Mang thai - Chuẩn bị sinh

thai 37 tuần ra dich nâu, bao giờ thì đẻ??? ( trước đấy bị ra máu nhiều)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.9K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cách đây tầm hơn 10 ngày nửa đêm em bi ra máu, mà ra nhiều lắm, chảy liên tục ướt đẫm máy cái bỉm ý... thế là cấp cứu ngay viên C, vào đấy thì bảo bị động thai băng huyết, ở lại 3 hôm thấy hết ra máu, thai binh thường ổn định bác sĩ lại cho xuất viên.

Cách đây tầm 2-3 ngày, em bắt đầu có cơn đau , cứ tầm 30p là có 2-3 cơn đau cuộn bụng lên, nhưng chỉ có vài s rồi lại hết. Và đến hôm qua em thấy bắt đầu ra dịch nhầy nhầy màu nâu, như đờm ý.Nhiều lúc đau lưng, đau háng, còn lâm râm đau bụng như đau bụng kinh ý, giờ nẵm ngửa là đâu hết cả 2 háng...

Hiện tại em đang được 37 tuần 3 ngày rồi.Theo tình hình này không biết là bao giờ đẻ.Mẹ nào có kinh nghiệm vào truyền cho em xin ít ý kiến với.Hiện tại em vẫn đi làm tại cơ quan, chưa xin nghỉ.chưa biết tình hình thế nào..
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tuấn Hưng quyết không bao giờ có con trước khi cưới

Theo chàng ca sĩ đào hoa nhất nhì showbiz Việt, việc có con khi chưa có vợ thật tội lỗi với con nhỏ. Một đứa bé có bố, có mẹ sẽ hạnh phúc hơn rất nhiều những đứa bé chỉ có bố hoặc mẹ. “Trở về” để tìm lại kỷ niệm Tại sao anh lại chọn thời điểm này làm liveshow “Trở về” mà không phải thời điểm...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Cần mọi người tư vấn giúp (ra dịch nâu sau khi khám thai 36 tuần)!

mình mang bầu tũn 36 tuần, mấy hôm vừa rồi mình có đi khám thai định kỳ, chỗ mình vẫn khám thường xuyên thì họ nói là nước ối đang giảm, cứ hai hôm lại đi siêu âm một lần. mình uống nước cũng nhiều (cả nước dừa + mía) nhưng siêu âm thì ối vẫn giảm, mình rất lo lắng. Hôm qua mình có vào phụ sản hà...

• Có cần trộn thêm dầu vào bột ăn dặm không?

Mình hơi hoang mang, không biết là có nên bỏ dầu thêm khi khuấy bột như nhiều mẹ đã làm. Vì mình...

• 120 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Hiện tượng như thế mình nghĩ bạn nên vào viện khám ngay thôi chứ không nên ngồi nhà suy đoán đâu!
    • 102 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jenny_Q Xem bài viết
    Cách đây tầm hơn 10 ngày nửa đêm em bi ra máu, mà ra nhiều lắm, chảy liên tục ướt đẫm máy cái bỉm ý... thế là cấp cứu ngay viên C, vào đấy thì bảo bị động thai băng huyết, ở lại 3 hôm thấy hết ra máu, thai binh thường ổn định bác sĩ lại cho xuất viên.

Cách đây tầm 2-3 ngày, em bắt đầu có cơn đau , cứ tầm 30p là có 2-3 cơn đau cuộn bụng lên, nhưng chỉ có vài s rồi lại hết. Và đến hôm qua em thấy bắt đầu ra dịch nhầy nhầy màu nâu, như đờm ý.Nhiều lúc đau lưng, đau háng, còn lâm râm đau bụng như đau bụng kinh ý, giờ nẵm ngửa là đâu hết cả 2 háng...

Hiện tại em đang được 37 tuần 3 ngày rồi.Theo tình hình này không biết là bao giờ đẻ.Mẹ nào có kinh nghiệm vào truyền cho em xin ít ý kiến với.Hiện tại em vẫn đi làm tại cơ quan, chưa xin nghỉ.chưa biết tình hình thế nào..
    Mẹ này liều nhỉ? Tớ cùng bị như bạn và chạy đi khám ngay. Bs bảo là tớ có cơn co thưa và cần nằm nghỉ ngơi, hạn chế vận động mạnh để tránh sinh non. Theo tớ thì bạn nên xin nghỉ làm ở nhà đi. Lúc tớ mang bầu Gấu 8 tháng là phải nghỉ vì có hiện tượng giống bạn. May quá Gấu vẫn đợi đúng ngày dự sinh mới chui ra. Đến tháng cuối mình đau háng nhiều là vì con đã tụt xuống dưới để chuẩn bị chui ra ngoài. Tốt nhất là đi khảm rồi xin nghỉ đi nhé! Tất cả vì con mà.
    • 199 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Bạn nên nghỉ ngơi, nằm duỗi chân, tránh leo cầu thang & đi bộ để giữ cho con trong bụng mẹ càng lâu càng tốt bạn ah, tránh sinh non. Hic, như mình đây nè, ra máu báo nhưng đang đi công tác HP nên cũng chả bit làm thế nào đc, về đến HN thì vỡ ối, đi sinh luôn khi mới có hơn 35 tuần, con chỉ đc 1.7kg thôi, thiệt thòi con lắm bạn ah! Chúc 2 mẹ con an toàn cán đích nhé!
    • 180 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Nếu bạn ra dịch nâu mà ko bị đau bụng thì chỉ là dịch còn đọng từ lần bị ra máu trước, ko đáng lo. Nhưng nếu có ra máu tươi và đau bụng là phải uống ngay thuốc giảm co, thuốc cầm máu và thêm viên dưỡng thai nữa rồi đến bệnh viện khám ngay. Nếu bạn đã bị động thai thì nên nghỉ ngơi hạn chế đi lại nhé.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ đã góp ý...em đã vào viện kiểm tra bs bảo cổ tư cung chưa mở và cũng chưa có cơn đau hay cơn co nên cho về nhà.bảo là bao giờ đau bụng chuyển dạ thì mới phải vào viện....
    • 967 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

bạn cũng nên để ý thường xuyên cử động của em bé, nếu thấy có bất thường nên vào viện ngay, mình nghĩ chắc bạn cũng sắp sinh bé thôi. Chúc mẹ tròn con vuông nhé!
    cám ơn các mẹ đã góp ý...em đã vào viện kiểm tra bs bảo cổ tư cung chưa mở và cũng chưa có cơn đau hay cơn co nên cho về nhà.bảo là bao giờ đau bụng chuyển dạ thì mới phải vào viện....