Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thai 12 tuần biết giới tính chưa ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.4K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 317 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi, em mới mang thai lần đầu nên chẳng biết gì cả. Hiện nay em đang mang thai 12 tuần, em định siêu âm kiểm tra các chỉ số của bé và giứo tính. Cho em hỏi, thời diểm này đã biết chính xác giưới tính của bé chưa ạ? Em cám ơn các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,046 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

chắc khoảng 95% với siêu âm đa chiều (3D or 4D) bạn ạ.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    • 375 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LV-VA.09 Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi, em mới mang thai lần đầu nên chẳng biết gì cả. Hiện nay em đang mang thai 12 tuần, em định siêu âm kiểm tra các chỉ số của bé và giứo tính. Cho em hỏi, thời diểm này đã biết chính xác giưới tính của bé chưa ạ? Em cám ơn các mẹ
    Thai 12w muốn s.âm để biết giới tính thì k.quả ko chính xác đâu bạn. Mà có thai là hạnh phúc lắm rồi, con nào mà chả thích, sao vội muốn biết giới tính thế bạn?
    • 336 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Bít rùi đó chị ơi, nhưng tuỳ theo BS có chịu nói hay ko. Hồi e 12w đi SA ở Quốc Tế nó bảo là "thai còn bé tí mà coi trai gái j`..." . Sau đấy e ra ngoài tư nhân thì BS bảo 90% là con trai, tháng sau way lại chính xác hơn nhé & chụp cái mặt em bé sẽ đẹp hơn :cool: . Thế là đúng y chang chị ạ ( e thì thix con gái hơn cơ hixhix )
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ::Zen::; 23/02/2009 vào lúc 10:11 PM.
    • 2,199 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

12 tuần thì biết giới tính rồi, nếu bạn SA 4D thì rõ hơn, tuy nhiên còn tuỳ thuộc vào tư thế nằm của bé, như bé nhà mình SA 4D lúc 12W5D nhìn rất rõ mặt mũi, chân tay nhưng bé khép chân, SA rất lâu mà không thể nhìn rõ giới tính, nên mình đành phải chờ đến SA 4D lần sau mới biết, vì khám thường trong viện họ không nói.
    • 1,022 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Nói chung là biết rồi nhưng có thể nhầm tuỳ trình độ bác sỹ, tuỳ tư thế nằm của bé, đứa nào dang chân dang tay thì thấy ngay, còn e ấp thì nhầm là chuyện thường. Cho nên xem thì xem, chính xác nhất là lúc 22w ý. Mình 12w và 16w siêu âm 4D bác sỹ bảo dây rốn vắt qua chân nhìn không rõ nhưng chắc là bé trai, đến 22w mới nhìn thấy rõ ràng con zai nhưng nếu nhầm thì cũng là chuyện thường tình vì có thấy quái gì đâu.
    • 1,022 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Nói chung là biết rồi nhưng có thể nhầm tuỳ trình độ bác sỹ, tuỳ tư thế nằm của bé, đứa nào dang chân dang tay thì thấy ngay, còn e ấp thì nhầm là chuyện thường. Cho nên xem thì xem, chính xác nhất là lúc 22w ý. Mình 12w và 16w siêu âm 4D bác sỹ bảo dây rốn vắt qua chân nhìn không rõ nhưng chắc là bé trai, đến 22w mới nhìn thấy rõ ràng con zai nhưng nếu nhầm thì cũng là chuyện thường tình vì có thấy quái gì đâu.
    • 402 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

12 Tuần là thời điểm bộ phận sinh dục bé mới bắt đầu hình thành. Thời kỳ này ai mà nhìn đc giới tính thai nhi thì tớ thấy tài thật đấy (đó là chưa kể có những đứa còn chậm phát triển thời kỳ đầu nữa ).

Chỉ có thể đoán dựa vào kinh nghiệm (chứ không phải là bằng mắt nhìn). Nhưng KHÔNG THỂ chính xác dù chỉ 90% đâu nhé!, 50-50 thôi!
    • 2,029 Bài viết

• 494 Được cảm ơn

Đúng rồi!Bạn có bầu là phước hbạn rất lớn rồi!Đừng quan trong trai hay gái!Miễn sao nó có hiếu và khoẻ mạnh nha!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các chị. Em mới gia nhập vào diễn đàn này ( vì mới biết mình có em bé mà) :Smiling:. Em cũng đc 9 tuần rồi. Bác sĩ hẹn 12w đến siêu âm sau gáy. Em lo quá vì đây là lần đầu tiên mang thai, hic hic. Em cũng có 1 thắc mắc là 12w đã biết giới tính chưa, không phải vì muốn con trai hay con gái mà chỉ muốn biết vì tò mò thôi. Nhưng các chị ơi, cho em hỏi một chút. Sao đến tận giờ em vẫn thấy đau bụng nhi? Liệu có vấn đề gì không? (em chỉ đau âm ỉ như hồi xưa sắp đến ngày kinh í)

Em cảm ơn nhiều nha.
    • 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoathanh Xem bài viết
    Em chào các chị. Em mới gia nhập vào diễn đàn này ( vì mới biết mình có em bé mà) :Smiling:. Em cũng đc 9 tuần rồi. Bác sĩ hẹn 12w đến siêu âm sau gáy. Em lo quá vì đây là lần đầu tiên mang thai, hic hic. Em cũng có 1 thắc mắc là 12w đã biết giới tính chưa, không phải vì muốn con trai hay con gái mà chỉ muốn biết vì tò mò thôi. Nhưng các chị ơi, cho em hỏi một chút. Sao đến tận giờ em vẫn thấy đau bụng nhi? Liệu có vấn đề gì không? (em chỉ đau âm ỉ như hồi xưa sắp đến ngày kinh í)

Em cảm ơn nhiều nha.
    Bạn đi khám gần đây nhất là bao lâu rồi? Đau bụng như vậy phải đi khám bs nhé. Giờ thì bạn nằm yên nghen. Mình nghi bạn bị động thai đó
    • 135 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

12W thì cũng chưa chính xác lắm đâu, vì còn tuỳ vào trình độ chuyên môn của Bsy cũng như chất lượng máy móc cơ. Mình hồi 12W đi SA bsy bảo là con trai, nhưng khi 16 W đi SA lại thì lại bảo là chưa nhìn thấy gì, không biết trai hay gai nữa. Có lẽ là gái nên bác sỹ ngại không nói thôi.
    • 576 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Lúc 12 tuần mình đi siêu âm đo độ mờ da gáy, mình không hỏi giới tính của bé nhưng bác sỹ tự nói là con trai, sau này đi siêu âm lại thì đúng là con trai thật. Mình nghe nói nếu là con trai thì sẽ thấy rõ và sớm hơn, tuy nhiên cũng còn tùy trình độ của bác sỹ và tư thế nằm của em bé.
    • 317 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Thực ra con nào em cũng thik hết. Chỉ vì tò mò quá thôi ạ. Em chỉ mong sơm biết bé là trai hay gái vì đi ngoài đường bây giừo, cứ nhìn thấy shop baby là mắt em cứ dán chặt vào. Mong biết sớm để em còn tung tăng đi mua đồ cho bé. Em thèm lắm rùi.
    • 2,029 Bài viết

• 494 Được cảm ơn

ừh!Tò mò là ai cũng có mà!
    Nếu như mình cũng vậy thôi
    hi hi hi
    • 1,663 Bài viết

• 1,856 Được cảm ơn

Bạn để 13 tuần thì bạn đi siêu âm citi 4 chiều (cắt lớp) chỗ bác sỹ Vy~ 89B dốc Phụ Sản ý, đảm bảo chuẩn 99% vì bs có trình độ chuyên môn cao và cái máy siêu âm citi nó cắt lớp nhìn rõ hơn loại máy 4D thông thường. Trừ khi bé nhà bạn phát triển bộ phận sinh dục quá chậm nên mới ko thấy đc
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bibichun; 24/02/2009 vào lúc 02:36 PM.
    • 44 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các chị chỉ cho e chỗ nào siêu âm tuần thứ 12 ở sài gòn nha!
    • 44 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Sao không cho e hết vậy nè! hu..hu
    • 2,575 Bài viết

• 1,932 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angle_nguyenvn Xem bài viết
    Sao không cho e hết vậy nè! hu..hu
    phòng khám: 414 nguyễn thị minh khai ( gần đối diện BV từ Dũ)
    hoặc 150/29 nguyễn trãi Q1
    sáng 8-12h, chiều 16-21h
    đt:8359002
    • 1,455 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LV-VA.09 Xem bài viết
    Thực ra con nào em cũng thik hết. Chỉ vì tò mò quá thôi ạ. Em chỉ mong sơm biết bé là trai hay gái vì đi ngoài đường bây giừo, cứ nhìn thấy shop baby là mắt em cứ dán chặt vào. Mong biết sớm để em còn tung tăng đi mua đồ cho bé. Em thèm lắm rùi.
    Mình cũng nghĩ mẹ nào chả yêu con, trai gái chả quan trọng, có các ông bố là tư tưởng này nọ thôi ... Hồi trước mình cũng tò mò ghê lắm, s/a 12 tuần (2d) b/s bảo con gái thì thở phào, thông báo luôn cho cả nhà cho đỡ thắc mắc, théc méc, ox có vẻ buồn buồn 1 chút rồi thôi << ghét thế :mad> đến khi s/a lại là con trai cũng báo lại cho ox thôi, còn ai khác thì kệ, chả mất công báo lại làm ji, đẻ ra trai gái ji thì họ hàng biết ngay thôi mà ...

Còn chuyện mua sắm đồ thì 12 tuần chưa nên mua đâu, 1 phần là vì kiêng ko nên mua sớm, 1 phần là 12 tuần thai chưa ổn định lắm, bạn ko nên đi lại nhiều, (12w thì tính với tương đương với thời kỳ mang thai 9thang10 ngày thì chưa đủ 3 tháng, mà ng ta khuyên nên giữ gìn trong 3 tháng đầu mà) cho nên cứ cẩn thận bạn ạ ..
    Nếu muốn xem đồ, mua đồ thì cứ để tầm ngoài 22 tuần đã nhé !!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2