Mang thai - Chuẩn bị sinh

thai 4 tháng mà bụng mẹ vẫn nhỏ

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 45.8K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 6,434 Bài viết

• 5,456 Được cảm ơn

Bạn em đang rất lo lắng, không biết có mẹ nào giống nó không? bạn em có thai được 4 tháng hơn (khoảng 17w5d) mà bụng nhìn vẫn nhỏ như không có bầu, trông chỉ hơi to một tí như người ăn no. Mặc dù bác sĩ bảo bé vẫn phát triển bình thường nhưng bạn em nó vẫn lo sinh con ra sẽ ít cân, bạn em cao khoảng 1m63 nặng 47kg (tăng 3kg so với lúc mang thai), lần đầu mang thai. Có mẹ nào giống trường hợp này thì tư vấn cho em nhé, để em còn làm công tác tư tưởng cho nó. Thanks các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kaorichan0208 Xem bài viết
    Bạn em đang rất lo lắng, không biết có mẹ nào giống nó không? bạn em có thai được 4 tháng hơn (khoảng 17w5d) mà bụng nhìn vẫn nhỏ như không có bầu, trông chỉ hơi to một tí như người ăn no. Mặc dù bác sĩ bảo bé vẫn phát triển bình thường nhưng bạn em nó vẫn lo sinh con ra sẽ ít cân, bạn em cao khoảng 1m63 nặng 47kg (tăng 3kg so với lúc mang thai), lần đầu mang thai. Có mẹ nào giống trường hợp này thì tư vấn cho em nhé, để em còn làm công tác tư tưởng cho nó. Thanks các mẹ nhiều.
    1m63 mà 47 kg thì kô thấy bụng là đúng rồi vì mi nhon quá mà
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 271 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Bạn này thế thì hơi gầy thật, nhưng cũng ko phải lo về cái bụng to hay nhỏ đâu. Em bé phat triển tốt là được. Nhưng cũng nên cố gắng ăn uống nhiều hơn, cho cả 2 mẹ con đều khỏe!
    • 6,434 Bài viết

• 5,456 Được cảm ơn

Me Vantreranh ghi xuat phát 54kg nghĩa là trước lúc mang bầu mẹ nó nặng 54kg vậy mà đến 22w rùi mà mẹ nó lên có 0.5 kg thui ah? không biết là giờ mẹ Vantreranh đã trông thấy bụng chưa?không biết đi khám BS có bảo mẹ nó tăng ít cân không?sory vì em mang thai 8w mà chưa lên được tí kg nào? lên cũng lo lo
    • 3,538 Bài viết

• 4,473 Được cảm ơn

Các mẹ yên tâm đi. Hồi tớ mang thai gần 5 tháng mà đi ngoài đường không ai biết đang mang thai nữa kìa. Chị hàng xóm còn bảo sao thấy cưới lâu rồi mà chưa thấy gì vậy? (mà lúc đó thai tớ đang 5 tháng, hic). Lúc chưa có thai tớ cao 1m53, nặng 48kg, đến khi có thai 3 tháng đầu sụt mất 4kg, bắt đầu tháng 4 tăng chút đỉnh. Và bây giờ thai 39 tuần mà tớ nặng 65kg, bụng to đùng chỉ sợ thai to. Nên bạn cứ yên tâm nhé. Uống sữa bầu nhiều vào.
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Me Vantreranh ghi xuat phát 54kg nghĩa là trước lúc mang bầu mẹ nó nặng 54kg vậy mà đến 22w rùi mà mẹ nó lên có 0.5 kg thui ah? không biết là giờ mẹ Vantreranh đã trông thấy bụng chưa?không biết đi khám BS có bảo mẹ nó tăng ít cân không?sory vì em mang thai 8w mà chưa lên được tí kg nào? lên cũng lo lo
    Xuất phát là 54 kg, 10.5 tuần cân còn 52 kg, sau đó đến 22 tuần mới được 54.5 kg, bụng 22 tuần đây :Battin ey::Battin ey::Battin ey:

Có người xem ảnh nhận xét trông giống bụng béo hoặc bụng lúc ăn no hơn là bụng bầu rooling:rooling:rooling:

Tớ toàn đi SA ngoài nên chỉ SA thôi, BS kô hỏi vụ ăn uống/tăng cân bao giờ, hôm trước 22 tuần vào BV BS cũng kô hỏi nên chẳng BS nào chê tớ tăng cân ít cả rooling:rooling:rooling:

Nói với cô bạn là cứ yên tâm nhé, kô phải cứ bụng nhỏ là con nhỏ đâu, BS đã kết luận là e bé phát triển bình thường, đủ chuẩn thì đừng lăn tăn vụ bụng to/bụng nhỏ mà làm gì :cool::cool::cool:

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bảo cô bạn cứ yên tâm, tớ nè, cũng đang ở tuần thứ 18 mà bụng cũng chỉ như ăn no, lúc nghén tụt 4kg, giờ mới lên lại đc 2kg, ông xã bảo bầu bí gì mà ko thấy bụng đâu, giơ bụng ra thì ông xã bảo bình thường ăn no đã thấy to như thế rồi:Sick:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,277 Bài viết

• 4,687 Được cảm ơn

Tớ đây trước khi có bầu là 1m55 nặng 41kg, giờ khoảng 44-45k, bụng chỉ gọi là hơi hơi có thôi nhé, đấy là lúc nào tớ mặc áo thun thôi còn bt nhìn đằng sau ko ai bảo có bầu, đằng trước thì hum nào mặc áo bt đố ai biết mà tớ hơn 20w rồi. Lúc đầu cũng lo nhưng đọc bài các mẹ thấy bảo ko sao nên tớ chạ lo nữa:Laughing::Laughing::Laughing:
    P/S: tối về em cũng đú chụp quả ảnh khoe bụng giống mẹ 81:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 820 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Tập 1 thì bụng nhỏ lắm, chứ tập 2 như mình tha hồ mà to. Hồi tập 1, bầu gần 5 tháng đi ăn bún riêu vẫn có anh tán đòi trả tiền, hi hi, tập 2 thì 4 tháng đã tăng 3 cân rùi, giờ 6 tháng lên 6 cân, cái bụng to trong đó có ít mỡ "di chứng" từ hồi tập 1 :Laughing:
    • 278 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Hihi, em thì hơn 12 tuần rồi mà bụng vẫn cứ xẹp lép ạh. Một phần vì em hơi gầy nữa, eo người mẫu không à :Laughing:. Nhưng đi siêu âm, bác sĩ bảo bé phát triển bình thường nên cũng yên tâm. Mà sao bụng em lạ lắm ạh, lúc đói thì xẹp như là bụng người mẫu ấy, nhưng ăn no thì to ra cũng ra dáng bụng bầu, mấy hôm đi xe buýt mà ăn no thì cũng được nhận ra là bà bầu mà được nhường chổ đấy ạh :Battin ey:. Hôm qua em định mua áo đầm bầu mặc mà chị chủ cửa hàng nhìn bụng em hoài, chắc nghĩ mua dùm người khác, khg phải em mặc. :Nottalkin: Chắc chẳng ai giống em nhỉ!!!
    • 502 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebebo-bin Xem bài viết
    Hihi, em thì hơn 12 tuần rồi mà bụng vẫn cứ xẹp lép ạh. Một phần vì em hơi gầy nữa, eo người mẫu không à :Laughing:. Nhưng đi siêu âm, bác sĩ bảo bé phát triển bình thường nên cũng yên tâm. Mà sao bụng em lạ lắm ạh, lúc đói thì xẹp như là bụng người mẫu ấy, nhưng ăn no thì to ra cũng ra dáng bụng bầu, mấy hôm đi xe buýt mà ăn no thì cũng được nhận ra là bà bầu mà được nhường chổ đấy ạh :Battin ey:. Hôm qua em định mua áo đầm bầu mặc mà chị chủ cửa hàng nhìn bụng em hoài, chắc nghĩ mua dùm người khác, khg phải em mặc. :Nottalkin: Chắc chẳng ai giống em nhỉ!!!
    hihi lúc 12 tuần bụng mình cũng thế, bé lắm, thậm chí ăn no cũng ko phát hiện ra cơ, giờ 20 tuần rồi mà bụng mới hơi nhô lên tý :LoveStruc:
    • 502 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Xuất phát là 54 kg, 10.5 tuần cân còn 52 kg, sau đó đến 22 tuần mới được 54.5 kg, bụng 22 tuần đây :Battin ey::Battin ey::Battin ey:

Có người xem ảnh nhận xét trông giống bụng béo hoặc bụng lúc ăn no hơn là bụng bầu rooling:rooling:rooling:

Tớ toàn đi SA ngoài nên chỉ SA thôi, BS kô hỏi vụ ăn uống/tăng cân bao giờ, hôm trước 22 tuần vào BV BS cũng kô hỏi nên chẳng BS nào chê tớ tăng cân ít cả rooling:rooling:rooling:

Nói với cô bạn là cứ yên tâm nhé, kô phải cứ bụng nhỏ là con nhỏ đâu, BS đã kết luận là e bé phát triển bình thường, đủ chuẩn thì đừng lăn tăn vụ bụng to/bụng nhỏ mà làm gì :cool::cool::cool:
    Bụng chị 81 vẫn nhỏ nhỉ, chắc sang tháng sau với to nhanh:LoveStruc:
    • pen
    • 6 năm
    • 259 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Hì, chắc chị em mình mong mãi mới có bầu nên thấy bụng ng ta khệ nệ còn bụng mình vẫn xẹp lép nên lo lắng nhỉ.
    • 278 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Em nghe nói mẹ nào mang thai mà nhau bám mặt sau thì bụng nhỏ thì phải. Em đi siêu âm bsi nói nhau bám mặt sau nè.
    • 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hihi, nhìn thích quá. Tăng cân hơi ít nhưng em bé khỏe là được. Em dâu tớ, tăng 20 cân, em bé cũng có 2,9kg thôi.
    • 3,538 Bài viết

• 4,473 Được cảm ơn

Chị dâu của mình kìa! Từ lúc mang thai cho đến khi sinh chỉ tăng vỏn vẹn 5kg và từ đầu đến cuối ốm nghén suốt chẳng ăn được gì ngoài sữa. Cứ 2 ngày là 1 hộp sữa 400g, thế mà trộm vía sinh dễ và em bé được 2,3kg còn nước ối, này nọ hết 2.7kg. Và hiện nay bé 4 tuổi rất thông minh, lanh lợi. Còn tớ đây lên gần 20kg rùi mà em bé siêu âm các chỉ số nhỏ xiu, hic :Sad:
    • 6,434 Bài viết

• 5,456 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm, em và nhỏ bạn đã an tâm rất nhiều. Nều mẹ nào thích thì show mấy tấm hình bầu lên cho chị em nhà ta ngắm với, nói thật em đi đường gặp các chị bụng bầu to diện đầm bầu mà thấy "thèm" lắm. hihi
    • 853 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebebo-bin Xem bài viết
    tớ cũng thế đây này, tớ hơn 13w rồi nhưng buổi sáng thức dậy mà nằm ngửa thì cũng chẳng thấy bụng đâu. Nhưng chiều tối khi ăn no thì lại to (nhiều người bảo ko nghĩ là 13w mà phải nhiều hơn cơ, trong khi buổi sáng gặp thì mọi người lại thắc mắc sao chẳng thấy bụng gì cả :Laughing:
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm, em và nhỏ bạn đã an tâm rất nhiều. Nều mẹ nào thích thì show mấy tấm hình bầu lên cho chị em nhà ta ngắm với, nói thật em đi đường gặp các chị bụng bầu to diện đầm bầu mà thấy "thèm" lắm. hihi
    Cứ yên tâm nhé, cô bạn đó còn kém tớ những .... 7.5 kg (47 và 54.5) lúc tớ chụp hình, chưa kể thai cũng ít hơn 3 tuần nên bụng vẫn nhỏ là phải rồi rooling:rooling:rooling:. Bụng tới lúc cần to tự khắc sẽ to, kô cần "thèm" :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 81vantreranh; 28/07/2009 vào lúc 09:26 AM.

• 407 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

8w mà cũng đòi tăng cân, em nè 13 tuần vẫn giữ nguyên cân, trộm vía bác sỹ bảo con em phát triển tốt!

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3