Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai 25 tuần được 800gr có nhỏ quá không các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 17.2K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 65 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hôm qua mình đi siêu âm,bs nói thai 25 tuần được 800gr hơi nhỏ so với người bình thường 300gr.Sau đó bs cho mình đi thử canxi và kêu rằng bị thiếu canxi bắt uống thêm 2 viên/ngày.Mình lo quá vì sợ con bé mặc dù mình ăn uống cũng không đến nỗi nào.Mình hỏi bs la em ăn uống không đến nỗi sao con lại bé thì bs giải thích là mẹ ăn nhiều nhưng không chuyển hoá được sang con và lại bảo mình uống thêm sữa non.Từ hồi 4 tháng mình cũng đã uống sữa non rồi vì nghe bà chị mình bảo nếu không uống được sữa thì uống thêm sũa non cho con nó khoẻ và mập,vì hồi chị có bầu đứa thứ 2 cũng toàn uông sữa non nên con rất béo.Vậy mà sao con mình lại bị bé nhỉ.Theo các mẹ con mình ở tuần như vậy cân nặng như vậy có quá bé hay không?Các mẹ tư vấn giúp mình với!
    "Với em anh mãi là người tình trăm năm!":LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8,629 Bài viết

• 9,434 Được cảm ơn

chời. 25w mà 800gr là quá ổn rồi chị, nhỏ hơn bt 300gr là sao, e hỏi khí không phải bs gì mà ... khùng vậy. hic.
    nhà em 27w mới đc 1100gr nè.
    tiêu chuẩn của bé 25w tròn là từ 652-918gram, trung bình là 785gram, như vậy em bé nhà chị còn hơn chuẩn trung bình đó.
    • 65 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhé!Nghe bạn nói vậy mình cũng thấy yên tâm nhiều.Mình đọc tài liệu trên mạng cũng thấy cận nặng như vậy là bình thường vậy bà bs làm mình lo quá.Mình thấy bs bây gìơ chỉ thích hù doạ người khác thay vì trấn an động viên họ thì phải.Bệnh nhân đến khám chỉ hù doạ rồi bắt phải mua thuốc,mua sữa ...của họ.Mục đích kinh doanh là trên hết.
    • 9,757 Bài viết

• 1,723 Được cảm ơn

thai 25w theo đúng tiêu chuẩn là 660gr,như con bạn là hơn tiêu chuẩn 200gr rùi còn gì,bạn cứ yên tâm ăn uống đầy đủ cho con khoẻ mạnh nhé:Rose:

cho mình góp ý chút:
    với những câu hỏi như của bạn thì bạn chỉ cần vào các topic 3 tháng giữa hay 3 tháng cuối hỏi các mẹ là được rồi,vì các mẹ cũng có nhiều kinh nghiệm về vấn đề này,ko cần fải lập topic mới,tráng bị Mod nhắc nhở
    mình gửi cho bạn cái link theo dõi cân nặng của con để bạn theo dõi cho tiện nhé
    http://www.babycenter.com/average-fe...h-weight-chart

chúc 2 mẹ con bạn luôn khỏe
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 74 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em không biết lớn nhỏ mấy nhưng chị gái cả của em 32w mới hơn 900g chị à
    • 54 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

vậy là thai bé quá rồi bạn ah, hồi mình cũng 32 tuần, thai được 1550g, chỉ tương đương tuổi thai 30w mà bác sĩ đã bảo thai nhỏ đó, vậy mà chị gái cả của bạn thai chỉ được hơn 900g thì là quá nhỏ bạn ah, nên nhập viện để các bác sỹ truyền dịch và vitamin C cho, đó là suy dinh dưỡng bào thai đó nhưng giờ thai mới 32w, còn nước còn tát bạn ah. Đó là chút kinh nghiệm của mình sau hơn nửa tháng nằm viện vì thiểu ối và con suy dinh dưỡng đó.
    • 56 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngongioto Xem bài viết
    Chắc bạn đánh máy nhầm, hay là 32 tuần được 1900g???
    • 3,381 Bài viết

• 1,285 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhhtn Xem bài viết
    vậy là thai bé quá rồi bạn ah, hồi mình cũng 32 tuần, thai được 1550g, chỉ tương đương tuổi thai 30w mà bác sĩ đã bảo thai nhỏ đó, vậy mà chị gái cả của bạn thai chỉ được hơn 900g thì là quá nhỏ bạn ah, nên nhập viện để các bác sỹ truyền dịch và vitamin C cho, đó là suy dinh dưỡng bào thai đó nhưng giờ thai mới 32w, còn nước còn tát bạn ah. Đó là chút kinh nghiệm của mình sau hơn nửa tháng nằm viện vì thiểu ối và con suy dinh dưỡng đó.
    Em chưa từng thấy 1 ai nói 25w đc 800g lại là " quá bé" như chị nói cả
    Chị 32w đc 1550g thì đúng là bé thật...nhưng của bạn chủ topic thì còn to hơn tiêu chuẩn đấy.
    Trước khi khuyên chị phải hiểu cân nặng các tuần thai trong bảng tiêu chuẩn thai nhi thì hẵng nói chứ. Chị nói thế này làm ng ta hoang mang lo lắng thêm đấy.
    Chúc chị sớm khắc phục cân nặng của bé
    ......"Phụ nữ muốn thắng là phải biết thua"......
    • 3,381 Bài viết

• 1,285 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pandabeo Xem bài viết
    Cám ơn bạn nhé!Nghe bạn nói vậy mình cũng thấy yên tâm nhiều.Mình đọc tài liệu trên mạng cũng thấy cận nặng như vậy là bình thường vậy bà bs làm mình lo quá.Mình thấy bs bây gìơ chỉ thích hù doạ người khác thay vì trấn an động viên họ thì phải.Bệnh nhân đến khám chỉ hù doạ rồi bắt phải mua thuốc,mua sữa ...của họ.Mục đích kinh doanh là trên hết.
    Đã biết vậy sao còn mò vào đấy khám làm j nữa. nhiều mẹ khác 26w mà bé mới đc 800g đấy chị ạ...mà thế vẫn thấy okie đấy.
    Các chị nên tìm hiểu về thai sản ngay từ đầu để đỡ mất công hoang mang lo lắng hỏi linh tinh nhá, có bảng tiêu chuẩn thai trong wtt này đấy, chị chịu khó tìm nhé
    • 65 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi habaolinh Xem bài viết
    Đã biết vậy sao còn mò vào đấy khám làm j nữa. nhiều mẹ khác 26w mà bé mới đc 800g đấy chị ạ...mà thế vẫn thấy okie đấy.
    Các chị nên tìm hiểu về thai sản ngay từ đầu để đỡ mất công hoang mang lo lắng hỏi linh tinh nhá, có bảng tiêu chuẩn thai trong wtt này đấy, chị chịu khó tìm nhé
    Bạn ơi,nếu mình biết ở đó khám mà như vậy mình đã không thèm vào khám đâu.Thấy tiện thì vào khám thôi vì ở đó khám cũng lâu năm rồi.Đi khám về thấy bs nói vậy mới hoang mang lên mạng search xem thì thấy vẫn ok và nghe các bạn nói vậy mình cũng yên tâm.Chứ mình không mất công lên mạng hỏi linh tinh tốn thời gian của các mẹ.Bạn đừng quá nặng lời như vây.Đâu phải mẹ nào cũng có nhiều thời gian ngồi online suốt trên mạng đâu.Đi khám thấy bs bảo con mình khoẻ mạnh thì không sao,có vấn đề thì hỏi để ai không biết thì biết luôn bạn a.Cám ơn bạn đã cho mình nhưng thông tin bổ ích.
    • 3,381 Bài viết

• 1,285 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pandabeo Xem bài viết
    Bạn ơi,nếu mình biết ở đó khám mà như vậy mình đã không thèm vào khám đâu.Thấy tiện thì vào khám thôi vì ở đó khám cũng lâu năm rồi.Đi khám về thấy bs nói vậy mới hoang mang lên mạng search xem thì thấy vẫn ok và nghe các bạn nói vậy mình cũng yên tâm.Chứ mình không mất công lên mạng hỏi linh tinh tốn thời gian của các mẹ.Bạn đừng quá nặng lời như vây.Đâu phải mẹ nào cũng có nhiều thời gian ngồi online suốt trên mạng đâu.Đi khám thấy bs bảo con mình khoẻ mạnh thì không sao,có vấn đề thì hỏi để ai không biết thì biết luôn bạn a.Cám ơn bạn đã cho mình nhưng thông tin bổ ích.
    sodi nếu em nói j nặng lời, ko phải em trách j chị đâu...
    chẳng qua là em cũng từng phát sốt lên khi thấy mình ko biết j mà nghe nhưng lời khuyên ko đúng thì đã lo càng lo thêm nên tự dưng em phản ứng vậy thôi.
    Tự tránh cho mình, chọn nghe những lời khuyên có chọn lọc để vững tinh thần tốt hơn chị ạ...vậy nên em mới nói nên tự tìm hiểu vầ quá trình mang thai 1 tí
    chúc chị vui vẻ!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi habaolinh; 15/05/2010 vào lúc 03:45 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bé nhà bạn như vậy là ổn rùi, k phải lo lắng nhìu đâu, bé nhà mình 24 tuần 6 ngày được 750g nè, hii,
    chúc 2 mẹ con khỏe nhé
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

nhà em 25 tuan một ngày mà duoc 813 g rồi đấy
    • 331 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi habaolinh Xem bài viết
    Em chưa từng thấy 1 ai nói 25w đc 800g lại là " quá bé" như chị nói cả
    Chị 32w đc 1550g thì đúng là bé thật...nhưng của bạn chủ topic thì còn to hơn tiêu chuẩn đấy.
    Trước khi khuyên chị phải hiểu cân nặng các tuần thai trong bảng tiêu chuẩn thai nhi thì hẵng nói chứ. Chị nói thế này làm ng ta hoang mang lo lắng thêm đấy.
    Chúc chị sớm khắc phục cân nặng của bé
    Mẹ này đọc không kĩ rồi. Chị anhhtn trả lời cho comment phía dưới chứ có phải cho chủ thớt đâu!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngongioto Xem bài viết