Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thắc mắc về cân nặng của thai nhi - Bảng theo dõi cân nặng theo tuần

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 225K Lượt đọc
  • 222 Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thai cua e dc 25 tuan roi, e len dc 5kg nhu vay co it ko? Vvua roi kham Thai kiem tra nuoc tieu co duong nhe. Lo lăng wa cac me oi.
    • 38 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kellythao87 Xem bài viết
    Thai cua e dc 25 tuan roi, e len dc 5kg nhu vay co it ko? Vvua roi kham Thai kiem tra nuoc tieu co duong nhe. Lo lăng wa cac me oi.
    Lên có 5kg mà nước tiểu có đường lạ vậy ta....hay trước khi có em bé hoặc trong thời gian mang thai mẹ ăn uống nhiều đồ ngọt mà không biết.Tháng sau mình sinh mà bây giờ lên mười mấy kg rồi đó(tập 2 đấy) nhưng tháng rồi đi khám không thấy bác sĩ nói gì, tầm tuần như bạn có thử nước tiểu nhưng không có vấn đề ji...nhưng càng về sau thai càng lớn nên tăng cân càng nhanh,mẹ sẽ mau lên cân thôi.Những tháng cuối bé hấp chủ yếu thụ vào trọng lượng cơ thể bé nên mẹ đừng lo nhé.yên tâm ma dưỡng thai cho me khỏe con xinh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MECUABIANDBILL Xem bài viết
    Lên có 5kg mà nước tiểu có đường lạ vậy ta....hay trước khi có em bé hoặc trong thời gian mang thai mẹ ăn uống nhiều đồ ngọt mà không biết.Tháng sau mình sinh mà bây giờ lên mười mấy kg rồi đó(tập 2 đấy) nhưng tháng rồi đi khám không thấy bác sĩ nói gì, tầm tuần như bạn có thử nước tiểu nhưng không có vấn đề ji...nhưng càng về sau thai càng lớn nên tăng cân càng nhanh,mẹ sẽ mau lên cân thôi.Những tháng cuối bé hấp chủ yếu thụ vào trọng lượng cơ thể bé nên mẹ đừng lo nhé.yên tâm ma dưỡng thai cho
    me khỏe con xinh
    Moi lan e kham Thai deu kiem tra nuoc tieu va can nang, may lan truoc binh thuong, LAN nay ko hieu sao nuoc tieu lai co duong, e co gang it an, it ngu vay ma...Thai cang ngay lon, e cang ngay cang hoi hop, lo so....so sanh ko bit dau den muc nao... Hihi
    • 448 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình nghĩ là bình thường thôi vì hồi mình thai 24 tuần bé nhà mình nặng 700g, nhưng mà lúc sinh chỉ có 3,1kg thôi (đẻ thường). Bạn cứ ăn uống bình thường hạn chế ăn đồ ngọt và đồ nhiều mỡ (hi hi hồi đó mình sợ là sau khi sinh xong bị béo nên lúc nào cũng lưu ý đến ăn uống) nhưng mà sữa bà bầu thì mình uống rất đều mỗi ngày 2 cốc. Đến lúc sinh bé mình chỉ lên 12kg và bé được 3,1kg. Bạn cứ yên tâm đi vì nhiều khi còn sai số của máy siêu âm nữa. Chúc bạn và bé khỏe.
    • 470 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Huhu cac chi oi, be nha em dc 23 tuan ma em len 8kg roi. Gio em phai lam sao day a? Ko tiep tuc an thi so con ko du chat dinh duong, ma an thi so beo me. Hichic.
    • 93 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trom via baby minh 26w di sieu am bsi hung thi dc 1.130g - 1tuan sau di kham bsi nguyet (minh bi ra mau nen di kham) thi baby 27w dc 900g. Bay gio minh 28w len 12kg rui hic hic, Nhung noi chung sieu am thi hay bi sai so lam + - nua ma. Minh nghi ban k can lo lang dau, me len kg it thi cang tot chu sao , luc de xong thi do phai vat va lay lai fom nguoi hehehe. Tap 1 minh len 29kg (con dc co 3.1kg) an bao nhieu vao me het. Lan nay minh cung han che do beo , duong va mo nhieu. Moc 2 (22w) minh len co 8kg thui. Thang vua roi van an uong bt ma len kg ac qua (6kg) huhuhuh
    • 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tom08tit06 Xem bài viết
    Mình nghĩ là bình thường thôi vì hồi mình thai 24 tuần bé nhà mình nặng 700g, nhưng mà lúc sinh chỉ có 3,1kg thôi (đẻ thường). Bạn cứ ăn uống bình thường hạn chế ăn đồ ngọt và đồ nhiều mỡ (hi hi hồi đó mình sợ là sau khi sinh xong bị béo nên lúc nào cũng lưu ý đến ăn uống) nhưng mà sữa bà bầu thì mình uống rất đều mỗi ngày 2 cốc. Đến lúc sinh bé mình chỉ lên 12kg và bé được 3,1kg. Bạn cứ yên tâm đi vì nhiều khi còn sai số của máy siêu âm nữa. Chúc bạn và bé khỏe.
    Hihi cam on cac me an ui,dong vien em.Lan dau mang thai tam trang luc nao cung lo lang,hoi hop,lo so,suy nghi du thu chuyen(toan chuyen tren troi,duoi dat hihi).Chuc cac me khoe manh chuan bi don chao baby.
    • 144 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

em mang thai 28 tuần,lên có 6kg,như vậy là quá ít phải ko các mẹ?
    Lần vừa rùi đi SA,BS đo đường kính lưỡng đỉnh là : 74mm. Chiều dài xương đùi là : 51mm.
    BS kết luận em bé nặng 1,3kg.
    Hình như ăn bao nhiều cũng vào em bé,em lại ko lên cân nhiều.
    • 496 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ipads Xem bài viết
    em mang thai 28 tuần,lên có 6kg,như vậy là quá ít phải ko các mẹ?
    Lần vừa rùi đi SA,BS đo đường kính lưỡng đỉnh là : 74mm. Chiều dài xương đùi là : 51mm.
    BS kết luận em bé nặng 1,3kg.
    Hình như ăn bao nhiều cũng vào em bé,em lại ko lên cân nhiều.
    Tớ thì kích thước đó là lúc gần 30w đấy, 29w mấy ngày nhưng bs kết luận là 30w nên 28w của bạn thế là vượt tiêu chuẩn rồi mà.
    • 420 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chả sao đâu chị ạ. Em lúc 22 tuần bé nặng 650gr. Các bé tùy giai đoạn phát triển thôi, em nghe thấy có chị bảo lúc 6 tháng thì thai to, sau đó thì đẻ ra bé tý. Kệ thôi. Em thì vẫn ăn uống bình thường, ngày 4 bát cơm. Sáng ăn xôi, phở....thích gì ăn nấy. Chả cần biết to hay bé. Cứ bao giờ bác sỹ bảo bé thì hẵng hay, lúc đấy chuyển phương án khác. Trộm vía bé vẫn ngoan, đạp khỏe, tăng cân đều.hihi.
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sannguyen Xem bài viết
    Em đọc thấy em bé nhà các chị đều trong chuẩn hoặc vượt chuẩn mà em thèm
    cu tí nhà em 30 tuần được có 1200 gr thôi,bác sĩ bảo còi mẹ ăn nhiều nữa. huhu, e chẳng nghén mấy nên vẫn ăn được mà,không chê thứ gì ngoài sữa bầu cả. Ngồi nghĩ đến con chảy cả nước mắt vì thương con,tình hình này chắc e bịt mũi mà uống sữa bầu thôi.
    Các chị cho e hỏi e uống Enfamama có ổn không?Các chị mách cho em ăn gì để bé tăng cân với ah,e cảm ơn các chị
    Chào bạn, lúc thai mình 29w sâ bé được 1.3kg Bsĩ bảo hơi còi mình lo lắng vô cùng trong khi bản thân mẹ lên những 15kg, hỏi thăm các chị thì được khuyên uống thêm sữa tươi không đường hoặc sữa chua (Long thành, Vinamil), thế là từ đó mổi ngày mình uống 01 lít sữa tươi Long thành, có hôm uống bình 800ml ( bỏ luôn sữa bầu) ăn thêm 3-4 trứng gà ta luộc/tuần, hôm qua đi 32w đi khám ở Từ Dũ thai mình 32w đc 2.05kg đấy. Bạn xem thích hợp thử cách này xem. Chúc bạn được như ý và hai mẹ con vui khỏe.
    • 107 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

đánh dấu tuần thứ 34w rùi....
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình tưởng 40 tuần đã sinh rồi mà sao ở trong này lại là 42???
    • 186 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Em hôm qua SA bác sĩ ghi là 12 tuần 4 ngày mà nặng 59g +- 9g, sao mẹ chủ top lại ghi có 14g nhỉ? Lạ quá!
    • 434 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Các mẹ thử theo dõi theo bảng này xem, còn với mình thì mình thấy cân nặng của con yêu đúng theo bảng này lắm
    http://meyeucon.org/7722/thai-nhi-22-tuan-tuoi/
    Chỉnh sửa lần cuối bởi linhxinhdep; 05/08/2011 vào lúc 12:21 PM. Lý do: chưa hiển thị link muốn chèn

• 91 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình vua sieu am ve, Bac sy bao 15w2d (theo bang tinh cua bsy), còn theo Minh tính thì 16w (KKC 20.4), thai nặng 150gram các bạn ạ. Bac sy bảo trọng lượng hơn tuổi thai nhưng mình so các bảng mà các mẹ post thì 17w=140gr. Ko bit như mình thì có nặng hơn bt nhìu ko nhỉ hihi
    Hello the world
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mấy bửa nay mình cũng đang lo lắng vấn đề này đây, và được một mẹ gởi cho bảng theo dõi chỉ số này, mình thấy cũng yên tâm nhìu, các mẹ tham khảo thử nhé.
    Tập tin đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meobukitty; 10/08/2011 vào lúc 11:28 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 234 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Bảng này ko đúng lắm, vì chiều dài thai nhi so với tuần tuổi như vậy, có tuần thì ... dài thoòng, có cái thì ngắn ngủn nên chắc bản này ko đúng đâu mẹ à :Smiling:
    Công thức tính cân nặng thai Nhi: Dựa vào 3 số đo (mm) lưỡng đỉnh (BPD), đường kính ngang bụng (TAD), chiều dài xương đùi (FL), trọng lượng thai nhi (Pgam):
    Pg = 13,54 x BPD + 42,32 x TAD + 30,53 x FL – 4213,37

Ngày 3/12/2011: Rồng con được 26 tuần (+ - thêm 3 ngày)
    Ngày 24/12/2011: Rồng con được 29 tuần (+ - 3 ngày)
    Ngày 28/12/2011: Rồng con được 30 tuần 1 ngày (Mặt rất rõ nét, thật xinh iu đó nha Rồng trai của mẹ)
    Ngày 7/1/2012 : "Bà Ngoại" đi sắm đồ cho Rồng con từ A - Z , quần áo của con rất nhỏ xinh đáng iu.
    • 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

E mang thai dc thang thu 7 roi, sang nay sa, bac si noi thai hoi nho, can an uong nhiu. Co me nao giong truong hop nhu e ko?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 384 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

bạn phải nói chính xác là bao nhiu tuần? 28 tuần à? hay nhiều hơn?