• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai 39 tuần,đường kính lưỡng đỉnh nhỏ hơn so với tuổi thai.Giúp em với!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 20.3K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 32 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Chiều qua em đi siêu âm,bé cuae em 39 tuần rồi mà đường kính lưỡng đỉnh có 88mm,bác sĩ chỉ bảo đầu em bé hơi nhỏ 1 chút ko sao,nhưng em vẫn thấy lo quá.Liệu đầu bé nhỏ vậy có ảnh hưởng gì ko ạ?Các chị giúp em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 32 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,mẹ nào biết về vấn đề này trả lời giúp em với.Sắp sinh rồi mà bác sĩ bảo đầu con hơi nhỏ so với tuổi thai làm em buồn quá.
    • jes
    • 4 năm
    • 387 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, bs bảo k sao thì mẹ nó cũng đừng lo lắng wa', 39wks rồi mẹ nó phải thoải mái đầu óc để chuẩn bị đón bé yêu về nhà chứ ... đừng lo lắng wa' mà ảnh hưởng sức khỏe nha ... chúc 2 mẹ con cán đích thành công :Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,246 Bài viết

• 2,131 Được cảm ơn

Sắp sinh rồi có gì mà lo lắng nữa mẹ nó ơi.Con trai tớ lúc đi sinh lưỡng đỉnh cũng 88mm,dễ sinh,đầu bé tròn đẹp sinh thường rất dễ.Thông minh,ngoan,bây giờ cháu 11t rồi đẹp trai đáng yêu dễ bảo tình cảm,tớ chả thấy có vấn đề gì cả.Bạn sợ ảnh hưởng cái gì mới được chứ.
    [IMG][/IMG][IMG][/IMG]
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 153 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

mình cũng bị bác sĩ dọa cho sợ phát khiếp vì "sao xương đùi dài thế này mà đường kính lưỡng đỉnh lại nhỏ thế". Trời ơi, tớ nhập viện khi 32 tuần vì bị rau tiền đạo, vài ngày lại bị ra máu một lần, nỗi sợ này chưa qua lại đến cái ông bác sĩ chết tiệt đó nữa. Trộm vía ngàn lần, khi sinh ra con tớ đầu nó dài (sau này khi lớn lên thì nó sẽ tròn lại nhé, những người sinh thường ao ước con đầu như thế cho dễ sinh đấy), và cả chân dài nữa. Ôi yêu lắm í. Bạn đừng lo j nhé. Sẽ ổn cả thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 61 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tuần trước mình đi khám ở PSHN, thai 25 tuần, trước đó khi 21 tuần đi SA 4 chiều thai tương đương với 20 tuần tuổi thai thôi. Khi 25 tuần bác sĩ siêu âm nói đầu bé hơn so với tuổi thai 1 tuần và dọa về nguy cơ thai chậm phát triển trong tử cung. Và kèm theo đó là rất nhiều nguy cơ ... theo như bác sĩ nói. Mình rất lo lắng, có mẹ nào kinh nghiệm về vấn đề này không chia sẻ với mình nhé. Cảm ơn các mẹ.
    • 92 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cúnbống Xem bài viết
    Chiều qua em đi siêu âm,bé cuae em 39 tuần rồi mà đường kính lưỡng đỉnh có 88mm,bác sĩ chỉ bảo đầu em bé hơi nhỏ 1 chút ko sao,nhưng em vẫn thấy lo quá.Liệu đầu bé nhỏ vậy có ảnh hưởng gì ko ạ?Các chị giúp em với.
    Mẹ nó ơi, mình nghĩ là lưỡng đỉnh nhỏ chẳng sao cả đâu, vì sau khi bé sinh ra mình chăm bé ngoài là chủ yếu mà. Với kích cỡ 88mm ở tuổi thai này thì cũng bé thật. Nhưng bạn yên tâm, sẽ thuận tiện cho bạn trong việc sinh thường. Ra ngoài bé sẽ phát triển nhanh mà.

Bé nhà mình thai mới có 32 tuần mà đi siêu âm ở chỗ Bác sĩ Vỹ, đường kính lưỡng đỉnh là 88mm
    Mình không biết là kích thước chuẩn của thai 39, 40 tuần khoảng bao nhiêu nhỉ?
    • 8,052 Bài viết

• 5,016 Được cảm ơn

Bác sĩ bảo không sao, chị đừng lo lắng quá nhé :Smiling:
    • 189 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Ơ bạn ơi đừng lo. Con tớ 31w mà đã 97mm rồi kia kìa. Bé đã trên 2kg nữa. Bác sĩ kêu to oai oái kia kìa. Bảo tớ hạn chế ăn ngọt để em bé vừa phải thì sẽ ko phải mổ. Cho nên bé cúa bạn mà ĐKLĐ 88mm thì ko sao đâu. Càng dễ đẻ mẹ nó ạ. Thoải mái đầu óc để sinh bé cho an lành nhé!
    • 701 Bài viết

• 1,798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cúnbống Xem bài viết
    Mẹ nó cứ yên tâm đi nhé.Cháu mình hồi đó sinh ra cũng lúc 39w ,DKLDC có 90 thôi.Nhìn cũng đâu có nhỏ lắm đâu,giờ 1tuổi mấy rồi,đầu tròn trịa,lanh lợi,cứng cáp.DKLD nhỏ thì mẹ dễ sinh thường hơn,tốt cho mẹ mà ,có sao đâu mà lo lắng,giờ cứ giữ gìn sức khỏe để sinh con đi nhé.
    Chúc 2me gặp nhau ,mẹ tròn con vuông nha.
    Ôm Ta Rê,Tút Ta Rê,Tu Rê Soa Ha
    Cám ơn trời phật đã mang con yêu về bên con.Cầu trời khẩn phật cho 2 mẹ con con luôn được bình an,khỏe mạnh,đủ 9 tháng 10 ngày về đích an toàn

Ba mẹ yêu con lắm lắm:Kiss::Kiss::Kiss: bình an,khỏe mạnh bên ba mẹ con yêu nhé:Kiss::Kiss::Kiss:
    • 148 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Các mẹ ở đây nói đúng đấy mẹ cún bống ạ. Đầu nhỏ cho dễ sinh và không bị méo mó, mẹ lại không bị rạch nhiều. Thai tầm 39 tuần LĐ khoảng 94 - 95 gì đó, nhỏ hơn vài mm mình nghĩ không vấn đề gì đâu. Mẹ nó cứ yên tâm giữ gìn sức khỏe chuẩn bị đón con yêu nhé.
    • 138 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

mẹ nó 39w rùi thì cứ thoải mái tư tưởng để đón con yêu nhé! bs bảo không sao rùi mà. DKLD mà nhỏ thì sinh dễ hơn đó. Ra ngoài bé sẽ phát triển. chúc mẹ tròn con vuông
    • 138 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 011859662 Xem bài viết
    Tuần trước mình đi khám ở PSHN, thai 25 tuần, trước đó khi 21 tuần đi SA 4 chiều thai tương đương với 20 tuần tuổi thai thôi. Khi 25 tuần bác sĩ siêu âm nói đầu bé hơn so với tuổi thai 1 tuần và dọa về nguy cơ thai chậm phát triển trong tử cung. Và kèm theo đó là rất nhiều nguy cơ ... theo như bác sĩ nói. Mình rất lo lắng, có mẹ nào kinh nghiệm về vấn đề này không chia sẻ với mình nhé. Cảm ơn các mẹ.
    mình trước đi SA thì cũng thấy KQ có +- mấy ngày mà. bây giờ quan trọng là mẹ nó giữ tinh thần thoải mái,ăn uống đầy đủ, khám thai định kỳ và theo dõi thêm. đừng lo lắng càng làm ảnh hưởng đến bé nhé! chúc 2 mẹ con mạnh khỏe:Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi memeo_bin; 23/05/2011 vào lúc 03:59 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 65,800 Bài viết

• 318,784 Được cảm ơn

Mẹ Minh Đức có hỏi chị trường hợp của mẹ con em và chị có trả lời ở đây rồi em nhé:

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    :Rose: Lưỡng đỉnh của bé trung bình tầm 90mm vào tuần thai cuối. Bạn Cúnbống lưỡng đỉnh 88mm vẫn nằm trong chuẩn bình thường, đôi khi do gien của bố mẹ hoặc do sai số trong siêu âm nữa em nhé.

Tóm lại, kết quả này ko có gì đáng ngại cả em nha.

Chúc mẹ con em Cún bống bình an vượt cạn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 118 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Híc, còn mình thì lại bị bác sỹ phán là đầu bé to quá, 37 tuần mà DKLD là 95mm liền, không biết có làm sao không nữa.
    Yêu các con nhất trên đời, yêu bố của các con nhì trên đời!
    • 32 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ nhiều nha:Rose::Rose::Rose:Được các mẹ động viên em yên tâm rùi ạ.Mang thai 9 tháng 10 ngày trải qua các giai đoạn với bao nhiu vấn đề,may mà có các mẹ trên này luôn động viên quan tâm.Em sắp được gặp con yêu rùi,hồi hộp quá:LoveStruc:Cho mẹ con em gửi những lời chúc tốt đẹp nhất đến các mẹ các bé nhà mình nha.Mẹ nào có bé rùi thì bé ăn ngoan chóng lớn cho mẹ khỏe,mẹ nào sắp được gặp bé thì vượt cạn bình an,mẹ nào đang mong bé thì bé yêu sớm về với bố mẹ nha.:Kiss:
    • 32 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Mẹ Minh Đức có hỏi chị trường hợp của mẹ con em và chị có trả lời ở đây rồi em nhé:
    Hôm nay vào thấy chị trả lời em xúc động quá MUM ơi.Hôm qua em rất lo và sốt ruột nên tạo hẳn 1 topic mới xin lời khuyên các mẹ,chứ ko vào nhà MUM hỏi chị như mọi khi vì em bít chị bận lắm,ko ngờ mẹ Minh Đức quan tâm lại hỏi chị hộ cho em.Giờ thì em có thể yên tâm chờ đến ngày được ôm con yêu rồi.Em cảm ơn MUM và mẹ Minh Đức nhìu lém:Rose::LoveStruc::Kiss:
    • 266 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Các mẹ đừng lo lưỡng đỉnh to hay bé vì có người đầu to có người đầu bé đấy thôi, miễn là không phải to bất thường và bé bất thường thôi, nếu vào những trường hợp như thế thì các bác sĩ đã nói ngay rồi.
    • 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaicon83 Xem bài viết
    Các mẹ đừng lo lưỡng đỉnh to hay bé vì có người đầu to có người đầu bé đấy thôi, miễn là không phải to bất thường và bé bất thường thôi, nếu vào những trường hợp như thế thì các bác sĩ đã nói ngay rồi.
    Bạn ơi Vợ mình đi siêu âm đường kính lưỡng đỉnh chỉ 81 mm song con mình nó nặng 2,56kg và bác sĩ nhận xét hẳn là đầu thai nhi bé thì sẽ như thế nào nói thì nói trứ tôi lo lắm. mà mẹ bống sinh chưa vậy nếu sinh rồi thì chia sẻ chút kinh nghiệm nhé
    • 15 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hôm nay mình đi siêu âm lúc 39 tuần bác sĩ cũng nói đầu bé hơi nhỏ nhưng do cũng đọc trước sách báo rồi nên mình chỉ cười hì hì: Càng dễ sinh! Bé nhà mình cũng mới chỉ có 2950g nhưng với mình thế là ổn rồi. Chỉ cần con trong khoảng 2,8kg -3,2kg là thích lắm ^__^ Mẹ nào gần sinh mà bé có DkLĐ 88mm thì cũng đừng lo lắng nhé!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2