• 1 Lượt chia sẻ
  • 30K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chao cac me, hom nay la em mang thai tron duoc 37tuan tuoi. Sang nay em ra vien C kham dinh ky thi giat minh vi sieu am con chi duoc 2,5kg. Bac si mang an uong the nao ma con be the. Noi that la em an uong suot ngay, chang bao h de bung bi doi ca ma chang hieu tai sao con lai be the. Em la thanh vien moi cua dien dan, kinh mong cac chi co kinh nghiem chi day giup em, lam the nao de trong may tuan can nang cua em be o trong bung tang len dang ke mot ti chu e thay con be qua thuong lam. Thanks cac chi nhieu ah.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tổng hợp kiến thức mang thai 3 tháng đầu

Trong 9 tháng 10 ngày của thai kỳ thì 3 tháng đầu là giai đoạn quan trọng nhất vì dễ xảy thai. Các...

• thai 37 tuần ra dich nâu, bao giờ thì đẻ??? ( trước đấy bị ra máu nhiều)

Cách đây tầm hơn 10 ngày nửa đêm em bi ra máu, mà ra nhiều lắm, chảy liên tục ướt đẫm máy cái bỉm ý... thế là cấp cứu ngay viên C, vào đấy thì bảo bị động thai băng huyết, ở lại 3 hôm thấy hết ra máu, thai binh thường ổn định bác sĩ lại cho xuất viên. Cách đây tầm 2-3 ngày, em bắt đầu có cơn đau...

• Thai 37 tuần, CTC mở hơn 2 phân bao lâu sanh

Mình 37 tuần bị đau bụng lâm râm và đau 2 bên eo, đau lưng rất nhiều, tối qua đi khám bs nói có dấu sanh CTC mở hơn 2 phân rồi, chờ đau bụng vài phút/cơn hoặc ra dịch có lẫn máu thì nhập viện. Mà mình thì chỉ thấy ra nhiều dịch hơi vàng chứ ko thấy hồng hay máu gì hết. Giờ mình chỉ biết chờ đợi......

• Tư thế nằm chuẩn theo từng quý thai kỳ

Mắm- nhỏ bạn thân của mình bầu 6.5 tháng hỏi mình lúc ngủ...nằm kiểu gì...mình nói mình nằm nghiêng...

• Học Tiếng Anh giao tiếp cấp tốc

HỌC TIẾNG ANH PHẢI THỰC HÀNH NHANH Hiệu quả – Uy tín – Chất lượng – Nhanh chóng Là phương châm...

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn đừng lo lắng quá, sa cũng có sai số mà, chịu khó u thêm sữa bầu, ăn nhiều đạm nữa nhé. Cẩn thận thì đi sa chỗ khác xem sao.
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cam on chi da dong vien. Trong thoi gian con lai truoc khi sinh em cung dang co gang uong them sua ba bau mac du kho uong kinh khung nhung tat ca vi con gai yeu kho may em cung uong. em dang doi khoang may ngay nua di sa lai cho khac cho chac an
    • 1,787 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhchimimeo Xem bài viết
    chao cac me, hom nay la em mang thai tron duoc 37tuan tuoi. Sang nay em ra vien C kham dinh ky thi giat minh vi sieu am con chi duoc 2,5kg. Bac si mang an uong the nao ma con be the. Noi that la em an uong suot ngay, chang bao h de bung bi doi ca ma chang hieu tai sao con lai be the. Em la thanh vien moi cua dien dan, kinh mong cac chi co kinh nghiem chi day giup em, lam the nao de trong may tuan can nang cua em be o trong bung tang len dang ke mot ti chu e thay con be qua thuong lam. Thanks cac chi nhieu ah.
    đọc được pm của mẹ này,em lại càng tin là ở viện C siêu âm có vẫn đề,mẹ nó kiểm tra chỗ khác đi,em 2 tuần vừa rồi đi SA trong viện,em bé cũng toàn bị còi mất 2 lạng so với chuẩn đấy,hix.mà em ăn thì ngoài 3 bữa chính,lại uống được nhìu sữa lắm,mà sao 1 tuần em bé lên có 1 lạng thui ạ.hix
    • 1,787 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cunxuxu Xem bài viết
    đọc được pm của mẹ này,em lại càng tin là ở viện C siêu âm có vẫn đề,mẹ nó kiểm tra chỗ khác đi,em 2 tuần vừa rồi đi SA trong viện,em bé cũng toàn bị còi mất 2 lạng so với chuẩn đấy,hix.mà em ăn thì ngoài 3 bữa chính,lại uống được nhìu sữa lắm,mà sao 1 tuần em bé lên có 1 lạng thui ạ.hix
    chị em SA lúc 37w thì được 2k8,38w2d sinh em bé thì được 3k4 rùi.
    • 120 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hôm kia vừa đi siêu âm 36 tuần 3 ngày được 2.9kg ở PSHN, chả biết thế nào! Vì từ những lần siêu âm chỗ khác toàn bảo con bé! Híc, mình lại mong lần này siêu âm chuẩn.
    • 1,264 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

SA cũng có sai số mà bạn. Mình tuần sau mới đến lịch SA, hy vọng con lên được 2,8kg cho mẹ yên tâm, tớ cũng k mong con to quá đâu
    Ngày em hai mươi tuổi
    Mới chớm biết yêu người
    Đã buồn vì duyên mới
    Rồi đây sẽ tàn phai.
    • 88 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình siêu âm lúc 35,5 tuần bé có được 2,3kg thôi. Cũng chỉ mong tới lúc sinh 3,2 cho dễ.
    • 139 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, nếu em bé phát triển bình thường, các chỉ số bình thường là ổn rồi, cân nặng em bé chỉ là tương đối thôi, không chính các 100% đâu vì nó cũng dựa trên các chỉ số siêu âm nhân lên ý mà. Còn 3 tuần nữa em bé sẽ tăng nhanh lắm, mẹ nó đừng có sợ con còi. Bé đẻ ra từ 2.8kg là đẹp rồi, sữa mẹ mà tốt thì con vẫn khủng long được mà.
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị ơi siêu âm cũng chỉ tương đối chính xác thôi.Em bây giờ cũng được 37 tuần 2 ngày thì em bé được 3kg2 nhưng lúc 35 tuần đi siêu âm bé được co 2kg6 thôi.Chị chịu khó ăn và uống nhiêu sữa Similac Mom y.Em thấy uống sữa đấy con tăng cân nhanh lắm,ko biết chị uống có hợp ko?chi uống thư đi nhé!:Rose:
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cung thu uong Similac mom roi nhung uong duoc dung 2coc thi bi tao den la kho nen bo, bay gio chang uong sua gi ca.an uong dao nay hinh nhu thua chat roi hay sao ay,chang them an nhu cac me mang bau van ta,khong an sang cung khong thay doi,hay la co the em bi suy nhuoc roi,hichic,em lo qua co. Ma kho noi e de y thay bung em khong to hon so voi thang truoc la may.hai vo chong e lo lam nhung chang biet lam the nao ca.
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hic, mình cũng 37 tuần mà con đã hơn 3.5kg, lưỡng đỉnh to, nhìn bụng ai cũng tưởng song thai. Bác sĩ bảo có khả năng sinh mỗ, đang lo quá
    • 293 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Mình đi siêu âm tuần 37 em bé được 2.6kg. Mình đọc trên mạng thấy em bé mình đạt tiêu chuẩn.
    • 4,909 Bài viết

• 2,577 Được cảm ơn

Hôm 37w1d mình đi siêu âm thì bác sĩ bảo con 3042gr, tối đó vỡ ối đi viện, trong bệnh viện siêu âm lại thì còn có 2700gr, hôm sau sinh con thì là 3010gr.

Mình có tiền sử gò sớm (26 tuần bắt đầu bị gò) nên ra sức tẩm bổ cho mẹ và con để nếu có sinh sớm thì bé cũng trên 2,8-3kg

Ăn thịt bò, uống trứng sữa đều là những thứ giúp con cứng cáp, to nhanh.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi emelsabes; 31/10/2010 vào lúc 02:19 PM.
    Andy Khánh An ra mắt

NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    • 59 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hix, mình cũng cùng cảnh ngộ với bạn, 37 week mà đc có 2.6kgs. Đang cố gắng ăn thêm kô biết có hiệu quả không nữa.

:Battin ey::Laughing: CƯỜI LÊN NHÉ!!!
    • 3,214 Bài viết

• 5,526 Được cảm ơn

Hic em 35 tuần mà con gái mới được 2,3kg đây nè. Em so thì thấy vẫn trong chuẩn, nhưng thấy con nhà ai cũng to hơn con mình :Crying: CHắc tại mẹ ăn uống kém quá, 35 tuần mà mới lên được 7,5kg. Mấy tuần cuối này phải ra sức ăn uống chứ không sinh sớm con được có 2,6-2,7kg thì buồn quá.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi Hi
    Có mình trong hội nữa đó. Mình thì đi siêu âm lúc 34 tuần được bs bảo là nước ối ít, e bé thì có 1kg6, oxa về bắt uống thêm sữa bầu, mà mình từ tháng thứ 4 chủ quan vì thấy ăn uống rất được, mình không hề bị nghén thứ gì, một ngày ăn mấy bữa, cân nặng thì cứ tăng đều đều 1 tháng 2kg do đó mình ko chịu uống sữa bầu thế mà mẹ lên kg mà con thì bị nhỏ ký. Thế là mình tăng cường uống sữa bầu 4ly/ngày + 1lit sữa tươi Long Thành (cái này giúp cải thiện lượng nước ối theo như lời khuyên của bs nếu mẹ nào có nguy cơ thiểu ối như mình nên uống sữa tươi nhé), còn thêm nước trái cây + nước lọc, tóm lại tổng cộng nạp khoảng 3-4lit nước/ ngày. Trước đây mình uống toàn nước lọc vì mình không uống sữa, mình cũng chủ quan mình uống nước nhiều 3l/ngày làm sao mà thiểu ối thế mà lại xém thiểu ối đấy các mẹ ah. Thế mới biết không phải mình ăn được và uống nhiều nước là có thể an tâm vì nhiều khi e bé không hấp thu được.
    Sau đó 36 tuần mình SA lại e bé lên được 2,2kg nước ối vần duy trì 8cm , rồi hôm trước khi được 37 tuần thì e bé đã lên được 2kg7, mình có thề yên tâm là em bé đủ chuẩn,theo mẹ mình thì sinh khoảng 2kg7-3kg4 là được rùi các mẹ ah, vì sau đó mình còn nuôi e bé mà. Ông xã mình cũng là bs cho nên các mẹ biết vợ chồng mình theo dõi con kỹ lắm, theo ý kiến của các bs thì mình sanh con khoảng 3kg-3kg5 là chuẩn các mẹ ah. Jo mình đang chờ ngày vỡ chum đây, còn khoảng 1 tuần nữa khi đó chắc e bé cũng được 3kg như thế là được rùi các mẹ ah. Chúc các mẹ được như ý nha, mẹ tròn con vuông và đừng nên lo lắng quá nếu như 37 tuần mà bé con được 2kg7 nhé.
    • 72 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi senli23 Xem bài viết
    Hix, mình cũng cùng cảnh ngộ với bạn, 37 week mà đc có 2.6kgs. Đang cố gắng ăn thêm kô biết có hiệu quả không nữa.
    mình siêu âm 37w đc 2.8, 10 ngày sau đi siêu âm 38w1d đc 3.2, có 10d mà lên 4 lạng, mà thấy nhiều người nói mấy tuần cuối toàn tăng đến 3 lạng đấy, cho nên tớ nghĩ cũng k quá lo đâu. Đầu tuần sau tớ lại đi siêu âm lại, k bít đc bn rồi, mà theo cái siêu âm mới nhất con đã bắt đầu sang 40w rồi :Silly: chưa thấy dấu hiệu nào cả
    • 1,249 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emelsabes Xem bài viết
    Hôm 37w1d mình đi siêu âm thì bác sĩ bảo con 3042gr, tối đó vỡ ối đi viện, trong bệnh viện siêu âm lại thì còn có 2700gr, hôm sau sinh con thì là 3010gr.

Mình có tiền sử gò sớm (26 tuần bắt đầu bị gò) nên ra sức tẩm bổ cho mẹ và con để nếu có sinh sớm thì bé cũng trên 2,8-3kg
    Mẹ nó ơi, triệu chứng của mẹ nó gò sớm là thế nào vậy? Mẹ nó có thể tả sơ cho mình biết ko? Hôm 25 tuần mình cũng bị gò dọa sanh. Bây giờ ngày nào khoảng 5h chiều là bé gò đau lắm, đến lúc đi ngủ cũng làm vài chập nữa mới yên để mẹ ngủ. Bình thường nằm im thì ko sao, đứng dậy đi lại 1 hồi là bắt đầu gò bụng. Mình cũng lo con sanh sớm. Nếu triệu chứng vậy chắc mình cũng phải tẩm bổ liên tục để con sanh ra cứng cáp 1 tí quá.
    Ăn thịt bò, uống trứng sữa đều là những thứ giúp con cứng cáp, to nhanh.
    • 199 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình thì 36 tuần con đc 2,5 cũgn không thấy bác sĩ nói gì kả,nhưng so oới các mẹ thì con mình còi mất rùi
    chán thế .mình thì một tháng nay không uống đc sữa bầu các mẹ àh tự nhiên sao mà thấy khó uông quá.thành ra như thế lại càng hay quên đi đấy.khỏ thân con yêu không bít từ giừo đến lúc sinh con yêu đc 3kg thì tốt bít mấy:cool:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2