầu tơi mông chỉ được có 114mm, hình như ko được cao lắm thì phải. Các chị tư vấn cho em với.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4