• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai 38 tuần thi thoảng đau bụng dưới 1 lúc lại hết sắp sinh chưa các mẹ? mong con quá rồi.... !

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22.2K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tính đến hôm nay là em đã mang bầu được 38 tuần 1d. mấy hôm nay thi thoảng thấy hơi đau bụng dưới nhưng chỉ 1 lúc là hết. ngồi thì cứ phải rộng 2 chân hết cỡ. bụng thì căng cứng liên tục. với cả khó ngủ kinh khủng luôn ấy... >< nhiều lúc ước gì đẻ được luôn thì tốt. nhưng đợi mãi chẳng thấy dấu hiệu gì hết. Hỏi mấy bà chị chơi cùng thì ai cũng 37 38 tuần là thấy có máu báo rồi.. với cả 38 tuần đẻ rồi... hix. thế mà mong mãi con mình vẫn chẳng thấy động tĩnh j. tuần nào cũng đi siêu âm hỏi bs ơi! bao giờ cháu mới sinh... hix. ck thì cứ cười. em mới tập 1 nên ngóng lắm ý. chỉ mong đc ôm con thôi. các mẹ có kinh nghiệm rồi cho em biết với. như thế thì không biết bao giờ em mới sinh nhỉ? dự kiến sinh là 28-7 ker... hix. nhưng mà đợi 1 ngày lâu như 1 tháng ấy......

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chi chuan bi sanh chua? E duoc 34w roi, e cung mong con lam, ! Hjjj
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hix. mình còn 2 tuần nữa thì tới ngày dự sinh. hnay khám bác sĩ bảo bây giờ bao giờ đau bụng thì vào viện thôi. Mong con quá rồi. cứ ngóng suốt ^^

• 226 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

càng mong càng k thấy j ý mẹ nó ạ,cứ để tự nhiên thôi khi nào thấy dấu hiệu thì lên đường

• 109 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Hi hi...chia sẻ nào...Tớ tính đến giờ cũng được khoảng 39w rồi...Dự sinh là 30/7 nè. Cũng đang sốt hết cả ruột, nhưng mà vẫn chả thấy có dấu hiệu gì cả. Tối "lên chuồng" từ 9 rưỡi tối, hôm nào cũng vật vã đến 11 rưỡi, 12h mới vào giấc ngủ được, nhưng đã ngủ được rồi là có dậy đi wc mấy lần đi chăng nữa, quay lại giường vẫn ngủ tiếp được.(mà đêm nào cũng 4 - 5 lần dậy đi wc). Bụng thì kể ra cũng tức tức, phần dưới khó chịu, nặng nề lắm. Đang ngồi mà đứng hoặc ngược lại là thấy như con nó va vào xương mu ý, tức lắm. Thỉnh thoảng lại nhói phát ở bên trong, cứ sợ sợ. Có thấy nặng nề, nhưng mệt mỏi thì vẫn trong ngưỡng chịu được...
    Mong con ra đời nhỉ!

• 25 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Khi nào thấy đau 3 phút 1 cơn hoặc có dấu hiệu ra máu báo, vỡ ối... thì các mẹ hãy vào viện. Nếu sinh con so thì đau lâu lắm,như mình đau 10 tiếng đồng hồ mới đẻ được, mà vào viện rõ sớm mệt mỏi lắm, đến lúc cần "rặn" thì hết hơi rồi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng vậy đây các mẹ ơi, hơn 38w rồi mà cũng chẳng thấy dấu hiệu gì lạ cả. Mong con quá rồi!!

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi với. Đi siêu âm bác sĩ bảo nước ối trung bình, không thuần trạng. Vậy không thuần trạng là thế nào hả các chị???Chị nào biết chia sẻ cho em với

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi, em cũng 38w nhưng thi thoảng lại bị đau bụng trên (như kiểu giãn dây chằng í) không biết vạy có sao không?