• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.62K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 11 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào các chị,
    Em thai 37 tuần mà em bé vẫn chưa quay đầu xuống, lại bị tràng hoa quấn cổ nữa. Trường hợp này có khi nào gần sinh em bé có quay đầu xuống không? chị nào có bí quyết gì chỉ em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• có 200tr tiết kiệm có nên dành mua ô tô ko?

hiện tại mình có khoảng 200 triệu không biết có nên dành mua ô tô không? nếu mua ô tô khoảng 600tr...

• Muốn con cao lớn, mẹ hãy chăm chỉ uống sữa

Những đứa trẻ sinh ra bởi những phụ nữ uống sữa khi mang thai có nhiều khả năng cao hơn khi chúng...

• Thai 40 tuần chưa có dấu hiệu chuyển dạ

các chị ơi em đang lo lắng quá, bé con nhà em đến ngày mai là tròn 40 tuần rồi mà bụng em vẫn cao chót vót. chẳng có dấu hiệu nào sắp sinh cả, em làm hồ sơ sinh xong từ mấy tuần rồi, nhà bên cạnh nhà em có 1 chị mang thai dự sinh sau ngày của em mà chị ấy đã sinh được 1 tuần rồi hichic...em nghỉ...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• thai bao tuan tuoi thi quay dau ???

Cac me ơi cho em hỏi: Em có thai được 26 tuần rồi hôm trước đi khám bác sĩ kêu ngôi thai chưa thuận em lo quá, em mới mang thai lần đầu nên k có kinh nghiệm mẹ nào biết cho em hỏi bao lâu thì bé mới quay đầu vậy??? các mẹ giúp em với nhé!!! Thanks các mẹ nhiều.....

• 199 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pthuong2002 Xem bài viết
    Chào các chị,
    Em thai 37 tuần mà em bé vẫn chưa quay đầu xuống, lại bị tràng hoa quấn cổ nữa. Trường hợp này có khi nào gần sinh em bé có quay đầu xuống không? chị nào có bí quyết gì chỉ em với.
    Mình là đứa đầu nên ko có nhiều kinh nghiệm. Nhưng đọc thông tin nếu bé bị tràng hoa quấn cổ, bé chưa quay đầu bác sĩ sẽ theo dõi chặt chẽ thai kỳ để có biện pháp can thiệp khi sinh. Bs nơi mẹ pthuong2002 ko nói thêm thông tin gì về trường hợp của bạn à? chờ tin của bạn nhé
    • 1,241 Bài viết

• 1,495 Được cảm ơn

chẳng sao đâu tuy nhiên mẹ phải tập tành 1 tí. c bị quay như chong chóng, lúc ngược lúc nằm ngang, lộn lên rồi lộn xuống, chửa 2 lần đều thế đến già tuần 38 mới thở phào vì tưởng bị mổ
    Cách:
    - Nằm xem phim hay j đó, thì gác thẳng chân lên cao, cho 1hay 2 cáii gối ở phía dưới đốt xương sống cuối ấy để kê mông lên cho cao, nằm càng lâu càng tốt, ít nhất 1 tiếng / ngày
    - Đi bộ nhiều vào, tuy nặng nề nhưng phải cố mà đi chứ k phải mệt quá rồi vẫn cố thì nguy hiểm.
    Hết. bản thân c là vậy, c thấy có hiệu quả. Chúc e mẹ tròn con vuông.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 688 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Em 35w con chưa quay đầu, đi khám 38w thì con quay đầu rùi, mà chả tập luyện gì vì k ai chỉ bảo, nhưng mà đi bộ và keo cầu thang thì nhiều lắm ạ !
    Ken là tài sản quý giá nhất của Bố Mẹ !
    • 1,364 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Bé quay đầu rồi có khi nào bị tràng hoa quấn cổ nữa ko các mẹ nhỉ?
    "Mẹ đi chơi đi!"
    • 11 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ah, bác sĩ hẹn 2 tuần sau âm lại, trường hợp không quay đầu xuống thì chắc chắn là sinh mổ thôi, bác sĩ bảo cũng không vấn đề gì, chỉ có điều vì bây giờ em bé lớn rồi, khả năng quay đầu là rất khó, nhưng cũng có trường hợp đến gần lúc sinh em bé mới chịu quay xuống mà mình cũng chăm đi bộ lắm không hiểu sao em bé vẫn chưa quay đầu, mình cung lo lo.
    • 349 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Chịu khó bò trên giường mẹ nó ạh.
    Yêu chồng , yêu con nhất trần nhà

• 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn đừng lo lắng wá, trước đây mình cũng như bạn, 37w bé vẫn chưa quay đầu, lúc đó mình đã chuẩn bị tinh thần đẻ mổ... nhưng đến hết tuần 38 (sang tuần 39) bé mới chịu quay đầu, mình mừng lắm, bác sĩ bảo mình phải đi bộ nhiều để bé cắm sâu xuống(vì bé mình cứ quay lung tung, 35w ngược,36w thuận,37w ngược..) từ đó trở đi đến ngày đi sanh Tối nào mình cũng đi bộ 2 giờ(anh xã canh ngay cửa, ko đủ 2 giờ thì chẳng cho vào nhà...ghet..), đúng 40w mình sanh, bạn thử tập đi bộ nhiều vào xem có cải thiện đươc ko.