• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai 13 tuần sao chưa nghe được tim thai,có sao không các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.66K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hôm qua mình mới đi siêu âm ở bv ĐHYD,bs có đặt máy nghe tim thai để nghe mà sao chưa nghe thấy,thai mình đang được 13 tuần,mình thấy các mẹ khác tim thai nghe vang lớn lắm,mới tập 1 nên mình hơi lo,với lại mình cũng còn hơi nặng bụng dưới nữa,có mẹ nào giống mình không.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 99 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

mình 10 tuần cũng chưa nghe thấy tim thai. bác sỹ có kết luận gì không hả bạn. thế tuổi thai tuơng đuơng của bạn là bao nhiêu??

• 3,324 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Nếu chu kỳ của bạn không đều thì có thể tuổi thai chưa đến tuần 13. Hoặc có thể tim thai muộn hơn so với các bé khác. Nếu bs khám mà túi ối vẫn tròn đều, có noãn hoàng rồi thì vẫn còn hy vọng bạn ạ. Chúc 2 mẹ con khỏe nhé.

• 750 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

sao em mới gần 7 tuần, đi khám bác sỹ chưa thấy tim thai thì bảo rất đáng ngại và cho đủ thứ thuốc bổ trợ thai thế ạ ? nhiều nơi em thấy đến tuần 9 mà chưa có tim thai họ còn nói là nên cbị tinh thần thai lưu ?

• 53 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Tớ lúc 8 tuần cũng chưa có tim thai, bác sĩ bảo khám bảo về nhà 2 tuần nũa thì đén khám lại lúc đó là 10 tuần. Về nhà cũng lo lắm bồn chồn đứng ngồi không yên sau đó cũng chờ đến 2 tuàn sau đi khám lại thi có tim thai. Các mẹ cứ bình tĩnh nhé!

• 610 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Bsi nói với mẹ sunrise83 the nao? Trước đây mình 8 tuần không có tim thai là bác sĩ cho làm xét nghiệm HGG để tầm soát rồi? Bạn nên đi thêm 1 bệnh viện hoặc 1 bác sĩ khác xem sao nhe!

Mọi người và đường link bên dưới chia sẻ thông tin gia nhập hội tháng 05 nhé!!!:Applause::Applause::Applause::Applause::Ap plause::Applause::Applause::Applause:
    https://spreadsheets.google.com/spre...hl=en_US#gid=1
    NB: 3kg - 50cm :Thinking:
    1st month: 4,5kg - 55cm :Applause::Applause:
    2nd month: 6kg - 60cm :Applause::Applause::Applause::Applause:

• 60 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em cũng vừa đi khám hôm qua, 8 tuần thấy bs bảo là đã có âm vang và van tim thai thế phải ntn mới gọi là có tim thai hả các chị

• 99 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nga_bkhn Xem bài viết
    Tớ lúc 8 tuần cũng chưa có tim thai, bác sĩ bảo khám bảo về nhà 2 tuần nũa thì đén khám lại lúc đó là 10 tuần. Về nhà cũng lo lắm bồn chồn đứng ngồi không yên sau đó cũng chờ đến 2 tuàn sau đi khám lại thi có tim thai. Các mẹ cứ bình tĩnh nhé!
    chi ơi, 8 tuần với 10 tuần của chị là tính từ ngày thụ tinh hay từ ngày cuối QKD. Em cũng 10 tuần từ ngày QKD cuối rồi ko có tim thai. đi 3 nời đều thế,bảo em bị lưu rồi. Mà em quyết ko tin.

• 258 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunrise83 Xem bài viết
    hôm qua mình mới đi siêu âm ở bv ĐHYD,bs có đặt máy nghe tim thai để nghe mà sao chưa nghe thấy,thai mình đang được 13 tuần,mình thấy các mẹ khác tim thai nghe vang lớn lắm,mới tập 1 nên mình hơi lo,với lại mình cũng còn hơi nặng bụng dưới nữa,có mẹ nào giống mình không.
    Nếu chu kỳ k đều và dài ngày thì em có thể đợi thêm một vài tuần nữa. Còn nếu lo lắng quá thì em nên thử đi kiểm tra lại ở một số địa điểm khác xem, chị đợt trước thai 8tuần theo SA (10tuần theo CK) k có tim thai, kiểm tra 3 nơi bác sĩ đều bảo là thai lưu đấy. Ngoài ra lúc đấy chị cũng thấy có triệu chứng như bụng và ngực thấy mềm hơn trước

• 1,803 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Bây giờ thường thống nhất là tính theo CKK cuối, tầm 7w là có tim thai rồi nhưng có TH muộn hơn do các mẹ nhớ ngày k đúng hoặc do CK dài, rụng trứng chậm nên mới có TH 10w mới thấy.

Nói gì thì nói mẹ í cũng nên đi khám bs khác xem sao, chứ 13w chưa có tim thai thì cũng đáng lo đấy.

Mình cũng bổ sung là triệu chứng thai lưu là sẽ bị ra dịch nâu, bụng trướng và đau ê ê như mấy ngày bị có kinh ấy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ BơBon; 16/11/2010 vào lúc 11:05 AM.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2