Mang thai - Chuẩn bị sinh

thai 37 tuần nhẹ cân. Cứu em với!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.25K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào gia đình webtretho. Em đang lo lắng quá mong các chị có kinh nghiệm mang thai chỉ dẫn giúp em với ah.
    Em đi kham thai tuan thu 34 thi cac chi so nhu sau:
    Duong kinh luong dinh: 82
    Chieu dai xuong dui:60
    Tim thai: 145/p
    Can nang: 2169g
    Em di kham thai tuan thu 37 nhu sau:
    Duong kinh luong dinh: 93
    Chieu dai xuong dui: 65
    Trong luong: 2400g
    Rau bam can xi hoa do 2
    Bác si bao thai cua e nho can. Ma e ve xem tren mang thi dung la nho that. Ma sao e thay mat can doi qua dau be to ma chan lai ngan vay. E an uong tot ko ghe thu gi. Uong sua bau uong vitamin hang ngay ma sao con ko thay lon. Lo lang qua cac me. E mang thai dua dau. Ai co kinh nghiem chia se giup em voi!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 531 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Cái chỉ số là chiều dài xương đùi chứ đâu fai chiều dài chân dâu mn. Mn thử uống nc mía xem sao.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 8,792 Bài viết

• 19,022 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thonggiang8292 Xem bài viết
    Chào gia đình webtretho. Em đang lo lắng quá mong các chị có kinh nghiệm mang thai chỉ dẫn giúp em với ah.
    Rau bam can xi hoa do 2
    Bác si bao thai cua e nho can. Ma e ve xem tren mang thi dung la nho that. Ma sao e thay mat can doi qua dau be to ma chan lai ngan vay. E an uong tot ko ghe thu gi. Uong sua bau uong vitamin hang ngay ma sao con ko thay lon. Lo lang qua cac me. E mang thai dua dau. Ai co kinh nghiem chia se giup em voi!
    Mẹ nó đừng lo lắng quá nhé, kẻo ảnh hưởng con. Thường mấy tuần cuối này baby sẽ hấp thu và tăng nhanh lắm và để muốn bé tăng thêm thì mẹ nó có thể ăn uống thêm 1 số thứ như hột vịt lộn, uống nước ensure (dạng nước), uống sữa đặc với hột gà nha! Mong bé khỏe và cân nặng vừa đẹp để mẹ sinh nhanh, ít đau nè
    • 1,228 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Rau bam can xi hoa do 2
    mn tăng cường ăn thịt bò, sữa tuơi nhìu vào + nước mía , dừa là em bé tăng cân nhanh lám, nếu mn ăn dc trứng vịt lộn vào nựa nhe! hy vong bé tăng 300gr 1 tuần là nhanh vùn vụt đấy mn ..

12/7: kkc -Mẹ: 52kg
    24/1: 25w Sum được 903gr - Mẹ: 65kg
    22/2: 29w3d Sum được 1.7kg - Mẹ: 66.5 kg
    22/3: 33w3d Sum iu đã được 2.5kg,FL: 66,BPD: 86, TAD: 97.RI: 0,68 -SD= 2.1.Bs bảo con phát triển tốt ^^ love u
    • 136 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

vk mình hôm 29w đi khám cũng bị bsy bảo hơi còi
    SỸ ĐIỀU

• 84 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

con bé em của em mang thai đứa đầu bác sĩ cũng bảo nhẹ cân, thế là nó về uống sữa bầu cực lực, gần như uống thay nước và bé sinh được 2,9kg. Chị gắng uống sữa nhé
    • rap
    • 2 năm
    • 217 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

các mẹ nói đúng đấy mn ơi, ăn nhiều hột vịt lộn + nước mía, nước dừa nhiều vào nhé. E cũng đang tăng tốc đây. 2 hột vịt lộn / ngày, nếu ko thì cách ngày ăn 1 lần. Chúc mn thành công
    19/09: SÂ được 6w ah.
    30/10: SÂ được 12w4d. Dự sinh 10/05/2014
    15/3: Bé 32w - nặng 2,1kg
    11/4: Bé 36w - nặng 3,1kg
    Chúc bé yêu của ba mẹ luôn mạnh khỏe! Ba mẹ yêu con...
    • 175 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rap Xem bài viết
    các mẹ nói đúng đấy mn ơi, ăn nhiều hột vịt lộn + nước mía, nước dừa nhiều vào nhé. E cũng đang tăng tốc đây. 2 hột vịt lộn / ngày, nếu ko thì cách ngày ăn 1 lần. Chúc mn thành công
    Đag dịch cúm. Ăn nhiều trứng vịt lộn cũng ngại nhỉ. Hiiix
    • rap
    • 2 năm
    • 217 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _tammie_ Xem bài viết
    Đag dịch cúm. Ăn nhiều trứng vịt lộn cũng ngại nhỉ. Hiiix
    hic vậy hả mn? E cứ nghĩ là luộc chín kỹ rồi thì ko sao cơ, kiểu này lại chuyển món ah.
    19/09: SÂ được 6w ah.
    30/10: SÂ được 12w4d. Dự sinh 10/05/2014
    15/3: Bé 32w - nặng 2,1kg
    11/4: Bé 36w - nặng 3,1kg
    Chúc bé yêu của ba mẹ luôn mạnh khỏe! Ba mẹ yêu con...
    • 37 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

nghe mn nói làm mình cũng lo quá, ngày nào cũng ráng ăn 1 trứng vịt lộn hết, kiểu này ko biết ăn gì đây, gần 36w chán ăn, người mệt mỏi lắm rồi, ngủ không ngon giấc, ăn k ngon miệng sợ bé nhẹ cân...hic
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Rau bam can xi hoa do 2
    hichic. mình 37 tuần con cũng có 2.4kg. mình ko ăn đc vịt lộn. chỉ ăn thêm đc cơm. ăn vặt uống sữa bầu và trái cây. ko bít cải thiện k. mình dự sinh 26/3 . 3 tuần nữa thui

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • ntg
    • 5 năm
    • 103 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Có bầu ko đc ăn trứng gà sống ! Sao có nhiều ng hay đưa ra lời khuyên mà k tra cứu thông tin j cả hại ng ta rồi sao.
    • 80 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em mang thai dc 24 tuần, đi s.a bsi nói thai bình thường. E kén ăn lắm, ko thèm gì cả. E bị ốm nghén hơn 4 tháng kèm theo đó là sụt cân nhanh chóng, hiện tại giờ em chỉ có 43,5kg sụt hơn 1,5kg so với trc khi mang thai dù thai e đã được hơn 6 tháng rồi. Các mẹ có cách nào để tăng cân cho mẹ và bé ko giúp em với?
    • 76 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Chị thử thực đơn này xem?e có bầu 4 tháng cũng bị giảm cân,mà chỉ đc 41kg..giờ e đang có bầu ở tháng thứ 7,và tăng đc 10kg rồi..e share thực đơn "tăng cân" của cá nhân e thôi,c tham khảo nhé ??e ăn 1 ngày (cứ cách 2-3 tiếng ăn 1 bữa nhỏ ,vì e kén ăn & k ăn đc nhiều) : buổi sáng 1 cốc sữa bầu,1 quả trứng lộn; buổi trưa khoai tây+steak bò;buổi chiều mì xào ;buổi tối ăn 1 bát cơm thôi or ăn cháo (cá or gà);cả ngày c nên ăn kèm các bữa là rau,củ,quả..e thường ăn mía,đu đủ,táo,bưởi,ổi,nước dừa,dưa..và nấu canh rau xanh or luộc rau an vã..mỗi ngày nên ăn đủ 5 loại rau,quả..hi..trong 1 tháng e tăng đc 4kg..hx..chúc c mau "tăng cân" ..hi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bichba Xem bài viết
    Em mang thai dc 24 tuần, đi s.a bsi nói thai bình thường. E kén ăn lắm, ko thèm gì cả. E bị ốm nghén hơn 4 tháng kèm theo đó là sụt cân nhanh chóng, hiện tại giờ em chỉ có 43,5kg sụt hơn 1,5kg so với trc khi mang thai dù thai e đã được hơn 6 tháng rồi. Các mẹ có cách nào để tăng cân cho mẹ và bé ko giúp em với?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Truongninh
    • 41 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

ăn trưng vịt lộn đi ạ, tăng cân vùn vụt luôn ạ!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của swetiecat
    • 41 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

trời ơi, chị luộc chín rôi lo gì? virus cúm ko chịu đc nhiệt độ sôi của nước đâu!!!!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của swetiecat
    • 80 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cảm ơn cả nhà nhìu nha
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ăn thật nhiều đạm và uống sữa 3 cốc/ngày, ối ít thì uống thêm nước dừa, uống 2-3 lít nước/ngày, vì nhau canxi hóa dẫn dần đến cạn ối, còn nhiều ối thì vẫn còn thời gian cho bé tăng cân. Mình 35w bé chỉ đc 2.2kg nhau canxi hóa độ 3, 36w ko tăng, 37w thì ăn nhiều tự dưng tăng đc 2.6kg, mong đến ngày sinh đc 3kg là ổn rồi
    • 38 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

baby mình 34w mà cân 2kg150 nè mà bác sĩ bảo bình thường, mẹ nó đừng lo wa' ^^
    • 1,435 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Mấy tuần cuối này bé tăng cân nhanh lắm, các mẹ đừng lo lắng quá nhé! Cố ăn đủ chất vào các mẹ ạ