Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai 12 tuần biết giới tính chưa ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.1K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 318 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi, em mới mang thai lần đầu nên chẳng biết gì cả. Hiện nay em đang mang thai 12 tuần, em định siêu âm kiểm tra các chỉ số của bé và giứo tính. Cho em hỏi, thời diểm này đã biết chính xác giưới tính của bé chưa ạ? Em cám ơn các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Muốn biết giới tính thai nhi thì cần siêu âm ở tuần bao nhiêu

15,5 tuần đi siêu âm. Ở tập 1 giai đoạn này mình đã biết thai là 1 cu tý rồi. Thế mà tập 2 chiều qua đi siêu, mong con gái lắm nhưng do đợi lâu quá (3 tiếng rưỡi) nên bực mình quá bảo: 'Trai gái gì cũng được, biết đại cho rồi khỏi phải hồi hộp và chờ đợi hoài mệt quá'. Thấy BS siêu âm cứ dò qua...

• Hài hước truyện tranh mẹ bầu với nỗi lo chồng ngoại tình

Mang thai là cả 1 quá trình vừa hồi hộp, vừa mong chờ, vừa lo lắng, vừa hụt hẫng... đủ thứ hết....

• Phụ nữ như thế nào dễ sinh con trai!

Chỉ là nhận định vui thôi, nhưng mình thấy bài viết này đúng ghê cơ...Hiện giờ tỉ lệ vô sinh rất...

• Siêu âm tuần 12 chính xác giới tính chưa?

Các mẹ ơi, hôm qua mình đi s.a bs bảo có vẻ là con trai đấy, rồi chỉ cho m` xem "cái chim" của bé , nhưng bs cũng bảo là chưa dám chắc 100% đâu nhé. Vì còn nhỏ quá, để thêm 1, 2 tuần nữa sẽ chuẩn hơn. Mình cũng nhìn thấy có cái j nhô lên ở giữa 2 chân ;)) Nhìn iu lắm! Nhưng m` nghĩ có thể đó là...

• tiêu hóa kém

Chào bác sĩ, Bé nhà em được 13 tháng là bé trai, bé chỉ được 9kg cao 74 cm. Bé ăn mổi ngày 3 cữ...

• 2,046 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

chắc khoảng 95% với siêu âm đa chiều (3D or 4D) bạn ạ.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    • 375 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LV-VA.09 Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi, em mới mang thai lần đầu nên chẳng biết gì cả. Hiện nay em đang mang thai 12 tuần, em định siêu âm kiểm tra các chỉ số của bé và giứo tính. Cho em hỏi, thời diểm này đã biết chính xác giưới tính của bé chưa ạ? Em cám ơn các mẹ
    Thai 12w muốn s.âm để biết giới tính thì k.quả ko chính xác đâu bạn. Mà có thai là hạnh phúc lắm rồi, con nào mà chả thích, sao vội muốn biết giới tính thế bạn?
    • 336 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Bít rùi đó chị ơi, nhưng tuỳ theo BS có chịu nói hay ko. Hồi e 12w đi SA ở Quốc Tế nó bảo là "thai còn bé tí mà coi trai gái j`..." . Sau đấy e ra ngoài tư nhân thì BS bảo 90% là con trai, tháng sau way lại chính xác hơn nhé & chụp cái mặt em bé sẽ đẹp hơn :cool: . Thế là đúng y chang chị ạ ( e thì thix con gái hơn cơ hixhix )
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ::Zen::; 23/02/2009 vào lúc 10:11 PM.
    • 2,199 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

12 tuần thì biết giới tính rồi, nếu bạn SA 4D thì rõ hơn, tuy nhiên còn tuỳ thuộc vào tư thế nằm của bé, như bé nhà mình SA 4D lúc 12W5D nhìn rất rõ mặt mũi, chân tay nhưng bé khép chân, SA rất lâu mà không thể nhìn rõ giới tính, nên mình đành phải chờ đến SA 4D lần sau mới biết, vì khám thường trong viện họ không nói.
    • 1,022 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Nói chung là biết rồi nhưng có thể nhầm tuỳ trình độ bác sỹ, tuỳ tư thế nằm của bé, đứa nào dang chân dang tay thì thấy ngay, còn e ấp thì nhầm là chuyện thường. Cho nên xem thì xem, chính xác nhất là lúc 22w ý. Mình 12w và 16w siêu âm 4D bác sỹ bảo dây rốn vắt qua chân nhìn không rõ nhưng chắc là bé trai, đến 22w mới nhìn thấy rõ ràng con zai nhưng nếu nhầm thì cũng là chuyện thường tình vì có thấy quái gì đâu.
    • 1,022 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Nói chung là biết rồi nhưng có thể nhầm tuỳ trình độ bác sỹ, tuỳ tư thế nằm của bé, đứa nào dang chân dang tay thì thấy ngay, còn e ấp thì nhầm là chuyện thường. Cho nên xem thì xem, chính xác nhất là lúc 22w ý. Mình 12w và 16w siêu âm 4D bác sỹ bảo dây rốn vắt qua chân nhìn không rõ nhưng chắc là bé trai, đến 22w mới nhìn thấy rõ ràng con zai nhưng nếu nhầm thì cũng là chuyện thường tình vì có thấy quái gì đâu.
    • 402 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

12 Tuần là thời điểm bộ phận sinh dục bé mới bắt đầu hình thành. Thời kỳ này ai mà nhìn đc giới tính thai nhi thì tớ thấy tài thật đấy (đó là chưa kể có những đứa còn chậm phát triển thời kỳ đầu nữa ).

Chỉ có thể đoán dựa vào kinh nghiệm (chứ không phải là bằng mắt nhìn). Nhưng KHÔNG THỂ chính xác dù chỉ 90% đâu nhé!, 50-50 thôi!
    • 1,999 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Đúng rồi!Bạn có bầu là phước hbạn rất lớn rồi!Đừng quan trong trai hay gái!Miễn sao nó có hiếu và khoẻ mạnh nha!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các chị. Em mới gia nhập vào diễn đàn này ( vì mới biết mình có em bé mà) :Smiling:. Em cũng đc 9 tuần rồi. Bác sĩ hẹn 12w đến siêu âm sau gáy. Em lo quá vì đây là lần đầu tiên mang thai, hic hic. Em cũng có 1 thắc mắc là 12w đã biết giới tính chưa, không phải vì muốn con trai hay con gái mà chỉ muốn biết vì tò mò thôi. Nhưng các chị ơi, cho em hỏi một chút. Sao đến tận giờ em vẫn thấy đau bụng nhi? Liệu có vấn đề gì không? (em chỉ đau âm ỉ như hồi xưa sắp đến ngày kinh í)

Em cảm ơn nhiều nha.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3