• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

thai 37 tuần từ ngôi thuận thành ngôi ngược

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20.2K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mình mang thai bé thứ 2 được 37 tuần, mọi việc vẫn bình thường, nhưng hôm 13/2 vừa rồi đi SA thai vẫn đang thuận, nhưng đến 3 hôm sau (16/2) đi SA, ngôi thai đã thành chưa thuận rồi. Bây giờ mình biết làm thế nào vì mình không muốn sinh mổ. Các mẹ có ai biết bài tập như thế nào để ngôi thai trở lại bình thường được không (theo SA em bé nhà mình đã được 3100g). Mình tập theo tư thế trồng cây chuối có được không nhỉ? Các mẹ giúp mình nhanh nhanh với nhé, không mình sắp sinh rồi (dự kiến 6/3). Thanks
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 191 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mẹ mình (là bs) nói, bạn có thể lót một chồng gối (ở nước ngoài họ có quả bóng to thiệt to dùng hỗ trợ bà bầu khi sinh, tựa vào cho dễ chịu í) rồi ôm chồng gối ấy chổng mông lên, đầu thấp hơn mông, mỗi ngày vài tiếng buổi tối, ngủ được như thế càng tốt. Chứ có bầu đến 37 tuần mà bạn đòi "trồng cây chuối" sao được!!!

Chúc bé ngoan xoay lại nha!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình cứ quay lên quay xuống trong mấy tuần cuối nên mình không cần làm gì cả, cũng may lúc đẻ lại là ngôi thuận.
    Trồng cây chuối thì theo mình là không nên đâu.
    Tương lai của các con là công trình của các bà mẹ - Napoleon
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bác ui, em cũng trong tình trạng như mẹ Tit2310, 36 tuần tự dưng lại biến thành chưa thuận, em đang lo lo. Em không muốn mổ đâu. Đứa đầu của em thì là thuận, đẻ thường. Mong sao đứa này cũng sẽ xoay lại cho thuận.
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Cô con gái đanh đá
    • 6,919 Bài viết

• 7,754 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tho1106 Xem bài viết
    Bé nhà mình cứ quay lên quay xuống trong mấy tuần cuối nên mình không cần làm gì cả, cũng may lúc đẻ lại là ngôi thuận.
    Trồng cây chuối thì theo mình là không nên đâu.
    Theo mình thì không phải chồng cây chuối, nghe sợ hết hồn. Mình thấy Bsi bẩu chỉ cần ngồi sau đó cúi rạp người mình xuống sau đó nhổm mông lên thui. Tốt nhất là tập trên giường. Ngày trước mình cũng làm vậy và cuối cùng vẫn đầu xuôi đuôi lọt đấy. Chúc các mẹ khỏe
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Cuộc sống của đời tôi

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bác ơi, chẳng phải lo gì cả, tự nó lại quay lên ấy mà.:Smiling:
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Cô con gái đanh đá
    • 238 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

em cũng thế, 33t vừa rồi SA lại bị quay đầu lên trên. Giờ Bsi bảo để nó tự nhiên chả có cách nào tác động cả. Mà con so thì tử cung còn chật, ngoài 34t là ít khả năng xoay rồi.
    Nhưng em vẫn đi bộ 1 vòng hồ và chổng mông theo lời các cụ, hi vọng là cũng giúp được chút ít!
    Các mẹ chỉ cho em cách cảm nhận khi nào đầu con ở dưới hay ở trên điiii, em thấy con em nó đạp tùm lum
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, hôm nay em đi khám Gà con lại xoay ngược lại rồi, mà em đã đc 38 tuần 2 ngày rồi, sắp sinh rồi, liệu bé có quay xuống nữa không nhỉ? Từ tuần 32 đã ngôi thuận, đến tuần 37 vẫn ngôi thuận, thế mà giờ bé lại quay lên như thế, liệu có gì bất thường không các mẹ? Kết quả siêu âm, nước ối của em hơi nhiều. Em lo lắm! Em hỏi bác sĩ có cách nào cho bé quay xuống không, bác sĩ bảo ko thể can thiệp đc, tự nó thôi. Em sợ phải mổ đẻ lắm!:Sad:
    • 198 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tit2310 Xem bài viết
    Chào các mẹ. Mình mang thai bé thứ 2 được 37 tuần, mọi việc vẫn bình thường, nhưng hôm 13/2 vừa rồi đi SA thai vẫn đang thuận, nhưng đến 3 hôm sau (16/2) đi SA, ngôi thai đã thành chưa thuận rồi. Bây giờ mình biết làm thế nào vì mình không muốn sinh mổ. Các mẹ có ai biết bài tập như thế nào để ngôi thai trở lại bình thường được không (theo SA em bé nhà mình đã được 3100g). Mình tập theo tư thế trồng cây chuối có được không nhỉ? Các mẹ giúp mình nhanh nhanh với nhé, không mình sắp sinh rồi (dự kiến 6/3). Thanks
    Tuần 32, 34 mình cũng bị ngôi ngược, bs cũng bảo k nên chổng mông vì rất nguy hiểm, có thể làm vỡ ối sớm hoặc k cẩn thận ngã đấy. Bạn cứ bình tĩnh, biết đâu đến lúc đẻ e bé lại quay đầu thì sao, vì bs bảo con so thì đến tuần này khó quay đầu nhưng con thứ 2 thì đến lúc đẻ vẫn quay đầu lại đấy. Đừng lo bạn nhé :LoveStruc:
    • 57 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

có mẹ nào giống em không kia chứ. 28 tuần thuận ngôi, 32 tuần ngôi ngược, 37 tuần thuận ngôi sang tuần 39 ngôi lại ngược :Sad: :Sad: :Sad:
    • 178 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

ui em 32t bác sĩ nói ngôi thuận, em tưởng đã thuận là thuận luôn chứ :Sad:
    • 204 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebiminhi Xem bài viết
    có mẹ nào giống em không kia chứ. 28 tuần thuận ngôi, 32 tuần ngôi ngược, 37 tuần thuận ngôi sang tuần 39 ngôi lại ngược :Sad: :Sad: :Sad:
    Co me Bym ne.Den tuan 32 ngoi van nguoc,34t Bym quay xuog lam me mung ron nh 36t lai nguoc!Ke tu do cu 1t Bym quay 1lan lam me luc cuoi luc meu.41 tuan moi sinh,ngoi thuan nhug van fai mo vi dau Bym tit tren cao.Co the do dau k lot xuog xuog chau nen con quay dc du to rui
    .
    • 67 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

minh 37tuan roi, tuan 29 ngoi thuan. Sau do 32 ngoi ngang, 33 ngoi nguoc, 34 ngoi ngang, 36 ngoi nguoc, 37 vua di kham van la ngoi nguoc. Dang chan qua. Ong bac sy noi la: Vo oi luc nao ko biet. Khi nao thay nuoc ra la phai goi cho ong ngay, de con cap cuu. Lo that day.
    song trong doi song, can co 1 tam long
    • 180 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Kô phải lo lắng jì đâu các mẹ ah
    E đây này 30t thuận rồi 37 tuần lại ngược cũng lo sốt vó lên
    Cuối cùng 2t sau đi SA thì lại thuận Mất công mình lo lắng
    Các mẹ cứ yên tâm ăn no ngủ khỏe cho con chóng lớn nhé
    Có nuôi con mới hiểu lòng mẹ...

• 1,052 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Hihi, hóa ra năm nay cũng có nhiều bé ngang ngược thật.Con nhà mình 28w ngôi thuận,31w5d ngôi ngược, 32w ngôi thuận,34w lại ngôi ngược.Còn bi giờ 38w thành ngôi nửa ngang, nửa ngược.Xác định mổ thôi
    • 50 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

ôi, em thì 28w rồi mà cũng ngôi ngược nè, em lại chẳng đi bộ mấy, toàn ngồi nhà, hết xem tivi rồi lại ngủ, nên chắc thai em nó ko quay đầu à, hihix, quả này chắc phải đi bộ thôi, đi bộ nhiều thai sẽ quay đầu lại chứ các mẹ
    • 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bác sĩ nói 33 tuần mà pé chưa chịu quay xuống có nguy cơ bị dây rau quấn cổ.Liệu có phải hok hả các mẹ.Mình lo quá.
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:Khi bạn đang cười, ở đâu đó có người đang khóc. Khi bạn đang hạnh phúc, ở đâu đó có những mảnh đời bất hạnh. Hãy bằng lòng với những gì bạn có. Hãy bỏ qua mọi hận thù và sống bằng tình yêu thương:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ hok pải lo đâu.Lắm pé bướng bỉnh,cách lúc sinh 2 ngày mới chịu xoay xuống.
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:Khi bạn đang cười, ở đâu đó có người đang khóc. Khi bạn đang hạnh phúc, ở đâu đó có những mảnh đời bất hạnh. Hãy bằng lòng với những gì bạn có. Hãy bỏ qua mọi hận thù và sống bằng tình yêu thương:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tit2310 Xem bài viết
    Mình thì nghĩ em bé ở tuần cuối thì khó xoay chuyển lắm, vì tử cung lúc đó chật chội so với bé rồi! Các động tác chổng mông ... gì đó kg có tác dụng gì lắm đâu (có lẽ các mẹ khác may mắn???) còn trồng cây chuối thì hoảng quá! An toàn cho bà bầu là quan trọng nhất mà! Mẹ tit đừng làm nhe, nguy hiểm lắm! Yên tâm mà chờ sinh thôi mẹ ạ! Mẹ sinh bé thứ 2 rồi mà, lo gì! Y học tiến bộ, đến lúc sinh bsĩ sẽ quyết định điều tốt nhất cho mẹ và con mà! Chúc mẹ sinh thuận lợi nhe!
    • 254 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Các chị ơi em báo tin vui là 99% các bé vẫn xoay được và vẫn tìm cách đến với mẹ theo con đường tự nhiên nhé! Lo lắng không giải quyết vấn đề gì và cứ để tự nhiên mọi chuyện sẽ diễn ra với quy luật của nó thui.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2