Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai 39 tuần, bụng chưa tụt, bác sĩ khuyên mổ, em nên làm thế nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 33.3K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 642 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Các chị ơi, em đang mang bầu ở tuần 39, còn 1 ngày nữa là hết tuần 39 sang tuần 40 rồi nhưng sau khi khám trong bác sĩ nói em bé chưa tụt xuống, đầu em bé vẫn còn cao chót vót. Ngoài ra khi siêu âm bác sĩ thấy đầu em bé nằm chếch qua 1 bên chứ không chúc thẳng xuống dưới mặc dù bé đã quay đầu từ tuần 29. Em bé còn bị 1 vòng nhau quấn cổ nữa :Sad: Bác sĩ khuyên em trong tuần này nên chủ động mổ vì khả năng sinh thường trót lọt của em chỉ 30%, 70% còn lại nếu cố sinh thường là mẹ vừa bị đau khi chuyển dạ thông thường nhưng vẫn không thể sinh và sẽ phải mổ.
    Các chị ơi, các chị có kinh nghiệm gì trong chuyện này không, xin chia sẻ với em, em nên cố đẻ thường hay nghe theo lời khuyên của bác sĩ? Bác sĩ em đang theo khám là bác sĩ Bích Hải (Từ Dũ)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,809 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của tớ thì thế này. Lần đầu sinh, hết 40 tuần bụng tớ cũng vẫn chưa tụt, tớ chẳng đau đẻ gì cả, chị bsy khám cho tớ có nói là sinh non một chút còn hơn là già quá vả lại nhau thai đã bị vôi hóa độ I, chị hẹn tớ đến để tách tử cung, chủ động sinh. Con tớ trước khi sinh 1 tuần, siêu âm vẫn là 2 vòng nhau quấn cổ, nhưng chị này rất nhiệt tình, khi tớ bắt đầu có các cơn co, chị ý cho tớ chạy tim thai xem qua các cơn co thắt, tim thai có bị suy không. Chạy khoảng 30 phút thì phải, thấy không vấn đề gì thì chị ý quyết định vẫn cho tớ sinh thường. Chỉ có điều, đúng là bụng chưa tụt, đầu con còn cao thì sinh cũng hơi khó và mất thời gian. Nhưng end up con tớ vẫn ra đời mẹ tròn con vuông và kỳ lạ hơn là sinh ra chẳng có cái vòng quấn cổ nào nữa, không hiểu sao ở tuần cuối bé vẫn có thể tháo ra được.
    Tớ nghĩ hay ấy thử tư vấn một bác sỹ nữa xem sao, tớ thì cũng vẫn thích đẻ thường hơn nhưng nếu mọi điều kiện không cho phép và bsy đã tư vấn thì mình nên tin vào bác sỹ bạn ah.

• 642 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Bác sĩ đỡ cho mẹ Rosy là bác sĩ nào thế, mẹ Rosy giới thiệu cho em với, em muốn đến nhờ bác sĩ đó tư vấn quá. Cám ơn mẹ Rosy nhiều.
    • 1,360 Bài viết

• 1,004 Được cảm ơn

Bé đầu nhà mình,lúc 40 tuần bụng vẫn cao vống,nhau thai quấn 3 vòng,sinh muộn 1 tuần ,vẫn sinh thường.Có điều hơi vất vả hơn thật.Nhưng rõ ràng cố gắng đeer sinh thường vẫn hơn.Mẹ phục hồi nhanh,ít biến chứng,sau này muốn sinh con kế tiếp cũng ít lo lắng hơn.
    • 2,809 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Mẹ Bethang8 ơi, chắc mẹ nó trong Sài Gòn đúng không, tớ lại ngoài Hà nội, chắc là không giới thiệu cho mẹ nó chị bác sỹ được rồi, hichic. Tớ nghĩ ấy không cần phải nhờ người quá nổi tiếng mà nên nhờ người mình cảm thấy tin tưởng được là người ta sẽ nhiệt tình và có cái tâm.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,305 Bài viết

• 4,784 Được cảm ơn

Trước mình sinh bụng cũng cao, đầu em bé cũng ko xuống thấp, mặt em bé quay ngược với hướng thuận sinh. Lúc sinh quả thật là bị đau lâu nhưng cuối cùng cũng vẫn sinh thường được, lúc sinh xong bác sỹ mới nói với mình là trường hợp của em % mổ cao hơn (đã chuẩn bị chuyển để mổ) nhưng chị ko nói để em ko hoang mang cố mà sinh thường. Theo mình thì nếu có cơ hội thì nên sinh thường thì tốt nhất.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://mgod.webtretho.com/forum/f248...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 642 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Các chị ơi, xin cho em thêm lời khuyên với